Kites

Tiêu đề: [Shortfic | K] Suỵt! Chúng tôi là một đôi | Hoathachthao28 | Guk-Ji (Busan couple) [In trang]

Tác giả: hoathachthao28    Thời gian: 24-10-2012 12:05 AM
Tiêu đề: [Shortfic | K] Suỵt! Chúng tôi là một đôi | Hoathachthao28 | Guk-Ji (Busan couple)
Tên fic: Suỵt! Chúng tôi là một đôi

Author: Hoathachthao28 (Thảo)

Rating: K

Summary: Từ lúc bắt đầu, chưa có gì là rõ ràng cả. Để thời gian quyết định tất cả, số phận nhân vật au sẽ từ từ định đoạt

Thể loại: Romantic

Status: Completed

Cast: Không miêu tả nhiều, họ là chính họ mà thôi. Phần còn lại hãy để cho trí tưởng tượng của chúng ta

Seo In Guk

Jung Eun Ji

Ji Yeon

Hoya

and...to be continued...

Mọi người tin rằng mình sinh ra với sợi chỉ đỏ vô hình buộc chặt ngón tay của họ. Nhưng mà rất khó tìm được ai đang chờ đợi mình ở điểm cuối kia. Những sợi dây đó cũng rối rắm như những người mà nó kết nối...

Chapter 1: Tình Bạn

Chapter 2: PadamPadam

Chapter 3: Câu chuyện trên Ô tô...

Story 1- Chồng tôi là người như thế

Tác giả: hoathachthao28    Thời gian: 24-10-2012 12:10 AM
BÍ MẬT

Tin Tức năm 2017...

5 năm sau Reply 1997, cặp đôi Busan liệu có tái hợp?

Các fan girl lại một lần nữa sôi sục khi We got married tung hỏa mù về việc cặp đôi này có thể sẽ là cặp đôi tiếp theo trong show truyền hình.

Quán karaoke JY, phòng VIP

-“Ya, em đã chọn ai kết hôn với mình vậy?”- In Guk nhìn Eun Ji dò hỏi

Eun Ji tung hạt ngô lên rồi ngửa cổ đón lấy, vui vẻ nhai tóp tép rồi quay sang nhìn In Guk

-“Còn ai vào đây được nữa....Tất nhiên là Hoya rồi”- Cô gãi gãi tai-“Oppa, mắt oppa đang biến mất kìa. Oa, đáng sợ quá, đừng nhìn em như vậy. Oppa, không phải anh chọn em đấy chứ?”

In Guk đang uống cola suýt sặc khi nghe Eun Ji hỏi, *ho ho* , anh đưa tay quệt lên mặt Eun Ji rồi trả lời

-“ Ha...ha..ha, em nghĩ anh hết người để chọn rồi sao?”

-“Thật thế hả?”- Eun Ji cười khẩy rồi lôi điện thoại ra, *tra tra tìm tìm*-“Dae, cháu Eun Ji đây ạ. Bác vẫn khỏe chứ ạ, thư của bọn cháu gửi sẽ không được tiết lộ đúng không ạ. Dae, In Guk oppa chọn ai vậy ạ?”- Vừa nói chậm rãi cô vừa nhìn In Guk  đầy mờ ám.

Khuôn mặt In Guk dần xám lại, cơ miệng cũng cứng ngắc. Ngay sau khi Eun Ji tắt điện thoại, anh vội nói

-“ Em nghĩ anh giống như Yoon Jae hả, chẳng qua tại ảnh hưởng của giới truyền thông, ảnh hưởng trên twitter, ảnh hưởng...”- tiếng anh tắt dần khi Eun Ji vẫn cứ gật đầu và nhìn anh vô cùng thản nhiên.

-Cô tặc lưỡi-“Oppa, anh vẫn thích em hả?”

-“Em đùa anh đấy à?”- Anh gào lên vô cớ

Hai người bỗng chốc không ai nói thêm gì nữa. Ngồi đối diện nhau trong ánh đèn đầy sắc màu.

Chợt cánh cửa phòng mở ra, một cô gái với mái tóc dài lượn sóng bước vào, cô vui vẻ bước đếnngồi kế bên In Guk, cầm cốc cola của anh lên uống sạch một hơi khà một tiếng đầy sảng khoái rồi cười nói

-“Hai người đến bao lâu rồi? Mấy người kia vẫn chưa đến à? Mình bận vài chuyện bên ngoài nên giờ mới vào được. Thấy nhà hàng của mình thế nào, tuyệt đúng không”

5 giây, 6 giây, xung quanh vẫn im lặng, nhận ra điều khác lạ. Cô nghiêm mặt rồi quay người tặng cho In Guk và Eun Ji mỗi người một cái đánh vào đầu *bốp bốp*

-“Ya, hai người lại tính làm gì vậy hả?"

-"SAO LẠI ĐÁNH ANH/TỚ"- Guk Ji đồng thanh kêu lên nhìn cô đầy giận dữ

Cánh cửa lại một lần nữa mở ra, cả ba cùng quay ra chờ đợi.......

Tác giả: hoathachthao28    Thời gian: 24-10-2012 10:35 AM
Chapter 1

TÌNH BẠN...

Tin tức năm 2012

Seo In Guk và Eun Ji song ca trên sân khấu MAMA, All for you lại một lần nữa làm fan bấn loạn

Seo In Guk và Eun Ji bị bắt gặp khi đi ăn cùng nhau. “Giữa chúng tôi là tình bạn”

>> Năm 2017, quán karaoke JY

Ngày hôm nay là sinh nhật của MỘT trong số những người ở đây....

-“Sao mấy người đến muộn vậy hả?”-Ji Yeon-cô gái có mái tóc dài lượn sóng gào ầm lên khi thấy IU và Seulong bước vào.

-“Ya, chẳng phải cậu cũng vừa mới vào sao?”- Eun Ji xoa đầu nhìn Ji Yeon căm thù, đáp lại cô, Ji Yeon chu môi ra rồi huých In Guk-“Oppa, sang bên kia ngồi đi, con bé đấy cần được bịt miệng vào”

Trước áp lực từ ánh mắt đầy sát khí của Ji Yeon, Guk đành lục đục đứng dậy vòng qua bàn đến ngồi kế bên Eun Ji

-“Tớ và Seulong oppa đều bận cả mà, Guk oppa, chúc mừng sinh nhật oppa nhá” – IU kéo Seulong ngồi vào ghế rồi cười khì khì giải thích.

-“Hoya đâu rồi?”- Eun Ji ngó quanh rồi hỏi IU

-“Suzy với L đang bận cãi nhau dưới bãi để xe, Hoya oppa đi cùng hai người bọn họ chắc đang làm hòa giải rồi. Chúng ta bắt đầu dần thôi. Guk, quà của cậu này”- Seulong vòng tay ra sau lấy hộp quà rồi vui vẻ đưa cho In Guk.

-“Ầy, quà cáp gì chứ...”- Guk đưa tay qua người Eun Ji để nhận món quà nhưng chưa chạm nổi vào cái nơ, Eun Ji đã nhanh tay cầm trước.

Cô quay sang Guk cười nham hiểm: “Đúng thế, đâu cần quà cáp gì nhỉ, phải không oppa”- *Gãi gãi cằm”

-“Oa, nhà hàng cũng được quá nhỉ Ji Yeon unni. Guk oppa, sinh nhật vui vẻ”-Suzy bước vào, đi sau cô, L dù mỉm cười nhưng ai cũng nhận thấy vẻ giận dữ ít nhiều trên khuôn mặt anh. Ai quan tâm chứ? Chắc chắn lại bị Suzy bắt nạt rồi, và cũng chắc chắn cậu ta sẽ lại vui vẻ ngay thôi.

-“Hoya oppa, đến đây ngồi này”- Eun Ji tươi cười vẫy Hoya rồi chỉ anh đến ngồi kế bên mình, cô không hề nhận ra người ngồi bên cạnh vừa bị cô bỏ mặc đang nhìn chằm chằm vào cô, vành môi khẽ nhớn lên, ánh mắt đầy oán hận

-“Vậy là đông đủ rồi nhỉ. Tiệc sinh nhật chính thức bắt đầu nào. Eun Ji, quà của cậu đâu hả?”- Ji Yeon hất cằm hỏi

-“Ha, cậu không nghe oppa nói sao, cần gì quà cáp đâu, tấm lòng là đủ phải không oppa”- quay nhìn In Guk *chớp chớp*

IU vốn luôn là người giữ hòa khí, cô vội dúi mic vào tay Eun Ji rồi hào hứng- “Vậy thì lên hát một bài thay quà đi nào, nhanh lên”- Hoya cũng góp phần đẩy cô đứng dậy.

-“Được rồi, được rồi, tớ hát là được chứ gì. Xì”

Tiếng nhạc nhẹ nhàng bắt đầu vang lên, Eun Ji đứng trước màn hình lớn, đôi mắt cô một cách tự nhiên, nhắm lại, cả người cũng bắt đầu hòa theo lời hát.

~~ Bạn sinh ra trong mùa đông
Đẹp như những bông hoa tuyết
....~~

In Guk nhìn cô, khẽ mỉm cười. Cô gái bé nhỏ này tuy đôi lúc làm anh cáu nhưng lại nhanh chóng khiến anh vui vẻ. 5 năm qua, bọn họ vẫn luôn là bạn bè thân thiết. Anh vẫn luôn như vậy, không ngừng nhìn về phía cô và...cô cũng thế...luôn coi anh là một người bạn của mình.

>>  23/10/2012 – Sinh Nhật In Guk 25 tuổi

In Guk lách cách mở cửa vào nhà, căn phòng tôi om bỗng chốc ngập tràn ánh sáng. Chủ nhân của nó cũng chả quan tâm nữa, anh đi như người vô thức, bước thẳng đến chiếc giường của mình rồi thả người lên tấm đệm, toàn thân mỏi mệt nhưng niềm vui vẫn lan tỏa. Tiệc sinh nhật với fan vừa kết thúc, anh gối đầu lên một cánh tay, tay còn lại với lấy điều khiển bật TV lên  rồi mỉm cười

-“Chào mày, In Guk tuổi 25”

Màn hình TV sáng lên, là chương trình Taxi của tvN mà anh tham gia

-“Ầy, sao lại chiếu đúng lúc này...”

Ji Won: “Aaa, Eun Ji, chuyện này thực sự không thể đùa được. In Guk à, hyung có nên nói ra không nhỉ? Seo In Guk và Eun Ji, có love line không rõ ràng giữa họ trong bộ phim. Nhưng không chỉ có thế, thực sự giữa họ cũng có chút gì đó kì lạ”

In Guk: “Hyung, anh đang nói gì vậy?”

MC: “Thực sự thế ư? Không đùa hả?”

Ji Won: “Thực sự là như thế. Sống 35 năm trên đời, tôi thực sự giỏi trong việc nhận ra cảm xúc giữa họ. Chúng rồi có một nhóm chat trên Katok và In Guk đã có một tin nhắn ở đó”

In Guk:“Ha ha ha ha”

Ji Won:“Saranghae to Eun Ji ah ! Saranghae do~~ Saranghae Eun Ji”

“Renggggg....renggggggggg”- Điện thoại rung liên hồi, là Eun Ji gọi đến, In Guk bật cười rồi nhanh chóng tắt TV trước khi nghe máy

-“Oh...Oppa, chúc mừng sinh nhật oppa nhé. Oppa, em đang xem chương trình của oppa...”-*tiếng vọng*- “Saranghae do Eun Ji ah~~” –“Ke ke ke”

-“AAA, em đang xem cái đó hả. Hahaha”- In Guk không biết nói gì ngoài cười-“Ya, dù sao cũng không thể làm oppa xấu mặt thêm được chứ. Thật là...Không phải em cũng đỏ mặt với oppa đấy sao?”

-“Bu la ~~ Em là idol mà. Không thể tạo scandal được”

-“Oppa đùa thôi. Đang làm gì vậy?”

-“Em á? Chẳng phải đang nói chuyện với oppa sao? Keke”

-“Ừm...vậy...cảm ơn lời chúc nhá, ngủ ngon”

>> 23/10/2017, Quán karaoke JY, phòng VIP

In Guk vẫn đang nhìn Eun Ji hát và mỉm cười, chợt anh phát hiện ra điện thoại của Eun Ji rơi trên ghế. 5 giây do dự, anh lén nhìn Eun Ji, cô vẫn đang chìm trong ca khúc, anh vội cầm lấy, nhấn nút.

Mật khẩu?

-“Gì thế này?”- 1808-*ngày sinh Eun Ji*-“A..không đúng rồi. Không lẽ là ngày sinh của mình?”- In Guk nghĩ thầm rồi không kìm được nở một nụ cười trên môi, anh chạm tay trên màn hình *2310*- Nụ cười nhanh chóng tắt ngấm, vẫn không phải.
Ngay khi anh định từ bỏ ý định của mình, anh chợt nghĩ ra điều gì đó, *lại bấm*-1997=> ^^

Mật khẩu đã mở

-“Thật là ...con bé này”- In Guk ngạc nhiên nhưng rồi nhanh chóng mở mục cuộc gọi, mặt anh bỗng dãn ra. Cuộc gọi thực hiện cuối cùng lúc 17h30p tới Seo In Guk, chẳng phải là gọi cho anh sao. Vậy còn cuộc gọi lúc nãy...?

P/s: Bôi đen một chỗ để đọc nhá

Com của các bạn là thuốc tăng lực cho t
Tác giả: minhyolee298    Thời gian: 24-10-2012 09:16 PM
*ngó nghiêng* Comment thế này đúng không? Nhảm không bị tính là spam đúng không? Mà comment đầu tiên có được tính là tem tiếc gì không? =))

ss ơi, ghé tai lại em bảo này
"AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA. Viết gì mà yêu quá vậy? :x :x"

Toàn idol em thích thôi ý, ss ơi!!!!!! Viết tiếp nhé, đừng bỏ ngang nhé.
Thực ra đây là lần đầu tiên em đọc fic trong nhà Kites. Trước giờ em chẳng đọc fic ở đây bao giờ nhưng mà nhìn thấy ss quảng cáo bên nhà Rep làm em tò mò quá không chịu được. Định im tiếng ngồi chờ đọc cơ mà ss bảo là không comment thì bị đá đít nên em lục tục vào comment đây.

Bây giờ cho em loi choi nhận xét một tý, em góp ý chân thành nhé:
Nhìn chung thì mới part 1 chưa có gì chuyển biến đặc biệt nhưng mà vừa đủ để tò mò và hóng chap tiếp theo. ss cố lên đừng bỏ nhé.
Chắc do tại party sinh nhật nên đông người quá, thoại nhiều nên hơi rối, nhân vật cũng cần khắc họa nổi bật thêm một chút vì Ji Yeon vs Hoya hơi mờ *dù hình như cũng là "cast" chính đúng không ss?* Những nhân vật phụ họa thì mờ nhạt cũng được, không sao.

Đó, em có vài ý kiến thế đó. Em biết là chap 1 nên còn hoang sơ nên em rất hóng chap tiếp theo đây nhé. Mà em thấy ss đang viết theo kiểu mạch hồi tưởng giống kiểu trong phim. Thế tức là fic này sẽ là Reply 2012 nhỉ? ;))

Tóm lại là em muốn đọc cho đến cùng ss nhé, ss là người đầu tiên kéo em lại vs fic sau một khoảng thời gian bỏ rất dài nên tầm quan trọng là không nhỏ đâu ss nhé. :D

P.s: gọi em là Hyo hay Su cũng được nhé. Em kém ss một tuổi :D

Tác giả: hoathachthao28    Thời gian: 25-10-2012 01:10 AM
Chapter 2

PADAM.....PADAM...

Tin tức năm 2013

Drama Racals Sons của Seo In Guk kết thúc với rating cao. Anh thú nhận: “Tôi bắt đầu thích trẻ con”

Eun Ji và Kim Bum sánh đôi trong Drama mới, liệu có tạo nên couple mới của màn ảnh?

>> 28/11/2012 Dorm của A Pink

- “Eun Ji unni, Guk oppa lại có cảnh kiss nữa rồi. Ai gu~~ anh rể thật là lăng nhăng”- Nam Joo vừa gào toáng lên với Eun Ji vừa than thở

Eun Ji đang ngồi luyện giọng Seoul, cô với lấy chai nước uống một ngụm lớn thật sảng khoái. Thành công của Reply 1997 thực là ngoài sức tưởng tượng của cô, đã hai tháng sau bộ phim mà sự ảnh hưởng vẫn còn rất lớn. Tiêu biểu là Nam Joo, con bé chuyển Guk oppa thành anh rể của nó luôn.Eun Ji cũng không cảm thấy khó chịu vì thực ra quan hệ giữa cô, In Guk và Hoya càng ngày càng thân thiết hơn.

-“Đừng lo, unni sắp có cơ hội trả thù rồi. Unni sẽ thự....cc sự cố gắng với drama mới này. Cứ chờ xem”- Eun Ji xoa đầu Nam Joo rồi tiếp tục vật lộn với đống kịch bản của mình

-“Anh rể, chị em ghen rồi kìa, chị đang chuẩn bị trả thù rồi. Ottoke~~”- Nam Joo đợi Eun Ji đi vào phòng rồi thẫn thờ nói với In Guk trong màn hình

Bee...ẹ...ẹ...ẹ  =))

>> 23/10/2017 Quán karaoke JY

-“Duet đi, ở đây chẳng phải có nhiều cặp đôi sao?”- Suzy gợi ý ngay sau khi Eun Ji kết thúc bài hát của mình-“Mình và Myung Soo lên trước nhé”- Suzy vớ lấy mic rồi đưa tay kéo L đứng dậy với mình

- “Myung Soo thật đáng thương, cậu ta sau này sẽ suốt ngày bị con bé Suzy này bắt nạt thôi” – Ji Yeon tặc lưỡi

- “Tớ thấy họ đẹp đôi mà, phải không Seulong oppa?”- IU vừa vẫy tay theo bài hát vừa quay sang nói với Seulong, Seulong cũng ngay lập tức hưởng ứng lời cô

- “Hai người mới thật là hợp nhau đấy. Dù sao cũngđều là nghệ sĩ được yêu thích, sao hai người không công khai tình cảm luôn đi?” – Hoya bây giờ mới lên tiếng

- “Fan nam của IU đáng sợ lắm. Hyung chưa đủ tự tin, hehe. Nếu nói chuyện công khai quan hệ, có lẽ hai người kia..”-Seulong hất cằm về phía In Guk và Eun Ji-“hai người họ nên công khai thì đúng hơn, ai cũng đều ủng hộ hết cả”

Nhận thấy 4 cặp mắt đều đang dồn về phía mình, Eun Ji và In Guk đang tranh giành nhau gói snack bây giờ mới ngơ ngác quay ra, Eun Ji giật lấy gói snack nhân lúc In Guk không chú ý nới lỏng tay  –“Tình cảm gì chứ, mình và In Guk oppa chỉ là bạn bè thôi”

-“Thật thế hả?”- Ji Yeon nghi ngờ

In Guk ra sức lắc đầu trong khi Eun Ji vừa nhai tóp tép vừa gật đầu *Beee....ẹ....ẹ...ẹ*, cô quay sang chỉ Hoya-“Mình và Hoya cũng là bạn bè đấy thôi.”

Ji Yeon hớp một ngụm cola, hơi ga không còn khiến mùi vị cola nhạt nhẽo trong khoang miệng. Thực ra con người cô bây giờ cũng giống như thứ cola hết ga này. Đã từ lâu cô không còn hứng thú với chuyện tình yêu, nhìn những người bạn xung quanh mình vui vẻ hạnh phúc, cô chợt nhận ra mình quá đỗi cô đơn. Lặng lẽ, cô giấu đi một giọt nước mắt trên khuôn mặt trong ánh đèn lập lòe.

-“Vậy mình hẹn hò với In Guk oppa cũng không sao đúng không?”- Ji Yeon lại nhanh chóng mỉm cười

-"Anh mà hẹn hò với em chắc cũng hốt thêm nhiều antifan nhỉ?"- In Guk vui vẻ hùa theo lời nói đùa của Ji Yeon

-“Ừ phải rồi, cậu cũng tham gia WGM đợt tới đúng không? Tò mò thật, không biết “chồng tương lai” của chúng ta sẽ là ai. Cậu chọn ai vậy Ji Yeon?”- Eun Ji tò mò

- Mình hả...”Ji Yeon ngập ngừng

“Padam...padam”-Hoya nhìn Ji Yeon mà trống ngực vang lên từng hồi. Anh không mong cô sẽ chọn anh nhưng không thể kìm chế một chút hy vọng le lói trong mình

-“Mình chỉ thuận theo yêu cầu của PD thôi, cũng không có anh chàng nào đặc biệt khiến mình hứng thú”- Ji Yeon cười

Eun Ji khẽ liếc nhìn Hoya cười bí hiểm, cô biết anh chàng này thích Ji Yeon từ lâu mà không dám thổ lộ. Thực ra Hoya mang vẻ ngoài nam tính mạnh mẽ như vậy nhưng bên trong lại rất nhút nhát, lúc nào cũng giấu diếm suy nghĩ của mình.

-“Hoya oppa cũng tham gia đúng không? Oppa chọn ai vậy?”- Eun Ji quay sang hỏi Hoya

-“Ya. Chuyện này sao có thể tiết lộ được. Vậy em chọn ai? Không phải là em và In Guk đều chọn người kia làm đối tượng đấy chứ?”- Hoya nhìn Guk Ji cười cười

-“Cô ấy chọn cậu đấy Hoya à”- In Guk không giấu nổi sự ghen tị trong giọng nói-“Có lẽ tại cậu trẻ hơn anh, ngoài điều đó ra, cái gì cậu cũng đều thua anh. Biết chưa?”

-“Em chọn anh thật hả?”- Hoya nhìn EunJi ngạc nhiên

-“....”

>> 8/2017. Dorm của A Pink

-“Eun Ji ,đang làm gì vậy?”- Chorong đạp cửa xông vào phòng Eun Ji

-“ Aerrr, unni này, phải gõ cửa chứ?”- Ji vội vàng giấu tờ giấy trên mặt bàn

-“Đang viết thư gửi WGM hả? Chọn ai vậy?”- *Ngó ngó nghiêng nghiêng*

Eun Ji gãi gãi tai, cô lấy tay che đi tờ giấy rồi nạt Chorong-“Unni tò mò gì vậy. Mau ra ngoài đi!”- Rồi đạp Chorong ra khỏi cửa ngay lập tức. Khóa cửa cẩn thận, cô mới bắt đầu tiếp tục hí hoáy viết:  “ Seo In Guk” => ^^

Bên ngoài, Chorong không bỏ cuộc vẫn đập cửa ầm ầm-“Ya, em làm như vậy mới càng đáng ngờ đấy. Eun Ji, em không thể ích kỉ thế được”

....

>> 23/10/2017. Quán karaoke

Eun Ji nhìn Hoya gượng gạo cười, tuy cảm thấy có lỗi, nhưng cô vẫn nhẹ nhàng gật đầu. Có lẽ sự hối hận trong cô lúc này sẽ khiến tội lỗi của cô giảm nhẹ đi đôi chút.

Không khí ngay lập tức sôi nổi khi Suzy và L quay trở về chỗ ngồi. Hai người họ dường như dồn hết tâm sức, hát y như cãi nhau, cứ thế hát liền 3, 4 bài, vừa về chỗ đã tu nước ừng ực.

-“Cặp đôi tiếp theo nào, Seulong oppa với In Guk oppa, yeahhh?”- IU lắc lắc lục lạc cổ vũ, đám còn lại cũng ùa theo vỗ tay

Hai oppa già không còn cách nào khác đành đứng dậy bước lên. Lúc bước ra thì uể oải nhưng ngay khi tiếng nhạc vui nhộn bật lên, cả Seulong và In Guk bắt đầu nhảy những điệu nhảy hết sức khôi hài. Nhất là In Guk, không cần biết trời đất nhảy loạn cào cào. Tất nhiên là hai anh già đã cống hiến cho cả đám một trận cười mệt nghỉ.

-“Chỉ còn 4 phút nữa thôi, nhanh chọn bài đi nào”- Ji Yeon thông báo

-“Ya, cậu là bà chủ mà, khuyến mãi cho bọn mình thêm chút thời gian đi”-Cả lũ bắt đầu năn nỉ

Tât nhiên là Ji Yeon vô tư bỏ mặc ngoài tai mọi lời nói. Cô bắt đầu đếm ngược: “240...239...Là Nagging hay All for you đây...238...237...”

Eun Ji và IU nhìn nhau im lặng trong 5 giây rồi như cũng hiểu suy nghĩ của đối phương, cả hai ngay lập tức chạy đua giành bảng điều khiển.

220...219...218...

Và cuối cùng thì bản nhạc này cũng được bật lên. Eun Ji chợt nhận ra mình đang mỉm cười và trái tim cô lúc này cũng đang hát nhịp “padam...padam”

“All...for ...you”

http://static.mp3.zdn.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMi8wOC8yOS8wL2UvInagaMEMGUyNjlhNjhhNGE0YzJlZWI5ZmU4MzJkZTM4MTBiOWEdUngWeBXAzfEFsWeBCBGWeB3IgWW91fFNlWeByBJWeBiBLWeB29rIGZ0LiBBmUsICGldUnga3x8Mg

Tác giả: minhyolee298    Thời gian: 25-10-2012 10:20 PM
Trước hết là cảm ơn ss Yool (em gọi không sai đúng không? :D) vì đã tặng xèng cho em *cúi đầu* đây là lần đầu tiên em được tặng nên phấn khích quá ạ :D :))

Còn bây giờ thì đến Author của em đây.
Sau khi hét toán loạn bên nhà chính cũng như xem hết các pha tình cảm của đôi bạn trẻ đang có ý công khai tình cảm ra ngoài thế giới thì em đã lại hạ cánh an toàn ở đây, nơi chốn có người đang tâm huyết viết fic cho em đọc. :)))))
Tuy rằng nhìn xuôi nhìn ngược thì thấy mỗi comment của em là cứ dài ngoằng ra mà em cứ sợ thế này sẽ bị coi là spam thì em phạm tội "chết". Nhưng tại em mọi người thích làm Silent Reader hay sao đó mà chẳng mấy ai lên tiếng cả.

Nếu bạn nào đang đọc fic và đọc cả comment này của mình thì đề nghị là cho vài dòng cảm nhận động viên nhé, chứ áng binh bất động thì ss Bông lại tưởng không ai hưởng ứng đâm buồn chán mà bỏ ngang là phiền to cho chúng ta đấy. Nhé :D

Trước hết, cảm nhận của em khi đọc hết chap 2 là:
Em thấy ss dự kiến là 5 chap. Nhưng nếu mỗi chap cứ hơi "ngắn" như thế này thì em sợ sẽ viết quẩn quanh trong buổi party này thôi đúng không? Ah, ý em không phải là em muốn đòi hỏi đâu, ss đừng hiểu lầm, tội nghiệp em. Ý em là em muốn ss  phát triển thêm cả sự vụ các bạn trẻ đi WGM hay ho thi thú thế nào nữa. Cơ mà short fic mà nhỉ, nên là viết tiếp phần các bạn đi show có vẻ là nhiều đề tài khai thác quá, đúng không?. =)))

Tiếp theo đó,
em thấy tính cách nhân vật bắt đầu hiện ra dần rồi nhé. Theo em hiểu là cứ từng đôi từng đôi ở đây là "có tình ý" với nhau cả rồi đúng không? Kiểu đánh nhau chành chọe như Suzy với L nhé, kiểu hiền hiền ciu ciu như IU và Seulong cũng khá rõ nhé. Xong rồi bạn nào thích bạn nào là thái độ hẳn hoi luôn.

Tuy nhiên điểm trừ này *đọc đừng buồn, em chỉ đóng góp chân thành thôi mà. Hứa là đừng có buồn đấy nhé*
Diễn biến vẫn chưa tiến triển nhiều. Có mở rộng ra về thái độ của nhân vật với nhau cũng như gợi ra được mấu chốt vấn đề là 4 bạn trẻ kia sắp có nhì nhằng với nhau trong WGM. Nhưng vì ss lại nói luôn là em Ji viết tên Seo In Guk nên hình như hơi mất đi tính bất ngờ. Giá như tiết lộ muộn hơn một chút nữa trong một hoàn cảnh bất ngờ sẽ khiến mọi người tò mò hơn *đó là cách câu khách buộc ngta phải xem chap sau để biết sự tình. Cái này em học được từ biên kịch của Reply 1997 đó*

Nhưng điểm cộng cũng không ít.
Tiếng Bee.e.e.e lồng vào rất chuẩn. Cảm giác như đang xem phim ý. ;))
ss ơi, sao tính Ji Yeon lại buồn cười thế. Cứ tưởng tượng ra bạn ý nói mấy câu kia là em đã cười phá lên vì thích rồi. Tính cách...nói sao nhờ....rất cool. Tuy rằng có những khoảng lặng rất sâu trong lòng bạn ý. Aigoo, đoạn kể về tâm trạng của Ji Yeon trôi qua hơi nhanh. Em chưa kịp buồn ss ạ. Đoạn tâm trạng ss viết dãn ra một tý nữa *hoặc xuống dòng thường xuyên ý* thì sẽ chậm chậm hơn một chút ss ah.
Ôi lại được các nàng Apink. Bạn Nam Joo thương anh rể cũng đáng yêu phết. hihihihi

Nhìn chung thì đó, em nghĩ sao nói vậy đó ss ạ.
Hình như nghĩ hơi nhiều và nói cũng hơi nhiều. *không phải em ham hố được thưởng đâu mà vì em không muốn spam những câu nhảm nhí suông thôi :( em muốn giúp ss thực sự vì em hóng fic này lắm mà*
Ss cố lên nhé, em không giục giã ra chap mới đâu. ss cứ từ từ nghiền ngẫm và cho ra đời "siêu phẩm" luôn nhé :D
Có đòi hỏi quá không khi em muốn mỗi chap dài ra 1 tý nữa? :( em cứ thích đọc dài dài ra ý :(
Tác giả: hoathachthao28    Thời gian: 26-10-2012 10:47 PM
Chapter 3

CÂU CHUYỆN TRÊN Ô TÔ...

Tin tức năm 2014

Seo In Guk tham gia trong Drama mới cùng T-ara Ji Yeon, đây sẽ là bộ phim cuối cùng trước khi anh đi nhập ngũ vào cuối năm nay

A Pink Eun Ji gặt hái thành công trong nhạc kịch

>> 9/2012 Dorm của A Pink

-“Ya, đến giờ chiếu Reply 1997 rồi, đưa điều khiển cho chị mau”- Chorong đang ở trên tầng vội vã phi xuống giật điều khiển từ tay Eun Ji, chạy theo cô, không ai khác ngoài fan cuồng Nam Joo

-“ Ai gu~~ hai người này”- Eun Ji khẽ lắc đầu

-“Sao hả? Unni tất nhiên phải xem ủng hộ phim của em rồi”- Chorong

- “Unni, em hỏi này. Thực ra trong phim này, unni thấy thích nhất cảnh nào vậy?”- Eun Ji gõ gõ vai Chorong hỏi

-“Còn cảnh nào được nữa. Tất nhiên là cảnh... bố mẹ Si Won lục đục trên ô tô rồi, hahaha”- Chorong chả cần nghĩ ngợi nhiều, ngay lập tức trả lời rồi phá lên cười

-“UNNI!”- Eun Ji gào lên rồi đạp cho Chorong một cái. Bà chị này thật không tốt đẹp tí nào cả

-“TRẬT TỰ ĐI NÀO CẢ HAI NGƯỜI”- Lần này thì người gào lên không ai khác chính là Nam Joo

Beee....ẹ....ẹ....

Đối với Eun Ji, có một cảnh mà cô vô cùng thích trong Reply 1997. Ấy, đừng nghĩ đầu óc cô cũng đen tối giống như Chorong nhé. Đơn giản, cảnh cô thích nhất chính là ....

>> 10 PM. 23/10/2017

-“Ai gu~ Không hiểu cậu ta uống lúc nào mà giờ đi không vững thế này đây”- IU vừa dìu Ji Yeon ra ngoài vừa than thở như bà cụ. Vừa ra đến mặt đường, IU đã không chịu được vì qúa mỏi, cô thả Ji Yeon ra rồi đấm bóp chân tay.

-“Xì, tớ đã say đâu mà cậu mắng ầm lên thế nhỉ?”- Ji Yeon loạng choạng đứng bên mặt đường vung tay vung chân nói với IU-“Ya, xem này, tớ còn có thể gọi taxi được nữa cơ đấy”-*dò dẫm bước*-“TAXI....TAXI”

“ Veozzzz”- Một chiếc ô tô phóng qua ngay sát Ji Yeon, cô chợt cảm thấy người mình bất ngờ bị kéo lại, cô ngã vào ai đó. Không, nói đúng hơn là ai đó vừa kéo cô vào lòng.

Ji Yeon mơ màng ngẩng đầu lên nhìn, dù đang không tỉnh táo, cô vẫn đủ khả năng nhận ra tim mình đập loạn, cô nhanh chóng lấy hết sức mạnh đẩy anh ta ra. “Không! Tuyệt đối không thể!”- Ji Yeon tự nhủ với mình. Lúc này cô phải tỉnh táo ngay lập tức. Đối với cô, anh...là KHÔNG THỂ...

Hoya và Eun Ji vừa bước ra từ dưới đường hầm lên, trông thấy Ji Yeon bước đi không vững lại đang khua tay loạn xạ khi In Guk giúp cô, Eun Ji vội đỡ Ji Yeon rồi quay sang Hoya

-“Không được rồi, Hoya oppa, anh lái xe đưa Ji Yeon về nhà đi. Bây giờ cậu ấy không thể lái xe nổi đâu”

-“Đúng đấy, cậu đưa cô ấy về đi, còn Eun Ji cứ để anh lo”- In Guk phất tay

Hoya gật đầu với hai người rồi đỡ Ji Yeon lên xe. Đợi đến khi xe của HoYa nổ máy, Guk mới quay sang nhìn Eun Ji

-“Tại sao cô ấy say mà em thì chẳng xi nhê gì thế hả?”- Guk vừa chẹp lưỡi tiếc vừa mở cửa xe cho Ji

-“Anh đang mong đợi gì thế hả? Chẳng phải em là em trai anh sao?”-*gãi gãi cằm*

Quay lại với Hoya, Ji Yeon vừa lên xe đã lăn ra ngủ, Hoya mỉm cười, có lẽ hôm nay cô ấy quá mệt nên mới thế. Anh nhớ về lần đầu tiên họ gặp nhau sau sân khấu  Music Bank, hôm đó anh vì làm mất chiếc nhẫn phụ kiện của mình mà lo lắng chạy khắp nơi để đi tìm. Cuối cùng, cô đã không ngần ngại tháo ngay chiếc nhẫn trên ngón giữa của mình mà đeo vào ngón tay út của anh. Dù là tiền bối của anh, cô vẫn cười tươi và nói mình là fan của anh. Có lẽ hành động siêu cool của cô hôm đấy đã khiến anh rung động. Lúc đó anh chỉ biêt...đối với anh....cô giống như nữ thần vậy.

