Kites

Tiêu đề: [CH3 2018] Một Mảnh Đất Một Bầu Trời / Neung Dao Fah Diew | James Jirayu, Taew Natapohn & Aum Atichart - Vietsub ep 32 End [In trang]

Tác giả: T-Zone    Thời gian: 31-3-2018 02:17 PM
Tiêu đề: [CH3 2018] Một Mảnh Đất Một Bầu Trời / Neung Dao Fah Diew | James Jirayu, Taew Natapohn & Aum Atichart - Vietsub ep 32 End
Một Mảnh Đất Một Bầu Trời

Tên gốc: Neung Dao Fah Diew / หนึ่งดาวฟ้าเดียว
Tên tiếng Việt: Một Mảnh Đất Một Bầu Trời
Diễn viên: James Jirayu Tangsrisuk, Taew Natapohn, Aum Atichart...
Thể loại: Tình cảm, lãng mạn...
Độ dài: 17 tập (32 tập vietsub)
Lịch phát sóng: thứ 4, thứ 5 hàng tuần
Kênh phát sóng: CH3
Thời gian phát sóng: 25/04/2018

Nội dung:

Kanthong (James Ji) là một chàng trai giả làm thái giám để điều tra cái chết bí ẩn của cha.
Maeng Mao (Taew Natapohn) là con gái út của triệu phú Ming, tuy xinh đẹp và được nhiều bà mối làm mai nhưng cô lại rất nghịch ngợm, đến nỗi tiếng tăm vang khắp vùng, không ai dám đánh tiếng hỏi cô làm vợ. Cuối cùng gia đình gặp biến cố mà vào cung làm cung nữ.
Hãy đón xem "Một Mảnh Đất Một Bầu Trời" trên T-Zone@Kites.

Trailer

Tác giả: T-Zone    Thời gian: 31-3-2018 02:22 PM

Project Leader: Bim Bim
Translators: Hailey, Quynhle1995
Editors: Bim Bim, cass_ice
Timers: kirin_rm, WuLanXiang, Phương Uyên, Aly Le
OST Translator: Hailey
OST Timers: Aly Le, BôngCute
Typesetter: Bim Bim
OST Typesetters: WuLanXiang, BôngCute
Encoder: Bim Bim
Designer: Ji Ji
Uploader: Bim Bim

Tác giả: T-Zone    Thời gian: 31-3-2018 02:23 PM

http://www.dailymotion.com/playlist/x5qpul

Tác giả: T-Zone    Thời gian: 31-3-2018 02:27 PM

Tác giả: T-Zone    Thời gian: 31-3-2018 02:28 PM

Chung Một Trái Tim
Mac The Darkest Romance

Chôn Giấu
James Jirayu

Con Tim Bất Thường
Glom Orawee

Tác giả: pepsicola    Thời gian: 3-4-2018 01:22 AM
Mình rất thích P'Aum Atichart, giờ lại thấy kết hợp với James Jirayu  và Taew Natapohn trong lakorn mới.
Cám ơn subteam rất nhiều.
Tác giả: iuham    Thời gian: 5-4-2018 10:39 AM
Ak ak ak ak
Cảm ơn nhà diều đã lên kế hoạch làm dự án này... thương thương... yêu yêu
Nhìn cái mặt tình không chịu được của James thiệt là...  làm "thái giám" mà thế đó... chẹp chep...
Tạo hình của Taew xinh quá
Mong năm nay sẽ có 1, 2 cp mới nha
Chúc dự án mới của Nhà đông vui <3

Tác giả: hyun_tae_98    Thời gian: 7-4-2018 07:21 AM
Đặt gạch hóng hớt dự án mới của nhà Diều Thái :3 hí hí Hóng xem khi thái giám yêu con gái nhà người ta thì phải làm sao nè ))
Tác giả: Buntic    Thời gian: 27-4-2018 09:07 AM
Hay quá, cảm ơn Diều Thái nhiều nhiều
Tác giả: anniesweet1812    Thời gian: 27-4-2018 04:57 PM
Cảm ơn subteam nhiều nha!!! Hóng phim mới của P'Taew, lại còn phim cổ trang nữa tạo hình xinh ngút ngàn
Tác giả: Pichan    Thời gian: 27-4-2018 07:34 PM
Cảm ơn ST đã sub bộ này. Đọc nội dung có vẻ mới lạ, chờ chemistry giữa hai nhân vật chính.
Tác giả: snow_angel001    Thời gian: 27-4-2018 09:39 PM
nhà T làm thì fim nào cũng ra sub nhanh và chuẩn cả

đang mê mẩn và có động lực coi fim Thái sau khi xem Nhân duyên tiền định

hy vọng fim này cũng thành công như vậy nữa
Tác giả: truckhanh    Thời gian: 28-4-2018 12:49 AM
Thanks subteam nhiều lắm, hóng chờ sự kết hợp đầu tiên của hai anh chị này ghê
Tác giả: nganha    Thời gian: 28-4-2018 07:38 AM
chờ đợi từ lâu rốt cuộc cũng đc xem dòi, thik taew lém lém nun, từ bộ "ngọn lửa kiêu hãnh" tới giờ. khi xem trailer thấy có vẻ như nhân vật lần này của taew rất hài hước, về sau ngày càng trưởng thành hơn, rất đáng mong đợi. chúc taew sẽ ngày càng thành công hơn trg sự nghiệp và cuộc sống, chúc bộ fim thành công.