Thế nhưng anh biết Ji Yeon không phải là cô gái chỉ có khuôn mặt cười, đó chỉ là mặt nạ của cô mà thôi. Anh vô cùng muốn biết sau tấm mặt nạ khô cứng ấy, con người cô là thế nào. Anh đã từng vô tình thấy cô ngồi khóc bên trên cầu thang thoát hiểm, lúc đó anh đã quá nhút nhát mà không thể đến bên cô, chỉ có thể nhìn cô trong im lặng...Có lẽ không chỉ lúc đó, sau này...còn vô số lần nữa...anh vẫn chỉ đứng nhìn cô...ở phía sau

Hoya đỗ xe lại trước nhà Ji yeon, cô vẫn đang ngủ say, khuôn mặt bình yên và đáng yêu khiến trái tim Hoya lại đập loạn nhịp. Anh không cầm được mình đưa tay khẽ gạt những sợi tóc của cô. Chợt điện thoại của cô sáng lên. Hoya cầm điện thoại lên, lay Ji Yeon

-“Ji Yeon...”

Ngón tay anh vô tình chạm vào nút mở tin nhắn rồi như không tin vào mắt mình, anh quay sang nhìn Ji Yeon. Cô vừa mơ màng mở mắt ra, nhìn thấy Hoya đang cầm điện thoại mình trên tay, cô nhanh chóng giật lấy, miệng lắp bắp

-“Op...pa...”

>> 25/10/2012. Trước lễ trao giải SIA 40 phút

In Guk đang ngồi trong một salon tóc với Ipad trên tay, hôm nay anh và Eun Ji sẽ nhận giải thưởng cùng nhau. Không hiểu sao suốt từ chiều đến giờ anh cứ cười không ngậm miệng lại được. Tại sao nhỉ? Nghĩ đến chuyện được gặp cô nên anh cảm thấy vui chăng. Cách đây vài hôm, trong một cuộc phỏng vấn, anh nói cô quyến rũ nhưng giống như em trai anh vậy. Cứ tưởng tượng đến khuôn mặt cô khi biết anh nói cô giống con trai sẽ cáu như thế nào. Mắt cô sẽ dài ra thế này, môi cô sẽ cong lại thế kia, bất giác anh lại phá lên cười.

Ngón tay anh lướt trên Ipad, thấy tin tức về Eun Ji, Guk ngay lập tức chạm vào. Nhưng vừa đọc tin, nụ cười trên khuôn mặt anh đã tắt ngấm.

-“Mổ ! Lại còn ôm nữa cơ đấy. Shrrrr, cái cô này!”- Anh gào lên một mình- “Thích thật, thích thế cơ đấy, cảm giác bay lên chín tầng mây luôn cơ à!”

Chỉ tội cho chị stylist, vốn đã biết tính tình In Guk tưng tửng nhưng hành động của anh hôm nay còn làm chị thấy sợ hơn mọi khi nữa. Suy nghĩ của chị bị Guk làm cho bay tán loạn lung tung nên trong phút rối loạn tinh thần, chị lỡ tay biến quả đầu của anh thành xoăn tít.

Beee.....ẹ ......ẹ...

20 phút sau...

Eun Ji đang đứng trước tòa nhà A, kí túc xá của cô. Nói thật Ji ít khi ăn mặc được chỉnh tề như thế này, cô thích ăn mặc thoải mái hơn. Vì hôm nay đi nhận giải thưởng cùng với Guk nên cô có phần chỉn chu hơn, hehe, sao thế nhỉ? Đứng chờ được 2 phút, cô đã bắt đầu thấy chán, hết đưa tay nghịch cái vòng xích lại cầm lấy chiếc mũ mà chơi trò tung hứng. Cuối cùng, cô ngồi xụp xuống lề đường nghịch mấy con kiến luôn. Đang chặn đường một con kiến vàng thì chiếc ô tô đen bóng đã đỗ lại chiếc mặt cô.

-“Lên xe đi nào”- Cửa xe bật mở, In Guk ló ra gọi cô

Vừa ngồi lên xe, Eun Ji đã vênh mặt quay sang hỏi In Guk: “ Oppa, Da yep po?”

“Khụ Khụ”- câu hỏi của cô làm In Guk suýt sặc, dù anh chả đang uống cái gì cả. Anh quay sang ngó nghiêng cô rồi kết luận

-“Mo, cũng tạm. Mà kì lạ thật đấy”- Anh xoa cằm ra vẻ nghĩ ngợi-“Rõ ràng lần trước có chạm vào rồi, không khác bức tường là mấy. Vậy mà hôm nay lại thấy có cảm giác khác lạ nhỉ?”

-“Oppa!”- Eun Ji quay sang vò đầu In Guk, thế là bộ tóc vốn đã bị chị stylist làm hỏng giờ lại càng trở nên thảm hơn, chặc!

-“Ya, anh đi dự giải thưởng thời trang đấy nhá. Đừng phá hỏng hết hình tượng của anh”

-“Oppa có hình tượng hả?”- Eun Ji phủi tay hỏi lại đầy lạnh lùng khiến In Guk chết đứng hoàn toàn.

>> 11 PM 23/10/2017. Tại nhà Seo In Guk

In Guk lăn lộn trên giường, anh không sao ngủ được. Anh giận mình, đáng ra anh nên nói với Eun Ji luôn chứ, thay vì ngập ngừng như thế, ai gu~~

-“Đáng ra mày nên giữ lấy cô ấy thật mạnh mẽ, sau đó.....Mannaji maka. Aerrrr. Mà cái tên phá đám đó, Aaa Shi tre...”

Vì sao Guk lại lên cơn điên loạn nửa đêm khuya thế này ư? Hãy cùng tua lại thời gian 50 phút trước.....

Rẹt....rẹt....rezzzz

Trên xe của In Guk, trước cửa toà nhà Eun Ji

-“Oppa, tạm biệt nhé, cảm ơn vì đã đưa em về”- Eun Ji vẫy tay chào In Guk rồi đưa tay tháo dây bảo hiểm

“Pặc!”- Bàn tay In Guk giữ lấy bàn tay cô đang cầm nút khóa, cô ngạc nhiên nhìn anh-“Oppa làm gì vậy?”

-“Eun Ji à....”- In Guk hít sâu-“Oppa có chuyện này muốn nói với em..”

-“Ừm..nói đi. Nhưng oppa bỏ tay ra được không?”

-“Chyện là....”

Renggggggg.......renggggg, điện thoại của Eun Ji reo bất ngờ reo lên khiến tim ai đấy muốn vỡ làm đôi

-“Oh...Hoya oppa à. Ừm, em về đến nhà rồi.....Ừm, em biết rồi, à cái đó....để em kiểm tra lại”

Eun Ji tắt điện thoại rồi quay sang nhìn In Guk-“Oppa, có chuyện gì không? Nếu không em lên nhà đây, em phải kiểm tra lại lịch với Hoya oppa”

-“Hả...à không có gì đâu”- In Guk thẫn thờ nhìn Eun Ji rời khỏi xe....

Rồi, hiểu mọi chuyện rồi chứ? Thế nên anh chàng In Guk bây giờ đang điên loạn, chỉ muốn đập đầu vào gối mà bất tỉnh đi cho xong. Chợt Guk nghĩ ra điều gì đó, anh cầm điện thoại lên ngắm hồi lâu, cuối cùng anh quyết định gõ tin nhắn gửi đến Eun Ji

“Eun Ji à, anh vẫn còn thích em. Không, anh yêu em. Thế nên, chúng ta....mannaji maka?”

Xong!

Tin nhắn đã soạn xong nhưng khổ chủ vẫn đang ngắm đi ngắm lại. Liệu câu từ như thế có được không? Liệu có thiếu nét nào không? Liệu có thiếu dấu nào không? Cuối cùng, sau khi ngắm cái dòng chữ ngắn ngủn ấy chục phút, Guk cũng đã hạ quyết tâm nhấn nút gửi đi....

1 phút....

2 phút...

Anh bắt đầu hối hận, có lẽ không nên gửi tin nhắn đó ....

3 phút....

"Beee....ẹ....ẹ"- Và tin nhắn đã được hồi đáp.....

Tác giả: huyen.phantn    Thời gian: 26-10-2012 11:41 PM
hehe
cảm ơn @hoathachthao nha
ngại quá, bây giờ mới vào ủng hộ bạn được
thik cái cách bạn lồng phim và đời thực vào fanfic như thế :D
rất hi vọng bạn viết dài hơn một chút nhưng đọc đến chap 3 rùi, nội dung tuy ngắn nhưng khá súc tích
Cố gắng lên nha bạn, rất hồi hộp coi cái tin nhắn mà em Ji nt cho In Guk như thế nào
hi vọng là đừng phũ phàng như Won dành cho Jae =)))))))))))))))))

Tác giả: minhyolee298    Thời gian: 27-10-2012 01:10 AM
Comment mang tên: Ah, thì ra họ đã làm thế trong ô tô.

ss ơi, lần này em chẳng tìm thấy chỗ nào mà kêu ca điểm trừ luôn ý. Hay từ đầu đến cuối luôn ý. {:418:}

Em rất giật mình khi người kéo tay Ji Yeon lại không phải Hoya mà là Guk. Trời ạ, em đã tưởng nàng ý đập loạn xạ tim tủng vì Hoya cơ chứ.
Uiii, em rất chi là thích đoạn Ji Yeon tháo nhẫn đeo vào tay Hoya nhé. Thích lắm luôn ý. Một phong thái rất cool. Hôm nay đôi này nhiều đất diễn quá. Hứa hẹn sau này sẽ đáng yêu chả kém gì đôi kia đúng không?

Còn hai nhân vật chính.
Aigoo~~ ss viết về họ bá đạo quá em chẳng biết nói gì.
Cảm giác rất thú vị khi ss lồng luôn cả chuyện hôm qua đi SIA vào và bonus thêm nguyên nhân về quả đầu không thể đỡ được của Guk. Đọc xong em chỉ biết thốt lên: Ah, thì ra là họ đã làm như vậy trong chiếc ô tô đen kính mờ. )))
Lại cả chuyện mấy bài báo gần đây của hai bạn trẻ cũng được ss lồng vào. Cảm giác đọc rất thật

ss ngày càng khiến em tò mò nhé. Rốt cục tin hồi đáp có phải giống mấy cái tin ngắn cụt lủn mà Si Won hay gửi cho Yoon Jae năm 2005 không nhỉ? Em lại hóng chap tiếp đây. Hihihihihi.
Mà ss tốc độ thật, mỗi ngày một chap dài thế kia thì phải là quá năng suất luôn ý.
Cố lên ss nhé.. ss cắt đúng đoạn hay là nửa đêm em cứ sốt ruột chưa ngủ được đây

P.s: Sao Chorong buồn cười vậy? Thích đoạn kiss nào không thích, lại thích đúng "đoạn đó" )
Tác giả: yool_bluespill    Thời gian: 27-10-2012 09:58 AM
ay za giờ ss mới rảnh comt cho em đây
he he cách viết của em khá hay và có nhiều đoạn cảm giác giống như xem phim lại vậy thêm tiếng be e e nữa mà ss đọc bằng dt nấu cơm bùn cười suyt nữa thì rơi máy
những gì mà em minhyolee298 nói ss đều đồng ý vì đó cũng là suy nghĩ của ss
tuy nhiên với bản chất ham hố và chê bai nhiều chiện như ss vẫn có 1 số điểm ss nghĩ là em nên thay đổi 1 chút như sau:
- một số đoạn em dùng từ hơi nặng: ví dụ
Eun Ji xoa đầu nhìn Ji Yeon căm thù,
dùng tu căm thù có quá ko khi mà 2 người là bạn
vành môi khẽ nhớn lên, ánh mắt đầy oán hận
từ oán hận em có thể thay bằng ko cam chịu hoặc 1 từ nào khác.
đừng để 1 câu chuyện  vui của em mà có cảm giác nặng nè quá em à
thêm nữa về nd chuyện:
ss chưa kịp đọc chap 3 nên chưa nhận xét chap 3 đc nhé .^^
em có thể thêm bối cảnh làm quen nhau của mấy nhân vậy nữ thì sẽ họp lý hơn vì ss chưa hiểu họ sao lại quen nhau, và bởi vì em viết câu chuyện theo sườn của hiện thực nên việc thêm những chi tiết đó vào là hợp lý.
ờ mà ss cảm giác chap ngăn thì pải..hay tại ss quen viết chap dài rồi ko biết.hix

Tác giả: Hss2105    Thời gian: 27-10-2012 10:17 AM
;)) thú thật với ss Thảo bông là em chưa xem được một tập nào của Reply 1997 của Eun Ji cả.
Nhưng em biết đến A Pink cũng nhờ Eun Ji luôn tươi cười trong My My, đọc những bài giới thiệu tập phim của mương 14, em dần chú ý đến một fan cuồng kpop đáng yêu. Fic ss khiến em cảm thấy mình thật nhỏ bé vì fic ss quá tuyệt, không có chỗ gì để chê cả.

Ngay từ khi mới bắt đầu vào fic, đoạn giới thiệu đã khiến người đọc như em càng ngày càng mơ mẫn, mỗi khi cô gái Ji Yeon hay Eun Ji có cảm xúc mạnh mẽ thì em lại cảm giác được, dường như càng đọc, cả tâm hồn em cuốn theo vào câu chuyện, vui cũng có mà buồn cũng có. Trái tim đập loạn xạ vì màn đeo nhẫn, rồi đến hồi hộp xem thử người giữ lại mình là ai.

Em thích cách ss lồng ghép câu chuyện ngoài đời thật vào từng câu chữ. Dường như mọi hoạt động bên ngoài đều ăn khớp vào mỗi chap khiến cứ như là thật sự nó xảy ra vậy đó ạ.

Em hy vọng ss sẽ mạnh khỏe, dồi dào sức khỏe để có thể ra chap mới cho tụi em, những reader đọc. Cám ơn ss vì đã mời em, và xin lỗi ss vì giờ em mới cmt cho ss được.

Tác giả: hoathachthao28    Thời gian: 28-10-2012 11:47 PM
Chapter 4

CÁI QUÁI GÌ VẬY?

Tin tức năm 2015

Seo In Guk tạm biệt người hâm mộ với nụ cười tươi rói. Bộ phim của anh với Ji Yeon dành được nhiều sự quan tâm

Eun Ji tham gia vào chương trình dạy nấu ăn, đao pháp khiến mọi người bất ngờ

Chắc hẳn các bạn đều đang tò mò về tin nhắn hồi đáp dành cho Guk phải không?

Cứ từ từ đã nhé!

Bởi bây giờ, chúng ta sẽ lại lội dòng thời gian.....Rẹt....rẹt...rezzz....

>> 10h50 PM-23/10/2017. Nhà Hoya

Cho đến khi về nhà Hoya vẫn bàng hoàng về những gì vừa xảy ra. Anh nới lỏng caravat rồi nhẹ nhàng mở ngăn kéo đầu tiên, chiếc nhẫn của Ji Yeon vẫn luôn nằm ở vị trí đó. Anh lấy nó lên đeo lại vào ngón út của mình. Chiếc nhẫn vẫn vừa như in, tình cảm của anh dành cho cô cũng vẫn luôn như vậy thậm chí giờ còn hơn cả lúc trước

-“Anh phải làm gì để giúp em hả Ji Yeon?”

20 phút trước. Trong xe Hoya

Hoya cầm điện thoại của Ji Yeon lên, ánh mắt anh vô thức nhìn vào màn hình điện thoại

“Mọi chuyện đều đã sắp xếp theo ý em. Em và In Guk sẽ là một đôi trong WGM”

Hoya hoàn toàn bất ngờ vì dòng chữ ấy, đúng hơn là anh chẳng hiểu chuyện gì đang diễn ra nữa. Anh ngẩng lên, ánh mắt cô quét nhanh qua anh rồi đến cái điện thoại rồi nhanh chóng giật lại điện thoại trong tay anh.

Lúc đó, rất nhiều câu hỏi anh muốn cô trả lời mình. Nhưng rồi anh nhận ra cô đang nhìn anh lo lắng, sự lo lắng ấy khiến anh lơ mơ hiểu ra một số chuyện. Anh chỉ nhìn cô rồi nói

-“Muộn rồi, em nghỉ đi. Mai hãy nói chuyện”

>>10h30 PM tại nhà Ji Yeon

Ji Yeon mệt mỏi mở cửa vào phòng, cô thâm chí không buồn bật đèn lên nữa, cứ thế ngồi trong bóng tối.

Cuối cùng thì mọi chuyện cũng bại lộ, bí mật cô giấu kín suốt 2 năm nay cuối cùng đã bị Hoya biết được. Có lẽ giờ anh đang cho rằng cô là kẻ xấu xa, là kẻ ích kỉ hoặc có lẽ thậm chí còn dưới cả những tính từ ấy nữa.

Không sao cả, cô chẳng quan tâm. Lẽ nào cô không có quyền được yêu hay sao? Lẽ nào ngay cả chỉ là yêu thầm người đó, chỉ đứng từ xa nhìn anh ấy cô cũng không được phép ư. Cô đâu thể điều khiển tình cảm của mình, cũng không thể hiểu được tại sao lại yêu anh. Thế nhưng...đơn giản chỉ bởi vì trái tim anh ấy đã có người con gái khác nên cô không được phép để hình ảnh anh ấy trong trái tim mình ư?

Vì cô biết rõ ràng cô và anh là không thể, thế nên đã luôn luôn im lặng. Chỉ là....chỉ là...cô muốn mình ích kỉ một chút. Nếu có thể...dù chỉ là giả vờ, cũng muốn nhờ sự giả vờ ấy cho anh yêu cô...Sau đó, sau dó cô nhất định sẽ khóa chặt chôn vùi thứ tình cảm đó..mãi mãi...

Cô đã tính toán toàn vẹn như vậy, vậy mà giây phút cuối cùng....

>> Một ngày tháng 11- 2012. Quán ăn Samgypsai

Ấy, các bạn đừng chỉ chú ý vào những miếng thịt nướng cháy cạnh bốc khói nghi ngút ấy, hãy nhìn vào góc quán kìa, có hai nhân vật rất khả nghi đang ngồi đó. Đó, hai người đang đội mũ xùm xụp và mặc áo khoác dày cộp đó, chúng ta cùng zoom ống kính vào đó nhé..

-“Shrrrrr, nóng quá đi mất”- Eun Ji suýt xoa vì những miếng thịt

-“Ăn từ từ thôi, khéo lại bỏng bây giờ”- In Guk vừa cắt thịt cho Eun Ji vừa nhìn cô ăn ngon lành. Anh dừng tay đưa cốc nước của mình cho cô rồi lại tiếp tục nướng thịt

-“Oppa không ăn sao? Lát nữa lại phải tiếp tục quay phim mà. Đưa đây em nướng cho”- Cô giành lấy cái kẹp từ tay In Guk rồi vừa lật thịt vừa than thở, giọng Busan của cô kéo dài ra-“Thế mới nói, oppa sao lại phải vất vả thế hả? Nghỉ ngơi một thời gian rồi hãy đóng phim mới, aigoo~”

-“Wae? đang xót cho oppa hả? Oppa sợ không xuất hiện trên truyền hình nhiều em sẽ không được ngắm oppa thường xuyên đấy. Còn nữa, em ăn rấ... tttt nhiều nên oppa cũng phải kiếm nhiều tiền nuôi em, haha”

-“Lại bắt đầu rồi đấy...”- Eun Ji lườm In Guk một cái rồi lại chăm chú nướng thịt tiếp.

-“Ahhh, mình thật là đáng thương mà”- Guk thở dài cái thượt...

Im lặng một lúc không thấy Guk nói gì, Ji ngẩng lên và rồi cô bắt gặp ánh mắt Guk đang nhìn mình rất kì lạ. Anh chống tay lên bàn rồi tì cằm trên hai bàn tay, mắt anh nheo nheo lại ngắm cô. Cảm giác thế nào nhỉ? Cô nghe nhịp tim mình đang chạy đua cùng kim giây. Ây da~ Không được rồi, cứ tiếp tục thế này cô sẽ đỏ mặt mất..

-“Thế nào? Trông oppa vô cùng lạnh lùng quyến rũ đúng không?”- Guk xoáy thêm cái nhìn vào cô, chậm rãi nói-“Sắp tới oppa có buổi chụp hình cho Ceci, phong thái như thế được chưa nhỉ? Có lẽ vẫn nên lạnh lùng thêm một chút nữa, phải thật giống bad boy ý”

Eun Ji không ngăn được mình thở phào một cái, cô tống cho anh một miếng thịt cuộn rau rồi nói

-“Ừm, đẹp trai dã man luôn ấy!”

“Rầm!”- tiếng ồn ào phía bên kia góc quán thu hút sự chú ý của Eun Ji. Bàn bên đó, một ông chú say sỉn đang khua chân múa tay trêu ghẹo 3 cô gái trẻ, lại còn đập bàn đập ghế ầm ầm.

Thấy Eun Ji cứ quay lại phía đó không thôi, In Guk bắt đầu thấy lo lắng. Không xong rồi, nếu cứ tiếp tục thế này, cô gái này sẽ gây chuyện cho mà xem. Tim anh lại bắt đầu vang lên hồi báo động thứ hai khi thấy cô gác đũa ngay ngắn trên bát. Ngay lập tức anh đưa tay giữ cô lại rồi nhìn cô, nói khẽ

-“Eun Ji ah, chúng ta cứ im lặng mà ăn đi không được sao?”-*long lanh*

-“Oppa, antikayo”- Nói rồi cô bỏ mặc In Guk đáng thương rồi xông xáo bước sang. Trước khi đi còn vớ lấy cái kéo cầm chắc trong tay

-“Ajushi, chú đang làm gì vậy? Chú không thể cứ im lặng mà ăn được sao?”- Eun Ji gõ gõ vai ông chú

-“Aigoo~”- Guk ôm trán thở dài. Đấy cũng chính là điều anh muốn cô làm đấy. Chuẩn bị sẵn tinh thần nhận rắc rối, Guk chống tay vào bàn định đứng dậy, bất chợt anh nhận ra một khuôn mặt quen thuộc trong số ba cô gái bên kia. Rất nhanh, Guk lại từ từ ngồi xuống, đưa tay kéo mũ mình che khuất khuôn mặt.

-“CON NHỎ LÁO TOÉT NÀY”- Ông chú kia quay lại giọng lè nhè

-“Chú đến đây để ăn samgypsai thì chỉ nên ăn samgypsai thôi chứ, sao lại ra đây làm phiền người ta thế hả? Hay là chú ăn chưa đủ? Được, vậy cháu sẽ cắt cho chú ăn”- Nói rồi, cô nhìn chằm chằm vào ông chú, một tay cầm miếng samgypsai, một tay cắt xoẹt xoẹt. Âm thanh mỗi lần cô cắt khiến ông chú đang say cũng dần tỉnh rượu, mặt xanh dần đều rồi bỏ đi sau khi lầm bầm mấy câu vớ vẩn.

-“Eun Ji ah~~ Cậu là Eun Ji phải không?”- Một trong số 3 cô gái đang ngồi nhận ra Eun Ji

Ji quay lại rồi ngay lập tức mắt và mồm cô đều mở to, lúng túng 2 giây, Eun Ji vội gập mình 90 độ -“ANIYONGHASEYO”

-“Hehe, cậu làm bọn mình giật mình đấy. Suỵt, nói nhỏ thôi nào”- Ji Yeon đưa ngón trỏ lên ngang miệng rồi kéo Eun Ji ngồi xuống bên cạnh

-“Vừa rồi thật cảm ơn cậu, mình thật sự sợ phát khiếp lên được đấy!”- IU ngồi bên cạnh cũng cười nói với cô

-“Unni, chị đến đây một mình à”- Suzy ngó quanh rồi hỏi cô

-“À..”- Eun Ji ngập ngừng, thật ra đây là lần đầu tiên cô tiếp xúc gần gũi với họ, hơn nữa cả 3 đều là tiền bối của cô. Cô mỉm cười –“Thực ra, mình đến đây...”- cô quay lại phía sau định gọi In Guk. Thế nhưng bàn bên đó đã trống không từ bao giờ-“Mình đến đây một mình thôi”

-“Vậy thì cùng ăn luôn nhá”- IU ngay lập tức mời Eun Ji

Đó là lần đầu tiên Ji Yeon và Eun Ji nói chuyện thân mật và cũng chính từ đó tình bạn giữa họ bắt đầu. Thế nhưng...đối với Ji Yeon mà nói, bây giờ cô không biết nên cảm ơn hay ghét bỏ tình bạn ấy nữa....

À, quay lại với In Guk nhỉ. Khỏi phải nói chắc bạn cũng biết Guk bây giờ đang tim đập chân run phải không? Cảm giác hồi hộp đến nỗi mồ hôi cũng túa ra. Anh quét qua màn hình rồi dịch dần bàn tay xuống để đọc tin nhắn

Và nội dung tin nhắn là

Tài khoản quý khách đã hết tiền. Quý khách vui lòng nạp tài khoản để thực hiện tin nhắn

Mặt In Guk dãn ra, mồm cũng há hốc. Cái quái gì thế này? Ai đó có thể giải thích chuyện này giúp anh không?

In Guk đờ đẫn ngồi bệt xuống giường, cứ như thế suốt 10 phút, cuối cùng cơn điên loạn của anh lại bùng phát trở lại, lần này thậm chí còn đáng sợ hơn lần trước.

“Xạch” Anh mở toang cửa sổ rồi hét ầm lên –“AAAAAAAAAAAA”

Hãy tưởng tượng ra âm thanh đáng sợ này nhá, bởi thực ra Guk chỉ đang mở to miệng hết cỡ trong im lặng thôi. Nếu thực sự anh gào lên như thế vào giờ này, có lẽ hàng xóm đã gõ cửa đuổi anh đến viện tâm thần rồi

Nhưng mà không điên sao được hả? Anh đã 30 tuổi rồi....và bây giờ thì anh thực sự muốn kết hôn kinh kinh kinh khủng rồi...

Tác giả: Hss2105    Thời gian: 28-10-2012 11:59 PM
SS đăng fic lúc đêm tối à nha * may quá em vào xem kites thì thấy fic hehe *
đọc fic thấy vui vui, tự cười một mình, tủm tỉm thôi.
Ji Yeon tham gia WGM với Guk. Eun Ji ăn thấy thích quá!.
Khúc cuối là khúc em thích nhất kekeke, Suzy xuất hiện cùng Iu.
Và tình trạng của Guk em đã gặp rất nhiều lần :(( thật đau đớn.
Nhưng mà không điên sao được hả? Anh đã 30 tuổi rồi....và bây giờ thì anh thực sự muốn kết hôn kinh kinh kinh khủng rồi..
yeah yeah kết hôn cùng Eun Ji <3 * hy vọng *
Tác giả: minhyolee298    Thời gian: 29-10-2012 01:06 AM
*gãi đầu gãi tai* Giờ sao ta? Em cũng vừa hét lên y chang bạn Guk lúc nhận được tin nhắn vậy đó.
Trí tưởng tượng của ss, thật là, bá đạo đến từng hạt gạo luôn. {:311:}
Em không thể nghĩ được sự hồi đáp nó lại......KHÓ ĐỠ như thế. )
Ôi, thật sự là em chẳng biết nói sao bây giờ nữa. )
Anh đã 30 tuổi rồi....và bây giờ thì anh thực sự muốn kết hôn kinh kinh kinh khủng rồi...

Em thì em cũng muốn anh ý kết hôn kinh khủng luôn đây. Aigoo~~ vậy mà nàng kia nàng đã hiểu cho đâu?
Ah, lần này ss đã viết về nguyên nhân các bạn ý quen nhau rồi đây.

Nhưng mà em nghĩ ss nên viết kĩ hơn một chút. Kiểu như là vì 3 nàng kia đi ăn không make up và mặc đồ bình thường nên ban đầu Ji đã không nhận ra hoặc là vì em Ji đang tức sôi máu ông kia quá mà đã không để ý rằng 3 người kia là tiền bối của mình. Chỉ có Guk ở xa, bình tĩnh để ý kĩ mới nhận ra được. Bởi vì nếu 3 nàng kia xinh như hoa như ngọc cùng đi ăn với nhau thì k có lí nào fan hoặc em Ji lại k nhận ra. *ôi các fan bây giờ dã man lắm. Có không make up hay là khẩu trang kín mít cũng dễ bị phát hiện ý chứ*

Hix, ss ơi, em thích tâm sự trong lòng của Hoya nhưng chuyện của hai bạn buồn quá. Em cứ thắc mắc là Ji Yeon sẽ đối mặt vs Hoya thế nào nữa đây? Thương cả Ji Yeon nữa vì tình yêu thì dù có là người cao thượng đến mấy cũng sẽ ích kỉ. Làm sao để Ji biết được tình cảm của Hoya thì em nhờ cả vào ss nhé.

Còn hai nhân vật chính kia! Ăn với chả uống. Chăm bẵm cho nhau làm người ta phát ghen tỵ lên được. ((
Thiết nghĩ là bạn Guk cứ bad boy thử một lần thì chẳng cần bạn ý nói gì, em Ji sẽ tự bay đến bên cạnh bạn ý ngay. Bad boy luôn có một sức hấp dẫn rất lớn vs phụ nữ mà. ) Bạn Guk cũng nên dành cho bạn Ji ánh nhìn đấy nhiều vào thì đảm bảo sẽ có lúc mặt bạn Ji sẽ tự tố cáo tất cả. Hehehehe

Cố lên ss, mỗi chap lại thắt một nút vào chờ chap sau mới mở làm em rất chi là sốt ruột đấy. Yên tâm, dù vậy em sẽ rất ngoan ngồi đợi, không giục giã gì ss đâu. Cứ viết thật hay, thật bình tĩnh
Tác giả: huyen.phantn    Thời gian: 29-10-2012 12:41 PM
hehe, hay quá đi
chap này mình cũng tim đập chân run theo 2 bạn chẻ, tinh thần fangirl *dâng cao*
em Ji Yeon mình cứ tưởng thích Hoya chứ lại hóa ra thích In Guk, đó cũng là một cách hay để triển khai thêm mạch câu chuyện
Mình rất mong muốn và hi vọng bạn sẽ làm thêm một vài chap nữa, vì còn rất nhiều yếu tố có thể khai thác thêm
à mà @hoathachthao có định lồng ba mẹ của 2 bạn chẻ vô không, vì như những chap mình đã đọc qua thì bạn đã tận dụng rất hay những gì diễn ra ngoài thực tế, vd như báo đăng những suy nghĩ của mẹ Eunji, và những lần In Guk chào hỏi mẹ Eunji qua điện thoại :D
Mình chỉ biết góp ý một chút vậy thôi, bạn cố gắng lên nha^____^
MÌnh rất mong chờ những chap tới của bạn.Fighting!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Pí ẹt: mình thấy hình như thời gian trong fic hơi nhiều, như năm 2012, sau đó đến 2014, 2015 ,2017, có cảm giác hơi mơ hồ về thời gian,nếu có thể bạn cố gắng rút bớt lại thì sẽ súc tích hơn.
Tác giả: pa:xhj    Thời gian: 30-10-2012 12:50 AM
Bận rộn làm project *sắp ra mắt rồi đó ~.~*
Rồi được một người bạn viết fic đưa link sang đây... rồi mới sực nhớ ra...
À à à... có cô bạn mình nhà Dép viết fic về đôi trẻ đây mà.......
Lục lọi lục lọi .......... A! đây rồi :)

Chap 1 mình đã đọc hôm đầu tiên
Hôm nay đọc thẳng tới chap 4. Mình nói đôi chút cảm nghĩ nhé, vì mình thấy câu "Com của các bạn là thuốc tăng lực cho t" nên muốn gửi bạn một cốc Redbull thôi :)

Đầu tiên là cảm ơn bạn rất rất nhiều vì đã viết fic về đôi trẻ, cp mà mình đang ship một cách điên loạn k thể tả được thời gian này. Đọc fic của bạn cũng giống như được thỏa mãn cơn khát trong những ngày oi ả vậy đó :)

Thật sự chap 1 và chap 2, mình thích cái lối dẫn dắt câu chuyện xen kẽ ngoài đời thực của bạn, mình thích cái cách bạn lồng từng khoảng thời gian vào, nó làm mình mường tượng thật sự tới Reply1997, lạ và độc ! Nhưng diễn biến thỉnh thoảng vài đoạn hơi confuse và nhanh quá... cảm xúc chưa kịp thấm thì nó đã trôi qua mất rồi :D Hoặc như e Min nói á, đoạn bé Ji ghi "Seo In Guk" vào giấy lại khiến mình hơi "hụt hẫng"
Nhưng tới chap3 và đặc biệt tới chap4 thì chắc lúc viết "cảm xúc thăng hoa" nên nó thực sự rất hay :) Ji Yeon thích In Guk... á à.. cái này hay ho thật. Rất cuốn hút... vẫn cứ tưởng cô bé "cô đơn" và "vô cảm với đàn ông" nhưng thực sự k phải vậy. Loveline EunJi-InGuk-JiYeon ........ câu chuyện sẽ đi theo chiều hướng nào đây. Tò mò k phải Hoya và Ji Yeon sẽ đối diện vs nhau thế nào.. mà tò mò rằng Hoya sẽ nói j với Eun Ji - cuộc gọi làm break cảnh "manaji maka" của Guk trên ô tô. Hoya sẽ nói thẳng, hay lại "im lặng nhìn người mình yêu ra đi" như tuýp "nam 2" trong phim tình cảm. Con bé Ji sỗ sàng sẽ đối diện với chuyện Guk thế nào đây? Bùm ! Có nổ hay k ???

Vì là một đứa rất hay chú ý đến chi tiết nên mình hay nghiền ngẫm những thứ tưởng chừng k thể mà có thể =))), "chi tiết vụn" là lí do mình điên loạn và dẫn mình tới với Rep chứ k phải những cảnh kiss của cp GukJi :) Hehe.

Dù j thì nếu có thể mong bạn phát triển thêm từ short fic thành long fic :) tiến độ k thành vấn đề.. chỉ mong bạn có cảm hứng sáng tác cho những đứa Replier điên loạn như mình :) Chả hiểu sao nhưng mình thấy câu chuyện hình như bây giờ mới chính thức bắt đầu đây... Hehe.. Chúc bạn vui nhé !
Tác giả: hoathachthao28    Thời gian: 31-10-2012 12:44 PM
Chapter 5

MOMENT...

Đối với ai đấy, tình yêu là một khoảnh khắc, qua mau nhưng ấn tượng vẫn còn đậm sâu trong trái tim...
Đối với ai đấy, tình yêu lại là cả một quá trình, phải nấu thật lâu, thật kĩ mới có đầy đủ mùi vị...

“Renggggggg....renggggggggg”- Tiếng chuông điện thoại ầm ĩ đánh thức In Guk, anh nhíu mày mắt nhắm mắt mở đưa tay tìm cái điện thoại.

“Bịch”- Guk ngã lăn xuống khỏi giường, vẫn còn ngái ngủ nên nhắm mắt mà suýt xoa, ngáp dài một cái, anh cố gắng mở mắt thật to xem ai gọi, là Ji Yeon

-“Ò, Ji Yeon à”

-“Giọng oppa sao lạ vậy? Không phải bây giờ oppa mới dậy đấy chứ”

-“Ừm...hehe. Đêm qua oppa thức hơi khuya”

-“...”- Ji Yeon hơi lo lắng, anh ấy có chuyện gì mà thức muộn vậy. Nhưng thái độ nói chuyện với cô vẫn bình thường, cô dò hỏi tiếp-“oppa, Hoya...anh ấy hôm qua anh ấy có nói chuyện gì với oppa không?”

-“Đừng nhắc đến tên nhóc đấy nữa”-Guk cáu khi nhớ lại cuộc gọi break màn tỏ tình của anh đêm qua-“Nó không gọi cho anh, nhưng có chuyện gì đó nói với Eun Ji đấy”-*Ngáp*

-“Eun...Eun Ji á? Em biết rồi, oppa đừng có mà ngủ tiếp đấy. Dậy mà vận động đi”- Ji Yeon nói thật nhanh rồi cúp máy

Chỉ tội cho In Guk đến giờ vẫn không hiểu tại sao mình bị gọi dậy chớp nhoáng chỉ để hỏi về một người không liên quan, anh đứng dậy đi rót nước uống, rồi như hiểu ra điều gì, Guk lại gào lên

-“Hoya...lại là Hoya, sao không gọi thẳng cho tên đó mà hỏi!”

Thật vậy, Hoya dường như là khắc tinh trong cuộc đời anh vậy. Nói thật thì anh không ghét cậu ta, thậm chí cũng quý là đằng khác. Chỉ có điều, cậu ta nhận được cảm tình của phái nữ nhiều hơn anh. Cậu ta có gì hơn anh nhỉ? Guk xoa cằm nghĩ ngợi, cậu ta thấp hơn anh, gương mặt cũng không đẹp trai như anh, còn nữa, nói về thân hình thì chắc chắn anh hơn cậu ta nhiều. Vậy mà mẹ Eun Ji suốt ngày khen cậu ta, còn nói anh là người lăng nhăng chỉ vì anh diễn vai một gã lăng nhăng trong phim. Eun Ji cũng khá thân thiết với cậu ta.

Nghĩ cho kĩ thì...đối với Eun Ji, anh là gì nhỉ? Nếu cô ấy coi Hoya như bạn bè, lẽ nào anh cũng chỉ là bạn bè của cô? Chuyện giữa anh và EunJi cứ mơ mơ hồ hồ khiến anh không thể hiểu được. Chỉ là bên cô ấy, anh cảm thấy rất vui, rất hạnh phúc, anh muốn chăm lo bảo vệ cô ấy. Còn đối với cô ấy, cảm xúc của ấy với anh...thực ra là gì đây?

>> 1 ngày mùa đông năm 2015, cổng khu hải quân Hae Yang- Busan 10 PM

In Guk vừa đứng vừa nhảy tưng tưng vì rét, tuy thế anh vẫn đang cười vì sắp được gặp một người, keke. Mà không hiểu sao cô ấy đến muộn như vậy không biết, Guk vừa nghĩ vừa xoa xoa hai tay vào nhau, ngó trước ngó sau mong đợi.

Một chiếc ô tô đen dừng lại trước mắt anh, anh nở một nụ cười rồi mở cửa xe ra ngay lập tức ngồi vào.

-“Aigoo~~, rét đến nỗi muốn đóng băng luôn.”

-“Oppa đợi lâu lắm hả?”- Eun Ji từ ghế sau nói với lên

In Guk giật mình quay sang bên cạnh, giờ anh mới nhận ra người ngồi cạnh anh không phải Eun Ji

-“Hyung vẫn khỏe chứ?”- Giọng Hoya nhẹ nhàng vang lên

-“Ừ...khỏe. Cậu ...cũng đến đây à?”

-“Dạ, em cũng tham gia show Running man ở đây với Eun Ji”- Hoya nói vừa nói vừa đưa tay mở dây bảo hiểm, rồi quay lại nói với Eun Ji-“Hai người nói chuyện đi nhé, anh còn việc bận nên chỉ đưa em đến đây thôi. Hyung, tạm biệt”- Hoya cúi chào rồi mở cửa xe bước ra ngoài.

In Guk vẫn chưa hết ngạc nhiên nhưng ít ra giờ thì bóng đèn cũng bỏ đi rồi, anh đã nghĩ phải thưởng gì đó cho Hoya vì thằng nhóc cư xử thông minh như vậy. Guk khó khăn bò xuống ghế sau ngồi cùng với Eun Ji, đầu anh liên tục chạm vào nóc ô tô khiến cả chiếc xe cũng rung lên

-“OPPA, anh làm gì vậy?”- Eun Ji

“Yên lặng đi nào, đợi anh một chút!”

Hoya đang đứng bên ngoài đợi taxi nở một nụ cười.

Beee....ẹ....ẹ....

Thôi thì kệ Hoya nhá, chúng ta lại tiếp tục ngó vào bên trong chiếc ô tô đen này nào, Guk cuối cùng cũng yên vị được ở ghế sau, anh thở phào một cái rồi cởi mũ ra mà xoa mấy cục u trên đầu

-“Òa, ngắn thật đấy”- Eun Ji đưa tay xoa xoa đầu Guk cười cười, cô đã nhìn thấy ảnh anh trên mạng với quả đầu của này, nhưng thực sự cô không nghĩ nó ngắn đến vậy. À, nói thêm về lí do của cuộc gặp gỡ trong đêm này, Guk đã chính thức nhập ngũ tại hải quân Hae Yang- Busan được hai tháng rồi, Eun Ji cũng đang quay Running man ở Busan, nên In Guk ngay lập tức gọi cho Eun Ji để sắp xếp cuộc hẹn. Không nói ra nhưng cũng cảm giác như là đang hẹn hò bí mật vậy. Thật là biết tranh thủ ^^

-“Em đừng có nhìn anh lạ như vậy được không”- Guk ngại ngùng nhìn Ji

-“Ai goo~”- *gãi gãi cằm*- “oppa đúng là lính thực sự rồi nhỉ, bộ quân phục này mới oách làm sao. Nhưng mà nhìn mặt oppa ngố không tả nổi”- Ji ngừng lại vì quá buồn cười-“Hahaha, trông hệt như con cún con vậy, ôi mái tóc này”- Ji cười ngặt ngẽo

-“Cái cô này”- Guk vuốt mặt Ji-“Em có đem theo thứ anh bảo không?”

-“À”- Ji hắng giọng-“Của oppa đây”- Nói rồi cô mang ra một hộp nhỏ xinh xắn đưa cho In Guk

Guk nhanh chóng mở hộp ra, khuôn mặt ngay lập tức hạnh phúc-“Ôi kimbap này, ôi cái mùi này ~~”

-“Có người như anh được hả, không dặn gì chỉ dặn mua kimbap, trông anh như gần chết đói rồi vậy”- Ji tặc lưỡi, cô nhìn Guk ăn với một chút chờ đợi

-“Em mua ở quán hay tự làm vậy? Không phải em tự tay làm cho oppa đấy chứ?”-*rưng rưng ngắm miếng kimbap trên tay*

-“Tất nhiên là đi mua rồi, em lấy đâu ra thời gian mà làm”- Ji lạnh lùng trả lời Guk

-“Xì”- Guk đưa miếng kimbap vào miệng, mặt anh hơi nhăn-“quán nào mà làm ăn chán thế này”

-“Thật hả?”- Ji cũng lấy một miếng rồi ăn thử, nói thật mùi vị có đôi chút lạ, sao lạ vậy nhỉ, rõ ràng cô đã hỏi mẹ rồi nghiên cứu cả đêm qua, cô giật lấy hộp kimbap-“Vậy đừng ăn nữa đi”

-“A~~, không, anh sẽ ăn hết. Dù thế vẫn là kimbap mà”- Guk giữ chặt hộp kimbap

Guk ăn đến no căng cả bụng, anh ngả người ra phía sau rồi quay sang hỏi Ji

-“Em quay Running man với Hoya sao? Đáng ra phải quay cùng với anh chứ”

-“Chẳng phải anh đang trong quân đội sao, mà giờ không phải đến lúc anh phải về rồi sao?”- Ji nhìn đồng hồ

-“Vậy em về kiểu gì? giờ cũng muộn rồi”

-“Anh lo cái gì chứ, em trai anh có võ mà”

-“ Hay để anh đưa em về đi"- Guk quyết định

-“Anh không cần đưa em về đâu, mau về doanh trại đi”- Ji nói rồi đá anh ra khỏi xe

Guk nhăn nhó bước ra khỏi xe rồi tạm biệt cô, cũng phải quyền cước của cô gái này thì không phải bàn, một tay cũng có thể bóp mẹp lon bia, còn đao pháp thì... Thế nhưng tại sao anh lại vẫn lo lắng cho cô ấy chứ...

>> 26/10/2017. Tại nhà Ji Yeon

Ji Yeon cứ đi đi lại lại không ngừng, cô cầm điện thoại trong tay, cắn môi suy nghĩ. Hoya đã nói gì với Eun Ji vậy, không phải là, không phải là Hoya đã nói mọi chuyện với Eun Ji chứ? Giờ cô phải làm thế nào để biết mọi chuyện đây. Cô không đủ can đảm đối mặt với Hoya, càng không thể hỏi chuyện Eun Ji. Liệu rằng Hoya có hiểu mọi chuyện chỉ với tin nhắn ấy không?
Ji Yeon hít sâu một hơi, cuối cùng cô cũng quyết định nói chuyện với Hoya, cô sẽ nói mọi chuyện với anh ấy mong anh ấy hiểu và giữ im lặng mọi chuyện. Có lẽ, đối mặt là cách tốt nhất bây giờ. Cô tìm số Hoya trong điện thoại rồi gọi cho anh

“Tút....tút...”- Tim Ji Yeon thắt lại vì chờ đợi, cuối cùng bên kia cũng nhấc máy,  Ji Yeon ngay lập tức nói luôn, mỗi khi lo sợ cô đều nói rất nhanh

-“Hoya oppa à, em... Ji Yeon đây. Chuyện hôm qua ở trên xe. Em muốn nói về tin nhắn đó. Đúng, em đã yêu In Guk, em đã không biết tình cảm đó lại trở nên sâu sắc đến vậy. Em biết.... làm như vậy là có lỗi với Eun Ji, nhưng em đã không thể kiểm soát nổi mình. Oppa, chuyện này thật điên rồ, dù chỉ là vợ chồng giả trong một thời gian, em đã nghĩ chỉ là dối mình một thời gian....Em sẽ trả mọi thứ về chỗ cũ. Vì thế...anh hãy giữ im lặng....được không?”- nước mắt Ji Yeon lại chảy dài trên khuôn mặt. Cô chờ đợi câu trả lời của Hoya...

Thế nhưng đầu dây bên kia vẫn cứ im lặng....

1 phút...

2 phút...

“Hoya oppa à...”- Ji Yeon vẫn chờ đợi câu trả lời của Hoya

Phía bên kia, Eun Ji sững sờ, mắt cô mở to như không tin vào những gì vừa nghe được. Không đúng, chỉ vì Hoya đang bận nên cô mới tháy anh ấy nhận cuộc gọi của Ji Yeon, cô còn chưa kịp nói gì.... Chuyện này là sao? Eun Ji vội tắt máy, cô nhìn phía xa Hoya đang vui vẻ chụp hình. Anh cũng đã biết sự thật này, tại sao lại giữ im lặng với cô....

Tác giả: minhyolee298    Thời gian: 31-10-2012 01:06 PM
Tuần này em rảnh rỗi được nghỉ nên ss gọi một cái là em có mặt ngay.
Ơ mà không định thi cử gì hay sao đã lại viết tiếp rồi. Phải thi cho tốt xong tinh thần phấn khích thì viết mới thăng hoa thăng bông được chứ ss này. :D

Ôi Hoya của em....hư hư....làm việc tốt mà thỉnh thoảng vẫn cứ bị "đồ hâm đơ" nào đấy trách oan...
Hoya giống Yoon Hee ở nhiều thứ quá, cả cách khéo léo xử sự để hai người ở lại với nhau nữa.

Cơ mà em không hiểu lắm chỗ đoạn năm 2015
Có phải là Hoya lái xe đưa Eun Ji tới chỗ Guk xong rồi để lại xe cho hai người rồi đi taxi về trước hả ss? Tức là lát sau, nếu cần thì lại đi taxi đến lái xe chở Ji về hoặc là Guk sẽ lái cái xe đó đưa Ji về à?
Với lại đang quay Runningman sao tự nhiên lại ra chỗ Guk? Ah tức là quay xong rồi mới ra đó ý hả?
Ôi, em cứ bị bối rối đoạn này quá *gãi đầu*

Ah ss, em bảo, đôi này sao thích đi hẹn hò với đồ ăn thế? :))) lần nào cũng thấy ăn, giành nhau mà ăn. Em Ji đáng yêu thật ý, tự tay làm cho Guk mà lại cứ bảo là mua, dối lòng thế :))) (tài nghệ nấu ăn của em Ji có lần xem show gì, em thấy Ji còn nấu mì trộn với sữa đun nóng nữa thì biết tài tình thế nào :))) )

Lúc đọc đoạn Ji Yeon tuôn ra một tràng dài như thế...em đã nghĩ đến việc ss lại trêu readers, lại đáp trả Ji Yeon bằng "Thuê bao quý khách vừa gọi hiện không liên lạc được...." =)))
Hóa ra là không phải.
Hix, em mong là kết thúc fic Ji Yeon sẽ được hạnh phúc phải thật là viên mãn vào chứ suốt 5 chap này em xót bạn ý quá :(

Ss, tập trung thi cho tốt nhé ;) rồi về viết tiếp thật hay cho em :D Em chờ được. Cố lên ^^
Tác giả: Hss2105    Thời gian: 31-10-2012 06:32 PM

Đối với ai đấy, tình yêu là một khoảnh khắc, qua mau nhưng ấn tượng vẫn còn đậm sâu trong trái tim...
Đối với ai đấy, tình yêu lại là cả một quá trình, phải nấu thật lâu, thật kĩ mới có đầy đủ mùi vị...

Em thích câu này quá à, tuyệt vời, giống một bát cháo hành của chí phèo * em xin lỗi, tự dưng em lại liên tưởng đến Chí phèo, vì cũng nhờ món ăn mà tình yêu đơm nở*

SS cũng thích RM kìa, Eun Ji xoa đầu Guk đáng yêu á, em tưởng Guk đòi gì Eun chứ, ai dè là kimpap <3 nhìn ss vik mà em thấy thích, cũng muốn ăn.

Đọc fic ss thương Ji Yeon nhỉ, cô ấy khóc mà cũng muốn khóc theo. Eun Ji nghe thấy hết rồi, không biết chuyện tiếp theo sẽ ra sao nữa???
À mà em nghe bảo ss thi ạ, em chúc ss thi tốt nghen <3

Tác giả: huyen.phantn    Thời gian: 2-11-2012 12:15 PM
mạng mẽo mấy ngày nay hư nên bi h mới còm được
xl bạn thao nghen
bây giờ truyện đã vào guồng rồi, sắp đến những đoạn cao trào
chap này mình cũng thấy là hơi mông lung phần Guk đi quân sự và Hoya cùng Eunji đến thăm
đoạn này nên thêm thắt một chút vì 2 anh chị mới nói chuyện mà sau đó đã kết thúc chuyển sang đoạn khác rồi
một số đoạn bạn nên viết đến nơi, vì nếu lơ lửng thì người đọc sẽ cảm giác hơi khó hiểu {:420:}
còn diễn biến câu chuyện vẫn rất hay, ko biết em Eunji biết sự thực là Ji Yeon thik Guk rồi sẽ ra tay dành lại anh chàng như thế nào, cái này bù vào trong phim chứ mình thấy trong phim toàn Guk phải thể hiện tình cảm vs Eunji ko à
Hi vọng sẽ có một màn bá đạo của em Ji, cố gắng lên bạn nha !!!!!!!!!!!!!!!!
thương bạn nhìu nhìu nak, rất mong sẽ sớm được đọc những chap tới của bạn  {:440:}

P/s: mình thấy phần Ji Yeon thik Guk hơi mông lung một chút, bạn nên đưa vào một số đoạn thể hiện tình cảm của Ji Yeon bắt đầu thích Guk như thế nào, nhỏ thôi nhưng sẽ làm rõ hơn mối quan hệ của 2 người này nếu bạn có ý muốn xây dựng chuyện tình tay ba giữa Ji- Guk- Yeon, có thể trong những ngày quay We got married, sự quan tâm dù nhỏ của Guk cũng khiến cho cô bé thích và hiểu Guk hơn trước kia, vì sự thực là ngoài đời bạn Guk nhà ta rất chi là biết cách quan tâm đến con gái, mình nghĩ như thế sẽ rõ ràng hơn, mặc dù là short fic những cũng nên rõ ràng và rành mạch.
hehe, bổ sung thêm vậy thôi, rất mong sẽ sớm có chap mới đọc, fighting !!!!!!!!!!!!

Tác giả: hoathachthao28    Thời gian: 5-11-2012 09:24 AM
Chapter 6

ĐỪNG HỐI HẬN

-“Em làm sao vậy?”- Eun Ji giật mình ngẩng lên khi nghe Hoya gọi-“Anh gọi em đến lần thứ 3 rồi đấy”

-“Thế à”- Đáp lại Hoya, Eun Ji chỉ đáp hờ hững, cô vẫn đang suy nghĩ về nhưng điều vừa nghe được, dường như những câu chữ ấy quá khó hiểu đối với cô. Làm bạn với nhau đã 5 năm, Ji Yeon mà cô biết khiến cô cảm thấy không thể hiểu được mọi chuyện đang diễn ra.

-“Em làm sao thế Eun Ji? Không khỏe à?”

-“Không, em không sao. Em có việc nên về trước đây. Tạm biệt anh, Hoya”

Có lẽ đây cũng là cảm giác khi Hoya biết chuyện này, chính vì thế mà anh đã không thể nói cho cô biết. Eun Ji cứ ngồi mãi trong ô tô, cô định gọi cho Ji Yeon để hỏi rõ mọi chuyện nhưng lại không thể. Cô muốn hỏi Ji Yeon....Từ bao giờ....tại sao.... tình yêu này bắt đầu. In Guk vẫn chưa biết, như vậy nghĩa là Ji Yeon chỉ là yêu đơn phương. Cô đang cảm thấy bị phản bội ư? Cô cảm thấy tức giận ư? Người bạn mà cô luôn trân trọng cũng yêu người ấy  và cô hoàn toàn không hề biết chuyện này. Thực tế thì giữa cô và In Guk đâu đã có gì, cô cũng chưa bao giờ nói cô yêu anh ấy, vậy nên cô lấy lí do gì để mà trách Ji Yeon đây? Cô ấy cũng có trái tim, có tình cảm của cô ấy. Eun Ji bỗng nhớ lại những chuyện trước đây

Flash back...

Tại nhà Eun Ji

“Shake it up, Shake it up....Ooo...Ohh”

-“ Cậu cứ replay cái clip đấy đến bao giờ hả Eun Ji?”- Ji Yeon càu nhàu

-“Dễ thương mà Ji Yeon, trông cậu trong MV này cũng dễ thương thật đấy, keke”- Eun Ji vừa nói vừa lắc lư trong bài hát
-“Khen thừa, lúc nào tớ chẳng dễ thương. Nói thật thì...cậu thấy In Guk oppa dễ thương hơn cả tớ đúng không?”- Ji Yeon nheo nheo mắt nhìn Eun Ji-“Này, không phải thế thật đấy chứ?”

-*Gật gật*- “Cậu quen In Guk oppa từ lúc nào? Anh ấy vốn là người như thế nào vậy?”- Eun ji tò mò

-“Đồ trọng sắc khinh bạn! In Guk oppa ấy à, mình cũng chỉ quen anh ấy từ lúc đóng chung MV này thôi. Tính cách anh ấy.....”- Ji Yeon nghĩ ngợi-“ Mình chưa thấy ai như anh ấy. Mình không nói là mình nổi tiếng, nhưng ai cũng thấy mình dễ thương đúng không? Chỉ có anh ấy là không thế, anh ấy....khá lạnh nhạt với mình. Mình cũng không quan tâm lắm, nhưng...”- Ji Yeon chợt ngập ngừng

-“Đâu có tệ đến thế, anh ấy cũng khá quan tâm đến mình mà”- Eun Ji bênh In Guk

-“Ờ, giờ trong đầu cậu chỉ có In Guk thôi!”- Ji Yeon nói rồi ném con thú bông vào Eun Ji. Thực ra Ji Yeon cũng nghĩ về In Guk rất nhiều. Tuy anh lạnh lùng với cô nhưng lại thi thoảng lại chăm sóc cô, lúc mang cô nước, khi lại mang khăn cho cô. Chỉ là, anh ít nói với cô nhưng mọi tính cách của anh đều thể hiện ra bên ngoài. Ji Yeon mỉm cười, có lẽ In Guk luôn khiến mọi người bị ấn tượng khi làm việc cùng với anh, giờ Eun Ji cũng đang như vậy...

End Flashback.

Eun Ji thở dài. Lẽ nào là từ lúc ấy? Cô phải làm gì đây? Ji Yeon...và cả Hoya nữa, cô phải làm thế nào với hai người họ, cô phải làm gì với chính bản thân mình đây? Ngước nhìn khuôn mặt mình trong gương chiếu hậu, Eun Ji lại một lần nữa thở dài....

“Rengggg......renggggg”- Điện thoại của cô reo lên, là In Guk gọi

-“Eun Ji à, có đang bận không?”

-“Oppa, bận kinh khủng”

-“Ầy, đùa gì thế? Không phải em vừa ở studio ra sao?”- In Guk chụm tay ngó qua cửa kính ô tô của Eun Ji rồi cười toe-“Còn không mở cửa ra cho anh!”- Anh nháy nháy mắt với Ji

-“Con người này...”- In Guk đã đứng bên ngoài từ bao giờ khiến Eun Ji giật mình, cô hít sâu lấy lại vẻ bình thường rồi mở cửa chi In Guk, nghĩ lại, cô như thế này cũng chẳng khác gì Hoya cả...

“Cộp!”- Guk cốc đầu Eun Ji rồi nói-“Sao lại nói dối anh hả? Em không muốn gặp anh sao?”

-“Oppa....Vậy anh tìm em có chuyện gì?”

Guk xoa đầu, anh bỗng trở nên ngập ngừng-“Chuyện đó....tối hôm trước anh chưa nói....”- Guk dừng lại rồi nhìn sâu vào mắt Ji- "Chuyện là..."

-"Rốt cuộc anh đinh nói chuyện gì? Sao cứ ấp úng như vậy."

In Guk mân mê mép quần rồi bất chợt anh quay sang phía Eun Ji, cầm lấy bàn tay cô – “Anh yêu em. Em cũng biết tình cảm mà anh dành cho em đúng không? Anh vẫn đang chờ đợi câu trả lời của em”- Nói xong như trút được gánh nặng, Guk lén thở phào rồi cười thầm chờ đợi lời đồng ý của cô.

Anh không hề biết tâm trạng Eun Ji lúc này hoàn toàn trái ngược với anh, tim cô đập thình thịch khi nghe lời bày tỏ của Guk  rồi lại trĩu nặng.

Lời nói này cô cũng đã chờ đợi bao nhiêu lâu, cô đã nghĩ cô sẽ hạnh phúc như thế nào khi nhận được nó. Vậy mà, bây giờ, cảm giác của cô... Cô khẽ gỡ bàn tay anh ra

-“Oppa nói xong chưa? Vậy thì xuống xe đi, em có việc cần làm bây giờ”

-“Gì....gì cơ?”- Guk mở tròn hai mắt, còn chưa kịp định thần thì Eun Ji đã mở cửa đẩy anh xuống xe-“Này...này...em phải trả lời anh chứ...”

Eun Ji vừa thắt dây an toàn, vừa nói qua cửa kính ô tô trước khi phóng đi bỏ lại anh chàng Guk đứng ngẩn ngơ ở bãi để xe-“Em cần thời gian suy nghĩ, anh cứ biết thế nhá”

Tại nhà bố mẹ Eun Ji...

Bố Ji với mẹ Ji cứ đi đi lại  lại trong bếp, hai ông bà đang mở cuộc họp đột xuất lúc 10 giờ đêm. Vì sao ư? Vì cô con gái cưng của hai ông bà không nói không rằng phóng xe từ Seoul về Busan, về đến nơi rồi ngoài câu “Con đã về” thì im như con sò ngậm cát. Thế thì bảo sao ông bà không lo được cơ chứ. Bố Ji huých huých mẹ Ji:

-“Bà thấy không? Trông con bé hết sức phiền não”

-“Nó đã ngồi đấy xem lại Reply 1997 đến tập 10 rồi, 2 tập tiếp theo buồn lắm, mỗi lần có chuyện gì phải suy nghĩ là y như rằng con bé lại xem lại phim”

-“Liệu thằng đó có biết lí do không?”- Bố Ji xoa cằm ra vẻ nghĩ ngợi

-“Ông nói thằng nào cơ?”- Mẹ Ji ngơ ngác, rồi như hiểu ra, bà tét vào mông bố Ji một cái-“Sao lại gọi là thằng, ông nói con rể Guk chứ gì, thật là...”

-“E hèm...bà thử gọi cho nó xem nào”- Bố Guk ngó lơ

-“Được, được, để tôi gọi thử xem”- Và thế là mẹ Ji ngay lập tức rút máy gọi điện thoại cho con rể yêu quý

-“Con rể Guk à”

-“Dạ, con chào mẹ”

-“Con bé Eun Ji nó lạ lắm, con có biết nguyên do không?”

-“Trông cô ấy lạ lắm sao mẹ? Keke”- Guk bật cười, có lẽ cô ấy vẫn đang suy nghĩ về lời tỏ tình của anh, cô ấy nghĩ nghiêm trọng như thế sao?

Bên kia đầu dây, bố Ji cố ghé tai vào điện thoại mà chẳng nghe được gì, ông giật lấy máy từ tay mẹ Ji rồi hắng giọng:

-“Anh có biết chuyện gì xảy ra với con bé không?”

-“Dạ, có lẽ...có lẽ vì con vừa...tỏ tình với cô ấy ạ”- Guk vừa nghe thấy giọng bố Ji đang nằm cũng ngay lập tức bật dậy, vừa nói vừa cúi đầu

-“Anh nói sao? Tỏ...tình? Không phải hai đứa yêu nhau lâu rồi sao? Thế nó trả lời anh sao?”

-“Dạ, cô ấy bảo cần thời gian suy nghĩ ạ”

Bố Ji mỉm cười, câu này là ông hài lòng về con gái ông lắm. Đúng! Phải suy nghĩ thật kĩ mới được. Thế nhưng ông vẫn nghiêm giọng dò xét Guk-“Thế anh có thật lòng yêu con bé không?”

-“Dạ, tất nhiên rồi ạ. Con bảo đảm với bố”

-“Ai là bố anh hả?”- Bố Guk tuy nói thế nhưng ngữ điệu câu này có hơi lộ chút vẻ vui lòng, ông dịu giọng-“Để ta nói chuyện với con bé. Rồi. Cúp máy đây”- Ông vừa nói xong đã tắt máy khiến mẹ Ji bực bội vì không được nói chuyện với con rể liền đá cho ông mấy phát.

Vậy là nguyên do đã rõ, cuộc họp của Bố Ji với mẹ Ji cũng đi đến hồi kết. Mẹ Ji khi biết con rể Guk vừa tỏ tình với con gái thì vô cùng vui mừng, bà chẳng còn bận tâm nào nữa lên giường duỗi chân duỗi tay ngủ ngon lành luôn. Còn bố Ji thì lại khác, dù sao ông vẫn cảm thấy hơi lạ nên không sao ngủ được, ông lục đục đi xuống phòng khách ngồi cạnh Eun Ji

-“Vẫn chưa ngủ hả con?”

-“Bố...”- Eun Ji ngẩng lên rồi lại vô thức nhìn vào màn hình

-“Nghe In Guk nói...nó bày tỏ với con rồi”

Eun Ji ngẩng lên nhìn bố-“Bố biết chuyện này rồi sao ạ?”

-“Con gái, vẫn đang suy nghĩ sao? Thật lòng, bố đã rất lo. Khi hai đứa đóng phim cùng nhau, ta sợ, con bị cảm giác trong phim đánh lừa. Cảm giác đấy sẽ mất đi nhanh chóng. Thế nhưng Guk là người tốt con gái ạ, ta nghĩ thằng bé thật lòng với con. Dù sao, quyết định thế nào là ở con”- Bố Ji vỗ vai con gái

-“Bố, có chuyện này....con đang nhận một vai diễn. Vai diễn đó....mãi đến khi nhận được lời tỏ tình của người mình yêu mới biết rằng bạn thân của mình cũng yêu người đó. Nếu là biên kịch, bố sẽ viết tiếp thế nào hả bố?”

-“Mỗi người đều có một duyên phận con ạ. Nếu như hai người đã tìm thấy nhau trong cuộc đời này, thì có nghĩa là người thứ ba sẽ không xem vào được. Người bạn ấy, có lẽ vẫn còn chưa tìm thấy duyên phận của mình nên lầm tưởng thôi. Hai mảnh ghép phải khớp với nhau mới toàn vẹn được. Nếu là bố, không cần phải do dự nữa, cứ tiến tới thôi. Đâu khác có đó. Miễn sao không để phải hối hận là được con ạ”

Eun Ji chăm chú nghe những lời của bố, cô mỉm cười, dường như cô đã tìm thấy đáp án dành cho mình.

-“Cảm ơn bố”- Cô ôm chặt lấy ông...

Tác giả: Hss2105    Thời gian: 5-11-2012 05:46 PM
Giờ em mới đi học về cmt cho ss đây :X
Cảm xúc khi em đọc xong chap này là thấy thương Eun Ji quá, nếu một người mà vô tình nghe được những dòng cảm xúc ấy được thốt ra từ một người bạn thân, cảm giác nó rất là..là sao nhỉ, thấy giận dữ, muốn kìm nén, muốn giải tỏa, muốn bùng nổ. Eun Ji đã không làm thế, Eun Ji là một cô gái tốt ss ạ. Em đọc fic ss mà càng ngày mến Eun Ji * tội lỗi vì fic em làm Eun ji bị lu mờ huhuhuh *.
Mà Gukie đáng yêu nhỉ, tỏ tình thì Eun Ji thích thôi, nhưng chàng ơi, Eun Ji đang gặp khó khăn đấy. Ủng hộ nàng, tiếp sức cho nàng đi nào. Vì em không có bố nên em thấy Eun Ji được bên cạnh gia đình hạnh phúc em cảm thấy vui lây ss ạ. Bố của Eun Ji rất tốt, một người bố am hiểu và nhiều kinh nghiệm, luôn sẵn sàng truyền đạt sự sáng suốt cho con mình. Ước gì em cũng được như Eun Ji vậy. Có người bố như thế thì thật là tuyệt.
Eun Ji à, lắng nghe lời bố và thực hiện nó nhé. <3 Eun Ji Fighting!
Tác giả: minhyolee298    Thời gian: 5-11-2012 08:14 PM
Haizzz, những chàng trai cô gái của chúng ta....Họ cứ xoay vần mãi trong một tình yêu đơn phương hoặc tình yêu song phương chưa hoàn thiện. Ai cũng có những điều phải suy nghĩ, ai cũng phải buồn, ai cũng muốn có được người mình yêu nhưng ai cũng sợ phải làm tổn thương người khác. Mối quan hệ vương vào cả tình yêu và tình bạn là mối quan hệ khó khăn nhất.

Chẳng phải mỗi mình Ji Yeon phải chịu khổ khi chôn chặt tình cảm của mình suốt bao nhiêu năm mà Eun Ji cũng không sung sướng gì khi vô tình biết được điều mà đáng ra Ji không nên biết. Sự dằn vặt lớn nhất là khi Eun Ji không thể hét toáng lên với Guk là "Em cũng thế, em cũng có tình cảm với anh". Cái ngày có lẽ đã đợi rất lâu lại đến vào một thời điểm không thích hợp.

Đừng dừng lại ở đây nhé ss, em đã mường tượng ra quyết định của Ji nhưng em vẫn chờ đợi một bất ngờ xinh đẹp nào đó. Cả bốn người, họ đã phải khổ quá nhiều, dằn vặt mệt mỏi quá nhiều trong tình yêu rồi. Cho họ được hạnh phúc viên mãn sẽ giống như trao món quà xứng đáng cho những người biết yêu, biết hy sinh cho tình yêu và được yêu nữa.

Chà, Ji và Guk, hai bạn đáng yêu quá đi cái lúc
“Oppa, bận kinh khủng”

-“Ầy, đùa gì thế? Không phải em vừa ở studio ra sao?”- In Guk chụm tay ngó qua cửa kính ô tô của Eun Ji rồi cười toe-“Còn không mở cửa ra cho anh!”

Mỗi tội, đoạn tỏ tình nên để chậm hơn một chút, cho Guk lúng túng ngập ngừng hơn một chút ss ah. Xong rồi Ji thấy vậy lại giục giã nói đi thế là chàng hít một hơi, nhìn sâu vào mắt nàng và nói một cách rất chân thành. Đó, em nghĩ như vậy đoạn này sẽ có ý nghĩa hơn. Ah, và đoạn sau nên để Ji nghĩ ngợi một chút đã để Guk chờ đợi câu trả lời rồi hẵng đẩy xuống xe. Em nghĩ thế :D

Mẹ Ji đáng yêu. Công nhận, gọi con rể ngọt xớt. Xong xuôi yên tâm là lại đi ngủ luôn mà chả nghĩ ngợi gì. Bố Ji cũng có phong thái rất nghiêm khắc kiểu hóm hỉnh. ;)) Cách triết lí của bố Ji đúng kiểu một người từng trải mới có thể nghiệm ra điều đó.

Đây chưa phải kết thúc đúng không ss? Mạch truyện đang chùng xuống rồi nên em sẽ chờ chap sau để đoán đợi xem còn một bất ngờ nào nữa.  ss cố lên, em chờ nhé!!! :x :)
Tác giả: hoathachthao28    Thời gian: 10-11-2012 07:56 AM
Chapter 7 (end)

PHÍA CUỐI SỢI CHỈ ĐỎ....