Tác giả: Hanguyenkirov    Thời gian: 29-4-2018 02:04 AM
Đề tài mới đây , cảm ơn các bạn subteam .
Tác giả: chimai1986    Thời gian: 29-4-2018 08:41 AM
Thanks subteam cho bộ mới nhiều nhiều .
Tác giả: ecomart    Thời gian: 30-4-2018 02:49 PM
Dạo này nhiều prj mới quá, chỉ hi vọng nhà T không bỏ mặc các prj cũ thôi, chờ lâu lâu cũng được hêts á
Mới xem xong Ngược dòng thời gian để yêu anh của "một nửa" cặp Koojin của James thì nay bạn James lại có prj với Taew, ko phải 1 mà 2, sướng quá đi mất
Cảm ơn subteam nhiều lắm
Tác giả: culunduongtu    Thời gian: 1-5-2018 07:20 PM
mong chờ bấy lâu nay hehehe thanks sub team
Tác giả: haiyenlyl    Thời gian: 3-5-2018 06:56 AM
Zai xinh gái đẹp, diễn xuất tuyệt vời, nội dung lôi cuốn. Fighting Subteam

Tác giả: Hamelio_Musica    Thời gian: 3-5-2018 03:40 PM
Cảm ơn subteam đã đóng góp thêm một bộ phim hay cho diễn đàn :3
Tác giả: bap_nu159    Thời gian: 3-5-2018 09:49 PM
That su rat thich xem phim chi Taew dong. tu bo phim Nakee den phim chuyen tinh bac de vuong. chi dong rat dat va cam xuc
Tác giả: haiau121963    Thời gian: 4-5-2018 10:53 AM
Lâu lắm rồi mới vào xem phim lại. Cám ơn chủ rạp đã cho mọi người xem phim.
Tác giả: Suichan    Thời gian: 4-5-2018 01:37 PM
Lâu lắm rồi mới xem lại lakorn mà lại chết đứ đừ. Ban đầu mình hóng Game Sanehha của đôi này cơ. Với cả tính ko kiên nhẫn, muốn ra hết phim rồi mới xem. Đặc biệt là mình theo dõi từ đầu phim nào là phim đấy hay bị flop. Nhưng mà xem hậu trường thấy dễ thương dã man con ngan >___<. Kết quá rồi, nhịn không nổi. Hóng đến nỗi phải vào kênh nhà đài để xem live luôn.
Tác giả: kurasami    Thời gian: 4-5-2018 11:01 PM

Cảm ơn subteam nhiều nha!!! Hóng phim mới của P'Taew, lại còn phim cổ trang nữa tạo hình xinh ngút ngàn
Tác giả: nabilee95    Thời gian: 6-5-2018 08:23 PM
gửi tim ạ   Cảm ơn subteam.
Tác giả: Thiennhat92    Thời gian: 7-5-2018 08:45 PM
Ôi James Jirayu của tôi (
Cảm ơn subteam nhiều nha!!! Hóng anh trở lại đã quá lâu <3
Tác giả: hoangkiet135    Thời gian: 9-5-2018 12:14 AM
Phim này có tất cả bao nhiêu tập vậy add ơi, phim này đã ra hết chưa vậy?
Tác giả: baby2ya    Thời gian: 9-5-2018 11:13 PM
hay quá thật là một bộ phim hay và ý nghĩa
cảm ơn đội ngũ subteam nhiều thé
đã mang đến niềm vui cho mọi người
Tác giả: muatuyet.000    Thời gian: 10-5-2018 12:15 PM
hóng JJ trở lại lắm, anh cùng chị Taew nữa chứ, hai người đều rất đẹp và diễn hay nữa, nhất là chị thì khỏi nói phim nào cũng chất hết
Tác giả: phoebe8x    Thời gian: 11-5-2018 09:48 PM
thanks subteam đã dịch phim này.
Tác giả: oanhkieu2000    Thời gian: 12-5-2018 04:06 PM
phim rất hay cảm ơn T Zone rất nhiều
Tác giả: Suichan    Thời gian: 12-5-2018 10:28 PM
Thành thật mà nói mình rất phục tốc độ ra sub của các bạn. Các bạn làm việc rất chăm chỉ và có trách nhiệm. Mình cảm ơn rất nhiều. Phim này mình thích nên cũng chú ý theo dõi từ lâu.
Cũng vì thích nên mình xin mạn phép góp ý một chút về phần dịch thuật của nhóm dịch. Đó là về tên danh hiệu của nhân vật Kamhaeng.
Mình có tìm đọc một số tư liệu về danh hiệu của quý tộc thái lan. Các chức danh thời Ayutthaya bao gồm: Chaophraya -> Phraya, Okya -> Phra, Okphra -> Luang, Okluang -> Khun -> Muen -> Phan -> Nai.
‘Okya’ là danh hiệu của nam, tương đương với danh hiệu “Quý Ngài” (Sir) hay Bộ trưởng ngày nay. Trong cuốn A History of Ayutthaya của Chris Baker và Pasuk Phongpaichit có đề cập danh hiệu này. Nó được dùng cho tướng lĩnh và các quan lại cao nhất của tỉnh (gần như thái thú hay thống đốc của Việt Nam, Trung quốc ngày xưa). Khi gọi quan lại, họ sẽ được gọi bằng tên danh hiệu + họ của người đó.
VD: Muen Than, Meun Reung, Phra Horatibodee, Kosathibodi (Kosa) Pan, Kosa Leak (Phim Ngược dòng thời gian để yêu anh)
Tên chức danh của Praya Kamhaeng trong phim được các bạn dịch là "Ookya cung điện". Mình nghĩ là do các bạn dịch ออกญาวัง thành ออกญา (òk-yaa) và วัง (wang) và chuyển ngữ từ "wang" thành cung điện. Theo mình thì cách dịch này không đúng, và nên dịch là "Okya Wang" (Wang" là họ của nhân vật) sẽ chuẩn hơn. Mình cũng tham khảo cả bản phụ đề do bên Trung Quốc làm, họ cũng hiểu theo cách của mình và dịch Ookya-Wang thành 汪侯爵 - Uông (Wang) hầu tước.
Mặc dù kiến thức có hạn nhưng mình hy vọng rằng sẽ có ích đôi chút cho nhóm dịch cùng các bạn khán giả xenm phim Thái ^^.