Phần 1

Tin tức năm 2017

Chương trình WGM bị tẩy chay kịch liệt

Đài tvN xác nhận drama tiếp theo với sự tham gia của cặp đôi “................ từ từ đã nhé^^

Những lời khuyên của bố khiến Eun Ji như được tiếp thêm sức mạnh. Đối với Ji Yeon, có lẽ cô đã tìm ra cách....Giờ là lúc cô phải tự tin với những quyết định của chính mình. Nghĩ vậy, Ji nắm chắc tay lái. “Đến lúc rồi, Hoya oppa à,...”- Cô tự nhủ.

Seoul vẫn đông vui và nhộn nhịp như vậy, ngay cả khi thời tiết đang giá lạnh thì những gì ta thấy đều là khung cảnh ấm áp của những người yêu nhau. Tay trong tay, vai sát vai...Ji Yeon chọn một góc khá vắng người trong nhà hàng, cô tự rót đầy chén rượu cho mình rồi lại mãi ngây người ra nhìn nó. Cô đang ở trong một đống lầy mà không thể nhấc chân ra được, cô không cảm thấy lo lắng vì thầm yêu Guk mà vì Hoya đã phát hiện ra chuyện đó. Lo lắng Hoya sẽ nghĩ gì về mình khiến cô bứt rứt không yên. Anh ấy là một trong những người bạn tốt của cô, cả Eun Ji cũng vậy, cô không hề muốn phá vỡ đi tình bạn đã có. Nếu như là Hoya mà Ji Yeon biết, anh chắc chắn sẽ không hé nửa lời về chuyện này với Eun Ji, như thế cô lại càng thấy khó chịu hơn. Cô cảm thấy mình yếu đuối và giống như kẻ phạm tội vậy. Lẽ nào yêu là sai sao? Ji Yeon uống cạn chén rượu trong tay. Phải. Sao lại là sai chứ? Cô sẽ nói hết tất cả. Vậy mới là Ji Yeon.

“Cộc cộc...”- Hoya đang thu xếp hành lí thì nghe có tiếng gõ cửa. Có lẽ là In Guk hyung. Anh có hẹn với Guk nhưng không ngờ anh ấy lại đến sớm vậy.

-“Anh ấy đến sớm vậy sao?”-Hoya nhìn đồng hồ rồi rảo bước ra cửa

“Cạch”- cánh cửa mở ra nhưng phía sau lại không phải là người mà Hoya nghĩ, đó là Eun Ji

-“Eun Ji à?”- Hoya nhìn đầy ngạc nhiên- “Em đến có việc gì vậy?”

-“Anh không định mời khách vào nhà sao?”- Eun Ji tự động bước vào bên trong

Trong phòng khách rộng, mọi thứ trống trải, một chiếc vali to đặt ở góc phòng, Eun Ji nhìn nó rồi quay lại nhìn Hoya

-“Chiếc vali này là gì vậy oppa? Anh định đi đâu à?”

-“À, cái đó”- Hoya mỉm cười-“Anh định đi du lịch đâu đó, lịch trình mấy tháng tới cũng không bận rộn”

-"Sao lại không bận rộn? Vậy còn WGM?"

-"À, cái đó... anh hủy bỏ lịch trình rồi"

Eun Ji nhìn nụ cười gượng gạo của Hoya, cô biết khi nào anh sẽ nở nụ cười ấy. Giờ anh ấy có lẽ cũng đang cảm thấy vô cùng khó xử trước mặt cô. Nhưng Eun Ji đã quyết định, và một khi muốn làm điều gì, cô nhất định sẽ không chạy trốn. Cô không thể để mọi thứ xung quanh mình rối tung lên như vậy, cô cũng không muốn những người bạn mà cô yêu quý nhất vì cô mà trở nên hồ đồ, vì cô mà cảm thấy có lỗi. Thay vì thế, họ nhất định phải nhận được hạnh phúc. Eun Ji bước đến bên cửa sổ, ánh nắng nhạt của mùa đông nhẹ nhàng chiếu lên mái tóc cô. Cô hít sâu rồi quay lại nói với Hoya

-“Oppa, em đã biết hết mọi chuyện rồi. Ji Yeon...và Guk oppa. Anh...vì vậy mà anh định chạy trốn sao?”

-“Em...”- Hoya ngước nhìn Eun Ji đầy bối rối

-“Oppa là người như vậy sao? Luôn chạy trốn cảm xúc của mình, đó là cách của anh sao?”- Eun Ji vẫn nhìn chăm chăm vào Hoya

-“Vậy em nghĩ anh có thể làm sao? Cô ấy không yêu anh”- Hoya cười nhạt

-“Anh nghĩ cô ấy có thể sẽ yêu anh sao? Cô ấy có biết tình cảm mà anh dành cho cô ấy không?”- Eun Ji bước đến bên Hoya-“ Không đâu oppa ạ, cô ấy sao có thể biết khi anh không nói cho cô ấy biết. Mỗi người đều có duyên phận của mình, nếu thực sự hai người là duyên phận của nhau mà anh lại không để cô ấy tìm thấy anh. Nếu như vậy, Ji Yeon sẽ mãi đi lạc đó. Anh không cảm thấy có lỗi khi làm vậy với cô ấy sao?”

-“...”

-“Dẹp hết đống đồ này đi được không oppa, anh hãy bày tỏ đi. Không phải vì em ích kỉ. Em...In Guk oppa cũng đã ngỏ lời với em rồi....Anh cứ định giữ im lặng mãi như vậy sao?”- Nước mắt lăn dài trên khuôn mặt Eun Ji, con người ngốc ngếch này, anh vẫn không hiểu những gì cô đang nói sao?

Hoya lau nước mắt cho Eun Ji rồi nhẹ nhàng ôm lấy cô. Eun Ji là như vậy, cô vẫn luôn mạnh mẽ và chân thành như lần đầu anh gặp. Là cô em gái nhỏ mà Hoya yêu quý, có lẽ anh cần phải mượn tạm một chút sức mạnh này nơi cô.

-“Đừng khóc nữa nào, em nói phải....anh không thể ngốc mãi được...”

-“Vậy giờ anh tính sao?”- Eun Ji lau khô nước mắt nhưng vẫn còn sụt sịt

-“Sẽ có cách thôi”- Hoya nháy mắt với Ji

-“Anh sẽ không đi đâu nữa chứ?”- Eun Ji liếc qua cái vali nơi góc nhà

-“Vẫn đi chứ, oppa mua vé rồi, không đi cũng phí”

-“Oppa, giờ này anh còn đùa được sao? Vậy còn Ji Yeon...”

-“Em không cần lo chuyện đó, chỉ cần chia cho anh chút sức mạnh của em nào!”- Hoya nói rồi đặt tay lên đầu Eun Ji nhắm chặt mắt lại y như đang thu thập năng lượng.

-“AAAA, Thật là...OPPA!”

-“Đúng, lúc giận dữ là năng lượng mạnh nhất này”- Hoya bật cười- “Em nói Guk hyung bày tỏ với em rồi hả? Vậy em trả lời anh ấy sao?”

-“Em vẫn chưa trả lời”- Eun Ji thở dài

Hoya nhìn đồng hồ-“Vậy có lẽ bây giờ là lúc trả lời anh ấy rồi đấy, hôm nay anh và Guk hẹn nhau đi ăn ở Star Restaurant, em biết chỗ đó đúng không, đi thay anh nhé!”- Hoya mỉm cười-“Giờ anh phải xếp đồ, chiều mai anh phải bay rồi”

-“Anh vẫn định đi du lịch lúc này sao?”- Eun Ji không hiểu nổi Hoya

-“Ừm. Đừng lo lắng nhé, anh nói đã có cách mà”- Hoya đẩy Eun Ji ra khỏi cửa rồi chậm rãi bước đến mở ngăn kéo, anh cầm chiếc nhẫn trên tay rồi mỉm cười

-“Ji Yeon, xin lỗi vì anh đến muộn...”

Eun Ji bị Hoya làm cho mơ hồ, cô không hiểu chuyện gì đang xảy ra nữa. Nhưng thôi, cô nghĩ nên để mọi chuyện theo cách của Hoya đi, cô cũng không phải thần Cupid, có lẽ, mọi việc của cô nên dừng ở đây thôi. Nói đến Cupid, giờ chuyện của cô cũng còn chưa đâu vào đâu nữa, anh chàng của cô hôm qua không hề đến cuộc hẹn. Cô đã ngồi chờ ở nhà hàng cả tiếng đồng hồ và gọi cho anh biết bao lần nhưng đều không được. Sau đó vì lịch quay show nên cô không thể gặp anh.

-“ Anh làm sao vậy hả?”- Eun Ji nhìn vào màn hình điện thoại mà mắng thầm ai đó khiến cô vô cùng lo lắng.

-“Eun Ji à, phần của em quay xong rồi, có cần tẩy trang không?”- Chị stylist ân cần hỏi Ji

-“Dạ, dae, chị tẩy trang đi ạ”- Ji giật mình ngẩng lên nhưng rồi nha chóng mỉm cười với chị ta

-“Mà Ji Yeon cũng đang nghỉ ở phòng bên cạnh đấy, cô ấy sắp bắt đầu quay thì phải. Hai người thân với nhau phải không? Thích thật đấy”- chị stylist bắt đầu thao thao bất tuyệt

-“Dạ”- Ji lại bắt đầu nghĩ ngợi, cô nhìn đồng hồ, Hoya sẽ bay chuyến 4h chiều, giờ là 3h20 rồi. Không lẽ...

-“Xong rồi em nhé!”

Cuối cùng cũng không đừng được, Eun Ji gõ cửa phòng nghỉ của Ji Yeon, nhưng còn chưa kịp vào thì phía sau cánh của, Ji Yeon bất ngờ bước ra, sắc mặt vô cùng kì lạ

-“Ji Yeon...cậu sao vậy?”- Eun Ji kéo tay Ji Yeon

-“Mình....Eun Ji...mình có chuyện phải nói với cậu. Nhưng không phải bây giờ. Giờ mình đang rất vội. Hoya oppa...cậu biết giờ anh ấy đang ở đâu không?”- Ji Yeon vội vàng hỏi Eun Ji

-“Sao? Hoya...”- Eun Ji thoáng chút ngạc nhiên nhưng rồi nhanh chóng đáp lại –“ Giờ có lẽ anh ấy đang đến sân bay rồi, sân bay In Choen, anh ấy bay chuyến 4h đấn Singapore”

-“Mình biết rồi”- Ji Yeon ôm Eun Ji một cái thật chặt-“Cám ơn cậu!”- rồi nhanh chóng lao vụt đi

Eun Ji vẫn đứng ngây người ra đó chả hiểu chuyện gì, sao Ji Yeon lại gấp gáp tìm Hoya như vậy? Rồi như chợt nhớ ra điều gì, mắt cô sáng lên lấp lánh, lẽ nào đây là chuyện bí mật của Hoya oppa? Rốt cuộc anh ấy đã làm gì vậy? Eun Ji cũng không mất nhiều thời gian để tìm hiểu chuyện đó, vì ngay sau đó manager của Ji Yeon hớt hơ hớt hải chạy ra, vừa nhìn thấy EunJi, anh ta đã ngay lập tức hỏi

-“Eun Ji, em có thấy Ji Yeon đâu không? Sắp đến giờ quay rồi mà không thấy cô ấy đâu cả. Lúc nãy, sau khi nhận được một lá thư của Hoya thì đã rất lạ rồi, giờ thì không thấy đâu nữa”

-“Thư ư?”- Eun Ji bật cười, cô vỗ vai anh chàng manager-“Oppa, có lẽ anh nên hủy show này của Ji Yeon và đi xin lỗi PD đi là vừa, cậu ấy sẽ không quay về nhanh đâu.”- Vậy là chuyện của Ji Yeon đã xong, Eun Ji phẩy tay, vừa đi vừa nhảy, nhưng rồi cô bỗng dừng lại, còn chuyện của cô nữa cơ mà? Giờ cô phải đi gặp In Guk ngay thôi...

Ji Yeon đang đứng giữa biển người mênh mông ở sân bay In Choen,trong tay cô nắm chặt một vật. Chỉ còn 5 phút nữa để cô tìm Hoya, vậy mà cô vẫn chưa thể xác định phương hướng. Vì sao cô cứ mãi lạc lõng giữa cuộc đời này như vậy?

“Ji Yeon, cuối cùng anh vẫn không đủ khí khái để có thể đường đường chính chính nói những lời này trước mặt em. Có lẽ đối với em, anh chỉ là một người bạn nhưng với anh, vị trí của em luôn là như vậy.

Anh biết hàng rào gai mà em đặt quanh mình nhưng lại không nhìn thấy thứ em giấu sau gai nhọn ấy... Mỗi ngày nhìn thấy em như vậy, cho đến khi anh biết mọi điều.....Ji Yeon, sao em lại tự trói buộc trái tim mình bằng dây xích nặng nề như vậy. Tình yêu ấy, sao em lại mệt mỏi và cô đơn theo đuổi nó như vậy? Và anh...anh tự hỏi đến khi nào anh mới có đủ can đảm thổ lộ tình cảm dành cho em bấy lâu nay? Tại sao anh lại chỉ đứng im lặng và nhìn em? Anh sẽ không trách em đâu, vì chính anh cũng ngốc ngếch như em mà thôi.

Chiếc nhẫn này, chắc em không còn nhớ nó nữa nhưng đối với anh nó luôn là báu vật. Đó là chiếc nhẫn chính tay em đeo cho anh, tình cảm anh dành cho em cũng đã ở bên anh giống như chiếc nhẫn này. Cả hai chúng ta đều quá mệt mỏi vì cô đơn rồi Ji Yeon ạ. Tình cảm đơn phương ấy, có lẽ nên từ bỏ thôi... Như thế, trái tim cũng sẽ cảm thấy nhẹ nhàng hơn.
Anh vẫn sẽ chờ em....cho đến khi em sẵn sàng đón nhận anh, khi đó, hãy để anh đến bên cạnh em.”

Dòng người vẫn đang ngược xuôi, một số người nhận ra Ji Yeon bắt đầu vây quanh cô, càng lúc, cô càng không thể bước đi nữa. Cô phải làm sao với vận mệnh đây?

“Pính poong...”- Eun Ji ngó nghiêng trước cửa căn hộ của In Guk, hôm nay dù có chuyện gì xảy ra, cô cũng phải gặp Guk cho bằng được. Cuối cùng cánh cửa cũng mở ra, nhưng vừa nhìn thấy cô, Guk đã lạnh lùng đóng cửa lại.

-“Yah, anh sao vậy? Mở cửa ra đi, mở cửa ra! In Guk!”- Eun Ji đập cửa ầm ầm. Sao Guk lại xử sự với cô như vậy, có chuyện gì với anh ấy vậy?

P/s: Một bí mật nhỏ xinh vào phút cuối dành cho em Hyo nhé ;))

Tác giả: jenny28    Thời gian: 10-11-2012 08:03 AM
End fic rồi sao hở ss :(( em mới vừa tham gia diễn đàn thôi nên giờ mới cmt cho ss đây
ss thứ lỗi cho em nhé, trước giờ đọc mà không vào thấy có lỗi với ss quá.
Khúc đầu thương cho Hoya quá ss ạ, anh ấy buồn, xót ghê cơ. Em cũng thắc mắc khúc cuối fic nhé.
Sao Gukie không mở cửa cho Eun Ji? Có chuyện gì thế? Chuyện gì xảy ra thế????
Vậy là còn fic khác nối tiếp k ss ??? hix
Tác giả: Hss2105    Thời gian: 10-11-2012 08:55 AM
Vậy là Ji yEON cố gắng tìm lại Hoya, ng` cô yêu và Hoya thì lại có tâm trạng quá là sao nhỉ ..
Cậu ấy không dũng cảm để thú thật với Ji Yeon hết lòng của mình và Ji yEON thì có quá trễ để đuổi kịp Hoya giữa rừng người như thế? Tội Hoya quá ss ạ, đọc mà buồn cho anh. Anh mạnh mẽ hơn 1 chút thì biết đâu ..
Eun Ji với Guk là sao thế ss ? Em không hiểu ss ạ. Sao Guk không trả lời Eun Ji mà để cô ấy đập ầm ầm cửa như thế? Hay là Guk không có ở đó ạ?
Tác giả: minhyolee298    Thời gian: 10-11-2012 11:14 AM
Có phải cái "kem đánh răng" ss viết cho em không? :o :o ;))

Vừa nhìn thấy END đã hơi buồn vì đã sắp hết rồi, nhanh quá. Nhưng lúc đọc hết chẳng hiểu sao lại chưng hửng chưa ra đầu ra đũa. Kéo lên nhìn lại hóa ra là Part1. Tức là còn part2 nữa. Làm em giật cả mình. :)))

Hoya đẩy Eun Ji ra khỏi cửa rồi chậm rãi bước đến mở ngăn kéo, anh cầm chiếc nhẫn trên tay rồi mỉm cười

Nhẫn, cái nhẫn, cái nhẫn.....cứ nhắc đến cái nhẫn là em lại xốn xang cả người. *nhảy múa*
Đọc xong part 1 thì em phải thú nhận một điều với ss là em đổ bật cả rễ với Hoya rồi. Trời ơi, người đâu cool quá vậy. Cái cách không đủ dũng cảm thú nhận tình cảm trực tiếp mà lại viết thư với những lời lẽ động lòng người thế kia thì nếu em là Ji Yeon, Hoya có bay đi rồi em cũng mua vé bay theo mà tìm cho bằng được ý. Hư hư....Hoya ah~~~~~

Cơ mà Eun Ji khóc. Cũng hơi buồn. Cái con người cứng đầu mạnh mẽ mà cũng yếu đuối ghê. Tại sống tình cảm quá đây mà. Nhưng nhờ thế mà lại thấy được sự thân thiết của Hoya với Eun Ji. Em thích kiểu như vậy, không yêu đương, chỉ là bạn tốt, chăm sóc nhau như những người bạn, người anh em tốt, thân thiết. Cái này cũng đáng ngưỡng mộ không kém gì những tình yêu đơn phương song phương của các nhân vật chính.

Bạn Guk đang có chuyện gì vậy? :o Ji làm bạn ý dỗi thật rồi sao? Kiểu này là không ổn. Quá là không ổn. Nhưng mà thôi, cold boy một chút xong Ji sẽ cuống hết cả cuồng lên như vậy thì chắc trong lòng bạn Guk cũng đang nhảy tango vì sướng ý chứ. Theo tình tình chạy, trốn tình tình theo. Cái thế giới yêu đương nó phức tạp vậy đó.

hị hị. Trả lời xem nào, p.s có phải viết cho em không? Vì thấy cả nhà chả ai tên giống mình nhưng dạo này bận quá nên không biết Hội có mem mới, fic có reader mới nào không nữa. :(

ss..cố lên ^^. không phải nói ss cũng biết là em sẽ chờ nhé. Hix, theo đến cùng luôn, đuổi không đi luôn. Dù sắp ending nên cũng hơi hụt hẫng tý nhưng em vẫn rất hóng những cái "....." kia là gì. :D
Tác giả: hoathachthao28    Thời gian: 11-11-2012 12:02 AM
Chapter 7

PHÍA CUỐI SỢI CHỈ ĐỎ

Phần 2

“Yah, Seo In Guk! Anh có mở cửa ra không vậy? Anh làm sao thể hả?”- Eun Ji vẫn ra sức đập cửa, cô không hiểu nổi thái độ của anh chàng này, lẽ nào hôm trước vì cô quá lạnh nhạt khi anh ngỏ lời nên giờ anh ấy giận cô chăng? Con người này sao lại nhỏ mọn quá như vậy hả? Chỉ vì cô cần thời gian suy nghĩ thôi mà, sao có thể vì thế mà đến điện thoại của cô cũng không nghe, giờ cô đến tận nhà còn không ra mở cửa. Rõ ràng hôm nay cô đã đến tận đây để trả lời anh, vậy mà anh không cho cô cơ hội nói lấy nửa lời

-“Nếu anh không mở, em sẽ ngồi đây luôn đấy!”- Eun Ji hạ quyết tâm nhất định phải nói chuyện với In Guk cho bằng được, cô ghé tai vào cánh cửa nghe ngóng, bên trong không chút động tĩnh. Bỗng cửa bật mở khiến cô giật mình muốn ngã ngửa.

-“Giữa chúng ta không có gì để nói cả, giờ anh không muốn gặp em. Hãy về đi!”- Guk nói rồi lạnh lùng bước qua Ji đi vào thang máy.

Thái độ của anh khiến Eun Ji sững sờ, cô cứ đứng chôn chân ở đó dù cho thang máy đóng lại đã lâu. Rốt cuộc chuyện gì đã khiến anh trở nên như vậy? Nếu như đang đùa cô thì anh quả thực là quá đáng rồi đó. Được, cô cũng không cần cố đấm ăn xôi làm gì, nghĩ thế, cô quay lưng bước đi không thèm ngoảnh mặt lại. Nhưng trong lòng cô, nỗi buồn xen ẫn với nghi hoặc cứ mãi dâng lên...

“Renggggggg...rengggggg”- Điện thoại trong tay Eun Ji rung lên, là Ji Yeon gọi, Ji mau chóng bắt máy

-“Ji Yeon à, thế nào rồi, cậu có gặp được Hoya oppa không?”

Đầu bên kia im lặng hồi lâu, cuối cùng Ji Yeon cũng đáp lời cô-“Không kịp Eun Ji à. Giờ cậu ở đâu? Mình có chuyện muốn nói với cậu”

-“Ừm, vậy đến chỗ cũ nhé!”- Eun Ji cúp máy, mệt mỏi bước đi. Rốt cuộc vẫn chưa đâu vào đâu cả, cô bắt đầu cảm thấy chán nản mọi chuyện rồi. Tất cả...tất cả....

Chỗ cũ mà Ji Yeon và Eun Ji hẹn là một quán cà phê nhỏ khá yên tĩnh, Ji Yeon, Eun Ji, IU và cả Suzy vẫn hay tụ họp ở đây để nói đủ thứ chuyện, cả 4 người mỗi khi có chuyện vui, chuyện buồn hay lúc tự kỉ đều có thể tìm đến đây giãi bày. Eun Ji vừa bước vào đã thấy Ji Yeon ngồi ở góc quen, giờ cô đang buồn nhưng có lẽ Ji Yeon còn sầu hơn cô nữa, cô phải mạnh mẽ hơn mới được, nghĩ vậy Eun Ji hít sâu một hơi rồi bước đến

-“Cậu đến rồi hả?”

-“Ừm, mình đến lắng nghe cậu nói đây, hôm nay mình nguyện làm sọt rác của cậu đấy, có gì thì trút vô nào”

-“Mình có cả một đống luôn!”- Ji Yeon bật cười vì câu nói đùa của Eun Ji nhưng rồi lại thở dài, cô cũng không biết phải bắt đầu từ đâu nữa...-“Eun Ji à...Mình xin lỗi cậu. Mình....và In Guk oppa, đối với anh ấy...mình...”

-“Mình biết cậu định nói gì, thực ra mình đã vô tình biết được chuyện cậu và In Guk oppa rồi”

-“Cậu...đã biết rồi sao? Đừng hiểu nhầm, mình...hoàn toàn chỉ là mình đơn phương thôi. Gukkie, anh ấy chỉ yêu mình cậu mà thôi”

-“Chuyện đó giờ không quan trọng”- In Guk và cô còn đang...-“Quan trọng là hôm nay mình sẽ lắng nghe cậu, toàn bộ”- Eun Ji đưa tay nắm lấy bàn tay Ji Yeon

-“Mình thật ngu ngốc, Eun Ji à. Mình không biết sao nữa, chỉ trong phút chốc mình chợt nhận ra, có lẽ hoàn toàn đều là sự lầm tưởng. Đối với Guk oppa, có lẽ đó chỉ là vì mình ghen tị với cậu. Mình nhận ra...bấy lâu nay quả thực mình đã quá mệt mỏi rồi. Mình còn vô tình khiến Hoya oppa đau khổ, mình thật vô dụng”

-“Đừng tự trách mình như vậy, cậu không có gì sai cả..”

-“Nhưng bây giờ mình phải làm sao với Hoya oppa đây Eun Ji?”

-“Đừng để những cảm xúc lầm tưởng một lần nữa đánh lừa cậu, tớ nghĩ Hoya đang dành cho cậu và cả anh ấy một cơ hội thật sự. Hãy suy nghĩ thật kĩ nhé Ji Yeon!”

-“Cám ơn cậu, Eun Ji à. Mình phải làm gì để báo đáp cậu đây”

-“Báo đáp gì chứ, chúng ta là bạn tốt mà, không phải sao? À..thực ra thì, có chuyện cậu có thể làm đấy...”- Eun Ji chợt nhìn Ji Yeon bí hiểm

Từ đầu đến giờ khiến mọi người khó hiểu chuyện In Guk rồi phải không? Giờ chúng ta sẽ tìm hiểu chuyện này nhé, cùng lội dòng thời gian nào, cũng lâu rồi không lội ha ^^

Retzzz..retzzz...zzz

>> 8.00 AM hôm qua, trước cửa nhà Hoya...

In Guk xỏ tay vào túi quần ngắm lại mình trong thang máy rồi lại tự cười mình, đi ăn cùng với Hoya mà anh cũng phải ăn diện thế này sao.Có lẽ cũng tại tâm trạng anh vẫn đang phấn khích vì cuộc gọi của “bố vợ” đêm qua. Eun Ji đang suy nghĩ rất nghiêm túc về chuyện của cô ấy và anh, điều này khiến anh vui vẻ cười không ngậm miệng được. Thế nên anh hào phóng đến thẳng nhà đón Hoya đi ăn cùng luôn. Nhân tiện, lát nữa sẽ khoe với Hoya chuyện này, haha

Thế nhưng vừa ra khỏi thang máy, anh đã thấy Eun Ji đi vào căn hộ của Hoya. Gì thế này, Hoya định bí mật dàn xếp cho anh và Eun Ji sao? Cậu nhóc này thật là... In Guk chậm rãi bước đến.

Cửa không khóa, anh có nên vào không nhỉ? Nếu để giữ sự bất ngờ, có lẽ anh nên đến thẳng nhà hàng luôn nhỉ. In Guk mỉm cười quay lưng bước đi nhưng rồi âm thanh đằng sau cánh cửa khiến anh không thể rời đi

-“Dẹp hết đống đồ này đi được không oppa, anh hãy bày tỏ đi...Không phải em ích kỉ...In Guk oppa cũng đã ngỏ lời với em rồi, anh định cứ mãi giữ im lặng như vậy sao?”

Tim In Guk đập thình thịch, tai anh cũng đang ù đi, Eun Ji cô ấy đang nói gì vậy? Anh không kìm được mình, đưa tay hé mở cánh cửa. Và rồi, cảnh tượng bên trong khiến anh hoàn toàn chết lặng!

Hoya đang ôm cô ấy, Hoya đang ôm lấy Eun Ji và đưa tay lau những giọt nước mắt của cô ấy...Chuyện này...In Guk không còn đủ can đảm nhìn tiếp nữa, anh nhẹ nhàng quay lưng bước đi.

Như vậy nghĩa là, Eun Ji và Hoya, giữa bọn họ... In Guk lắc đầu thật mạnh, anh bước xuống cầu thang một cách vô thức.

Hóa ra là như vậy..cô ấy suy nghĩ lâu như vậy không phải vì anh mà vì cô ấy đã có tình cảm với người khác. Vậy là chỉ có mình anh vẫn luôn yêu cô thôi sao?

Cũng đúng, In Guk tự cười mình, trước giờ đã bao giờ cô nói yêu anh đâu. Trong khi đó, giữa cô và Hoya luôn thân thiết, dù thế...tại sao lại là Hoya cơ chứ, tại sao lại là cậu ta? In Guk giơ tay đấm mạnh vào bức tường trước mặt, bàn tay đau nhưng có lẽ sẽ khiến anh tỉnh táo hơn

In Guk....mày bị điên thật rồi...Chỉ là mình mày thôi...

Vậy là mọi người đã hiểu mọi chuyện rồi chứ? Giờ chúng ta quay lại hiện tại thôi nào...

>> Quán ăn Nhật, 8.00PM....

Eun Ji gõ nhịp tay trên mặt bàn lo lắng, cô không thể hiểu chuyện gì đang xảy ra giữa mình và In Guk nên nhờ Ji Yeon hẹn gặp anh ở đây. Liếc nhìn đồng hồ, đã hơn giờ hẹn hai phút rồi, cô càng sốt ruột gõ tay,..

“Xạch”- cuối cùng cửa cũng mở ra, In Guk bước vào nhưng vừa nhìn thấy cô, nụ cười trên khuôn mặt anh đông cứng lại. Trái tim anh khẽ rung lên, anh nhanh chóng quay lưng bước đi thật nhanh

-“Guk oppa..”- Eun Ji ngỡ ngàng 2 giây nhưng rồi cô nhanh chóng đuổi theo In Guk

Ngay khi anh vừa ngồi vào ô tô, cô cũng nhanh chóng mở cửa ngồi lên, còn nhanh nhẹn đưa tay khóa cửa và thắt dây an toàn, xong đâu đấy rút chìa khóa xe nắm chặt trong tay

-“Em sẽ cố thủ ở đây, cho đến khi anh nói rõ cho em biết mọi chuyện.”

-“Em xuống xe đi, khi anh còn nhẹ nhàng nói chuyện”

-“No Never!”- Đáp lại anh Ji cũng cương quyết không kém

Guk cười nhạt-“Rốt cuộc, em định làm gì hả? Nếu như đối với em, anh không là gì hết cả thì tại sao em lại cứ gây cho anh những ảo giác như vậy hả? Sao em lại để cho anh có những kỉ niệm về em, để cho anh dần khắc ghi em trong trái tim rồi lại khiến cho anh trở thành thằng ngốc như vậy? Anh không phải con rối trong tay em. Xin em...đừng như vậy nữa”

-“Oppa, anh nói gì vậy? Em chưa bao giờ làm như thế với anh cả, còn nữa, đối với em không phải...anh không phải không có ý nghĩa gì...”

-“Chẳng phải em yêu Hoya sao? Hôm trước chính mắt anh đã thấy hai người trong căn hộ của cậu ta. Vì anh đã ngỏ lời với em trước nên em mới lo lắng thúc giục cậu ta, không phải thế sao?”

-“Anh...”- mặt Ji dài ra, cô nhớ lại rồi dần hiểu mọi chuyện, cô bật cười rồi tháo dây bảo hiểm quay sang đặt một nụ hôn thật sâu lên môi In Guk, mặc kệ anh chống trả, cô dùng hết sức hôn anh, cuối cùng khi In Guk bắt đầu đáp lại, Ji dừng lại rồi nhìn sâu vào mắt Guk

-“Đồ ngốc nhà anh! Như vậy còn chưa hiểu lòng em sao?”

Guk lúc này vẫn đang ngơ ngác, Eun Ji cô ấy đang làm gì vậy? Vậy là sao?

-“Đúng là em thúc giục Hoya oppa bày tỏ, nhưng là bày tỏ với Ji Yeon, anh không biết anh ấy yêu thầm Ji Yeon lâu lắm rồi sao?”

Mặt Guk càng đần hơn, anh suy nghĩ lại mọi chuyện rồi cuối cùng khi hiểu ra anh ồ lên một câu, rồi quay sang Ji-“Nhưng chuyện đó thì liên quan gì đến chuyện anh ngỏ lời với em?”

Ji nhìn vào mắt Guk, nở một nụ cười bí hiểm rồi nói-“Có đấy, nhưng anh không biết được đâu ^^”

-“Thì ra là như vậy, aerrr anh đúng là ngốc mà, nhưng...”- Guk lại chợt phát hiện ra điều gì-“Vậy...vừa rồi...em, như vậy...em với anh...”

-“Chà cái anh chàng này”- Eun Ji tặc lưỡi, không ngờ lại chậm hiểu như vậy, cô đành tặng cho anh một “liều thuốc” giúp máu lên não nhanh hơn vậy.

Đúng vậy, cô cũng yêu anh, nhưng cô sợ nếu nói ra quá sớm tình yêu này sẽ sớm nở chóng tàn thế nên cô luôn im lặng coi như không biết thứ tình cảm ấy. Cô bên anh suốt 5 năm qua nuôi dưỡng và vun đắp hạt giống ấy và đợi ngày nhận trái chín ngọt ngào.

Có lần cô đã nói cô thích nhất một cảnh trong Reply 1997 đúng không? Đó chính là cảnh nói về sợi chỉ đỏ vô hình gắn kết duyên phận, cô đã buộc vào tay anh đầu kia sợi chỉ của mình để rồi dù cho nó có rối tung lên đến thế nào. Cô biết, sau cùng, anh và cô vẫn sẽ tìm thấy nhau....ở phía cuối sợi chỉ đỏ.

-"Eun Ji, chúng ta kết hôn nhé"- CHà, lần này có vẻ Guk tỉnh ra thật rồi

-"Vậy còn show WGM thì sao hả anh?"- Ji bối rối

-" Em không biết phải làm sao hả? Hủy thôi, chúng ta là vợ chồng bá đạo mà, keke"

-"Aigoo~ Con người này"

>>Singapore

Hoya mở cửa sổ hít sâu lấy không khí trong lành, cảnh đẹp và không khí yên tĩnh khiến lòng anh thấy bình yên lạ, anh mỉm cười rồi bật nguồn điện thoại.

Tin nhắn dầu tiên và duy nhất của Ji Yeon

-"Này anh chàng nhát gan! Có lẽ em sẽ dành cho anh một cơ hội chăng? Nhưng em không muốn vội vàng để rồi lầm tưởng nữa. Trước hết, hãy tham gia vào dự án này cùng em nhé."

Và vậy là cặp đôi mới cho drama của tvN đã được xác nhận, đó là Hoya và Ji Yeon. Liệu.....

-"Họ định bắt chước chúng ta đây mà"- Eun Ji và In Guk cùng nhau gật gù trước màn hình TV

-"Mà này, Eun Ji, anh nhớ ra một chuyện, em vẫn chưa nói cho anh biết first kiss của em thực sự trao cho ai vậy?"- Guk quay sang nhìn Ji chờ đợi, thực sự anh thắc mắc điều này rất lâu rồi

-"Chỉ cần biết nụ hôn cuối cùng của em là của anh, ok babe?"- *gãi gãi cằm*

À nói thêm nhé, họ đang trong tuần trăng mật....vô cùng hạnh phúc ^^

END FIC!

Tác giả: hoathachthao28    Thời gian: 11-11-2012 12:04 AM
Âu dê!!!!!

Vậy là đã end fic rồi, cảm giác tuyệt vời nhưng vẫn thấy hơi tiếc một chút. Vẫn còn khá nhiều thiếu sót và khiến mọi người khó hiểu.