Tác giả: chustimira    Thời gian: 16-5-2018 03:00 PM
Sau bộ pm Ngược thời gian để yêu anh, có vẻ phim cổ trang Thái Lan đang lên ngôi, đọc giới thiệu nội dung thì không thấy nhiều mới lạ tuy nhiên mỗi câu chuyện sẽ có những điểm thu hút mà khi xem phim mới biết được. Thank các bạn đã chia sẻ bộ phim này
Tác giả: nxuyen91    Thời gian: 20-5-2018 09:41 AM
Suichan gửi lúc 12-5-2018 10:28 AM
Thành thật mà nói mình rất phục tốc độ ra sub của các bạn. Các bạn làm việc rất ch ...

Cảm ơn lời góp ý của bạn nhiều, chứng tỏ bạn rất để ý sub của nhà tụi mình nè. Tụi mình đã từng có một bài giới thiệu tước vị của thời Ayutthaya trên fanpage, không biết bạn đã đọc chưa?

Vì nói thật ra khó có thể dịch được các tước vị này ra tiếng Việt lắm. Ngay cả cách dịch sang tiếng Anh cũng chỉ là tương đối thôi. Ví dụ như từ cao xuống thấp:
Chaopraya --> Công tước.
Praya --> Hầu tước
Pra --> Bá tước
Luang --> Tử tước
Khun --> Nam tước
Có thể đây là lý do mà bản dịch Trung lại dịch Ookya thành Hầu tước như bạn đã xem. Còn tụi mình thì mong muốn có thể đem lại thêm hiểu biết cho người xem, nên chọn cách để nguyên phiên âm tiếng Thái.

Còn chuyện chữ Wang là họ thì không phải đâu bạn. Vì thật sự không có họ Thái nào ngắn vậy cả, chỉ có tên thân thiết mới có thể ngắn vậy thôi, nếu bạn theo dõi phim Thái sẽ thấy rõ. Một điều nữa, nếu bạn xem phim Tàu chắc sẽ biết thời xưa họ có 6 bộ. Vậy thì ở thời Ayutthaya là 4 bộ, được chung gọi là tứ trụ.
Krom wiang: bộ an ninh
Krom wang: bộ hoàng gia
Krom na: bộ nông nghiệp
Krom klang: bộ tài chính.

Thật ra đây cũng là cách dịch tương đối thôi, nên nghe hơi bị hiện đại một chút, do mình đọc định nghĩa từng bộ rồi dịch ra. Trong phim nhân vật Praya Kamhaeng là Ookya wang, cũng chính là do nhân vật làm chức lớn trong bộ hoàng gia (krom wang).

Điều cuối cùng, những ví dụ bạn lấy trong Nhân duyên tiền đinh không phải là họ của nhân vật bạn nhé. Ví dụ như Pra Horatibordee, chữ Pra là tước vị, còn Horatibordee hoàn toàn không phải tên hay họ, mà là danh hiệu của người đứng đầu những nhà tiên tri của hoàng gia. Còn Reuang trong Meuan Reuang, Lek trong Kosa Lek, Pan trong Kosa Pan cũng không phải họ luôn.

Mong là lời giải thích này sẽ giúp ích được cho bạn.
Tác giả: hoangniem84    Thời gian: 21-5-2018 04:41 PM
Chưa xem phim của anh James nhưng đã xem phim của chị Taew
Thích nhất là phim nữ hoàng rắn
Cảm ơn subteam đã sub bộ phim này

Tác giả: Suichan    Thời gian: 22-5-2018 02:53 AM
nxuyen91 gửi lúc 20-5-2018 09:41 AM
Cảm ơn lời góp ý của bạn nhiều, chứng tỏ bạn rất để ý sub của nhà tụi mình nè. ...

Cám ơn bạn đã trả lời. Mình cảm thấy rất vui và cũng xin đóng góp thêm tí xíu nữa ạ.

- Về nhân vật "Pra Horatibordee" thì đúng là do sơ xuất của mình, copy bừa bãi tại sharerice mà không tra cứu cẩn thận.
Còn về Kosan "Pan" và Kosa "Lek" thì đúng như bạn nói đây không phải là họ, nhưng chính xác là tên riêng của 2 vị Chaophraya này.  
Mình cũng xin nhận là mình đã nhầm lẫn do quên mất là người Thái Lan tên trước họ sau. Xin đính chính là: Cách gọi quan lại thường dùng tại Thái Lan bao gồm Tên danh hiệu + Tên vị quan (Hoặc tên được ban). Trường hợp "Praya Tak" thì là danh hiệu gắn với vị trí địa lý.

Mình xin lấy thêm 4 dẫn chứng:

1. Sau khi Thái giám tổng quản Ookpra Rachagan (người đưa Khan Thong vào cung) thì Khan Thong khi lên thay vị trí của ông, được gọi là Ookya Sri (Tập 9). Như vậy, hai người này đều giữ chức vụ Thái giám tổng quản (หัวหน้าขันที - Hua naa khanthi). Dù lên đúng vị trí, chức vụ ngày trước của nhưng cách gọi 2 nhân vật chỉ giống về danh hiệu là "Ookpra/Pra" phần sau khác nhau vì là tên riêng.

Cũng trong tập này, nhân vật Nant/Naen có nói đểu việc ngày trước có 2 vị Okluang/Luang trùng tên "ออกหลวง ศรีขันทิน" (Okluang Srikhanthin) và "ออกหลวง ศรีมะโนราช" (Okluan Srimanorat). Rõ ràng là ám chỉ trùng danh hiệu và trùng cả tên trong cách gọi.

2. Trong tập 5, các bạn đã giải thích cụ thể về nhân vật Thống đốc của tỉnh Tak (Praya Tak) có tên khi phong tước hiệu là Sin nên người ta gọi là Praya Tak Sin.

3. Nhân vật Khan Thong từ Okluang/ Luang Sri sau khi thăng chức Phra, Okphra thì được Meng Mao gọi từ Okluang/ Luang Sri thành Phra, Okphra Sri. Chỉ thay đổi danh hiệu và vẫn gọi tên kèm theo như cũ.

4. Theo mình tìm hiểu người đứng đầu Krom Klang được gọi là "Phra Khlang" (Bộ trưởng Ngân khố). Trong phim "NDTGĐYE", 2 nhân vật lần lượt giữ chức vụ này là Lek và Pan. Nhân vật Lek ban đầu đã có tước hiệu là Chaophraya Kosathibodi. Sau đó nhân vật Pan đang giữ tước hiệu Ok Phra Wisut Sunthon lên thay thế rồi chuyển tước hiệu thành Phraya Kosathibodi, sau đó cũng được phong Chaophraya Kosathibodi và làm Phra Khlang (tập cuối). Các nhân vật khác đều gọi họ là Phraya kosa Lek/ Kosa Lek hay Okya/Phraya kosathibodi/Kosa Pan. Cách gọi 2 vị này không khác gì Praya Tak Sin vậy.

==> Hai vị Pan và Lek chức còn cao hơn Okya Wang cũng không thấy ghi tên bộ Khlang vào danh hiệu để gọi. Khi nhân vật Pan còn đang làm Phraya/Okya (danh hiệu tương đương nhân vật Okya Wang) cũng vẫn gọi là Prayakosa hoặc Okya Kosathibodi, không thêm "Klang" vào cách gọi thông thường. Nếu có, thì chỉ trong một số tư liệu của phương Tây, viết đầy đủ là Phra Khlang Chao Phraya Kosathibodi.

Thêm nữa, sau này có 2 vị Bộ trưởng Bộ Ngoại giao - Kromma Tha (một bộ phận trong Krom Khlang, sau này tách ra độc lập) là Chao Phraya Thipakornwongse và Chao Phraya Panuwongse cũng chung một chức vụ nhưng Tước hiệu ở phần "tên" có sự khác nhau. Nếu như theo cách dịch của nhóm thì tước hiệu của hai người này phải giống hệt nhau luôn vì cùng làm một nơi, cùng chung một chức dù thời điểm khác nhau. Rõ ràng, phần tên sau danh hiệu có thể thay đổi khác biệt (do được phong tặng hoặc lấy tên/ hiệu của người đó) chứ không bắt buộc phải dùng "wang, klang, muang, na" thêm vào sau để phản ánh là quan này làm ở Krom nào.

Tại Krom Wang, cách gọi người đứng đầu mình vừa chưa tìm được, có thể là "Phra Wang"chăng ???, nhưng có thể ngầm hiểu đây là chức quan tương đương với Đại nội tổng quản. Còn về tước hiệu, quan phụ trách cai quản bộ này sẽ có tước hiệu từ 'พระยาธรรมาธิกรณ์' - Phraya Thammathikon; có thể thăng cấp làm Chaophraya Thammathikon. Tuy nhiên, cũng như 2 ví dụ ở Krom Khlang và Kromma Tha, người được phong có thể giữ nguyên cả cụm tước hiệu hoặc được phong tên mới. Thông tin tước hiệu của nhân vật này là "Phraya Kamhaeng". Theo mình suy đoán thôi, có khả năng là nhân vật lịch sử Phraya Kamhaeng Songkhram.

Trong wiki thái của phim, chức vụ của nhân vật Okya Wang được mô tả là Tahan (ทหาร) bảo vệ Fai Na (The Outer Court). Có sách viết chức vụ này là Tahan Krom Wang (Royal Palace guard). Theo mình cách gọi Okya Wang là cách gọi tắt thể hiện tước hiệu chứ không phải chức vụ, vị trí việc làm của nhân vật. Cho nên mình nghĩ không thể vì Okya Wang làm tại Krom Wang mà dùng "Wang" với nghĩa trong Krom Wang được. Nếu gọi để thể hiện nhân vật này là người của Krom Wang thì sẽ là "Okya Thammathikon" giống như nhân vật Okya Kosathibodi Lek hoặc phải là chứ không dùng "Wang".

Mình cũng tìm hiểu trên một số website về Tước hiệu và thứ hạng của quý tộc Thái và thấy trang web này có phần giải thích cách đặt tên giống với ý kiến của mình.

- Mình đồng ý là không nên dịch các tước hiệu ra Tiếng Việt. Nên để theo phiên âm thì tốt hơn là dịch thẳng. Mình lấy dẫn chứng bên TQ chỉ để minh họa cho việc họ không dịch từ "Wang" theo nghĩa thuộc về "Hoàng cung/ Hoàng gia". Nếu dịch giống cách nhóm đang dịch thì phải là "Hầu tước Hoàng gia" hoặc "Hầu tước hoàng cung", chứ không dịch thành "Uông Hầu tước". Có thể hiểu họ dịch từ "Wang" theo khía cạnh là tên hoặc tước hiệu của một người.

Phim này mình rất thích nên xem cũng rất chú ý. Sẽ vẫn ủng hộ và đồng hành với T-Zone dài dài, hihi .