Thực ra mình không định viết dài đến thế này đâu, dù dự định 5 chap nhưng chỉ đến chap thứ 2 mình đã định sẽ end trong khoảng 4 chap rồi. Sự việc ngoài dự kiến như thế này là nhờ thuốc tăng lực của đôi trẻ nhà mình và các reader nữa đấy, hehe.

Trước hết phải cảm ơn sư phụ mập nào, không lại bị đá đít vì không cám ơn ha. Sau đó là cảm ơn em San, em Hyo cùng các mem nhà Dep đã ủng hộ mình để mình hoàn thành được fic này

Câu chuyện trong fic này thì thực sự đã end tại đây nhưng mỗi khi 2 trẻ có tin gì hot thì tinh thần shiper của mình lại dâng cao nên mình vẫn sẽ tiếp tục fic này bằng ngoại truyện. Các bạn hãy tiếp tục ủng hộ mình với phần ngoại truyện nhé!
Tác giả: Hss2105    Thời gian: 11-11-2012 12:25 AM
ss tung fic đêm khuya thế này :(( hix hix
Cảm giác đúng là tuyệt vời quá ss ạ, giờ em đã hiểu ý của ss rồi keke. Nãy mới đọc tin về đôi bạn trẻ trở thành hot couple hehe sướng gì đâu. Em hứa khi rãnh sẽ tu luyện bộ Reply 1997 ;)) để rõ hơn về đôi trẻ.
"Eun Ji, chúng ta kết hôn nhé"- CHà, lần này có vẻ Guk tỉnh ra thật rồi

-"Vậy còn show WGM thì sao hả anh?"- Ji bối rối

-" Em không biết phải làm sao hả? Hủy thôi, chúng ta là vợ chồng bá đạo mà, keke"

-"Aigoo~ Con người này"

Đọc khúc này mà đỏ cả mặt, thích ghê cơ. Hai anh chị thật bá đạo cơ mà =))
Mà ss ơi, Guk lúc đầu hâm quá đi, chưa nghe Ji giải thích cả nhưng giờ ổn thỏa rồi kìa.
Còn đi tuần trăng mật nữa kì kà kà kì này hai anh chị hạnh phúc happy forever after rồi kìa là lá la.

Ji yEOn với Hoya cũng hạnh phúc rồi, hai người ấy mạnh dạn hơn với nhau rồi. Ji yeon fighting!

Em thích câu này của ss lắm ạ. -"Chỉ cần biết nụ hôn cuối cùng của em là của anh, ok babe?"- *gãi gãi cằm*
thích quá :x chúc họ sống đầu bạc trăng long nhé. Yêu ss lắm ạ.

Tác giả: RH_YS    Thời gian: 11-11-2012 11:14 AM
tớ ngồi ở đây com cho chủ thớt vì chủ thớt đe dọa tính mạng tớ ghê quá

muốn sống tiếp nên đành phải com thôi {:402:} hí hí

để dành fic cả nửa tháng, tối qua mới vào đọc, vậy mở fic vẫn chưa end

may quá, nay có chap cuối ^^

tớ rất chi là thích cách viết fic của Au nhóe

đậm chất Reply 1997 luôn, nào là *gãi cằm*, *vuốt mặt* nhưng tớ thích nhất là *Bẹ..ẹ...ẹ...*

Eun Ji của fic chẳng khác gì so với Si Won của 1997 cả, vẫn bạo lựa như xưa ^^

Busan couple vẫn bá đạo ghê luôn

cơ mà sao Ji Yeon lầm tưởng và ghen tỵ những mấy năm liền

theo tớ thì tim Ji Yeon có rung rinh 1 xí thôi, chưa đến mức yêu Guk đến chết đi sống lại

nếu thật sự yêu Guk và yêu lâu như vậy thì rất khó để Hoya bước vào trai tim Ji Yeon

với lại Ji Yeon chấp nhận Hoya nhanh quá, cứ như là đốt cháy giai đoạn ý

dù sao thì cuối cùng tất cả couple của fic đều HE, vậy là okie rồi

có lẽ fic này dành cho 1997 nên Zy - L, IU - Seulong chỉ làm nền thôi hả Au?

sao Au k viết nốt chuyện tình của 2 couples kia

tớ thích kiểu giận dỗi thật nhiều, sau đó mới nhận ra tình cảm của người kia

rồi từ bỏ tình yêu chẳng hạn, để bạn mình đến với người kia

gay cấn, hồi hộp 1 xíu mới vui à nha ^^

Cửa không khóa, anh có nên vào không nhỉ? Nếu để giữ sự bất ngờ, có lẽ anh nên đến thẳng nhà hàng luôn nhỉ. In Guk mỉm cười quay lưng bước đi nhưng rồi âm thanh đằng sau cánh cửa khiến anh không thể rời đi

-“Dẹp hết đống đồ này đi được không oppa, anh hãy bày tỏ đi...Không phải em ích kỉ...In Guk oppa cũng đã ngỏ lời với em rồi, anh định cứ mãi giữ im lặng như vậy sao?”

Tim In Guk đập thình thịch, tai anh cũng đang ù đi, Eun Ji cô ấy đang nói gì vậy? Anh không kìm được mình, đưa tay hé mở cánh cửa. Và rồi, cảnh tượng bên trong khiến anh hoàn toàn chết lặng!

thích câu trên của Au quá, tớ gà viết mấy kiểu này lắm

mấy câu dễ khiến người ta hiểu lầm là tớ khoái lắm đấy

mấy tháng rồi k đọc fic ở kites, nay quay lại với fic của 1997, rất chi là vui

Au còn fic nào thì share link tớ với ^^

{:444:} ôm hôn chủ thớt
Tác giả: minhyolee298    Thời gian: 12-11-2012 06:46 PM
Bận rộn mấy hôm giờ mới vào đọc được. Hix, mấy chap đầu toàn em là người com đầu tiên thế mà đến chap cuối cùng thì nhiều reader xông xáo nhanh tay đã không cưỡng lại được sức hấp dẫn nên đã giành vị trí trước cả em.

OK, bây giờ cảm xúc của em thì em phải nói thế nào nhỉ? Biết trước là short fic thì sẽ hết sớm đúng không? Ss cũng cảnh báo với em là sắp hết. Em cũng đã chuẩn bị tinh thần đọc part cuối chap cuối. cơ mà sao vẫn cứ hụt hẫng nhỉ?  Không phải hụt hẫng kiểu "ôi trời sao lại kết thúc như thế?" mà là hụt hẫng kiểu " thế là end fic rồi đấy. Sắp tới biết ngóng gì nữa đây." Em từng nói với ss rồi, vì lâu lắm rồi em mới lại đọc fic nên là cảm giác nó cũng bị kì cục lắm. :D
Dù sao, bắt đầu đọc lại fic nhờ có ss và có fic này thì em cũng không thấy hối hận tiếc nuối gì.

Xem nào, bất ngờ mà ss dành cho em là part cuối khiến em há hốc mồm từ đầu đến cuối như thế này à? ;))
Thế thì không phải bất ngờ nhỏ nữa đâu mà là bất ngờ quá to luôn.
Thực ra thì cái kết, nhìn chung em cũng mường tượng ra một happy ending và em nghĩ ss cũng sẽ không kết lửng lơ con cá vàng hay là sad ending cho những con người  đáng yêu này đâu. Nhưng thực ra thì em ko thể ngờ được là lại có những hiểu lầm đáng ngạc nhiên như thế, có cách giải quyết đáng ngạc nhiên như thế này. ss giỏi quá đi :x :x

Ôi trời, Eun Ji cứng đầu thật đấy, cứng đầu ghê gớm lắm lắm cơ. Ngta không gặp thì nhất định ngồi ngoài cửa. Ngta không nói thì cố thủ trong xe rút chìa khóa ra không cho ngta đi bắt phải nói cho bằng được. Lúc ngta mãnh liệt thì bạn ý cứ mông lung suy nghĩ lan man, lúc ngta đang định bỏ cuộc thì bạn Ji lại mãnh liệt thế. :)) Cũng có lẽ vì cái sợi chỉ đỏ ngay từ đầu đã sắp đặt định mệnh cho hai bạn với nhau.

Bạn Guk, tưởng tượng ra cái mặt đần độn của bạn ý lúc không hiểu gì làm em không thể nhịn được cười. =)))) Nhưng kể ra cũng thương bạn ý quá. Guk lạnh nhạt với Ji, thương Ji một mà thương Guk mười lần. Trong lòng Guk cũng không thoải mái hạnh phúc gì trong quãng thời gian đó. Cũng rất có lí khi mọi lời nói "trêu đùa" của Ji đều lấy Hoya ra làm bia đỡ đạn rồi lại thêm cả chuyện hai bạn ôm nhau lau nước mắt cho nhau lù lù thế kia thì làm sao bạn Guk không hiểu lầm được. Nhưng mà bạn Guk lần sau có nghe lén thì phải nghe lén cho đến hết câu chuyện chứ đừng bỏ đi giữa chừng như vậy. Không nghe đến nơi đến chốn nên nó khổ vậy đó.

Cơ mà ss ơi, có một vài chỗ em không hiểu lắm. Không phải em muốn ss sửa, để kiểu ẩn ý như thế là hay rồi nhưng em chỉ thắc mắc để ss giải đáp riêng cho em thôi *em chậm hiểu mấy cái chuyện tình cảm này lắm*
1.
Mặt Guk càng đần hơn, anh suy nghĩ lại mọi chuyện rồi cuối cùng khi hiểu ra anh ồ lên một câu, rồi quay sang Ji-“Nhưng chuyện đó thì liên quan gì đến chuyện anh ngỏ lời với em?”

Ji nhìn vào mắt Guk, nở một nụ cười bí hiểm rồi nói-“Có đấy, nhưng anh không biết được đâu ^^”

Hix, ẩn ý của Ji là gì hả ss? Cái sự liên quan mà Guk hỏi là gì? Vì không có câu trả lời nên em hơi mơ hồ dù thực ra trong hoàn cảnh này Ji nói như thế là hoàn toàn hợp lí. Chỉ là vì cá nhân em muốn biết thôi.

2.
-“Chà cái anh chàng này”- Eun Ji tặc lưỡi, không ngờ lại chậm hiểu như vậy, cô đành tặng cho anh một “liều thuốc” giúp máu lên não nhanh hơn vậy.

Cái này....:))) em muốn hỏi cái "liều thuốc" đó là gì thôi =))) đầu óc không trong sáng như em liệu có đang nghĩ đúng không nhì? Cái này em muốn ss confirm thôi chứ em hiểu :)))

Ai chà, Hoya và Ji Yeon.....không thể giấu một nụ cười ngoác miệng vì hạnh phúc dành cho hai bạn trẻ này. Yêu thế không biết chứ. Cái tin nhắn kia, quá ngọt ngào luôn. Cuối cùng thì Ji Yeon cũng quyết định bước chân vào con đường đúng, sự lựa chọn này, có thể không hài lòng cảm xúc của Ji Yeon ngay từ đầu vì tình cảm cho In Guk vẫn chưa thể hết nhẵn được mà còn vài vương vấn. Nhưng em tin là ss để Ji Yeon chọn lựa chàng trai nhát gan yêu cô hơn mọi thứ như thế này thì chắc chắn là nàng ý sẽ chẳng còn một ngày nào phải đau khổ nữa đâu. Và tVN sẽ lại là một Nguyệt lão mát tay để rồi sau khi bộ phim kết thúc thì lại một cặp đôi tuyên bố "Chúng tôi là một đôi! Hãy ủng hộ chúng tôi nhé!".

Haizzzz, thế là hết fic rồi ss nhỉ. :D em khá buồn nhưng không dám đòi hỏi ss viết thêm. Đòi gì thì đòi chứ đòi hỏi cái liên quan đến sáng tác thì chắc không được vì cái này liên quan đến ý tưởng và cảm xúc.
Em chưa bao giờ nói cảm ơn ss và cũng không hay cảm ơn ai, nhưng ss biết là em rất vui và rất cảm ơn ss vì đã gián tiếp kéo em lại với công cuộc đọc fic chứ? Em sẽ chờ những fic khác của ss nữa, hoặc là ngoại truyện, hoặc là bất kì một tác phẩm nào ;)) Cứ giữ phong cách viết này nhé bi lụy vừa đủ, đáng yêu vừa đủ, happy ending ngọt ngào vừa đủ, không cái gì bị thái quá. Em rất thích đấy vì vừa buồn vừa vui rất yêu. Lần sau em sẽ chờ một longfic khác của ss để được hóng lâu hơn, dài hơn.
Nhé. :D

P.s: có lẽ là com cuối cho fic này hay sao mà viết dài quá. ss đọc nổi không đấy? ;))
Tác giả: hoathachthao28    Thời gian: 12-11-2012 07:38 PM
minhyolee298 gửi lúc 12-11-2012 18:46
Bận rộn mấy hôm giờ mới vào đọc được. Hix, mấy chap đầu toàn em là người com đầ ...

ss cứ đợi com của e đến nỗi ốm rồi đây này, hic!

Nói thực ss vô cùng cám ơn em, lần đầu tiên ss nhận được những com chất như thế này dù đây không phải fic đầu tiên ss viết, mỗi bài com của em, nói ra thì bảo ss hâm, cơ mà ss đọc đi đọc lại mấy lần đấy, rồi ngồi cười như hâm ý =))

Thực sự là ss cũng đã định end sớm nhưng rồi nhờ com của mọi người và đặc biệt của e, ss lại cứ muốn viết dài ra. Nhưng ss chỉ viết được shortfic thôi e ạ, ss không giỏi viết longfic (Cũng có 1 cái long mà ss đang bỏ dở vì chẳng có ai cảm nhận gì cả đó ;((). Mỗi lần đọc com của mọi người, ss lại nghĩ ra ý tưởng mới, thế là viết và viết.

Có lẽ fic này còn thiếu sót nhiều, cũng còn nhiều thứ vô lí, giống như quyết định chớp nhoáng của Ji Yeon dành cho Hoya vậy, ss cũng chưa tô đậm được In Guk mà chỉ làm cho e đổ Hoya, khúc cuối cũng cố khắc sâu Eun Ji mà chưa hiệu quả cao. Dù sao ss cũng đặt ra tiêu chí là happy ending nên e cứ mặc nhiên chấp nhận đi nhé =))

Trả lời cho 2 thắc mắc của e nhé
1- Cứ để nó bí ẩn cho vui đi e, hehe
2- Ừ, đầu óc đen tối đoán đúng rồi đấy, còn thuốc gì khiến máu lên não nhanh hơn thuốc ấy, keke

Cuối cùng, ss chân thành cảm ơn em nhiều lắm, và này, ss không nghĩ đây là com cuối của e đâu, tuyệt đối ko được. Vì ss còn định viết ngoại truyện mà, ngoại truyện là những gì điên khùng nhất của ss, hứa hẹn nhưng cũng ko chắc sẽ ra sớm, cũng ko chắc khiến em hài lòng, nhưng e là reader chung thân của ss rồi, định ko com á? => treo cây tét đít luôn

Tác giả: hoathachthao28    Thời gian: 13-11-2012 10:45 PM
Story 1

CHỒNG TÔI LÀ NGƯỜI NHƯ THẾ

Đây là câu chuyện của tương lai. Dù bạn có tin hay không thì tôi vẫn sẽ kể, haizz, có lẽ bạn không biết đâu. Nhưng nếu không tin, bạn hoàn toàn có thể đi hỏi Yoo Jae Suk, ông ấy là người có khả năng nhìn thấy tương lai mà

Các ban sẵn sàng chưa? Vậy chúng ta bắt đầu nào

>>Tại nhà Guk Ji

-“Không hợp nhau, nhất định là hai người không hợp nhau”- Ông thầy bói nheo mày ngắm nghía bàn tay nhỏ nhắn trước mặt. Ngắm đi ngắm lại rồi lắc đầu lạnh lùng phán.

Ông nhìn hai khuôn mặt đầy háo hức mà dội thêm gáo nước lạnh-“Nếu cậu lấy cô ấy, cậu nhất định sẽ mất tất cả, tiền bạc, mọi thứ, mất cùng một lúc. Hai người không hợp nhau đâu.”

-“Sao lại như vậy được ạ?”- Eun Ji lo lắng hỏi lại

-“Là như thế đấy. Tin hay không tùy các người”

-“Hahahaha”- Một tràng cười phấn khích đến man rợ nổi lên, In Guk vỗ đùi đánh tét rồi lại bốc một đống bỏng ngô nhét vào mồm. Anh cứ ngồi cười ngặt nghẽo trước màn hình laptop.

Guk đang xem lại show của vợ Ji. Giờ thì gọi là vợ Ji được rồi nhé, hehe. Ông thầy bói trong cái show này nói quá chuẩn, biết trước rằng Yoseob với Eun Ji không thể thành đôi, lúc nào anh phải đi tìm ông ta để hỏi xem anh và Eun Ji sẽ có con trai hay con gái mới được. Ấy, mà cần gì hỏi nhỉ, sinh ra rồi khác biết thôi, kaka. Nghĩ đến đây, Guk lại bật cười khoái trá một mình.

Sao lại phải ngồi một mình mà cười thế này ấy à. Vì vợ Ji của Guk đang đi show. Từ ngày hai người đi honeymoon về, báo chí rầm rộ, hết show này đến show kia mời, ngày hôm kia, Guk cũng bận rộn đi hết 3, 4 show còn hôm qua thì hai vợ chồng cùng chụp ảnh cho @star1 đến mướt mải mồ hôi. Lại nói cái honeymoon, phải nói là anh....vô cùng...vô cùng thất vọng về nó.

Haizz- Guk thở dài. Anh cứ nghĩ nó sẽ phải tuyệt vời hay cũng cỡ như tập cuối của Reply kìa, vậy mà cuối cùng cô vợ bé nhỏ của anh...Hic, ăn no đến nỗi cả đêm không làm gì ngoài việc ra vào nhà vệ sinh và than thở về cái bụng. Thế cũng chưa là gì, vì honeymoon những một tuần, anh cứ nghĩ còn những 6 ngày nữa cơ mà, lo gì. Nhưng đời đâu như là mơ, ngay ngày hôm sau, tập đoàn những kẻ phá đám chính hiệu gõ cửa phòng anh. Đó là những ai hả? Thì toàn những cái mặt mốc đã xuất hiện từ chap 1 của cái fic trên ý. Mà vợ Ji của anh cũng thật là...vô tư mời luôn bọn họ ở lại và những kẻ mặt dày đó cũng vô tư mà chia rẽ anh và vợ anh.

Be....ẹ.....ẹ.....ẹ

-“Ackkkk....xì”- Đang “trầm tư suy nghĩ”, Guk bị hắt xì một cái đến nỗi mấy viên bỏng ngô trong miệng bắn hết lên màn hình laptop, anh tặc lưỡi rồi nhặt lại chúng bỏ vào miệng. Không thì phí của à, màn hình lap của anh sạch mà. Nhai nhai nuốt nuốt.-“Ack....xì”- Guk sụt sịt-“Lại nữa à. May mà lần này nuốt rồi. Không biết ai nói xấu mình thế nhỉ?”

>> Trường quay Strongheart

À, vầng, Guk nói y như thần, quả là đang có người nói xấu anh đấy ạ. Ji đang ngây người ra mà ngắm anh chàng MC Dong Wook, giờ cô mới hiểu cảm giác của những người phụ nữ đã có chồng, ôi sao mà cô ghét cái từ ajuma thế >”<. Dù thực ra thì, chẹp, chồng Guk của cô cũng đẹp trai phong độ lắm, ấy là chỉ nhìn trên bìa bóng trong tạo chí thôi, còn sống cùng nhau ấy à, haizz- Ji thở dài.

Mà đàn ông chẳng phải thế sao? Ji nhìn anh chàng MC với đôi mắt sâu hút hồn mà nghĩ thầm-“Có khi anh ta cũng có ôi khuyết điểm ra đấy, chẳng qua là bên ngoài vậy thôi. Biết đâu còn chẳng bằng được chồng Guk nhà mình”. Ôi bắt đầu rồi kìa, Eun Ji tự nhắc mình ngồi ngay ngắn

-“Chúng ta có gì cho ngày hôm nay nhỉ? Bí mật chưa từng được bật mí, những câu chuyện chấn động cần những trái tim khỏe mạnh để lắng nghe. Strongheart tối thứ 3, chào đón cô dâu quốc dân- Jung Eun Ji, thần tượng hoang dã đã trở lại- 2PM Woo Young,  blah...blah...và cuối cùng idol dễ thương bậc nhất Yoseob”- MC Dong Wook nói dài một tràng rồi lại nở một nụ cười rất tươi

-“Chúng ta có Eun Ji, cô dâu mới của showbiz, cảm nhận sau hôn nhân thế nào nhỉ?”- Shin Dong Yub bắt đầu tấn công

-“À...thực ra thì cũng khá là tuyệt ạ”- Ji thỏ thẻ

“Kyaaaaaa~~~~~~~~~~”- Tất cả khách mời gào lên, khán giả cũng hưởng ứng

-“Đấy là vì họ mới lấy nhau có một tháng thôi mà”- Dong Yub kết luận

-“Thực ra em không biết có nên nói điều này không”- Woo Young nổi hứng quay lại phía Eun Ji-“Dù sao đại Hàn dân quốc cũng là một đất nước dân chủ nên em nghĩ mình sẽ an toàn khi nói chuyện này. Thực ra...”- chẹp lưỡi-“Em nhận được những hai cái thiệp mời đám cười từ In Guk hyung. Em không biết có chuyện nhầm lẫn gì ở đây không...”

-“Cậu cũng vậy sao?”- Yoseob ngạc nhiên hỏi-“Da too, hyung  nhận được những 3 cái cơ, hyung nghĩ vậy không phải là nhầm rồi”

-“In Guk oppa lo việc gửi thiệp. Có thể nào anh ấy nhầm chăng?”- Eun Ji cũng khá ngạc nhiên về chuyện này, Ji bênh chồng

-“Xem xét lại quá khứ một chút nào..”- MC Dong Yub bắt đầu phân tích-“Woo Young, tôi nhớ không nhầm thì trước đây cậu có nói cậu là fan của Eun Ji đúng không?”

-“Dạ, phải. Bộ phim gây sốt 5 năm trước- Reply 1997. Sau khi xem nó, em trở thành fan của Eun Ji và cùng tham gia một số show với cô ấy”

-“Cậu có lần nắm tay Eun Ji đúng không?”

-“Đó là show mà, haha”- Woo Young cười ngượng ngùng

-“Còn Yoseob thì khá thân thiết với Eun Ji nhỉ, hai người từng hát chung..”- Dong Wook

-“Vầng, bọn em cùng công ty nên khá thân thiết, có một số show còn được ghép đôi nữa”- Yoseob gật gù-"Nhớ lại, có lần trước đây em và Eun Ji tham gia 1 show, khi đó em phải cõng cô ấy, nhưng vì em nhỏ bé và khá mệt mỏi nên Eun Ji cõng em, sau đó ít lâu khi gặp Guk hyung, anh ấy khá khó chịu với em. Lúc đó em không hiểu tại sao nhưng giờ có lẽ em biết nguyên do rồi"

-“Chà..Vậy thì tôi nghĩ là tôi hiểu nguyên nhân của chuyện này rồi’- Dong Yub nheo nheo mắt-“Chuyện này chắc chắn là cố ý. Đây là cách một người đàn ông chăng gai quanh chiến tích của mình, Yah, giờ cô ấy đã là của tôi rồi nhé, có lẽ đấy là ý mà In Guk muốn nói với các cậu”

-“Nếu vậy, tôi nghĩ Ji Sung- người từng được Eun Ji ôm chắc phải nhận được cả một thùng thiệp mời mất, haha”

Eun Ji giờ mới biết chuyện này, thì ra là anh chồng bé nhỏ của cô cũng làm những chuyện như thế này. Ji tủm tỉm cười một mình, nếu cô nói ra là quản lí của cô quả thực nhận được những 5 cái thiệp mời thì chắc Guk nhà cô không còn chỗ chốn mất. Ai goo~~

-“Quay lại với Eun Ji nào, em có cảm nhận gì về In Guk không? Cậu ta sau kết hôn có thay đổi gì không?”

Thay đổi ý à....Eun Ji nghĩ ngợi, hai người vốn thân nhau từ trước nên không khác biệt gì lắm, chỉ là gần bên nhau tìm hiểu nhau kĩ hơn thôi.

-“Bên cạnh anh ấy em cảm thấy khá vui vẻ hạnh phúc. Mọi người cũng biết, anh ấy luôn muốn thách thức bản thân đúng không ạ. Vì vậy mà ngoài việc ca hát, trong diễn xuất anh ấy muốn thử sức ở những vai khác nhau. Giờ thì em biết ngoài hai lĩnh vực ấy, Guk còn luôn muốn thử thách ở những lĩnh vực khác nữa. Bọn em đến Jeju cho tuần trăng mật, nếu đến Jeju mà không ăn hải sản thì khá là hối hận thế nên bọn em quyết định mua bào ngư và về chế biến. Nhưng đến lúc chế biến thì mới ngớ ra rằng cả hai đều không biết cách làm. Guk oppa đã nằng nặc đòi làm và nói rằng, anh sẽ nghiên cứu và làm ra món này bằng được. Tin ở anh đi nhé! Em đã ôm lấy sự tin tưởng đó suốt 2 tiếng đồng hồ và cuối cùng thì chúng em phải ra quán ăn. Không chỉ có thế, ngày hôm sau, vài người bạn của em xuất hiện và bọn em quyết định cắm trại, Guk oppa cũng rất hứng thú với việc dựng trại và say sưa với đống đồ đó suốt 4 tiếng đồng hồ. Em cũng không biết liệu anh ấy còn hứng thú với điều gì khác nữa không?”

>> Tại nhà Guk Ji

Trả lời cho thắc mắc của Ji nhé, à thực ra thì có đấy.

Guk đang nằm ườn ra sopha xem tivi, nói là xem nhưng thực ra hai mắt anh chỉ cách nhau có 1 mili thôi à. Chán hơn con gián, thứ khiến anh mở to mắt để nhìn nãy giờ không phải TV mà là màn hinh fđiện thoại, để làm gì ư? Đơn giản là để xem giờ. Sao vợ Ji mãi không về vậy?

Guk ngồi dậy, đi loanh quanh trong nhà. Biết làm gì cho khỏi chán đây? Nghĩ tới nghĩ lui, xem đi xem lại mấy chương trình cuối cùng cũng chẳng còn việc gì để làm nữa. Cuộc đời buồn tẻ là khi không có vợ Ji bên cạnh, Guk sống sao đây?

Sau một hồi vặn đầu vặn tóc điên loạn, cuối cùng Guk cũng tỏ ra rằng, vốn 30 năm trước anh vẫn bình thường mà không có cô, vậy mà giờ chỉ vắng cô một ngày sao anh đã trở nên thế này. Làm đấng nam nhi, chuyện này tuyệt đối không thể!

20 phút sau....

“Bịch...bịch....bịch..”- quả bóng lên xuống đều đều trước mặt Guk-“Chà, tốt lắm, tuyển thủ Hàn Quốc Seo In Guk đã tâng được gần 30 quả bóng, các tuyển thủ khác đều đang lo lắng. A...ôi rơi mất rồi, vậy là con số dừng lại ở 34 quả”- Guk ghi kết quả lên bảng trắng

-“Tiếp theo là tuyển thủ Eun Ji nào”- Guk lại một mình tung quả bóng lên bắt đầu tâng-“Bịch...bịch...bịch..”

“Tuyển thủ In Guk, anh nghĩ Eun Ji có vượt qua anh không?”—“Tôi nghĩ là cô ấy cũng khá giỏi, nhưng....cô ấy tuyệt đối không thể vượt qua tôi đâu, haha”- Một màn độc diễn đại tài

-“Thật là không thể vượt qua được sao?”

-“Chính xác là như vậy”- Guk vừa tiếp tục tâng bóng vừa đáp trả câu hỏi, ấy, mà anh đang độc diễn cơ mà, sao lại phải trả lời câu hỏi của ai nhỉ?

Be....ẹ.....ẹ ....

Guk quay lại nhìn thấy vợ Ji đang khoanh tay trước ngực nhìn anh với ánh nhìn hầm hố. Ây da~~

-“Thật ra thì...thể thao không đoán trước được mà”- Guk nhỏ nhẻ chưa lại-“Em về rồi hả? Có thắng cuộc không thế?”

-“Vợ anh đã dành được giải trái tim khỏe mạnh nhất nhé, tada~~~~~”- Ji giơ phần thưởng ra trước mặt rồi vênh vênh lên nhìn Guk

-“Òa, giỏi thật, em kể chuyện gì thế”

-“Cái đó...anh đợi đến lúc phát sóng sẽ biết, keke”

Phải, câu chuyện về chồng Guk đã đem về giải cao nhất cho Ji. Guk mà biết chuyện này không biết Ji sẽ bị xử ra sao. Kệ chứ, đến lúc ấy hãy lo. Mà tại sao nhỉ? Tại sao có người hâm đến như vậy mà cô lại yêu đến thế không biết. Đó..có lẽ là chuyện không thể giải thích ^^

Tobe continued...
Tác giả: Hss2105    Thời gian: 13-11-2012 11:12 PM
cmt cho ss đây ngoại truyện này tuyệt vời đấy ss ạ. {:286:}
Vợ Ji cơ đấy, Vợ Ji đi xem bói quá chuẩn thế, Guk với Ji hạnh phúc đẹp đôi ghê
Ai cũng bận bịu với công việc của mình nữa.
Mà Ji thì đi show bỏ chồng một mình, Guk ơi là Guk buồn cười với anh, đóng vai vợ yêu nữa chứ.
Hạnh phúc quá đi, thích quá, còn tiếp, em đợi tiếp ạ.
Tác giả: minhyolee298    Thời gian: 14-11-2012 10:22 PM
Haizzzz, ss được lắm. Cố tình không cho em dứt ra khỏi đây thật đấy đúng không? =)))
OK, được thôi, đã vậy em sẽ gào mồm đòi ngoại truyện đến cùng.

Đọc cái này á, em cười ngoác cả mồm. =))) *không thể tìm thấy cái emo nào thể hiện được cái sự ngoác mồm của em ngay lúc này nữa*
Đúng là đời không như thơ, tình không như mơ mà. Cảm giác vợ chồng rồi nó rất khác ý. :)))))
Bạn Guk có vẻ thuộc dạng nhàn rỗi, ah không, thực ra bận rộn nhiều mới được một hôm nghỉ nhưng nghe chừng thiếu hơi vợ đâm ra có vẻ ngứa ngáy. Lôi show của vợ từ tỷ đời ra xemmm rồi ré lên cười. Đặc biệt là quả
Guk bị hắt xì một cái đến nỗi mấy viên bỏng ngô trong miệng bắn hết lên màn hình laptop, anh tặc lưỡi rồi nhặt lại chúng bỏ vào miệng. Không thì phí của à, màn hình lap của anh sạch mà.

Bạn này có thói quen hơi bẩn. =)))nhưng không sao, trò liếm ngón tay lau vết bẩn trên má nhau mà cũng được dân tình hú ầm ầm lên là dễ thương trước khi kịp nhận ra sự mất vệ sinh của nó thì chuyện này cũng bình thường thôi :)))
Nhưng đến cái nước độc thoại một mình về trận đấu tâng bóng thì nhất bạn Guk luôn rồi. Hehehe

Bạn này được cái cũng trẻ con lắm. Tặng cho ngta một đống thiếp mời để ĐÁNH DẤU CHỦ QUYỀN. *Sau này em sẽ thử kể cho chồng tương lai của em về người yêu cũ xem nó sẽ gửi cho người yêu cũ của em bao nhiêu thiếp mời. Hehehe, trò này rất thú vị đấy*
Nếu vậy, tôi nghĩ Ji Sung- người từng được Eun Ji ôm chắc phải nhận được cả một thùng thiệp mời mất, haha”

Hay rồi. Thế thì bạn first kiss của Ji chắc nhận được hẳn hoi một xe tải thiếp cưới luôn =)))

ss lại viết theo kiểu lồng thực tế vào truyện rồi. Em thích lắm. Nó rất hiện thực luôn ý. Kiểu khá là ciu ciu và cũng dễ hình dung, dễ hiểu và dễ cười nữa vì em cũng thường xuyên xem Strong Heart *hay thậm chí cả Running Man* và vài show gần đây của Ji mà ss nhắc đến nữa :D
Nhưng ss ơi, em có ý kiến thế này, không biết có bị gọi là đòi hỏi không. hì hì. Đầu óc em nó cũng hơi đen tối, không chong xáng một tý nào. Thế nên em ước ao khát khao được đọc những chi tiết mà nó hơi tối đen một tý ;))) kiểu như là vợ chồng rồi thì skinship cũng thoải mái hơn trước đây ý. Phải đến tận lúc ss cho hai bạn làm vợ chồng rồi thì em mới dám đề đạt ý kiến này đấy ạ. ss xem xét nguyện vọng của em một chút nhé :D

Còn em nghĩ ss nên xử tội bạn Ji bởi vì tuần trăng mật đã bị bạn ý kéo đồng bọn đến làm cho "vỡ mật" luôn rồi. Bạn Guk là thất vọng lắm đây. Nhưng nghe chừng không dám ý kiến ý cò nhiều vì phác họa sơ qua thái độ thì có vẻ chàng là người sợ vợ lắm :))

Suốt ngày bảo là không nhanh mà sao ra ngoại truyện năng suất thế này hả ss? ;))

P.s: bác Yoo Jae Suk là người nhìn trước tương lai =))))) cứ nghĩ show hôm đấy em lại thấy buồn cười

Tác giả: huyen.phantn    Thời gian: 14-11-2012 11:01 PM
“Không hợp nhau, nhất định là hai người không hợp nhau”- Ông thầy bói nheo mày ngắm nghía bàn tay nhỏ nhắn trước mặt. Ngắm đi ngắm lại rồi lắc đầu lạnh lùng phán.