Tác giả: giaovienluadao    Thời gian: 24-5-2018 09:53 AM
Ko biết có phải phim cổ trang ko nhỉ? Trước giờ xem hiện đại nhiều, giờ chuyển phỏm sang thể loại hoàng cung xem thế nào.
Tác giả: tranthithuylam    Thời gian: 24-5-2018 11:46 PM
Vô cùng biết ơn đội ngũ subteam đã dày công và tâm huyết cho ra những đứa con tinh thần tuyệt vời như này.
Chúc các bạn luôn khỏe và hạnh phúc.
Mình mới xem xong bộ "Vượt qua ngàn năm để yêu anh", cảm thấy rất thích nên muốn tìm thêm các bộ cổ trang của Thái để xem, nhìn poster hình như cũng là chị diễn viên đóng chính trong phim ý đúng không nhỉ?

Tác giả: chang_icy    Thời gian: 25-5-2018 10:58 AM
Xem được vài tập rồi mới biết hóa ra kites có làm.
Cảm ơn subteam nhiều ạ.
Công nhận xem bao nhiêu phim vẫn thích Taew quá, tone giọng của Taew thiệt sự rất hay ý
Tác giả: chi_chan_ht    Thời gian: 26-5-2018 04:52 PM
cảm ơn đội sub nhiều
Tác giả: havinhquang1990    Thời gian: 2-6-2018 09:08 PM

phim rất hay cảm ơn T Zone rất nhiều
Tác giả: shuuwai    Thời gian: 3-6-2018 10:55 AM
Nhìn nam chính đẹp trai quá, nên mình muốn xem thử phim có hay không? Anh này mình thích nè!
Tác giả: sj_sapphire_13    Thời gian: 3-6-2018 06:03 PM
Cảm ơn subteam rất nhiều ❤❤❤
Tác giả: listen211    Thời gian: 12-6-2018 11:27 PM
Fan của Teaw nên ở đâu có Teaw là phải down cho hết, cảm ơn nhà diều nhé. yêu thương nhiều nhiều
Tác giả: hoangniem84    Thời gian: 15-6-2018 09:02 AM
cho mình hỏi chút với admin ơi
Sao các tập trước, mỗi tập là 60 phút, nhưng sao tập 28 có hơn 20 phút nhỉ

Tác giả: cass_ice    Thời gian: 16-6-2018 09:06 PM
hoangniem84 gửi lúc 15-6-2018 09:02 AM
cho mình hỏi chút với admin ơi
Sao các tập trước, mỗi tập là 60 phút, nhưng sao tập 2 ...

nhà đài giảm giờ phát sóng để chiếu giải bóng chuyền nha bạn
Tác giả: hoangniem84    Thời gian: 19-6-2018 09:13 AM
cass_ice gửi lúc 16-6-2018 09:06 PM
nhà đài giảm giờ phát sóng để chiếu giải bóng chuyền nha bạn

căm ơn bạn nhé
Vì các tập khác thì chiếu 1 tiềng, mà tập ấy chỉ được một nửa nên mình hơi thắc mắc

Tác giả: james_fann1410    Thời gian: 20-6-2018 10:33 PM

Cảm ơn subteam đã sub!!! Sau đợt Ngược dòng thời gian để yêu anh thích xem film Thái quá
Tác giả: huongthao1693    Thời gian: 21-6-2018 10:25 PM
Trailer dài gần 2 phút của Neung Dao Fah Diew (tạm dịch: Một ngôi sao, một bầu trời) tạo nên sự thích thú và háo hức không hề nhẹ cho mọt phim Thái. Đây là dự án được chuyển thể từ tiểu thuyết nổi tiếng của Thái Lan, với sự tham gia của cặp đôi chị em James Jirayu - Taew Natapohn.
Tác giả: dark.angel.0501    Thời gian: 25-6-2018 09:50 PM
Phim hay quá. Cảm ơn subteam đã chăm chỉ làm việc. Phải xem xong phim này để còn hóng 2 anh chị chuyển kiếp tới hiện đại ngược nhau nữa
Tác giả: trangle    Thời gian: 28-6-2018 08:05 PM
james ji đẹp zai lấn át cả nữ chính, vấn nạn đau đầu của đạo diễn =]]]]
giờ thì thành thái giám rùi chắc sẽ được gọi là bóng đẹp )))
Hóng bộ này bữa g, thanks ST xD
Tác giả: sulybui    Thời gian: 28-6-2018 09:23 PM
Cứ bảo đợi phim ra hết coi 1 lượt mà mấy nay bận hóng phim Game Saneha của 2 bạn nên quên mất, giờ trong lúc chờ đến thứ 2 thứ 3 tuần sau sẽ cày phim này cho đỡ nhớ, cám ơn subteam nhiều nhiều!!
Tác giả: havan1703    Thời gian: 29-6-2018 09:50 PM
Các bạn tốc độ cao thật. Đã hoàn thành suất sắc
Xin cảm ơn gia đình ^^

Tác giả: hoanghong_v    Thời gian: 1-7-2018 02:36 AM
James ji xem phim nào cũng thích với cả thấy tình dã man. Phản ứng cực tốt với nữ chính . Aum thì xinh khỏi bàn rồi. Mà thích mấy bộ đồ của nam nữ chính tron gp him quá
Tác giả: Jangkiss1910    Thời gian: 2-7-2018 05:35 PM
Đang xem Trò chơi tình yêu, thích Taew và James nên đu phim này trong lúc chờ phim kia )
Thank subteam <3
Tác giả: anhduy333    Thời gian: 2-7-2018 11:34 PM
Phim hay lắm. Cám ơn subteam đã cố gắn
Tác giả: choco_aloqueen    Thời gian: 6-7-2018 03:45 PM
Bị ghiền phim Thái của đài CH3... Cám ơn Sub - Team nhiều nhiều lun.
Tác giả: fungilovely    Thời gian: 7-7-2018 09:34 PM
Không mấy khi xem phim Thái nhưng thấy trailer có vẻ hấp dẫn nên quyết định cày thử. Cảm ơn subteam nhiều ^^
Tác giả: dng1226    Thời gian: 10-7-2018 02:00 PM
lâu lắm rồi mới có dịp xem phim bộ Thái  cổ trang. Cảm ơn.
Tác giả: Shivia    Thời gian: 13-7-2018 03:16 PM
Jame va Taew đóng hay quá, đang xem cả 2 bộ của Jame va Taew, phim thái ghép đôi diễn viên ngày càng hay, càng lúc càng thích cặp đôi này.
Tác giả: hannihappy    Thời gian: 17-7-2018 11:03 AM
cam on ban da post phim nay.  Minh rat thich 2 dien vien nay

Tác giả: sophie_william    Thời gian: 21-7-2018 10:54 PM
Mình rất thích cặp đôi James Jirayu và Taew Natapohn. Diễn xuất rất tốt và rất đẹp đôi. Cám ơn subteam rất nhiều.
Tác giả: haiha_duong81    Thời gian: 23-7-2018 06:40 PM
Mình thỉnh thoảng mới xem phim Thái nên không biết nhiều diễn viên Thái nhưng dạo này đang xem phim Trò chơi tình ái của hai diễn viên này đóng thấy rất đẹp đôi và diễn xuất cũng rất tốt nữa. Phim kia đang chờ ra ep mới nên trong thời gian này xem bộ này luôn.
Tác giả: apple_francis    Thời gian: 27-7-2018 03:28 PM
Thích James và Taew vì coi trò chơi tình ái. Giờ đi kiếm lại phim cũ của hai bạn để coi ^^. Cám ơn subteam
Tác giả: booxinh_kut3_9x    Thời gian: 29-7-2018 01:11 PM
Ủng hộ cho T-zone subteam. Yêu và cảm ơn team nhiều nhiều nhé!!!
Tác giả: tongnhuy    Thời gian: 29-7-2018 06:59 PM
rất thích cặp đôi này. Đang xem phim mới của cặp đôi nhưng vì chờ mãi ko có tập mới nên quyết định xem phim này, hy vọng đây là lựa chọn sáng suốt
Tác giả: meomums    Thời gian: 29-7-2018 11:00 PM
Thanks subteam đã sub bộ này.Bây giờ mới down về xem
Tác giả: ntt_k52    Thời gian: 31-7-2018 10:00 AM
xem Trò chơi tình ái mà thích luôn James và Taew, tìm ngay và luôn phim 2 diễn viên chính đã từng đóng chung trong thời gian chờ phim.
Thanks subteam
Ủng hộ cặp đôi trong phim mới Trò chơi tình ái nhé mng

Tác giả: summersnow    Thời gian: 1-8-2018 12:01 AM
Đang xem bộ Trò Chơi Tình Ái thấy James Ji với Taew xứng phết nên mò phim của đôi trẻ mà xem
Thanks subteam!
Tác giả: Maielf    Thời gian: 6-8-2018 10:17 AM
[CH3 2018] Một Mảnh Đất Một Bầu Trời / Neung Dao Fah Diew | James Jirayu, Taew Natapohn & Aum Atichart - Vietsub ep 32 End
Tác giả: kaizu    Thời gian: 8-8-2018 06:59 PM
Trò chơi tình ái đã đưa em đến đây <3
Xem hết phim rồi luyến tiếc cặp đôi này quá. Em nghe bảo một mảnh đất một bầu trời cũng hay lắm nên phải mò cho xem bằng đc :'))
Fan Ji <3 Taew.
Cảm ơn subteam nhiều nhiều <3 Yêu subteam lắm <3
Tác giả: hwang_ana    Thời gian: 26-8-2018 08:03 PM
thích cặp đôi này ghê
thanks subteam nhiều, s4 tiếp tục ủng hô st
Tác giả: ThienMi17    Thời gian: 27-8-2018 01:12 PM

Cám ơn subteam đa share bộ nầy  
Tác giả: Dauphuong    Thời gian: 27-8-2018 01:26 PM
Nghe bảo phim này hay lắm. Hóng xem quá
Tác giả: khiemtran    Thời gian: 28-8-2018 12:10 PM
James Ji & Taew đẹp đôi quá. Thái giám yêu con gái? Hóng quá! Cảm ơn subteam.