đọc xong câu này cứ tưởng GukJI ko hợp nhau
cơ mà xuống đoạn dưới mới cười sằng sặc  )))))))))))
thì ra là cái show của em JI vs Xốp
khà khà
Guk cười khoái chí thật
Một tràng cười phấn khích đến man rợ nổi lên, In Guk vỗ đùi đánh tét rồi lại bốc một đống bỏng ngô ...........

chết cười vs cái hành động này của ổng, Ji là của riêng ổng mà
làm sao hợp vs người khác được cơ chứ
cơ mà mình đọc đoạn này có cảm giác là em Ji đi làm nuôi chồng hay sao í, mặc dù không phải nhưng cứ có cảm giác đó
bạn @thao rất hợp vs viết fic hài đó nha ))))))))))
cái vụ thiệp mời rất chi là thú vị, lần lượt các anh mon men có liên quan đến vợ Guk là bị Guk *dằn mặt* liền

-“Cái đó...anh đợi đến lúc phát sóng sẽ biết, keke”

hồi hộp trông ngóng chuyện gì mà làm cho Ji nhận được giải trái tim khỏe nhất nhỉ
hi vọng sẽ là những lời ngọt ngào mà Ji dành cho Guk, vì nàng bá đạo quá, chắc không dám thể hiện trước chồng
bạn Guk cứ từ từ mà chuẩn bị tinh thần sướng đi nha ))))))))))))
nói vậy thôi nhưng cả chap thích nhất câu cuối  

Mà tại sao nhỉ? Tại sao có người hâm đến như vậy mà cô lại yêu đến thế không biết. Đó..có lẽ là chuyện không thể giải thích ^^

tình yêu mà, cảm giác bất chợt đến, không biết tình yêu từ khi nào len lỏi trong 2 người
những cử chỉ quan tâm mà Guk dành cho Ji, lần 2 người ngượng ngùng khi trao nhau first kiss
chao ôi là ngọt ngào {:420:}
hóng chap tiếp theo
truyện kết thúc rất viên mãn, mặc dù tiến trình hơi nhanh nhưng vs một shortfic như vậy là ổn rồi
hehe, cảm ơn bạn @thao đã cho fan cuồng nhà Dép như mình lại được dịp cuồng với những gì diễn ra trong cuộc sống sau Dép của 2 bạn chẻ, hi vọng những gì diễn ra trong fic sẽ được tái hiện ngoài đời thì chắc là ngày nào mình cũng cười hạnh phúc vì đôi chẻ quá
<3 ngoại truyện rất dễ thương <3
p/s: mình cũng đồng ý vs e min là sẽ có một chút điên cuồng nếu có gì đó diễn ra trong honeymoon của đôi chẻ, fan Dép nhờ bạn Guk nên mới được dịp tiếp tục đen tối, mong @thao thông cảm ,keke
Tác giả: mefim88    Thời gian: 15-11-2012 10:40 PM
Chết thật , xem phim xong đã bấn , đọc xong fic lẫn ngoại truyện của em là bị lậm nặng luôn
Tâm hồn của ss lại được dịp vắt ngược lên cành cây rồi )))
ss có đôi điều góp ý ngắn gọn thôi ^^
Cách kể chuyện của em rất giống fim ss bị thjk , mà kể chuyện kiểu này có cái hay và
cái ko hay nà : hay ở chỗ nó rất chi là hấp dẫn , kích thích trí tưởng tượng của người đọc , có điều nhiều khi đọc phần trên xong cái bị ngưng nữa chừng , lại chuyển cảnh khác , mà chuyển luôn sang câu chuyện của nhân vật khác áh . Ví dụ như đang tả diễn biến tâm lý của Guk - Ji đến hồi gây cấn ss nóng lòng muốn hiểu tại sao nhân vật lại có thái độ như zậy , thì bị ngưng ! hì hì rồi mạch chuyện lại chuyển sang Hoya với cả Ji Yeon ... em dắt người đọc đi một vòng rồi mới chịu tháo nút thắt ^^ còn nữa nà , mấy tuyến nhân vật phụ của em áh , nếu có thể mình giới hạn lại , để cho nhân vật nào cũng có tính tính cách và "đất diễn" để còn tôn nhân vật chính lên ấy mà nhất là chuyện tình của Hoya-Ji Yeon nó cứ đơn giản và gượng gạo thế nào ý Đôi điều góp ý zậy thôi em nhé ! Còn Guk - Ji thì khỏi phải bàn rồi , cái đoạn Guk gọi điện về nhà gặp bố mẹ Ji áh , ss tưởng tượng mà hình ảnh chạy trong đầu y như coi phim ý )))))) ta nói cái đó mà thiệt thì hay quá Nói chung ko có ý kiến gì thêm về couple Guk - Ji cả , có điều lần sau em nâng lên 18+ tí nhé , fic hơi bị thiếu bobo mí lại kít sừ em ợ ss bị ham hố mấy cái zụ án nài )))))

Tác giả: hoathachthao28    Thời gian: 17-11-2012 12:22 AM
Story 2

KẾ HOẠCH CỦA CÁC MẸ

“Mỗi khi em cười cả thế giới lại tỏa sáng.
Mỗi khi em cười không còn gì trong mắt anh ngoài em
Nụ cười em tỏa sáng còn hơn cả thủy tinh
Nụ cười em tỏa sáng đẹp hơn mọi thứ
Cứ cười lên thế nhé, cười thật đẹp”

-“Thế nào hả? Bài hát như thế nghe có thấy cảm động lòng người không?”

Eun Ji nãy giờ vẫn đang chìm đắm vào bài hát, giờ mới giật mình như vừa tỉnh giấc mơ, cô vội nói vào điện thoại

-“Có, có, hay chết lên được, Seung Yoon à, cậu tuyệt thật đấy, mình mà nhận được bài hát này, đảm bảo mình chết vì hạnh phúc mất thôi. Aigoo~”

-“Thật hả? Hehe, tớ vẫn thấy hồi hộp lắm, tớ muốn dùng bài hát này tặng sinh nhật Soo Jung, không biết thế có ổn không”- Bên kia đầu dây, giọng Seung Yoon tràn ngập sự lo lắng

-“Ầy, tớ mà được chồng tặng cho bài hát cảm động như thế này, chắc tớ khóc luôn tại trận mất, không phải lo đâu”

“Hey, Stupid, anh làm gì vậy? Mau ra mở cửa cho em”- *Tiếng vọng trong điện thoại*

-“Ấy, Soo Jung đến rồi à? Vậy cúp máy nhé, fighting anh bạn, Tạm biệt nhá”

-“Ừ, cám ơn cậu, fighting!”

Chà, tắt điện thoại rồi mà Ji vẫn cứ ngẩn ngơ với bài hát kia, ghen tị thật. Lãng mạn thế không biết!

Rồi cô lại thở dài, cô nhớ lại trước đây Guk cũng từng hát cho cô nghe bài Lucky, nhưng mà đấy là trước đây mà thôi...

In Guk nãy giờ vẫn đứng yên ở bậc cửa chăm chăm lắng nghe cuộc đối thoại của vợ Ji với ai đó. Guk vừa về sau một ngày mệt mỏi, hôm nay là concert của anh vậy mà Eun Ji không những không đến lại còn đang ngồi nhà buôn điện thoại. Vốn cô cũng đã nói là vì bận với chương trình dạy nấu ăn nên không đến được nhưng anh vẫn nghĩ có lễ đến phút cuối cô sẽ đến như một sự bất ngờ. Thế mà ....Thật là nghĩ mà bực chết lên được!

Đã vậy, nãy giờ anh đứng đây mà cô còn không hề hay biết, vẫn một tay cầm điện thoại, một tay vô thức lật giở tạp chí, mắt mơ màng dán vào màn hình TV. Sao anh lại lấy cô ấy về làm vợ không biết?

-“E hèm!”- Cuối cùng Guk cũng phải tự gây sự chú ý cho mình

-“Ồ, yomo, anh đã về rồi sao? Em cũng vừa mới về. Thế nào, concert thuận lợi chứ?”- Ji tặng Guk một nụ hôn nhẹ rồi cởi áo khoác cho anh

Chẹp!- nhờ cái kiss này, Guk tạm tha cho vợ Ji 20% tội lỗi

-“Trên cả tuyệt vời, chồng em là ai chứ. Em vừa nói chuyện với ai vậy?”

-“À, Kang Seung Yoon”- Ji vừa mặc tạp dề vừa nói với ra từ trong bếp

-“Lại cậu ta nữa, dạo này cậu ta có gì mà gọi cho em suốt vậy? Cả Woo Young nữa, có nên lập câu lạc bộ Eun Ji và những người bạn Busan cho em không?”- Guk vừa đi vào bếp mở tủ lạnh lấy nước vừa nói dỗi

-“Soo Jung thích thật, Seung Yoong sáng tác hẳn một bài hát để tặng sinh nhật cô ấy. Ghen tị thật đấy”- Eun Ji vừa nói vừa đổ sữa vào nồi. Đừng thắc mắc sao lại đổ sữa vào nồi nhá, mọi người cũng biết món mì sốt sữa là món kinh điển của Ji chứ?

-“Thế thì có gì mà ghen tị hả? Em đã có anh, người đàn ông phong độ quyến rũ thế này còn gì. Em thích những thứ ủy mị thế sao?”- Guk bước lại ôm lấy Ji từ phía sau-“Mà lại nấu mì nữa hả? Anh muốn ăn cơm cơ”

-“Mianne, muộn rồi, em cũng mệt nữa, thông cảm nhé <3~”- Vợ Ji quay lại tặng cho Guk thêm một cái bobo

Aigoo~ giảm thêm 10% nữa cho vợ Ji vì hành động đáng yêu này, kaka, Guk cười thầm

Cuối cùng thì món mì sốt sữa của vợ Ji cũng đã xong, Guk hơi méo mặt nhìn bát mì nhưng dù sao cũng là vợ Ji nấu cho nên anh ngoan ngoãn nhai nhai nuốt nuốt. Có lần anh không nén nổi thắc mắc hỏi cô sao lại được nhận vào chương trình dạy nấu ăn trong khi cô nấu ăn dở như vậy. Cuối cùng, câu trả lời anh nhận được từ cô vô cùng hồn nhiên

-“Anh không biết sao? Idol xuất hiện trên chương trình nấu ăn không phải nấu mà chỉ cần cắt thái nguyên liệu thôi, mà đao pháp của vợ anh thì đâu phải tầm thường, xoẹt xoẹt xoẹt, tất cả đều thành tăm”

Ừ thì, những gì cô nói cũng đúng thật, có khi nào anh nên kể bí mật bùng nổ showbiz này ra không nhỉ? Nhất định lúc nào được mời đến Strongheart anh phải kể chuyện này ra mới được!

“Sụt”- Guk nuốt thêm một miếng mì nữa, cố tưởng tượng mình đang thưởng thức mì Ý, cũng vì anh đang đói nên việc này không khó khăn gì, anh mau chóng ăn hết sạch cả mì lẫn sữa

Be....ẹ....ẹ....

-“Yomo”- Guk vừa gác đũa lên ngang miệng bát vừa nhìn vợ Ji cười thỏ thẻ

-“Wae?”

-“Trên môi em có bọt sữa kìa, keke. Chúng mình....”- Vừa nói Guk vừa rướn người lại gần vợ Ji, trên mỗi cũng là nụ cười nửa miệng quyến rũ

5 xentimet....

4 xentimet....

2 xentimet....

Ji khẽ nhắm mắt lại....không gian tĩnh lặng...phòng bếp bống chốc phủ toàn một màu hồng, không khí cũng trở nên nóng hơn

Renggggg...........renggggggg.......

Điện thoại của Ji vang lên khiến cả hai cùng giật mình, cảm xúc ngọt ngào bỗng chốc bị tụt xuống mất phân nửa khiến mặt Guk đần ra, Ji cũng trở lên lúng túng, cô vội cầm lấy máy

-“Lại là người bạn Busan nào nữa hả?”- Guk cau có

-“Là mẹ vợ anh đấy ạ”- Ji giơ màn hình điện thoại ra trước mặt Guk rồi vội nghe máy

-“Alo, mẹ à. Có chuyện gì thế ạ”- vợ Ji vừa nghe điện vừa nhanh chóng thu dọn bát đĩa, Guk nhìn mà tiu ngỉu, vậy là lỡ mất màn ngọt ngào rồi. Không sao, lát bù, hehe

Pính poong!....Pính poong!

Guk nghe tiếng chuông liền đi ra mở cửa, đã hơn mười giờ đêm, giờ này còn ai đến được nhỉ? Vừa nhìn màn hình camera, mặt anh đã dài ra, là mẹ anh. Sao mẹ anh lại đến đây giờ này? Guk ngay lập tức quay lại báo động cho vợ Ji

-“Yomo, thu dọn lại mau, mẹ đến, mẹ đến!”

-“Oma?” – Ji ngây người, sao lại thế được, chẳng phải cô vừa nói chuyện với mẹ sao? Rồi như nhớ ra điều gì, cô vội vàng lao ra phòng khách, tay vẫn còn đeo nguyên găng tay rửa bát, mau chóng thu dọn đống báo chí ngổn ngang

-“Sao mẹ lại đến giờ này?”- Ji hốt hoảng hỏi chồng Guk trong khi vẫn đang thu dọn với tốc độ của bão, cô cuốn hết tất cả vào tủ quần áo của mình

Hai phút sau, mọi thứ đều trở nên “tinh tươm” một cách gượng ép, Guk nhìn đâu đấy một lượt rồi mau chóng mở cửa, nở một nụ cười tươi

-“ Mẹ, mẹ có việc gì mà đến muộn thế này?”

-“Vậy chứ không có việc gì thì tôi không được đến thăm con tôi hả?”- Mẹ Guk mắng yêu anh rồi lật đật bước vào nhà, tay còn lịch kịch cầm cả đống đồ

-“Con chào mẹ”- Ji vội cúi người-“Gì thế này mẹ, sao mẹ mang nhiều độ như vậy?”- Ji nhanh nhẹn xách đồ giúp mẹ chồng

-“Mẹ đi ăn đám giỗ ở Seoul về muộn, tiện nên vào chỗ hai đứa ngủ một đêm ở đây, sáng mai về. Eun Ji à, con xem chỗ kimchi với thức ăn, cất vào tủ lạnh nhá. Ấy ấy, không phải túi đó. Sao tủ lạnh lại trống hoác thế này hả con dâu?”- Mẹ Guk vừa ngồi vào ghế lại lật đật chạy vào bếp

-“Cái túi này”- Bà cầm lấy rồi thì thầm vào tai con dâu-“Cái này là để tẩm bổ cho chồng con với con đấy. Cái đó....con hiểu không? Uống luôn đi nào rồi mang một túi ra cho thằng Guk nhá con”- Mẹ Guk cười ý nhị đưa túi thuốc bổ cho Ji rồi đợi đến khi cô uống hết mới thôi

-“Dạ...”- Ji cười méo mó bối rối

-“Thôi muộn rồi, mẹ cũng buồn ngủ rồi. Hai đứa cũng về phòng đi, mẹ ngủ ở phòng cho khách là được”

Cho đến khi vào phòng Ji vẫn còn nghĩ mãi về túi thuốc bổ của mẹ chồng, ây da~ khó xử ghê cơ. Chồng Guk thì chẳng mảy may biết chuyện gì, vòng tay ôm lấy Ji rồi thì thầm bên tai

-“Yomo....Mình bắt đầu lại màn ngọt ngào lúc nãy đi....”- bàn tay anh cũng không còn yên vị nữa..

Nào mọi người, chăm chú nhìn gì vậy? Tắt điện tối om rồi mà
Tự
Tưởng
Tượng
Nhé
Mọi
Người. =))

Bên ngoài cửa, mẹ Guk chăm chú ghé sát tai nghe ngóng, bà mỉm cười thích chí rồi ngay lập tức gọi điện cho bà thông gia

-“Kế hoạch thành công nhá, bà với tôi chuẩn bị lo mà bế cháu, haha”

-“Ghen tị thật, bà được ở đó”

-“Ghen tị gì chứ, lần sau tôi phần bà, được chưa?”

Không biết được là kế hoạch của hai mẹ có chắc chắn thành công hay không. Chỉ biết là...mọi tội lỗi của vợ Ji ngày hôm nay... Đến lúc này...chống Guk hoàn toàn quên sạch...^^

Tobe continued...

P/s: Cho những ai chưa biết về Kang Seung Yoon, là bạn cùng quê với Eun Ji và là á quân supperstar K2, hai người cũng khá thân thiết. Seung Yoon và Krystal- F(x) là một đôi dễ thương trong High Kick 3. Mình xem hết sitcom này và rất thích cặp đôi này, thế nên ship luôn trong ngoại truyện này, hehe

Tác giả: jasook    Thời gian: 17-11-2012 01:17 PM
Kakaka ta vào comt cho Au đây nhoé {:313:}  
Đầu tiên xin lỗi Au vì làm silent reader trong 1 thời gian *e hèm* khá là dài nhoé *cúi đầu tạ lỗi*
Ta là ta thích cái fic này nhắm nhắm lun ák Iu Au vì đã viết 1 fic hay như thế này nhắm nhun

1. Cốt truyện hay nhoé, Au cho xen lẫn giữa hiện thực và quá khứ, giữa đời thực và phim, ta là ta kết cái này nhoé kết thêm cả cái tiếng "beeee....ẹẹẹẹẹẹẹ..." nữa nhoé

2. Tuyến nhân vật tính cách khá ổn định, thống nhất với tính cách nhân vật trong phim ^^! Ji nó quá nam tính, còn Guk vẫn sợ Ji như ngày nào, nhất là Hoya không còn gay nữa mà đã thích Jiyeon, ta thích ta thích nhé ^^!

3. Một số chi tiết rất hài hước, rất vui, và có cả những moment khiến ta xịt máu mũi nữa cơ Cách Au tạo dựng vấn đề và gỡ nút thắt ra rất tài tình, ta phục Au chỗ này nhắm nhắm ^^!

4. Dàn diễn viên phụ cũng yêu ơi là yêu ^^! Thêm cái ngoại truyện thì đúng là yêu không thể tả . Ta biết mẹ của Eunji cho Eunji uống thuốc gì rồi đấy *e hèm* 2 bạn trẻ cũng nên có cháu cho mẹ Eunji bồng đi thôi

Tuy nhiên có một số điểm ta nghĩ nếu Au sửa được thì fic sẽ rất hay đấy:

1. Một số ngôn từ dùng không đúng chỗ, hoặc không mượt. Nếu bạn chú ý hơn một tí thì cái này sẽ không thành vấn đề đâu ^^!

2. Một số nhân vật quá mờ nhạt, điển hình là 2 cặp đôi: L- Suzy, IU - Seulong. IU và Suzy thì còn đất diễn tí vì là bạn thân của Jiyeon, còn L với Seulong thì gần như biến mất khỏi fic. Cứ như bạn cho thêm vào chỉ để đủ người í

3. Hoya và Jiyeon tiến triển quá nhanh. Chỉ vì một bức thư Hoya để lại mà Jiyeon đã quay ngoắt 360 độ nảy sinh tình cảm với Hoya trong khi Jiyeon đã thầm thích Guk nhiều năm thì hình như Au quá vội vàng rồi. Đọc đoạn này ta cứ bị hẫng í dù là mong hai người đó có happy ending. Cái gì vội vàng quá cũng không tốt, phải không Au ^^!

Anyway, fic của Au hay lắm ^^! Mong Au tiếp tục viết thật nhiều, thật hay hơn nữa cho rds bọn ta đọc nhé ^^! Iu Au *chụt choẹt*

p.s: Ta đi viết cái chap 2 về Busan cp đây. Có ta sẽ báo cho Au nhé ^^! Bbyong

Tác giả: Hss2105    Thời gian: 17-11-2012 05:07 PM
Em sáng nay đã đọc xong rồi nhưng giờ về mới cmt cho ss đây :(( em thành thật xin lỗi
Em học xong mệt quá lăn ra ngủ rùi dậy học típ nên cmt cho ss trên dt nhưng nghĩ lại là nó không có dấu :((
Em cmt cho ss đây, thiệt tình là em kết suy nghĩ tự sướng của bạn Guk cực kì, ghen đáng yêu thế không biết.
Tài năng của vợ cũng định lên strong heart đấy =)) chàng ơi, là chàng =))
Ji nữa, làm vợ mà không để ý suy nghĩ làm chồng nàng ghen kìa nàng ơi ;)), tội chồng chưa.
Mờ Guk đúng là thấy vợ làm aegyo một tí đã xiu lòng, từ 20% đến 30% rùi tăng dần thế là hết giận. há há há
Ai bảo chàng yêu Ji quá chi, giận dỗi, ghen nữa kìa. Ji là vợ chàng đó, không phải vợ Wooyoung hay ai khác đâu.
Seung Yoon thật là lãng mạn nhé, hát về Krystal nữa kìa, Ji ghen với Krys cũng phải, con gái ai cũng dễ xiêu lòng với những thứ lãng mạn như thế lắm cơ. Hí hí.
Nói về hai bà mẹ, thích cháu nên cứ ghép thế, hai bác cứ tiếp tục cố gắng, em sẽ cổ vũ ạ.
Mờ đoạn tối :-" em trong sáng nên em sẽ k nghĩ gì hết đâu  kekeke. Thanks ss vì viết thêm 1 story tuyệt vời như thế này kakakaka. Em yêu ss ;))
Tác giả: mefim88    Thời gian: 17-11-2012 08:47 PM
kakaka sắp được chứng kiến nụ hôn bọt sữa ( cái này ko phải bọt sữa capuchino giống Secret Garden ) thì bị oma cắt ngang mất tiêu ! oan uổng cho Guk-Ji quá ) Kể ra cũng thú vị ghê Kang Seung Yoon là bạn cùng quê với Eun Ji là á quân supperstar K2 ( ss ko bjk rõ năm nào , tí tra google ) , còn Gukkie chồng Ji là quán quân supperstar K2 , ta nói con bé Ji nó có duyên với mấy anh thi supperstar K2 định mệnh chăng ) Bàn về vợ chồng Guk - Ji chỉ tóm gọn trong 2 từ " so sweet " <3 cơ mà hai người này sơ hở là cứ thjk bê chuyện của mình lên strong heart là nào nhờ mèn đét ơi ta nói lâu lắm mới thấy được hình ảnh vợ đảm của con bé Ji , nỡ lòng nào mẹ chồng lên bất chợt làm em phải đối phó bằng cách tống tất cả mọi thứ vào tủ quần áo cơ đấy hai vợ chồng cứ gọi là siêu yêu , buồn cười nhất là cứ gần tới đoạn gây cấn là lại bị gián đoạn vì môi trường xung quanh
-“Yomo”- Guk vừa gác đũa lên ngang miệng bát vừa nhìn vợ Ji cười thỏ thẻ

-“Wae?”

-“Trên môi em có bọt sữa kìa, keke. Chúng mình....”- Vừa nói Guk vừa rướn người lại gần vợ Ji, trên mỗi cũng là nụ cười nửa miệng quyến rũ

5 xentimet....

4 xentimet....

2 xentimet....

Ji khẽ nhắm mắt lại....không gian tĩnh lặng...phòng bếp bống chốc phủ toàn một màu hồng, không khí cũng trở nên nóng hơn

Renggggg...........renggggggg.......

Cơ mà ss thắc mắc tí nhé , mẹ chồng Ji đưa cho em ý hai cái túi canh nhân sâm hả em ?? ))))) aiguuu 2 cụ mong có cháu đến thế sao )
-“Kế hoạch thành công nhá, bà với tôi chuẩn bị lo mà bế cháu, haha”

-“Ghen tị thật, bà được ở đó”

-“Ghen tị gì chứ, lần sau tôi phần bà, được chưa?”

Đen tối tí nhé em
Cho đến khi vào phòng Ji vẫn còn nghĩ mãi về túi thuốc bổ của mẹ chồng, ây da~ khó xử ghê cơ. Chồng Guk thì chẳng mảy may biết chuyện gì, vòng tay ôm lấy Ji rồi thì thầm bên tai

-“Yomo....Mình bắt đầu lại màn ngọt ngào lúc nãy đi....”- bàn tay anh cũng không còn yên vị nữa..

đoạn này có chuyện gì xảy ra ko zậy ???
Hì hì đọc xong fic ss mới biết thêm một điều thì ra con bé Eun Ji có món tủ là "mì sốt sữa" ý ^^ hóng part kế tiếp

Tác giả: minhyolee298    Thời gian: 17-11-2012 10:55 PM
Đầu tiên là định comment đặt gach, bảo ss chịu khó chờ để em đọc lại vài lần cho đã đã rồi sẽ comment cho ss một cách đầy đủ tử tế. Nhưng vì mải đọc lại nên đến cái việc comment đặt gạch cũng quên không viết luôn.

ss ạ, ss chiều em, chiều các reader của ss quá. Vừa comment đòi đen tối một cái là ngoại truyện tiếp theo lập tức thi hành luôn. Quá là thần tốc và quá là.....=)))) hahaha, bá đạo từng hạt gạo luôn.

Thực ra đầu tiên, em hơi băn khoăn và bối rối với các nhân vật mới vì xa lạ quá, chả biết ai với ai *mãi sau mới hiểu Soo Jung là Kristal của F(x), bạn này thì em không lại chứ Seung Yoon thì em mù tịt luôn*. Đoạn đó em đọc hơi hoang mang nên mải về sau khi nhìn thấy chú thích của ss em mới hiểu.

Ai chà, bobo này, kiss này, back hug này. Nhiều quá, thích quá, ưng quá!!!!!!!!!!!!!!!
Thế này mới đúng là vợ chồng này, thế này mới là kiểu ngọt ngào này. Dù có mạnh mẽ gai góc đến đâu hay là có cá tính mạnh hay bắt nạt chồng đến thế nào thì Ji cũng mãi là người vợ ngọt ngào chiều chuộng và thậm chí là chủ động lần skinship với chồng. Ầy, ss viết khá là chân thật đấy nhé. ;)))))

Ôi món mì sốt sữa. Cả đời này dù không có được thưởng thức mùi vị thì em cũng sẽ không bao giờ quên cái món ăn mà chỉ mình Ji mới nghĩ ra được.

Quay trở lại vấn đề skinship. Em càng ngày càng ghét các thiết bị điện thoại điện tín. Tốt hơn hết là về đến nhà, hai bạn tắt điện thoại tắt chuông đi cho riêng tư tuyệt đối. Chứ các mẹ cứ làm kiểu đánh úp thế này hại tim các con mà lỡ dở cuộc vui lắm =)))))

Em là em biết cái thuốc hai bạn uống là gì rồi nhé. Hjhjhjhjhj. Thuốc này trong mấy phim Hàn em xem hình như chưa bao giờ có tác dụng cả =)))))) kết quả xinh đẹp của tình yêu chỉ có thể đến khi không mong muốn nhất *kiểu như là tối htrc vừa to mồm bảo bọn em chưa muốn có con thì sáng hôm sau "que kem" hiện hẳn hoi 2 vach đỏ ý =))))*

ss này, cái đoạn bôi đen >"< Ngta tắt đèn thì ss cũng cắt luôn à? Hụt hẫng quá. LẠi mệt não tưởng tượng rồi. Hiuhiu. =))))

ss ah, càng viết càng lên tay rồi. Hihihihi. em thích lắm. Cố lên ss nhé ^^! Em hay bận việc có thể vào muộn, comment chậm và không dài như trước. Nhưng ss còn viết thì em còn vào đọc và comment dài dài. Thế nhé. Cố lên ^^

Tác giả: jenny28    Thời gian: 18-11-2012 08:07 AM
Em com bù cho ss nhiều chap, nhiều park đây ạ
Em thích sự hạnh phúc của hai anh chị Guk Ji lắm nhé, tuần trăng mật nữa. Đan xen giữa tình cảm Guk Ji là Yeon và Hoya, họ được hạnh phúc bên nhau rồi, kk.
Thế là hết fic, nó lo lửng khiến em thấy buồn một tẹo vì àh, hết fic rồi cơ nhưng em lại đọc trang 4
Story 1, à kìa story 2 nữa, thế là đi hăm hở đọc ủng hộ ss tiếp đây ạ.
Story 1 thì hành động của bạn Guk làm em hơi ớn ớn, vụ bắp rang áh ss =)) nhưng hành động này làm em bật cười ss ạ. Anh này có vẻ nhàn rỗi, rãnh rang vì thế lúc nào chán nản có thể lôi show vợ tham gia ra để xem lại.
Ji cũng đáng yêu cực khi được cúp strong heart nhá, chúc mừng nàng. Mà nàng ơi, về mau, chồng nhớ.
Vụ tặng thiệp mời cho ng yêu cũ coi bộ hay đấy ạ =)) chắc Ji Sung chạy té khói luôn, đầy nhà luôn mà.
Em cũng ước có nyeu ( chồng tương lai ) làm như thế =))))))))
còn Story 2 thì em không thể không nể phục hai vị mm, còn thuốc bổ nữa chứ =)) cái này xem phim Hàn thấy quài mà không biết nó có tác dụng tốt không nhưng chúc hai bạn trẻ mau thành công để hai bác mừng.
Kỳ này thì bạn Guk với Ji tiến tới vụ phòng tối đen rồi =)) Ss đã cắt, may quá =)) Em xem Hừng Đông mà phải nhắm tịt mắt từ mấy khúc như thế nên sợ... lắm ấy nhưng phù, may quá may quá ss ạ =))
Ji với Guk đáng yêu chết đi được, bobo là gì thế ss ???
Mà ss ơi, em thích lắm ss ạ. Em sẽ hóng chờ story 3 của ss ạ.
Tác giả: huyen.phantn    Thời gian: 18-11-2012 12:34 PM

cảm xúc khi đọc chap này là
hehehe
cực kì đen tối ))))))))))
b viết hài quá
cái vụ uống thuốc tăng cường sinh lực cũng có thấy trong phim hàn rồi
bây giờ đưa vào truyện thấy hài dễ sợ
phải nói là 2 vc này cực kì tình cảm cơ
mẹ Guk đã xuất hiện và lợi hại thôi rồi
2 bà thông gia thông đồng nhau để cho 2 đứa mong chóng có baby
mà mình thiết nghĩ cũng ko cần lắm đâu
với "tình iu" của 2 anh chị nồng nhiệt như vậy thì việc đó sẽ sớm diễn ra thôi
b đã khai thác triệt để cái sự đen tối của fan nhà Dep rồi đó, cũng tiếc nụ hôn bọt sữa thật {:438:}
nếu mà cái màn ấy diễn ra thì ))))))))))))))))))))))
hồi hộp ngóng chap mới
mà không biết có vụ em bé không nhỉ
thế thì em Ji lại được dịp vò đầu Guk rồi
hóng quá )))))))))))))))))))
Tác giả: hoathachthao28    Thời gian: 21-11-2012 12:09 AM
Story 3

TƯƠNG LAI KHÔNG BIẾT TRƯỚC

Một ngày như bao ngày không bình thường khác, nghĩa là ngày mà cả chồng Guk lẫn vợ Ji đều không có bất kì một lịch trình nào cả. Và cả gấu Ji Woo bé nhỏ cũng ở nhà luôn.

À, bạn thắc mắc gấu Ji Woo là ai hả? Cậu nhóc 3 tuổi có khuôn mặt bụ bẫm đang chạy vòng vòng khắp nhà đuổi theo Guk đó, thấy không?

-“Appa, appa.....”- Ji Woo vừa đuổi theo bố vừa đưa hai tay ra trước với với, đôi môi đỏ hồng cứ chu ra mà gọi appa appa bằng được.

Bạn đang tưởng tượng ra viễn cảnh hạnh phúc, bức tranh gia đình ngọt ngào hả? Bùm! Cho nó nổ đi bạn ơi...Vì...Ông bố Guk- người mà Ji Woo đang ra sức đuổi theo cũng đang gào ầm lên, mặt mũi cau có vô cùng khó coi.

-“Eun Ji ơi, yomo yomo mau cứu anh”- Guk vấp phải cái ghế ngã lăn quay ra sàn nhà, thôi thế là toi rồi

-“A, bắt được bố rồi!”- Ji Woo tóm lấy tay áo bố Guk cười toe toét rồi nhe răng ra....cạp cho bố Guk một cái

-“AAAAAAAAAAAA”- Guk nhăn mặt gào lên-“Yomoooooooo”

Beee.........ẹ........ẹ....

Eun Ji lúc này mới chạy vội từ trong nhà tắm ra, tóc vẫn còn ướt sũng nước

-“Sao thế, có chuyện gì thế hả?”

Chồng Guk vừa nhìn thấy vợ liền giơ giơ cái tay còn hằn nguyên vết răng lên ngay lập tức, ít nước mắt hiện ra nơi khóe mắt.

-“Hức! Lại nữa rồi. Ji Woo lại cạp anh nữa rồi”

Eun Ji chẹp lưỡi xót xa nhìn tay chồng Guk rồi lại quay sang gương mặt tròn xoe bụ bẫm vô cùng ngây thơ bên cạnh. Vụ này cô biết xử làm sao? Ji Woo đang trong giai đoạn ngứa răng nên lúc nào cũng muốn cắn mọi thứ xung quanh. Từ ngày phát hiện ra việc cạp appa rất vui, ngày nào thằng nhóc cũng gây ra một vụ cạp người thế này đây. Chỉ tội chồng Guk của cô, hết chân lại đến vai rồi hôm nay là tay, ôi thương mà biết làm sao...?

Ji Woo bé nhỏ rất khoái nhìn vẻ mặt của bố mẹ lúc này, gấu con cười toe rồi đưa ngón trỏ vào miệng xoa xoa mấy cái răng, giương đôi mắt to tròn nhìn bố Guk

-“Appa, con xin lỗi, cực kì xin lỗi appa....con .....cắn....cắn...”- Thằng nhóc lại bắt đầu lân la đến gần bố

Và Guk lại bắt đầu công cuộc chạy trốn thợ săn vô cùng nguy hiểm này. Kể ra thì con trai anh cũng ngầu quá đi, cắn appa xong lại nghênh ngang khoanh tay xin lỗi rồi lại trưng cái mặt ngây thơ ra đòi cắn tiếp. Giống ai thế không biết, aigoo~

-“Phù...phù...”- Guk vừa chui vào nhà tắm vừa khóa cửa thở hổn hển

Vì thằng nhóc này không biết anh phải chịu bao nhiêu khổ cực nữa đây. Từ ngày nó còn trong bụng mẹ đã rất biết cách hành hạ bố nó rồi. Đang giữa đêm đông lạnh giá nó bắt anh đi mua gà chiên về rồi vừa nhìn thấy gà chiên đã lại bắt anh chạy đi mua bánh gạo. Có lúc nó đạp vợ Ji đau đến nhăn mặt nhăn mũi mà y như là dẫm lên trái tim anh vậy. Cả ngày nó ra đời nữa, ít nhất đến vài trăm sợi tóc đã tạm biệt đầu anh, còn chưa kể cái sơ mi hàng hiệu của anh bị túm đến nhàu nát...

Aigoo~ thế nhưng mà mỗi khi nhìn nó nằm ngủ yên lành anh lại không thể không mỉm cười, mỗi khi gấu con chúm chím môi bobo appa rồi lại quay sang bobo omma là mắt anh lại chả nhìn thấy gì nữa, mỗi khi nó cười toe toét rồi túm lấy cà vạt của anh mà dụi dụi đầu vào lòng anh khi anh vừa đi về, bao nhiêu mệt mỏi đều mất sạch...

-“Appa...appa mở của cho con”- Ji Woo nheo nhéo gọi appa bên ngoài cửa

-“Ji Woo ngoan nào, chơi với mẹ nào”- Eun Ji dỗ dành

Guk vẫn cố thủ bên trong, anh đưa tay lau mồ hôi rồi bỗng nhiên mắt anh nheo lại, chăm chú nhìn một vật...

Tạm dừng câu chuyện của gia đình này lại đã nhá, chúng ta đến với một gia đình khác...

Ji Yeon đang ngồi xem sách như nhớ ra điều gì liền quay sang nói với Hoya.

-“Yomo, hôm trước em với Eun Ji đi xem bói, anh biết sao không?”

Hoya đang đeo tạp dề bận bịu trong bếp nói vọng ra

-“Chuyện gì?”

À, nói thêm về đôi bạn này, họ mới cưới nhau được một năm. Tuy cuối cùng là một đám cưới ngọt ngào nhưng chặng đường để nhận ra tình yêu dành cho nhau thì quả là không đơn giản. Thế nên, đến khi vợ chồng Guk Ji, vợ chồng IU và Seulong có hai nhóc con bụ bẫm đáng yêu thì giờ Ji Yeon mới mang bầu bé con đầu tiên. Quay trở lại với câu chuyện của Ji Yeon nào

-“Ông thầy bói ấy nói em có số làm thông gia với bạn thân, anh nghĩ xem, ai sẽ làm thông gia với chúng ta? Eun Ji, IU hay là Soo Jung, có khi lại là Suzy ý nhỉ?”- Ji Yeon vừa xoa xoa cái bụng tròn vừa đăm chiêu suy nghĩ

Hoya mang đĩa hoa quả ra rồi bật cười

-“Còn chưa biết là con trai hay con gái, sao biết được là thông gia với ai, bao nhiêu sự lựa chọn như thế nữa”- Hoya đưa tay xoa xoa bụng Ji Yeon-“Con à, mẹ con đang tính chuyện tương lai kìa”

-“Xem nào....chặc! Nếu là con trai thì hai nhóc nhà Suzy với Krystal có khả năng, còn nếu...là con gái thì khả năng là làm thông gia với Eun Ji hoặc là IU rồi. Nhưng mà...”

-“Sao hả?"

-“Nếu con chúng ta là con gái thì tốt hơn. Yomo, anh nghĩ mà xem, nếu là con gái nó sẽ thừa hưởng tính cách từ em, hơn nữa In Guk và Seulong oppa đều hiền như vậy, đương nhiên con gái chúng ta sẽ nắm thế thượng phong rồi. Anh xem, hai nhóc nhà Suzy và Krystal đều đanh đá giống mẹ cả, nếu phải làm thông gia với hai nhà đấy, con trai chúng ta sẽ khổ thôi”

-"Em cũng biết nỗi khổ của anh cơ à?”

-“Con người này, em bắt nạt anh bao giờ hả?”- Ji Yeon cốc cốc đầu Hoya rồi xiên một miếng dưa hấu bỏ vào miệng – “Cũng may mà vợ chồng Guk Ji không có con gái, lỡ là con gái, với tính cách bá đạo của nhà đấy, nếu con trai chúng ta lấy con gái nhà đấy, ôi...thật không tưởng tượng được”

Ji Yeon à, đời ấy mà, không biết được đâu, hehe. Ji đâu biết rằng sau này cậu con trai của cô lại chết mê chết mệt cô bạn cùng tuổi...À, suỵt! Bí mật của tương lai nhỉ. Cùng quay lại với nhà Guk Ji nhá, đến đâu rồi nhỉ?

À, Guk đang trốn Ji Woo trong nhà tắm thì bỗng nhìn thấy vật gì lạ lạ trong thùng rác. Anh cầm lên xem. Ế, cái này chẳng phải là....hai vạch....vậy nghĩa là....

Chẳng còn để ý đến việc bị Ji Woo cạp, Guk ngay lập tức mở cửa chạy ra ngoài

-“Yomo...cái này...lúc nào vậy hả Eun Ji?”

Ji vừa nhìn thấy vật trong tay chồng thì mặt mũi ngay lập tức đỏ hồng lên, giật lấy từ tay Guk rồi giấu ra sau lưng.

-“Ji Woo đang nhìn kìa, anh thật là....Hình như là được một tháng rồi thì phải...”

-“Yahoo”- Guk ôm chầm lấy Ji rồi cười sung sướng, bỗng nụ cười anh cứng lại-“AAAAAAAA”

-“Con xin lỗi, appa”- Ji Woo lại vừa cạp bố Guk một miếng ngon lành rồi, oh yeah!

Tobe continued...

Tác giả: Hss2105    Thời gian: 21-11-2012 07:17 AM
Ss tung chap lúc nửa đêm thế này thì :((
Em sorry ss hqua em gặp chuyện buồn nên chỉ đọc dt k cmt cho ss, em xin lỗi
Chap này chà, thú vị quá ta =)) Bạn Ji Yeon chưa gì đã tính đến việc mai mối đủ phương hướng làm dự án dự phòng rồi =)) tội cho chàng Hoya quá đi, anh à, ráng chịu đựng :x
Anh Guk ơi, con nó mà, vì con thì hãy để cho con cắn =)) con trai Ji Woo thật là bá đạo, rượt làm em cứ nghĩ như Guk là running man đấu với con trai jI wOO là hunter =)) khà khà, mẹ Eun Ji tốt tính đáng yêu thế. Thế là họ sắp sanh bé nữa, chắc con gái rồi =)) một gia đình chỉ nên hai con nên ai cũng 2 bé là dừng thì phải =)))
Tác giả: jasook    Thời gian: 21-11-2012 08:18 AM
Ôi cái story
đúng chất 18+ )))))))))))))
ý nhầm 20+ (có con rầu mà) {:438:}
thằng bé Ji Woo giống mẹ nó quá, suốt ngày ăn hiếp bố nó rồi sau đó trưng cái mặt ngây thơ làm Guk nhà ta k tài nào giận nổi, aigoo {:438:}
bà Nô nhà ta ăn no rồi lo xa dữ, chưa chi đã lo chuyện gả con trong khi nó chưa ra đời rầu ))))))))))))
mà cái thằng bé Ji Woo nó bá đạo giống mẹ nó rầu, chứ có giống Guk đâu mà Nô mong con mềnh là con gái hả giời ))))))))))))
đúng là 2 ông Guk vs Ya thân nhau quá, ông nào ông nấy sợ vợ như nhau ế {:438:}
cái vụ 2 vạch là ta khoái lắm à nha, nhưng stop ở đây thôi nhé, k thì tụi nó "vỡ kế hoạch" đấy )))))))))))))))
à mà ta nói nhỏ nàng nghe, cái từ "mình ơi" tiếng hàn nó là "yeobo" nàng ơi, hem phải "yomo" đâu {:438:}
nàng làm ta khoái quá cơ, hóng cái story 4 nhá tềnh êu {:438:}
*đạp cửa phi vào rầu bh đá cái cửa mới đạp để đi ra* {:438:}
Tác giả: phuongnm312    Thời gian: 21-11-2012 05:41 PM
Ôi ôi ôi ooiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii. Phải nói sao về fic này bây giờ nhỉ. Ngày xưa, khi học cấp 3 lũ bạn mình nó suốt ngày đọc fic chưa, đọc fic chưa mà mình chả biết fic là cái gì nữa. Qua rồi 3 năm cấp 3 để chuyển sang đại học thì chả biết gì đến mấy anh lẫn mấy chị hàn xẻng. đi làm thì đúng là, trẻ không chơi, già đổ đốn, rảnh rỗi sinh nông nổi. Thế là bây giờ mình đã biết vì sao ngày xưa hội bạn nó lại phát cuồng vì fic rồi bởi đến giờ mình cuồng lắm rồi ấy, bấn loạn đến điên dại. Phim hết rồi, vc nhà này cũng ít khi thấy xuất hiện với nhau, đọc fic của bạn hồi tưởng lại bao nhiêu cảnh trong phim ấy chứ. trời ơi, sao bạn lại có thể lồng ghép được cả phim lẫn đời thường vào trong truyện được như thế. chỉ mình cách đi.
fic của bạn hay lắm ấy, làm mình nhớ lại bao nhiêu chi tiết trong phim. rồi cả story thêm nữa chứ. iu lắm bé gấu nhà này, giống mẹ y đúc. mà vc nhà này tình cảm thế không biết nữa. ôi ôi, mong sao mọi thứ là hiện thực đi để cho mình đỡ thèm thuồng. iu lắm lắm ấy. hóng phần mới của bạn nhé
Tác giả: minhyolee298    Thời gian: 21-11-2012 06:56 PM
ss ơi *khều khều* em đây, em đã về với ss đây.

Yahhhh, cái này có phải là vì chiều em không mà em đòi hai bạn có con trai là ss viết luôn như ý em thế :x :x *tim bay tung tóe*

Đùa chứ tưởng tượng ra thằng bé con, lon ton khắp nhà, miệng lắp bắp nói mấy câu đơn giản, lú nhú mấy cái răng yêu yêu là em chỉ muốn........cắn cho Ji Woo nhà này một cái thôi ý :x :))
Không yêu làm sao được, bao nhiêu đặc điểm của bố mẹ ăn cả vào cậu con trai đầu lòng. Mà không phải ai cũng có uy lực làm appa của bé sợ xanh mắt mèo như thế kia đâu. ;)))

Thực ra em thích con trai, vì sở thích cá nhân là một phần, phần khác thì em thấy nhiều nơi hay có câu "sến sến" là "Nếu là con trai, anh và con sẽ bảo vệ em. Nếu là con gái, anh sẽ bảo vệ hai mẹ con em". Đó, sến nhưng mà hay. Em được cái thích vế trước hơn một tý nên mới đòi hỏi ss viết là con trai như vậy. :D
Happy family thì em đương nhiên là rất thích rồi. Đọc cứ ngoác mồm ra cười. Nhưng em cũng thích cả những ông bố yêu thương con, nhìn con là quên hết mệt mỏi ý. *nói thẳng ra là em thích chồng em sau này, bố của con em sau này được như bạn Guk ý*

Mà ss nhé, hai bạn này "năng suất" quá thể đi mất. Vừa mới một đứa 3 tuổi, đã lại...nữa rồi. Thực ra chuyện này cũng bình thường. Nhưng hai bạn còn  phải đi làm, còn phải sự nghiệp nên nếu cứ liên tục thế này thì kể cũng vất vả lắm đây. Nhưng không sao, vợ chồng này bá đạo mà, yêu nhau và yêu con thì việc gì cũng qua hết. hihihihihi. Mà đứa sau là con gái đúng không? em nghĩ nếu là con gái thì rất tuyệt vì sau này anh trai sẽ rất chiều em gái *mình có tính hơi xa không?*

Ah, thêm nữa. Bạn Ji Yeon và Hoya. Đang định thắc mắc "người tình thuở trước* của em đâu rồi, đang buồn vui ra sao thì ngay story 3 đã có ngay câu trả lời. Sao thần giao cách cảm thế ;))) Thấy chàng hạnh phúc bên chân mệnh thiên tử, em cũng an lòng *chấm nước mắt* =))))) Chẳng hiểu sao em bị thích cái câu này
-"Em cũng biết nỗi khổ của anh cơ à?”

Thích cả phản ứng của Ji Yeon sau đó nữa. Nó...phải nói sao ta, nó đáng yêu kinh khủng *em không biêt diễn tả thế nào*.

Em đang nghĩ cơ tầm năm mười năm nữa khi các bạn nhân vật từ chính đến phụ kia ở ngoài đời thực đến tuổi dựng vợ gả chồng, các bạn ý có sẽ như thế này không nhỉ? :)))) *lần này nghĩ xa thật rồi*

Nhìn chung là em rất rất rất rất thích story 3 luôn. :x :x Em đang buồn nhiều chuyện nhưng đọc xong thì em thấy khá hơn rồi. ss ra sản phẩm đúng lúc quá. hjhjhj cảm ơn ss nhiều :)
Này, em vẫn chờ tiếp đấy nhé. Đừng nghĩ em chậm comm là em bỏ ss. :D Dành thời gian viết dài viết hay tiếp cho em đọc nhaaaaaa.
Moakkkkkkk :*
Tác giả: mefim88    Thời gian: 21-11-2012 11:28 PM
Chúc mừng bạn Guk đã sản sinh ra thế hệ F1 mang nhiều gien trội của vợ Ji =))))))))))
Cái family này hết mẹ đến con thi nhao hành hạ người đờn ông trụ cột của gia đềnh là như nào :))
cơ mà Ji Woo đã 3 tuổi mà vẫn còn mọc răng àh ?? =))) thật chứ khó đỡ 3 người này =)))
Chỉ tưởng tượng thôi mà đã thấy sướng rơn :x há há mới cóa 2 mẹ con đã hành hạ Guk tàn tạ như nài rồi , sắp tới
Guk sẽ còn được nếm niềm hạnh phúc ngọt ngào khi làm bố của 2 đứa trẻ , làm chồng của một cô vợ đầu gấu như Ji nhé =)))
hehe fic đợt nài toàn cảnh gia đềnh hoàn hảo thế lày , mềnh cũng muốn chống lài ghê mợi =))))))))
Thanks em yêu nhé ^^

Tác giả: jenny28    Thời gian: 25-11-2012 11:24 AM
hahaha, bé Woo thật đáng yêu quá cơ =)) y hệt mẹ, tội cho bố Guk quá đi.
Gia đình này sắp đón thêm một bấy bi khác, thế là không biết bé thứ 2 sẽ  theo phe mẹ với anh hay là theo ông bố tội nghiệp, bị bắt làm con mồi nhỉ? Em không biết ss định cho hai bé này sẽ cưới con của ai nhỉ? Em thích cưới con của Suzy á ;)) hehe dù con Suzy giống mẹ nhưng cũng đáng yêu mà, đúng không ss keke.
Tác giả: hoathachthao28    Thời gian: 26-11-2012 10:16 PM
Story 4- Part 1

TÌNH YÊU Ư...?

Mưa bắt đầu rơi, từng hạt lộp độp đập vào kính trong suốt. Ngoài đường phố, đám người chạy vội vã ngược xuôi, người nhanh chóng tung dù, người cởi áo che đầu, có vài người trú mưa ngay dưới mái hiên quán cà phê.

Chỉ có không khí bên trong khung kính là yên lặng. Hai người ngồi đối diện nhau, hai chiếc tách cũng đặt đối diện nhau, khói trắng khẽ nhảy điệu valse trên không trung...

Eun Ji cất lời phá tan cái không khí tĩnh lặng ấy, cũng dừng luôn cả điệu valse lại.

-“Tất cả mọi chuyện đã kết thúc rồi. Chúng ta chia tay thôi”

In Guk nhướng cặp lông mày, khẽ nhếch mép cười. Đưa tay cầm lấy tách cà phê thong thả uống một ngụm nhỏ

-“Bây giờ thì chưa thể được”

-“Nếu như anh đã ngoại tình thì ít nhất cũng phải giấu đừng để tôi biết chứ? Tôi không thể chấp nhận chuyện này. Tôi đối với anh...”- Cổ họng Eun Ji như bị ai thít chặt, nghẹn ngào không nói lên lời...-“đối với anh, tôi chưa bao giờ làm gì đáng xấu hổ....Chính mắt tôi...chính mắt tôi thấy...”- Eun Ji không kiểm soát được những giọt nước mắt của mình nữa, giống như cơn mưa bên ngoài, nước mắt trực trào...

-“Tôi xin lỗi..”- Guk lảng tránh khỏi ánh mắt Ji

-“Tôi sẽ nuôi con, tôi làm được”- Cuối cùng Ji cũng cố giữ lấy bình tĩnh để nói ra câu đó. Giống như trút được gánh nặng khỏi hai vai, cô ngẩng cao đầu nhìn thẳng vào khuôn mặt ấy. Người chồng mà cô đã từng hết mực yêu thương, giờ nhìn vào chỉ khiến cô cảm thấy buồn nôn. Kết thúc rồi. Cô đứng dậy, thẳng lưng bước đi không luyến tiếc. Nhưng nước mắt thì vẫn chưa ngừng rơi, giống như để xoa dịu nỗi đau trong trái tim cô, nước mắt vẫn chảy dài trên khuôn mặt...

“Cắt! Tốt lắm”- Tiếng đạo diễn hô lên làm bừng tỉnh cả không gian- “Hôm nay đến đây thôi, mọi người vất vả rồi.....bla...bla...”

-“Chà hai người đúng là vợ chồng, đóng phim khiến người ta có cảm giác y như thật vậy đó”- Ông đạo diễn bước đến tấm tắc vỗ vai Guk mà khen ngợi. Biên kịch cũng quả là khéo chọn, giao hai vai chính cho đôi vợ chồng Busan này quả là không nhầm. Bộ phim từ đầu đã thuận lợi rồi. Làm đạo diễn như ông cảm thấy thật mát lòng mát dạ-“Ngày mai là được diễn cảnh ngọt ngào rồi. Với hai người chắc sẽ quay xong nhanh thôi. Vậy nhé!”

Đợi cho đến khi chỉ còn hai người, Eun Ji mới quay sang nhìn In Guk, khuôn mặt tươi cười lúc nãy cũng không còn, cô thở dài

-“Em đi đón Ji Woo và Ji Eun ở trường học rồi ăn ngoài luôn. Em sẽ không nấu cơm nữa đâu nên anh muốn ăn gì thì tự đi mà ăn”- nói rồi cô thản nhiên bước ra xe

-“A..”- Guk  gọi với theo mà không kịp. Anh đến phát điên mất thôi! Nếu cô ấy cứ tiếp tục đình công thế này thì anh thực sự phát điên đấy. Anh nghĩ giờ anh còn thảm hơn cả ông chồng trong bộ phim này nữa. ..Guk vò đầu mình rồi đá tung cái thùng rác. Mà rốt cuộc thì...anh đã làm gì sai chứ?

Anh đã sai từ đâu nhỉ?

>>Chiều hôm qua, một ngày đẹp trời...

-“Yeobo, lấy cho anh cái quần đùi đi!”- Tiếng Guk từ trong nhà tắm vọng ra

-“Thật là...sao trước khi đi tắm anh không tìm đi”- Ji đang nấu ăn trong bếp gào lên. Cô tắt bếp rồi đi vào phòng ngủ -“Ji Woo, Ji Eun, hai đứa lại bày tung chăn lên thế này hả? Ra ngoài ngay cho mẹ”- Lại tiếp tục gào lên

-“Chạy thôi, chạy thôi oppa, quái vật xuất hiện!”- Ji Eun cười toe rồi kéo tay Ji Woo mau chóng chạy biến để lại mẹ hai đứa thiếu điều bốc khói trên đầu

-“Lúc nào anh cũng vậy. Em sinh ra để tìm quần cho anh sao? Bận chết nên được lại còn”- Ji cộc cộc vào cửa nhà tắm

-“Dẫu kiếp sau có tái sinh, em vẫn sẽ đi tìm quần đùi cho anh mà thôi ~~~”- Guk hát lên theo nhạc bài All for you rồi ngó đầu ra khỏi cửa phòng tắm. Vừa cầm lấy cái quần, mặt Guk đã đầy cảm thán-“Yeobo, không phải cái này.”

-“Wae, too~?”- Ji chực bước đi lại quay lại

-“Anh đã nói họa tiết kẻ sọc mới hợp với anh. Anh không bao giờ mặc chấm bi đâu. Lấy lại cái khác cho anh đi”

-“A..Em không biết, anh không mặc thì thôi khỏi mặc đi”- Ji phủi tay bước đi

-“Ya, em lấy lại cho anh đi mau lên, mau lên Eun Ji. Ya Jung Eun Ji, ya!”

Ji thở dài một hơi, sao cô lại khổ thế không biết. Ngày đầu kết hôn với 7 năm sau kết hôn thì không biết tình yêu là cái gì nữa. Càng ngày cô càng cảm thấy mình giống như một bà cô quanh quẩn trong nhà thì đúng hơn. Dù chỉ còn là ca sĩ solo dạo này cô cũng không thể tham gia nhiều show nữa. Guk thì luôn hành động như thể cô hiển nhiên là người hầu của anh. Cô là người nấu ăn, là người trải giường, giặt giũ quần áo, thu dọn nhà cửa rồi thậm chí giờ là lấy quần áo cho anh nữa. Anh được bầu chọn là người đàn ông mặc đẹp nhất của năm còn cô thì giờ không thể xuề xòa hơn được nữa.

Ji cảm thấy quá mệt mỏi rồi, thực sự quá mệt mỏi. Nhưng nhẫn nhịn không phải là điều thứ nhất, điều thứ hai, điều thứ ba,...của đạo làm vợ sao? Nghĩ vậy Ji lại lấy cái quần khác cho Guk. Được, cô sẽ chỉ nhịn hết lần này thôi...

Đã tự nhủ thế nhưng đến tối mọi chuyện lại càng tệ hơn.

-“Yeobo, chuyện này không ổn thật rồi”- Ji ngồi xuống sô pha, giọng đầy lo lắng

-“Ờ, chuyện gì vậy?”- Guk nói nhưng mắt vẫn dán vào chương trình Tv rồi ôm bụng cười ngặt nghẽo

-“Yeobo! Em đang nói chuyện với anh đó”- Ji cầm điều khiển tắt TV cái phụt

-“Em làm gì vậy? Đang hay mà”- Guk giật lại cái điều khiển

-“YA!”- Lần này thì ji bực thật rồi, bùng nổ thật rồi-“Anh có nghe em nói không vậy”

-“Vậy rốt cuộc là có chuyện gì vậy?”- Guk cũng cáu không kém

-“Yeobo, Ji Woo nhà mình bị cô giáo phàn nàn là không sửa được giọng địa phương. Phải làm sao bây giờ?”

-“Thật là..Chuyện này còn không phải tại em sao?”

-“Tại em? Sao...sao lại là tại em chứ?”

-“Em xem đó, em lúc nào cũng nói giọng Busan sao thằng bé lại không nghe mà học cho được. Seung Yoon cũng là nói giọng Busan ở nhà suốt đó thôi nhưng sao thằng nhóc nhà đấy lại nói giọng Seoul trôi chảy vây? Là vì Soo Jung luôn nói giọng Seoul, cô ấy còn nói tiếng anh rất chuẩn nữa nên thằng nhóc nhà đấy giờ còn biết cả tiếng anh nữa. Người làm mẹ là vô cùng quan trọng trong chuyện này không phải sao?”- Guk tiếp tục bật TV lên rồi lại nằm kềnh ra sô pha thoải mái

-“Đó là vì...”- lẽ nào là lỗi tại cô sao. Nhưng... Eun ji lại với lấy điều khiển tắt TV đi-“Anh không thấy em quá bận bịu sao? Anh không thể bớt chút thời gian để cùng em dạy con được sao? Anh cũng là bố nó cơ mà? Lúc nào anh cũng nhàn nhã trong khi em đầu tắt mặt tối, anh thấy vậy cũng được sao? Từ giờ em sẽ không làm gì hết nữa. Em sẽ đình công, anh cứ chờ đấy mà xem!”- Ji nói một tràng dài rồi quay lưng bỏ đi

-“Đình công?”- Guk cười khẩy rồi lại điềm nhiên xem TV tiếp

Chỉ có Ji Woo và Ji Eun nãy giờ nấp sau cánh cửa phòng khách là lo lắng cực độ, Ji Eun giật giật ống tay anh trai

-“Oppa, sao mẹ lại đình công? Đình công là sao hả anh?”

-“Chuyện này kinh khủng lắm Ji Eun ạ, mong là mẹ chỉ nói thế thôi.”- Ji Woo ra vẻ hiểu biết vỗ đầu não nề

-“Là tại oppa bị cô giáo mắng mới thế đó”

-“Haizz, ừ là tại oppa, làm sao giờ?”

Tobe continued...

P/s: Tuần này bận quá nên chỉ viết được 1 phần của story, sorry mọi người nhé, phần 2 sẽ coming sớm, hehe

Tác giả: minhyolee298    Thời gian: 26-11-2012 11:22 PM
Từ từ, để em hoàn hồn đã, hơi shock quá nên chưa bình tĩnh lại được.
>"< >"<
Phù, ok rồi.

Xem nào. Đoạn đầu ss làm em khá là hoảng hốt. Em biết là ss dụng ý troll reader nhưng mà vẫn sợ quá là sợ luôn. Em tưởng anh nhà này lại cả gan làm trò lăng nhăng đó thật thì dù có thích cách mấy em cũng xin xung phong là người vặn cổ anh ý đầu tiên.
May mà không phải. *vã mồ hôi*

ss đã báo trước cho em là ss sẽ viết đến đoạn hai đứa cãi nhau. Em cũng ủng hộ nhiệt liệt.
Và quả thật không sai, đời sống vợ chồng của đôi bạn đã trở nên chân thật hơn biết bao nhiêu với những lo lắng, cãi cọ vụn vặt mà cũng không đơn giản để giải quyết. Em thấy ngta bảo có yêu nhau mấy thì vợ chồng cũng có lúc cơm không lành canh không ngọt. Phải có những mâu thuẫn thế này nó mới chân thực chứ cứ pink pink cute cute mãi em thấy nó cứ bị ảo tưởng không thật lắm.

Hai đứa bé lần này đất diễn không nhiều lắm, nhìn chung thì truyện muốn tập trung vào các bố mẹ nên các con có thể làm vai trò múa phụ họa thôi. Hjhj. Nhưng mà em cũng muốn ss miêu tả thêm về hai đứa bé với những chi tiết kiểu đáng yêu hay kiểu những câu hỏi rất trẻ con, những câu trả lời kiểu ngây thơ ý. :D

Em biết ss bận nên không dám giục đâu. ss cứ bình tĩnh nhé. Em chỉ sợ ss viết vội, đưa ra mâu thuẫn mà sau này lại không có cách giải quyết hợp lí đâm ra bế tắc thì khó cho ss lắm. :D
Mong là hai bạn sớm làm lành chứ Guk của em *nhầm, của Ji* sắp phát điên đến nơi với trò đình công này rồi. Và em đoán nhé, hai đứa bé kia có phải là Thần làm lành của bố mẹ chúng không?

*kể ra thì không biết bạn Guk mà cả gan đi ngoại tình thì sẽ tan cửa nát nhà thế nào nhỉ?*
Tác giả: Hss2105    Thời gian: 26-11-2012 11:45 PM
LaLạ nhỉ ss, em vào rum khác viết có dấu được nhưng vào kites thì không nên em không dám cmt cho ss.
Giờ em vào word viết ra rồi copy lại cho ss nên mất con tem rùi, hehe không sao.

Fic của ss chap này làm em đứng tim luôn ss ạ, ss đang lừa em đấy sao :(( ss làm em xém khóc luôn nhưng mà cứ đi theo fic thì à, quay phim. Vợ chồng mà, diễn đạt ghê. Giờ đã có bé thứ 2 xuất hiện, ồ ra là con gái, và ồ cũng tên là Ji Eun, vậy là không kết thông gia với nhà Suzy rồi =)) buồn thế ss ạ. Chap kết thúc làm em muốn đọc típ cơ ss ạ :(( nhưng em sẽ ngoan ngoãn đợi ss :))
Tác giả: phuongnm312    Thời gian: 27-11-2012 10:39 AM
Eun Ji cất lời phá tan cái không khí tĩnh lặng ấy, cũng dừng luôn cả điệu valse lại.

-“Tất cả mọi chuyện đã kết thúc rồi. Chúng ta chia tay thôi”

In Guk nhướng cặp lông mày, khẽ nhếch mép cười. Đưa tay cầm lấy tách cà phê thong thả uống một ngụm nhỏ

-“Bây giờ thì chưa thể được”

-“Nếu như anh đã ngoại tình thì ít nhất cũng phải giấu đừng để tôi biết chứ? Tôi không thể chấp nhận chuyện này. Tôi đối với anh...”- Cổ họng Eun Ji như bị ai thít chặt, nghẹn ngào không nói lên lời...-“đối với anh, tôi chưa bao giờ làm gì đáng xấu hổ....Chính mắt tôi...chính mắt tôi thấy...”- Eun Ji không kiểm soát được những giọt nước mắt của mình nữa, giống như cơn mưa bên ngoài, nước mắt trực trào...

-“Tôi xin lỗi..”- Guk lảng tránh khỏi ánh mắt Ji

-“Tôi sẽ nuôi con, tôi làm được”- Cuối cùng Ji cũng cố giữ lấy bình tĩnh để nói ra câu đó. Giống như trút được gánh nặng khỏi hai vai, cô ngẩng cao đầu nhìn thẳng vào khuôn mặt ấy. Người chồng mà cô đã từng hết mực yêu thương, giờ nhìn vào chỉ khiến cô cảm thấy buồn nôn. Kết thúc rồi. Cô đứng dậy, thẳng lưng bước đi không luyến tiếc. Nhưng nước mắt thì vẫn chưa ngừng rơi, giống như để xoa dịu nỗi đau trong trái tim cô, nước mắt vẫn chảy dài trên khuôn mặt..

Ôi cưng ơi, đọc đoạn này ss đau tim mà chết mất. làm sao đến nông nỗi này không biết nữa, ngoại tình ư, lăng nhăng ư??? trời ơi, cái gì đang diễn ra thế này. Trong một phút nông nổi, vào chrome gõ kites, nhận được thông báo fic mới của em ra chap, kích vào và ........ từ đấy đến giờ công việc vẫn để nguyên như thế, không làm thêm được tí nào trong khi chồng giấy tờ è lên ngập cổ. bắt đền em đấy
Nhưng, đọc đến đoạn tiếp theo, phù phù, hoá ra chỉ là đang quay phim. May quá chứ không chắc chết vì đau tim mất thôi. Nội bộ nhà này đang lục đục rồi đây, EJ đang bắt đầu điên loạn vì bị gắn mác người phụ nữ của gia đình rồi đây.
Chỉ có Ji Woo và Ji Eun nãy giờ nấp sau cánh cửa phòng khách là lo lắng cực độ, Ji Eun giật giật ống tay anh trai

-“Chuyện này kinh khủng lắm Ji Eun ạ, mong là mẹ chỉ nói thế thôi.”- Ji Woo ra vẻ hiểu biết vỗ đầu não nề

ss thích đoạn này thế không biết, thích cả 2 anh em nhà này nữa chứ. tại oppa bị cô giáo phat nên mẹ đình công, làm sao giờ. lại ngồi hóng tiếp chap mới của em
Tác giả: mefim88    Thời gian: 1-12-2012 12:28 AM
Troll nhau đến thế là cùng =)))))))) mới đầu cứ tưởng bở hóa ra 2 vc đang quay fim mới ghê chớ ^^
Bị thích cái đoạn :
-“Yeobo, lấy cho anh cái quần đùi đi!”- Tiếng Guk từ trong nhà tắm vọng ra

-“Thật là...sao trước khi đi tắm anh không tìm đi”- Ji đang nấu ăn trong bếp gào lên. Cô tắt bếp rồi đi vào phòng ngủ -“Ji Woo, Ji Eun, hai đứa lại bày tung chăn lên thế này hả? Ra ngoài ngay cho mẹ”- Lại tiếp tục gào lên

-“Chạy thôi, chạy thôi oppa, quái vật xuất hiện!”- Ji Eun cười toe rồi kéo tay Ji Woo mau chóng chạy biến để lại mẹ hai đứa thiếu điều bốc khói trên đầu

-“Lúc nào anh cũng vậy. Em sinh ra để tìm quần cho anh sao? Bận chết nên được lại còn”- Ji cộc cộc vào cửa nhà tắm

-“Dẫu kiếp sau có tái sinh, em vẫn sẽ đi tìm quần đùi cho anh mà thôi ~~~”- Guk hát lên theo nhạc bài All for you rồi ngó đầu ra khỏi cửa phòng tắm. Vừa cầm lấy cái quần, mặt Guk đã đầy cảm thán-“Yeobo, không phải cái này.”

-“Wae, too~?”- Ji chực bước đi lại quay lại

-“Anh đã nói họa tiết kẻ sọc mới hợp với anh. Anh không bao giờ mặc chấm bi đâu. Lấy lại cái khác cho anh đi”

-“A..Em không biết, anh không mặc thì thôi khỏi mặc đi”- Ji phủi tay bước đi

-“Ya, em lấy lại cho anh đi mau lên, mau lên Eun Ji. Ya Jung Eun Ji, ya!”

Đúng là yêu và cưới nó khác nhau ghê gớm , cơ mà đối với cái đôi này không hề cảm thấy shock vì xưa nay bé Ji quen thói " vũ thê " bá đạo từ lúc chưa cưới nên chả trách được :)) Cơ mà nói đi cũng nói lại , từ ngày về theo chồng về dinh làm vợ người ta Ji nữ tính hơn nhiều , hi sinh sự nghiệp cho gia đình nhiều hơn , lần này ủng hộ 100% vợ Ji đình công :)) Chồng Guk thiệt là quá đáng , vô tư cũng một vừa hai phải thôi chứ ai lại vợ đầu tắt mặt tối chồng nằm xem TV rồi còn cười nham nhở như kia ai mà ko nổi nóng =)))) Thương cho Ji Woo bị di truyền cái giọng Busan đặc trưng của bố mẹ :))) hehe thjk cái đoạn "hội thảo" của 2 nhóc Ji Woo & Ji Eun :x rất chi là cute ^^

Tác giả: hoathachthao28    Thời gian: 1-12-2012 11:52 PM
Story 4- Part 2

TÌNH YÊU LÀ KHÓC VÀ CƯỜI

Buổi tối, Guk mệt mỏi về nhà, Ji và hai đứa nhỏ vẫn chưa về. Anh đã gọi điện thoại hơn hai chục lần mà cô không nghe máy. Guk mở tủ lạnh trống trơn mà thở dài thượt một cái. Chà! Chuyện này có vẻ căng rồi đây. Lúc đầu anh cứ nghĩ vợ Ji chỉ nói vậy thôi, vợ Ji vốn dịu dàng thế cơ mà. Anh đã quên mất rằng Eun Ji- cô gái anh yêu là người con gái có khả năng làm anh điên đảo như thế nào. Cô ấy rất ít khi giận dỗi, nhưng mỗi khi giận lên thì hậu quả là không thể tưởng tượng nổi. Cô là người không nể nang gì mà vò tung mái tóc anh chuẩn bị kĩ lưỡng trong đêm trao giải SIA, cô cũng là người sẵn sàng mắng anh ngay trên truyền hình vào đêm trao giải MAMA . Phải, vợ anh vốn là người lợi hại như thế ấy cơ mà.

-“Haizz, lần này phải làm sao đây?”- Guk mút sụt sợi mì tôm nhạt nhẽo thở dài-“Vợ ơi, em đang ở đâu?”

-“Hahaha, cậu làm như thế thật sao?”- Ji Yeon cười phá lên khi nghe Eun Ji kể chuyện cô đình công

Hoya cũng gật gù bái phục cô nàng Eun Ji và lén tặc lưỡi thở dài thương cho In Guk. Guk vốn không thấu hiểu đạo làm chồng được như Hoya, được đằng chân lân lên đằng đầu nên kết quả này là tất yêu thôi.

Trong phòng Ji Ho, Ji Eun và Ji Woo dù đang chơi đồ chơi với Ji Ho vẫn cố gắng lắng tai nghe mẹ chúng nói chuyện.