Tác giả: MjnYoung    Thời gian: 10-9-2018 10:15 PM
xem xong Trò chơi tình ái bị thích Taew lắm luôn, phải tìm phim của ẻm để cày
không chỉ hiện đại đáng yêu mà cổ trang cặp chị em Taew - James vẫn đẹp đôi quá
cổ trang nên nhiều đoạn xem không hiểu mấy, chỉ mong đến cảnh của chàng thái giám và nàng tiểu thư - cung nữ thôi
Tác giả: pro1406    Thời gian: 12-9-2018 07:40 AM
cảm ơn subteam nhiều
Tác giả: tamhoan912    Thời gian: 17-9-2018 07:14 PM
Xem xong mới thấm cái câu: phim như thể có 2 nữ chính
Hai bạn đều đẹp xuất sắc luôn ý, mỹ nam tử với tiểu nghịch ngợm <3
Yêu cái tình yêu tri kỉ của 2 bạn. Chưa cần biết đến lý do nguồn cơn sâu xa người kia chưa thể nói với mình là ra sao nhưng hai bạn vẫn luôn tin tưởng và bảo vệ lẫn nhau.
Đáng quý biết bao.
Tác giả: wasabiiii    Thời gian: 9-10-2018 07:42 PM
Cảm ơn subteam đã làm bộ phim này.
Tác giả: trangtoilk16    Thời gian: 10-10-2018 07:26 AM
Ôi phim quá hay và ngọt luôn ấyyy
Ngọt nhưng không ngấy, hồi xưa mình thấy phim rồi nhưng ngại kiểu sử xem nặng nề, hồi ấy cũng chưa thích James với Taew nên không có coi, giờ coi rồi thì lại không dửt được luôn. Cảm ơn subteam lắm lắm lắm ạ )))
Tác giả: trangtoilk16    Thời gian: 14-10-2018 06:38 PM
Anh chị đóng phim này quá hay. Em xem xong cũng tính coi trò chơi tình ái nhưng phim đó ngược dã man, lại sợ buồn
Tác giả: dvq    Thời gian: 14-10-2018 09:55 PM
ung ho sub team. cam on vi da lam sub cho bo phim
Tác giả: trangtoilk16    Thời gian: 24-10-2018 12:37 AM
Hôm nay vừa xem lại bộ này lần thứ 2 Phải nói là hay xức sắc ạ. Phim bối cảnh lịch sử, nhân vật đa dạng (trừ ông vua luôn đc gọi hồn hoài mà chả thấy mặt đâu, mà thực ra thì cũng chẳng cần), sự kiện cũng nhiều nhưng  xem không bị chán, bị mệt. Hai ac thì đừng nói rồi, thực sự em rất thích tính cách của khun praya sri luôn ạ chưa nói về nhan sắc thượng thừa đánh bật nữ giới của Jiraju, chỉ tính cách ngầu lòi của anh làm em nghiện luôn ạ Là người cẩn thận, không bao giờ để lộ xúc động trc người ngoài nhưng anh cũng ghen nhiều lắm hen. Nhiều khi thấy tội chế Ookya cung điện, cứ mỡ dâng miệng mèo mà lại không biết kaka
Anh chị yêu nhau cũng hay lắm, đoạn chị nữ chính phát hiện mình thích thái giám rồi lại khó chấp nhận vì mình là nữ, chơi trò bạn bè thì lại không hay, chế lại bứt rứt cũng hay lắm Hay đoạn sau, chỗ ở bờ biển, ảnh bảo "hết chiến tranh, anh có điều quan trọng muốn nói với em" rồi chị bảo muốn nghe giờ luôn, cute hết sức. Anh chị yêu nhau, tuy có điều giấu nhau nhưng không phải vì không tin tưởng nhau mà không nói, mà là vì nó ảnh hưởng đến an toàn ng kia, liên đới nhiều chuyện nên không nói được, chớ ac tin nhau lắm. Điểm này em thích, gì chớ kiểu ghen tuông lồng lộn là em hơi ớn, anh chị cứ thẳng thắn mà tin yêu nhau là em thích lắm
Một lần nữa cảm ơn st ạ, một bộ phim rất hay và ý nghĩa, không chỉ về tình yêu mà còn là lòng yêu nước nữa Cảm ơn st rất nhiều ) Em cũng định coi Trò chơi tình yêu của anh chị nhưng ngược tả tơi quá, đâu có gì là mật ngọt như bộ này, trái tim của em sau một hồi bị dày vò thì không dám xem lại, chỉ xem tập cuối đầy cảnh ôm ấp yêu thương của anh chị thôi
Lần nữa xin cảm ơn st
Tác giả: trangtoilk16    Thời gian: 27-11-2018 10:58 PM
Vì quá thích phim nên không ngần ngại đăng 2 bài liên tiếp luôn ạ Bị đánh dấu là Spam cũng được, thực sự rất thích phim này luôn
Phim này vì chiếu sau NDTYDYA đình đám của Bella + Pope, lại cùng thuộc thim lich sử nên bị đem ra so sánh suốt. Có ngươì khen ngươì chê nhưng với mình thì Neung Dao Fah Diew thự sự rất tuyệt ạ, thích phim lắm lắm lắm luôn ấy
Cả hai nhân vật chính mình đều rất thích luôn: Por Khan Thong và Mae Maeng Mao Cả hai nhân vật đều có cá tính riêng rất đậm nét, lại thú vị: Chàng là SPY cao cấp trà trộn trong hàng ngũ thái giám nàng là tiểu thư nhà giàu cá tính đáng yêu.
Trước hết là nhân vât Por Khan Thong. Thực sự đây là vai rất khó, có rất nhiều mặt: một là gián điệp thông minh kiên định tìm ra sự thật về cái chết của cha mẹ, một là một ngươì lính yêu nước, một là một thái giám đẹp trai, nhẹ nhàng, rộng lượng, được nhiều người yêu quý Thực sự James vào vai rất tuyệt và ngọt ạ, điều này chứng tỏ James đã có những bước tiến rất lớn trong diễn xuất
Nhân vật Mae Maeng Mao là nhân vật nữ mà mình thich nhất trong phim thái và phim của nhiều năm gần đây mình coi luôn: Thông minh, xinh đẹp, vui tươi, lém lỉnh, yêu nước, học vấn cao và quan trọng là Không Làm Lố. Mình rất thích sự thông minh, lém lỉnh của Maeng Mao, những phân đoạn chế chọc, châm biếm ngươì khác hay những đoạn chế giải thơ vần, thật sự là rất thông minh (Nhân đây xin cảm ơn st rất nhiều, dịch thơ Thái hay lắm ạ)
Tình cảm 2 ac thì không có gì lạ: đầu tiên là không ưa gì đối phương, sau kề vai sát cánh nhiều chuyện rồi dần cảm nắng nhau, yêu nhau   Thế mà mình bị nghiền lắm ạ, từ những đoạn đầu Ookluang mặt sưng sỉa đưa đón Maeng Mao, rồi đến đoạn Maeng Mao mẹt cứ há hốc ra nhìn ảnh đánh võ, rồi đoạn đêm hội hoa đăng với màn thơm má lãng mạn Ôi anh chị cứ dần yêu nhau như thế, cảm động lắm luôn ấy. Đến mức phân cảnh mà lần thứ 2 ac gặp nhau (lúc này chị gặp Hoàng hậu rồi Hoàng hậu bảo anh đưa chị ra cung ấy), chỉ riêng ánh mắt của anh nhìn chị một cái mà mình cũng tua đi tua lại xem mấy lần. Ookluang thích Maeng Mao lâu lắm rồi, mình nghĩ từ những lần đầu cơ, nên mới để ý, quan tâm mae như thế. Thực tình để mình nói thì không chỉ 1,2 bài mà kể được hết độ cuồng của mình vơí đôi này phim này đâu.
Nhiều ngươì bảo phim này nội dung nặng nề, nhàm chán, mình ngược lại lại thấy hay, logic, có ý nghĩa rất sâu sắc: phản ánh cuộc chiến tranh Thái - Mianma xưa, lại phản ánh sự sa sút của Ayuthaya, cuộc chiến lấy lại lãnh thổ, tình yêu nước,... các phân cảnh về đánh nhau hay bên Angwa bàn bạc trận chiến mình coi rất kỹ, căn bản là thấy họ giỏi, bảo sao thắng được Ayuthaya. Tình tiết phim đan xen vơí tình cảm nam nữ chính rất hay, coi đã nghiền. Có ngươì phàn nàn bảo tại sao vua Ayuthaya không có mặt, mình lại thấy sao lại phải có mặt, nội dung phim rất chặt chẽ rồi, nhân vật đó không có cũng không sao hết.
Nói chung là thích phim lắm ạ, nhờ phim mà mình lại có thêm rất nhiều tình yêu cho phim Thái Rất rất rất cảm ơn ST đã làm bộ này. Cũng rất thích James và Taew, mong tương lai hai chế có thêm phim cho con dân cùng coi
Tác giả: lola244    Thời gian: 20-12-2018 03:21 PM
Rất thích xem cặp James - Teaw. Yêu cặp đôi này từ phim Trò Chơi Tình Ái.