-“Phải nghe rồi phân tích thật kĩ nhá Ji Eun, như thế mới biết được mẹ có định đình công thật hay không”- Ji Woo nhắc nhở em gái trong khi lắp ghép mấy con siêu nhân

-“Anh phải nghe đi chứ, là tại anh nên mới thế này mà, xí”- Ji Eun le lưỡi với Ji Woo rồi lại quay sang cau mày với Ji Ho-“Ji Ho, cậu không có con búp bê nào à? thật là đáng chán đấy”

-“Vậy chúng mình chơi trò nặn đất sét  nhé Ji Eun, mà bố mẹ cậu có chuyện gì vậy?”- Ji Ho

-“Đành vậy, mẹ tớ định đình công. Không nấu cơm, không giặt giũ, không không và không gì cả nữa, mẹ và bố giận nhau. Và tất cả...là tại anh Ji Woo!”- Ji Eun chỉ tay vào Ji Woo và lườm dài một cái

-“Ồ, ra thế. Thế nên hôm nay cậu mới đến nhà tớ ăn cơm thế này hả?”- Ji Ho lén nở một nụ cười, nếu vậy thì cậu mong dì Eun Ji đình công luôn đi để Ji Eun đến đây chơi với cậu mỗi ngày luôn. Nhưng mà...-“ Liệu có khi nào bố tớ cũng sẽ đình công không nhỉ”- Ji Ho suy nghĩ. Những việc Ji Eun vừa kể ngày nào bố cậu cũng làm cả, bố mà đình công thì sao nhỉ?

-“Suỵt, yên lặng nghe nào”- Ji Woo gắt, tại cậu đang lo quá đấy mà

Ngoài phòng khách, Eun Ji nãy giờ vẫn không ngớt phàn nàn về In Guk còn Ji Yeon thì vừa ăn hoa quả vừa cười ngặt ngẽo
-“Anh ấy không bao giờ mặc quần đùi chấm bi sao? Hahaha”

-“Không chỉ có thế đâu, mình lúc nào cũng phải là sơ mi thẳng tắp không một gợn, đồng hồ cũng phải xếp riêng từng loại. Cậu biết gì không? Anh ấy còn vứt tất lung tung dưới gầm giường nữa đấy, aigoo~~”

-“Vậy lần này em định đình công bao lâu?”- Hoya bao giờ cũng hỏi ít nhưng chuẩn, câu này hai đứa trẻ cũng muốn nghe lắm đây

-“Em cũng không biết nữa. Phải làm tới một lần rồi lấy lại uy quyền mới được. Đàn ông các anh là không thể nhường nhịn được”

-“Đúng đúng, Eun Ji à, lần này mình ủng hộ cậu. Đàn ông ấy à, họ chỉ thích cái cảm giác mơ mơ hồ hồ thật thật giả giả lúc mới yêu thôi. Đến khi có được rồi thì coi chúng ta không ra gì cả. Dù biết vợ là không khí, nhịn thở vài chục giây thì không sống nổi mà vẫn coi như không thấy gì. Cậu phải cho anh ấy biết được giá trị của cậu!”- Ji Yeon cầm lấy tay Eun Ji rồi nói một hồi, cứ như thể cô mới là người bị chồng đàn áp vậy

-“Aigoo~~ dì Ji Yeon thật là!”- Ji Woo vừa nghe xong đã vò đầu bứt tai, cứ thế này thì mẹ Ji sẽ làm thật đấy, huhuhu

In Guk ăn xong rồi đi tắm, phải mất đến 30 phút anh mới tìm ra cái quần đùi của mình và khi anh tìm xong thì cả tủ quần áo lộn tùng phèo hết cả lên. Chậc, kệ vậy!

-“Rengggggggg...rengggggg”- Là điện thoại của mẹ vợ, chợt mắt In Guk sáng lên-“Phải, sao mình không nghĩ ra mẹ vợ nhỉ?"- Mẹ chắc chắn sẽ giúp được anh

-“Alô, mẹ vợ ạ”

-“Ừ, Guk à con, sao mẹ không gọi được cho Eun Ji vậy?”- Đương nhiên mẹ không gọi được, Ji tắt máy mà –“Mẹ định ngày kia sẽ lên Seoul, mẹ không sống nổi với ông già này nữa rồi”- giọng mẹ Ji có phần giận dỗi

Là sao đây? Guk giật mình

-“Có chuyện gì thế hả mẹ?”

-“Đừng hỏi nữa, nếu không vướng hũ tương làm dở, mẹ muốn đi luôn bây giờ rồi. Ông già đáng ghét, sống với nhau mấy chục năn trời chỉ biết ăn no nằm dài, mẹ bỏ đi cho ông ấy biết!”

Lúc này thì cằm Guk rớt dài, sao lại đúng lúc này không biết, hic

-“Dạ....mẹ....dù sao cũng không nên giận bố như vậy”- Guk đỡ lời cho bố

-“Con là không được như ông già ấy đâu nhá, phải đỡ đần vợ con đấy. Thôi, mẹ gọi báo thế”

Guk cúp máy mà nỗi lo trong lòng lại càng lớn dần lên. Vợ Ji vừa về nhà, nghe tin tình báo từ Ji Woo thì vợ Ji định làm căng lần này. Từ lúc về đến giờ cũng làm mặt lạnh với anh rồi lại còn ôm gối sang phòng Ji Eun ngủ nữa. Đến một cơ hội cũng không cho anh, anh biết làm sao nói lời xin lỗi đây?

>> Sáng hôm sau

Guk nhẹ nhàng đưa tay vuốt má Ji, gạt lọn tóc sang một bên rồi nhìn Ji bằng ánh mắt say đắm....sau cùng đặt lên môi Ji một nụ hôn nồng cháy. Không còn nhẹ nhàng như những động tác ban đầu, Guk bắt đầu kĩ thuật hôn cực đỉnh của mình

“Cắt”- đạo diễn hô-“Hai người làm sao vậy? Cảnh này đã quay đi quay lại gần mười lần rồi đấy”- Chính ông cũng không hiểu nổi sao lại thế nữa, hôm trước diễn cảnh giận nhau thì đạt như vậy, hôm nay cảnh ngọt ngào lại bị NG nhiều như vậy. Rốt cuộc chuyện này là sao? Ông thở dài-“Mọi người nghỉ đi, mai quay tiếp!”

Guk bối rối nhìn Ji, vì muốn tranh thủ mọi cơ hội để làm hòa với Ji, cảnh kiss này anh thậm chí còn dồn tâm sức nhiều hơn bình thường. Nhưng cô...

Ji đứng dậy đi uống nước. Chà, người cô thực sự nóng lên rồi đây. Vừa rồi suýt chút nữa cô đã bị nụ hôn của anh làm cho ngây ngất. Vốn trong kịch bản chỉ yêu cầu một nụ hôn thoáng qua mà thôi. Cô tuyệt đối phải nhắc mình nhớ là cô đang giận anh

-“Anh đừng giở trò nữa, chỉ một nụ hôn thoáng qua thôi, anh không diễn nổi sao?”

-“Em chịu nói chuyện với anh rồi sao? Eun Ji à, anh thật..”

-“Hôm nay anh đi đón hai đứa đi, em có việc bận rồi”- Eun Ji chẳng đợi Guk nói hết câu quay lưng bước đi

-“Eun Ji à, Eun Ji, em thực sự định thế này sao?”- Guk cũng nổi điên lên rồi

Hôm nay là ngày thứ ba rồi đấy, đúng ra là hai ngày rưỡi, nhưng anh không chịu nổi nữa rồi. Đón hai đứa trẻ rồi đưa chúng đi ăn ngoài quán, cả ba bố con đều ngồi thừ ra không buồn động đũa

-“Appa~ gọi omma đi appa, con muốn omma cơ”- Ji Eun hai mắt ngấn nước như sắp mếu

-“Appa! con xin lỗi, vì con học không tốt nên omma mới giận appa”- Ji Woo cũng buồn tiu nghỉu

-“Không phải tại các con đâu, mau ăn đi nào”- In Guk nói rồi múc một thìa bón cho Ji Eun, sao mà anh cũng muốn khóc quá thế này?

-“Rengggg....renggggg”- điện thoại của Eun Ji, anh vội nhấc máy-“Eun Ji à...”

-“Anh là Seo In Guk phải không ạ? Chúng tôi gọi từ bệnh viện Seoul, bệnh nhân Eun Ji đang cần làm phẫu thuật, phiền anh đến ngay lập tức ạ!”

-“Sao? Eun Ji...cô ấy có chuyện gì vậy?”- Guk đứng bật dậy rồi gào lên trong điện thoại, hai đứa trẻ cũng ngơ ngác nhìn bố chúng. Mẹ Ji có chuyện gì sao?

.............................

Guk vừa lau dọn nhà xong lại ngay lập tức quay sang rửa mấy cái bát, còn đang dở tay, tiếng chuông leng keng báo thu rác đã vang lên bên ngoài. Cùng lúc ấy, nồi cháo trên bếp vừa sôi trào ra

-"A, nóng quá!"- Guk vừa mở vung vừa tắt bếp rồi nhanh chóng chạy đi đổ rác, vậy mà anh vẫn phải cuống cuồng chạy theo cái xe đổ rác chết tiệt ấy. Mệt bở hơi tai, vừa chống tay thở phì phò vừa đi vào nhà, anh mới nhận ra mấy ajuma cứ nhìn anh chỉ chỏ cười hoài. Là sao ta? Anh có gì lạ lắm sao?

-"Akk"- Guk nhìn xuống người kiểm tra thì mới ngớ ra. Trên người anh, cái tạp dề màu hồng của vợ Ji xộc xệch, tay anh vẫn đang đẹo đôi găng rửa bát còn dưới chân là đôi dép trong nhà. Không biết giấu mặt vào đâu, Guk đành....trơ mặt ra mà cười ngô nghê với mấy bà thím hàng xóm.

Anh vội chạy vào nhà rồi nhanh chóng thay quần áo. Anh phải mang cháo cho vợ Ji mà. À, quên nói với mọi người, vợ Ji của Guk vừa mổ ruột thừa xong nên Guk phải nấu mấy món dễ tiêu cho vợ. Mấy ngày qua phải thay Ji làm việc nhà, Guk mới thấu hiểu vợ Ji phải vất vả thế nào. Vậy mà thời gian qua anh không hề giúp đỡ cô ấy. Lần này làm hòa rồi, anh nhất định phải thay đổi mới được.

Guk mỉm cười rồi xách cặp lồng cháo ra ngoài, nhưng rồi anh lại vội quay trở lại để lấy một thứ. Suýt nữa thì quên...Hôm nay là một ngày đặc biệt mà ^^

-"Yeobo! Anh nấu cháo rồi đây"- Guk vào phòng bệnh giơ cặp lồng rồi cười tươi

-"Ji Eun và Ji Woo có quấy lắm không anh?"- Eun Ji ngồi dậy

-"Ấy, từ từ nào"- Guk đỡ Ji-"Mẹ trông hai đứa rồi, em không phải lo"- nói rồi anh quay ra thay hoa trên bàn.

-"Ha...ha....ha"- Vết mổ khiến Ji cười khó nhọc nhưng cô không thể không buồn cười. Khi Guk vừa cúi xuống, Ji vô tình thấy quần đùi của anh lộ ra một ít. Có tin được không? Toàn là những vòng trong nhỏ màu đỏ, đây chẳng phải quần chấm bi sao?

-"Em sao vậy? Có gì buồn cười lắm sao?"- Guk tò mò

-"Yeobo, anh đang mặc quần đùi chấm bi đó sao?"

-"À, cái đó. Vì mấy ngày hôm nay không kịp giặt quần áo nên..."- Guk gãi đầu

-"Yeobo lại đây đi"- Ji đưa tay vẫy vẫy Guk rồi khi anh lại gần, cô gãi gãi cằm anh-"aigoo~~ ngoan quá đi, ngoan quá!"

Guk vuốt mặt Ji rồi lôi từ túi áo ra một vật, anh cười bí hiểm

-"Yeobo, em có nhớ hôm nay là sinh nhật mình không vậy?"

-"Hôm nay....à, đúng thật nhỉ? Phải đón sinh nhật trong viện sao?"- Ji trề môi ra buồn 5 giây

-"Quà này"- Guk đưa ra món quà của mình rồi tránh ánh mắt cảm động của Ji lén cười mãn nguyện

-"Yeobo!"- Ji đấm đám chồng Guk-"Anh biết là em không thể cười mạnh mà. Cái này là sao đây?"- Ji cầm tập phiếu quà tặng trong tay, trên khung giấy màu xanh, mỗi ô nhỏ đều có dòng chữ nắn nót

" Coffee Kiss"

"Sofa kiss"

"Kitchen Kiss"

"Hospital Kiss"

"Confirm kiss"

"Door kiss"

"Sorry kiss"

Rất nhiều, rất nhiều những ô nhỏ như vậy, Guk nhìn Ji rồi đưa tay miết đôi môi mình.

-"Tất cả là của em, chúc mừng sinh nhật Eun Ji à"

Bạn hỏi tình yêu là gì ư? Đó là khóc và cười. Cuộc đời mỗi người đều như một bộ phim. Trong những thước phim ấy có cả hạnh phúc và khổ đau, có cãi vã rồi làm hòa. Và một bộ phim hay là khi nhân vật trong phim cười thì khán giả khóc. Eun Ji lúc này cũng đang cười. Phải, cô đang hạnh phúc với tình yêu của mình. Và...nụ cười ấy có cả nước mắt...

...

Tác giả: hoathachthao28    Thời gian: 1-12-2012 11:57 PM
Vậy là lời au nói ở chap 1 của fic thành sự thật một nửa rồi nhé, All for You là Best OST, hehe. Nhưng Ji đi nhận giải có một mình à, hic

Dần dần rồi cùng au kiểm chứng tương lai nhé

Có thể ngoại truyện này sẽ là kết thúc rồi đây

Dạo này au bận quá nên ra chap chậm, cảm ơn mọi người đã ủng hộ au đến giờ phút này nhé, thanks mọi người lắm lắm.

Story này lúc đầu au lấy cảm hứng từ All for you nhưng viết đến cuối lại muốn nghe Our love like this của hai trẻ. Tình yêu của hai người là như thế. Đấy là những gì mình muốn nói sau story này.

Tặng các shipper nhé :xx

http://static.mp3.zdn.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMi8wOS8wNi85L2QvInagaMEOWQ4ZjhjMGVkY2FlNGVkYWQ0ZGY4MmIxNjRiZjY4OTmUsICdUngWeBXAzfE91mUsICiBMWeB3ZlIExpa2UgVGhpmUsIC3xTZW8gSW4gR3VrIGFdUngZCBFdW5qaSAoQSBwaW5rKXx8NQ

Tác giả: minhyolee298    Thời gian: 2-12-2012 12:44 AM
Em đang định ngủ thì đọc được tin của ss trên Tường nên là chong chong chờ.
Và em thề là em chờ không uổng :D

MỘT CÁI KẾT HOÀN HẢO VÀ NGỌT NGÀO. *tạm chưa bàn đến việc em buồn thế nào khi đây là kết thúc rồi*
     Trước hết, em nói về lũ trẻ con. Trời ạ, sao đứa nào cũng lên "Ji...". Phải chăng vì tên hai mẹ đều có chữ Ji mà 3 đứa đứa nào cũng có chữ Ji trong tên. Nhưng nghe nó gần gũi thân thiết như gia đình vậy. Và cậu bé Ji Ho kia nữa, đáo để đáng yêu lắm nhé. :D Cũng đã có cảm tình với bạn Ji Eun xinh xắn rồi đấy. Cách xây dựng hội thoại của tụi trẻ con cũng rất yêu. Từ cách dùng từ đến cách thể hiện thái độ của chúng, như kiểu mấy ông cụ non bà cụ non ý nhưng cái tầm tuổi này nó đúng là thế :)

BẠn Ji Yeon thật là.....:)) bạn nói toàn những câu như chân lí trong khi "người trong mộng năm xưa" của em - Hoya mới  là người làm tất cả việc nhà và yêu chiều vợ hết mực. Kể ra thì đôi vợ chồng nhà này mà có thêm vài cảnh hơn nữa thì tốt, sẽ rất đáng yêu :D

Chà, còn đôi nhân vật chính rắc rối kia. Lúc cảnh kiss của  hai bạn, em đã dần nhìn ra tiềm năng viết thể loại THIẾU TRONG XÁNG của ss. :))) mặc dù hơi chưng hửng khi đó chỉ là cảnh quay nhưng dừng lại ở đấy là được rồi, chuẩn xác luôn :D Câu chuyện cũng sẽ dễ phát triển hơn khi có đoạn đó. :D Đoạn bạn Ji bị vào viện diễn ra hơi nhanh, hơi chóng vánh. Nếu ss viết kĩ hơn kiểu Guk đã có linh cảm không lành hoặc lúc nghe điện thoại xong Guk tức tốc chạy đến bệnh viện như thế nào thêm chút nữa sẽ ok hơn :D
         Cái kết thì quả thật là em không ngờ đến. Bạn Guk đã bị dạy cho một bài học về tầm quan trọng của vợ. Điều đó là hiển nhiên xứng đáng với tội lỗi của bạn rồi, không bàn cãi nhiều. =))) Nhưng có 2 chi tiết mà em rất không ngờ tới đó là: 1. Bạn Guk mặc quần chấm bi. :)) giờ bạn ý phải mặc rồi nhé. 2. Món quà là một cơ số cái kiss các kiểu của bạn Guk tặng sinh nhật vợ. Trời ạ, đáng yêu kinh khủng. Chung quy cũng chỉ là muốn tiếp tục ngọt ngào mặn nồng với nhau. Nhưng gì thì gì, đề nghị bạn để yên cho BỆNH NHÂN hồi phục đã rồi tính. Nhưng cách bạn Guk hối lỗi thì rất rất đáng yêu. :x :x :x

Em bái phục ss về khoản sáng tạo rồi nhé. :D

Rồi, giờ thì em sẽ nói cho ss nghe.
Lúc fic ghi Story 4 - part 1 em đã linh cảm là part 2 sẽ là ending. Quả nhiên...:( *bởi vì nếu còn dài thì ss sẽ để là story 4 và sau đó là story 5 chứ không chia part làm gì cả*
Thực ra thì lúc hết fic em cũng hơi hẫng nhưng vì còn ngoại truyện nên em vẫn hóng. Giờ ss tuyên bố end rồi, em không phải không có ít nhiều điều....khó tả.
Theo fic ngay từ đầu, chăm chỉ comment, chẳng biết ss thấy em viết hay dở bao nhiêu, có ích thế nào nhưng em không lơ một lần nào và không thiếu comment cho bất kì 1 lần nào.
Em biết ss bận, em cũng bận nên em chẳng đòi hỏi mau ra chap mới mà em cứ im lặng chờ hôm nào có thông báo cái đèn sáng choang xong ss gọi em vào đọc. Khác với kiểu đọc để giết thời gian, em đọc fic đọc ngoại truyện của ss giống như một cách để xả stress và hết buồn trong những lúc em mệt mỏi và tâm trạng nhất.
Haizzzzz, tâm sự để nói thì dài và nhiều lắm. Nhưng em nghĩ cũng có phải chia li biệt xứ đâu mà ss nhỉ. ss còn viết thì em còn đọc. Em biết ss đang viết dở 1 cái, em đang đọc chỉ là chưa com thôi. *đừng buồn em nhé, chỉ là em muốn chuyên tâm với một truyện này thôi đã còn fic kia em chưa quen vì nhiều nhân vật em không biết :)* Xong rồi ra vào Kites sẽ còn đụng mặt nhau ầm ầm. :D

ss à, cứ cố viết thật hay thật nhiều nữa nhé. :) em vẫn sẽ đọc và enjoy như lần này.

P.s: ôi trời, lại là 1 comment thật dài :D

Tác giả: Hss2105    Thời gian: 2-12-2012 11:43 AM
chúc mừng đội trai gái Guk- Ji giành giải thưởng lớn nhé :x
em hôm qua nhân được tin ss có chap mới, mà em không kịp đọc, lúc đó em hơi buồn ngủ , sorry ss nhiều.
Quà sinh nhật mà Guk tặng Ji, em khao khát được như thế quá ss ah.
-“Ồ, ra thế. Thế nên hôm nay cậu mới đến nhà tớ ăn cơm thế này hả?”- Ji Woo lén nở một nụ cười, nếu vậy thì cậu mong dì Eun Ji đình công luôn đi để Ji Eun đến đây chơi với cậu mỗi ngày luôn. Nhưng mà...-“ Liệu có khi nào bố tớ cũng sẽ đình công không nhỉ”- Ji Ho suy nghĩ. Những việc Ji Eun vừa kể ngày nào bố cậu cũng làm cả, bố mà đình công thì sao nhỉ?

bên trên là Ji Woo bên dưới là Ji Ho ạ?  mà k sao, Ji Ho thương Ji Eun nhà Eun Ji- Guk rùi nè :x thế là anh Ji Woo phải bảo vệ em gái rồi kakaka
Bạn hỏi tình yêu là gì ư? Đó là khóc và cười. Cuộc đời mỗi người đều như một bộ phim. Trong những thước phim ấy có cả hạnh phúc và khổ đau, có cãi vã rồi làm hòa. Và một bộ phim hay là khi nhân vật trong phim cười thì khán giả khóc. Eun Ji lúc này cũng đang cười. Phải, cô đang hạnh phúc với tình yêu của mình. Và...nụ cười ấy có cả nước mắt...

đọc những dòng này mà thấy thích cực, buồn khóc lắm nhưng mà rất hay ạ. Guk với Ji cũng đã làm hòa, hạnh phúc. Guk cũng đã hiểu sự vất vả của Ji, từ giờ phải ngoan ngoãn nghe chưa anh?

thế là còn story 5 không ss ?
Tác giả: huyen.phantn    Thời gian: 2-12-2012 04:21 PM
Rất muốn viết nhiều
nhưng không hiểu sao lại nghĩ ra những dòng này
có lẽ cảm xúc trong lòng nhiều đến nỗi không thể viết ra thành lời được
Reply 1997 là một trong những bộ phim hay nhất trong cuộc đời mình
và InGuk Eunji là cặp đôi mà mình yêu thích nhất từ trước tới nay
có lẽ không chỉ riêng mình mà có thể còn rất nhiều bạn cũng nghĩ như vậy nên mới ship 2 bạn nhiệt tình như vậy
Sự tự nhiên và cảm xúc chân thật của 2 người đã góp phần làm nên thành công cho phim
Phải nói là rất biết ơn bạn đã viết nên câu chuyện cho cặp đôi yêu thích nhất của mình, câu chuyện tuy ngắn nhưng có đủ cả chính truyện và ngoại truyện, mình phải nói là mình rất rất rất ............ muốn câu chuyện bạn viết thành sự thật ngoài đời cực kì luôn í :)))))))))))))(he he, dĩ nhiên là có thể 6 năm sau như trong phim hoặc lâu hơn, và Guk biết giúp đỡ Ji một chút)
Thực sự rất buồn khi cả fic và phim đã kết thúc và không biết đôi chẻ có còn có cơ hội gặp lại nhau ngoài đời không đây
Thực sự rất hi vọng sẽ có 1 dự án làm phim khác cho 2 bạn đóng chung, như vậy thì thật tuyệt vời, vì 2 người mình nghĩ là rất hiểu nhau và hợp nhau
Mình rất thích cách viết của bạn, trước đây mình cũng có đọc một số fic, cũng có những fic hay và cũng có những tác phẩm câu chữ chưa trau chuốt lắm, cách viết hài hước và gây hứng thú vì có những chi tiết đặc biệt và biết cách mở mang câu chuyện, rất hi vọng bạn sẽ viết thêm nhiều truyện hay ngang ngửa hay hơn nữa thì tuyệt vời
Cảm ơn vì bạn đã đăng kết sau khi cặp đôi của chúng ta được BEST OST, niềm vui như nhân đôi
hihi, hi vọng sẽ sớm đọc được tác phẩm mới của bạn :D
P/s: rất thích cái kết kiss bằng coupon, đây là điều mà chỉ riêng đôi chẻ có mà thôi, ôi bắt đầu mơ mộng những cái kiss nồng cháy và dịu dàng của bạn Guk
tình yêu sẽ hoàn hảo hơn nếu có cả nước mắt lẫn nụ cười ............

Tác giả: phuongnm312    Thời gian: 2-12-2012 10:05 PM
Cưng ơi, chap này hay quá cưng à. vợ chồng thì cũng phải có lúc này lúc kia, phải có thêm gia vị cho cuộc sống hôn nhân không bị nhạt mà mặn quá thì lại *khát nước*. Yêu lắm cái cảnh chồng Guk làm công việc nội trợ để rồi mới thấu hiểu việc này vất vả ra sao. trùi ui, sao mà yêu phiếu quà tặng của cặp này thế không biết. 7 năm, vẫn những tình cảm ấy, hành động ấy và cử chỉ yêu thương ấy. mong sao cp là thật đi để cho ss đỡ thèm thuồng. yêu lắm ấy. 1 cái kết có hậu cả trong lần ngoài thì sao ta? hơi điên rồ rồi đây. ending rồi nhỉ, có fic mới thì mời ss vào đọc nha cưng
Tác giả: jasook    Thời gian: 7-12-2012 10:28 AM
Sáng sớm lọ mọ vào Kites đọc cái story 4 cụa nàng đây
Đã xác định là sẽ có một ngày nàng end fic nhưng lại không biết là ngày này *mặc niệm 1 phút*
Tự dưng đọc xong thấy buồn buồn sao ế, như phải chia tay với một người bạn rất rất thân từ lâu lắm rồi ế
Đúng là, có ngọt ngào sẽ có đắng cay phải không nàng
Chứ êm ấm quá nó lại cứ chán ngắt và tẻ nhạt thế này ấy

Đọc đoạn đầu ta đau tim quá, nàng troll độc giả kiểu này có ngày ta đột quị mà chết vì tụi nó mất
Nàng làm cái vụ đình công này hay lắm, về khoản sáng tạo ta phục nàng sát đất luôn
Tội nghiệp bạn Guk, lâu lâu mới có dịp lấn lướt vợ mình thế mà lại vấp phải "đợt phản công đình công" hùng hậu của bạn Ji
Nhưng dù sao Guk cũng hơi quá đáng nhở, bắt vợ Ji làm hết việc trong khi mình nhận giải "Nghệ sĩ ăn mặc đẹp nhất" còn vợ lại ngày càng lùi xùi (ôi đọc đến cảnh này tưởng tượng lúc mình lấy chồng không biết có giống nàng Ji không nữa, haizz)
May mà bạn í sám hối lỗi lầm kịp
Cái vụ quà sinh nhật êu quá đi, công nhận Au fic này bá đạo hạt gạo quá, mấy cái kiss cute chết người í mà cũng nghĩ ra được hị hị Ji hết giận rầu kìa, happy ending cho cp này nhoé
Ji Woo với Ji Eun cũng dễ thương thấy ớn luôn, Ji Woo thì sợ mẹ giận vì không học bài bị cô giáo mắng, còn Ji Eun thì tặng cho ông anh một cái lườm siêu dài vì nghĩ mọi lỗi lầm là do ông anh mềnh gây ra, sao ta thấy giống 2 người nào đó thế nhở
Ôi đúng là F1 cụa Busan cp, không êu không được ế
Mà bạn Hoya êu vợ quá đấy, cái gì cũng làm hết, không cho vợ Ji mó tay vào việc gì cả
Tưởng tượng sau này Ji Ho cũng sẽ bị Ji Eun bắt nạt như thế, tự dưng ta muốn viết thêm cái ngoại truyện về 2 đứa nhỏ quá

Haizz, thế là hết fic thật rồi. Không biết lấy cái gì mà hóng tiếp đây .
Ta chờ fic khác của nàng nhá, Au hwaiting *lững thững đi ra như người mất hồn*

Tác giả: mefim88    Thời gian: 12-12-2012 10:21 PM
" Coffee Kiss"

"Sofa kiss"

"Kitchen Kiss"

"Hospital Kiss"

"Confirm kiss"

"Door kiss"

"Sorry kiss"
===========>> bấn loạn :-**

Sorry em gái nha , ta nói đọc lâu lắc rồi mà bây giờ mới vào còm mên được :P

Tình hình là ko nỡ chia tay fic nên hôm nay rãnh rỗi đọc lại fic phát hiện ra cái pics của Guk và cậu con trai ta nói cứ tưởng

tượng đó là Ji Woo thiệt :x cute chịu ko nổi luôn :)) Dù đã nghe cả tỷ lần cái bản Our of like this mà lần này nghe lại vẫn cảm

thấy cảm xúc rạt rào ! Love story của Guk-Ji từ lúc mới yêu cho đến khi bước vào cuộc sống hôn nhân vẫn cứ như thế , vẫn

đầy dư vị và sắc màu như thế ... Là những rung động khác thường , yêu nhưng không dám thổ lộ với đối phương , là nổi nhớ

là cảm giác ghen tuông đôi khi là hành động hết sức nhắng nhít nhưng đáng yêu vô cùng :x Để rồi khi đã là của nhau ,

đối mặt với cái xấu lẫn cái tốt của nhau mỗi ngày , cùng nhau chia sẻ công việc và trách nhiệm với gia đình nhỏ của mình

những mâu thuẫn và vấn đề xuất hiện ... chính tình yêu và sự quan tâm dành cho nhau của Guk-Ji trở thành liệu pháp xoa

diệu mọi thứ :) Hết fic òi , hơi tiếc một chút :P Lâu lắm rồi mới ship một couple cuồng nhiệt như zậy , cám ơn Thảo nha :x

Tác giả: jenny28    Thời gian: 18-12-2012 11:16 AM
ÔI mấy bữa nay em bận quá không onl để đọc fic ss được luôn huhuhuh, em xin lỗi ss.

Vậy là em vào lúc fic end thật rồi :( chậm chân qua dđi.

Gia đình này vui nhộn ghê, giống thật, gần gũi lắm ss ơi. Yeobo mãi là người tìm quần đùi thui :)) Guk ơi là Guk

Guk làm gì Ji thế này, thêm 2 bé nhóc Ji Eun với Ji Woo nữa chứ :)) bé xíu đã phá rùi :))

Gia đình này thật hạnh phúc, Ji hạnh phúc lắm đấy, biết chưa? khi Ji CƯỚI được Guk đó nha :)

Nhiều kiss thật và nhiều hạnh phúc nhé Guk Ji :(
Tác giả: bjmbjmxjnh    Thời gian: 23-12-2012 09:50 PM

cái này ta đọc rầu nè

vào đơi cmt phát nữa ủng hộ nàng

ta là ta bấn Hoya của ta nhé

tại nàng end rầu

chứ mà on-going là ta ăn vạ nàng, bắt nàng viết thêm mấy cảnh có Hoya đới =)))

bấn loạn Hoya quá =))

===============
Trời lạnh quá, mặc 2 cái cuồn 1 lúc cho nó ấm =))

Tác giả: hoathachthao28    Thời gian: 3-1-2013 11:32 AM
Không biết cái này có gọi là spam không, hôm nay au vừa đọc được một news của WGM

Các bạn còn nhớ bản tin nói WGM bị tẩy chay kịch liệt chứ?

Không đến nỗi là kịch liệt nhưng hình như WGM cũng đang gặp rắc rối đây

Mình có nên dẹp sách vở mở tiệm tiên tri không nhỉ? ;))

================

Nói vài chuyện liên quan đến fic không lại bị tính spam nhỉ?

Busan couple nhà mình tính đến giờ đã ẵm đến 6 cái giải thưởng rồi, đáng ra mình phải thêm nhiều màn đi nhận giải của hai trẻ mới đúng.

Phần ngoại fic chuyện khiến mình cảm thấy dễ viết hơn là phần fic đến nỗi mà còn chưa xong fic mình đã muốn kết nhanh nhanh để chuyển sang ngoại fic.

Thực ra những chi tiết để viết ngoại fic đều ở xung quanh mình. Các bạn còn nhớ bé Ji Woo hay cắn bố Guk hem? Nhóc em mình có tật đấy đấy. Còn chuyện Ji tìm quần đùi cho Guk, đó là câu chuyện thường ngày của bố mẹ mình, haha.

Có người nói đây không phải là ngoại truyện mà nên tách ra 1 fic riếng biệt nhưng vì nội dung nó liên quan phần fic trước đó nên mình cứ để vậy.

Vì mình viết fic dựa trên thực tế mà dạo này 2 trẻ không bên nhau nên khó viết tiếp. Vẫn yêu hai trẻ đến nỗi ngày nào cũng nghe All for you, hic.

Tác giả: skinfather    Thời gian: 3-1-2013 03:54 PM
Hay lắm bạn à
Nội dung câu chuyện rất chân thật, và thực sự mình cảm nhận vì có thêm phần ngoại fic nên tình yêu của 2 người mới trở nên trọn vẹn hơn. Cuộc sống vốn nhiều thay đổi , và tình yêu cũng thế . Trong tình yêu chắc chắn sẽ gặp ít nhiều trắc trở, và chỉ khi 2 người yêu nhau thật lòng thì họ mới có thể giải quyết được những rắc rối đó để rồi lại càng yêu nhau nhiều hơn
Quay lại với fic , tuy nội dung khá chặt chẽ nhưng mình cảm thấy có một chỗ không hợp lý so với thực tế showbiz Hàn cho lắm. Ví dụ như câu chuyện tình yêu của Guk và Ji phát triển mạnh mẽ ở năm 2017 , theo lẽ thường để có thể phát triển tiến tới hôn nhân thì bạn nên cho Apink lúc đó đã tan rã , và Ji thì bắt đầu hoạt động solo sẽ hợp lý hơn . Ngoài  điểm này thì mình thấy fic này hoàn hảo , từ cách xây dựng nhân vật cũng như cách lồng tiếng dê vào làm cho câu chuyện trở nên sinh động hơn =)) . Mình cũng thật sự thích đoạn cho thêm 1 bài hát vào chap 1 , nếu như cuối mỗi chap có thêm 1 bài hát phù hợp thì sẽ thật tuyệt
Dù sao cũng cảm ơn bạn đã làm fic tuyệt như vậy , chúc bạn gặp nhiều may mắn
Tác giả: Taeminie    Thời gian: 11-1-2013 12:27 AM
đang bấn couple nài ^^
ghi bookmark mai cày lun
Cám ưn bn đã viết fic nhé ! *đọc sơ 1 chap thấy đoạn WGM miêu tả chân thật mà hài hước ^.^
Tác giả: Taeminie    Thời gian: 8-4-2013 12:26 AM
ủng hộ bn ^^~
sẽ lưu để đọc ~
mà cái này hoàn chưa bn ?
mình bấn reply mãi từ hè đến h ~~~
tua phim mãi h đành đọc fic cho đỡ ghiền ~

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3