Tác giả: AT_PSYCHO-J    Thời gian: 30-12-2018 12:31 PM
Đọc qua nội dung có vẻ hấp dẫn!
Tiếp tục xem thêm một bộ khác của James xem sao...
Cảm ơn subteam đã làm phụ đề phim!
Tác giả: renren    Thời gian: 31-12-2018 08:59 PM
Rất thích cặp đôi này. Cám ơn subteam đã dịch bộ phim. Mình sẽ tải về xem và lưu trữ.
Tác giả: Akiya_uruki    Thời gian: 3-1-2019 04:01 PM
Từ Trò chơi tình ái mê cặp Ji-Taew quá phải chạy qua đây
Cám ơn suteam nhiều
Tác giả: catwalk241091    Thời gian: 4-1-2019 07:54 PM
Mê 2 ac này từ phim trò chơi tình ái. Đẹp đôi dã man, đóng cặp mí nhau tạo ra hiệu ứng cực tốt. Chưa biết phim thế nào nhưng chỉ cần có James Ji là thích xem rồi.
Tác giả: sakan    Thời gian: 7-1-2019 10:02 PM
Mình đã xem xong sub eng phim, giờ muốn xem lại bằng sub của kites
Tác giả: huntersun    Thời gian: 15-3-2019 10:03 AM
Cảm ơn subteam nhiều nha!!! Vô tình xem được, muốn coi chất lượng cao nên phải google tìm nhóm, lại còn phim cổ trang nữa tạo hình xinh ngút ngàn

Tác giả: Rubymoon_ELF    Thời gian: 5-4-2019 06:39 PM
kết chế Taew từ phim này
người đâu mà xinh xắn đáng yêu quá chời quá đất
Tác giả: simple_girl    Thời gian: 9-4-2019 02:46 PM
Hic, muốn tải phim link google driver phải trả lời cơ.
Túm lại là thích James Ji và Taew quá trời quá đất nên tìm phim 2 người để xem hoy.
Cảm ơn subteam nhiều nhóe!!!
Tác giả: Jundy    Thời gian: 31-5-2019 02:54 AM
phim hay, diễn viên cực đẹp, không coi thì phí, cám ơn subteam
Tác giả: botan    Thời gian: 16-6-2019 07:44 PM
Giờ mới coi tới bộ này. Ít có chậm hơn người khác lắm à.
Nội dung có vẻ ko hợp gu nhưng ko sao, đơn giản vì James Ji và Taew là đủ.
Tác giả: khoailang2611    Thời gian: 25-6-2019 02:28 PM
Dạo này Khoai mon men qua nhà T-zone và chết đứ đừ với Lakorn.
Hồi xưa hông ham bao nhiêu, bây giờ mê bấy nhiêu.
Bộ này James và Taew quá dể thương, không ngược tâm ngược thân nặng nề.
Cảnh chị gái biết sự thật thân thế của anh trai, mặt đơ đơ, yêu vô cùng.
Tiếc là Taew có bạn trai rùi chứ không thuyền này không chèo không được
Tác giả: ngtienhuy    Thời gian: 27-7-2019 02:53 AM
cảm ơn subteam vì đã dịch và chia sẻ nhiều phim hay
Tác giả: thuy_thuy    Thời gian: 24-8-2019 08:39 AM
giờ mới xem phim , hay quá!
Tác giả: vylelinh    Thời gian: 17-1-2020 09:53 PM
thanks subteam nhiều nhiều
Tác giả: bumbum20    Thời gian: 8-2-2020 03:51 PM
hhfkdnxhcjsksnncnck,mnddjdcmcm

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3