Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hoathachthao28
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Shortfic] [Shortfic | K] Suỵt! Chúng tôi là một đôi | Hoathachthao28 | Guk-Ji (Busan couple)

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 15-11-2012 22:40:10 | Xem tất
Chết thật , xem phim xong đã bấn , đọc xong fic lẫn ngoại truyện của em là bị lậm nặng luôn
Tâm hồn của ss lại được dịp vắt ngược lên cành cây rồi )))
ss có đôi điều góp ý ngắn gọn thôi ^^
Cách kể chuyện của em rất giống fim ss bị thjk , mà kể chuyện kiểu này có cái hay và
cái ko hay nà : hay ở chỗ nó rất chi là hấp dẫn , kích thích trí tưởng tượng của người đọc , có điều nhiều khi đọc phần trên xong cái bị ngưng nữa chừng , lại chuyển cảnh khác , mà chuyển luôn sang câu chuyện của nhân vật khác áh . Ví dụ như đang tả diễn biến tâm lý của Guk - Ji đến hồi gây cấn ss nóng lòng muốn hiểu tại sao nhân vật lại có thái độ như zậy , thì bị ngưng ! hì hì rồi mạch chuyện lại chuyển sang Hoya với cả Ji Yeon ... em dắt người đọc đi một vòng rồi mới chịu tháo nút thắt ^^ còn nữa nà , mấy tuyến nhân vật phụ của em áh , nếu có thể mình giới hạn lại , để cho nhân vật nào cũng có tính tính cách và "đất diễn" để còn tôn nhân vật chính lên ấy mà nhất là chuyện tình của Hoya-Ji Yeon nó cứ đơn giản và gượng gạo thế nào ý Đôi điều góp ý zậy thôi em nhé ! Còn Guk - Ji thì khỏi phải bàn rồi , cái đoạn Guk gọi điện về nhà gặp bố mẹ Ji áh , ss tưởng tượng mà hình ảnh chạy trong đầu y như coi phim ý )))))) ta nói cái đó mà thiệt thì hay quá Nói chung ko có ý kiến gì thêm về couple Guk - Ji cả , có điều lần sau em nâng lên 18+ tí nhé , fic hơi bị thiếu bobo mí lại kít sừ em ợ ss bị ham hố mấy cái zụ án nài )))))

Bình luận

update story 2 ss nhé ^^  Đăng lúc 17-11-2012 12:35 AM
ss đùa thôi :)) kiss là phải tạo cảm xúc chứ ko phải cứ gượng ép bắt chúng nó kiss là ổn đâu e ^^ nói chung kiểu gì cũng hóng hết áh , cố lên ^^  Đăng lúc 15-11-2012 11:04 PM
nhưng viết mấy cái này mà ko có kinh nghiệm hại não lắm ss, thôi thì lời ít mà tự tưởng tượng là nh ss nhé =))  Đăng lúc 15-11-2012 11:01 PM
há há hóng , lót dép hóng =))) cố lên em nhé , ss chờ nè ^^  Đăng lúc 15-11-2012 10:58 PM
thanks ss nhá =)) Chết thôi, kiểu này chap sau phải bo bo vs kit sừ nh hơn ms đc, phục vụ nhu cầu mn  Đăng lúc 15-11-2012 10:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 17-11-2012 20:47:15 | Xem tất
kakaka sắp được chứng kiến nụ hôn bọt sữa ( cái này ko phải bọt sữa capuchino giống Secret Garden ) thì bị oma cắt ngang mất tiêu ! oan uổng cho Guk-Ji quá ) Kể ra cũng thú vị ghê Kang Seung Yoon là bạn cùng quê với Eun Ji là á quân supperstar K2 ( ss ko bjk rõ năm nào , tí tra google ) , còn Gukkie chồng Ji là quán quân supperstar K2 , ta nói con bé Ji nó có duyên với mấy anh thi supperstar K2 định mệnh chăng ) Bàn về vợ chồng Guk - Ji chỉ tóm gọn trong 2 từ " so sweet " <3 cơ mà hai người này sơ hở là cứ thjk bê chuyện của mình lên strong heart là nào nhờ mèn đét ơi ta nói lâu lắm mới thấy được hình ảnh vợ đảm của con bé Ji , nỡ lòng nào mẹ chồng lên bất chợt làm em phải đối phó bằng cách tống tất cả mọi thứ vào tủ quần áo cơ đấy hai vợ chồng cứ gọi là siêu yêu , buồn cười nhất là cứ gần tới đoạn gây cấn là lại bị gián đoạn vì môi trường xung quanh
-“Yomo”- Guk vừa gác đũa lên ngang miệng bát vừa nhìn vợ Ji cười thỏ thẻ

-“Wae?”

-“Trên môi em có bọt sữa kìa, keke. Chúng mình....”- Vừa nói Guk vừa rướn người lại gần vợ Ji, trên mỗi cũng là nụ cười nửa miệng quyến rũ

5 xentimet....

4 xentimet....

2 xentimet....

Ji khẽ nhắm mắt lại....không gian tĩnh lặng...phòng bếp bống chốc phủ toàn một màu hồng, không khí cũng trở nên nóng hơn

Renggggg...........renggggggg.......

Cơ mà ss thắc mắc tí nhé , mẹ chồng Ji đưa cho em ý hai cái túi canh nhân sâm hả em ?? ))))) aiguuu 2 cụ mong có cháu đến thế sao )
-“Kế hoạch thành công nhá, bà với tôi chuẩn bị lo mà bế cháu, haha”

-“Ghen tị thật, bà được ở đó”

-“Ghen tị gì chứ, lần sau tôi phần bà, được chưa?”

Đen tối tí nhé em
Cho đến khi vào phòng Ji vẫn còn nghĩ mãi về túi thuốc bổ của mẹ chồng, ây da~ khó xử ghê cơ. Chồng Guk thì chẳng mảy may biết chuyện gì, vòng tay ôm lấy Ji rồi thì thầm bên tai

-“Yomo....Mình bắt đầu lại màn ngọt ngào lúc nãy đi....”- bàn tay anh cũng không còn yên vị nữa..

đoạn này có chuyện gì xảy ra ko zậy ???
Hì hì đọc xong fic ss mới biết thêm một điều thì ra con bé Eun Ji có món tủ là "mì sốt sữa" ý ^^ hóng part kế tiếp

Bình luận

có story 3 nhé ss :x  Đăng lúc 21-11-2012 12:19 AM
hờ hờ đọc fic của em ss bjk thêm nhiều cái thú vị vì ss ko bjk nhiều về showbiz Hàn ế :)  Đăng lúc 18-11-2012 11:10 PM
Ji tự hào món này lắm đấy ss, đổ sửa, ngoắng ngoắng rồi thái xúc xích vào, khổ thân Yoseob với Woo Young trong show đấy phải ăn =))  Đăng lúc 17-11-2012 10:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 21-11-2012 23:28:33 | Xem tất
Chúc mừng bạn Guk đã sản sinh ra thế hệ F1 mang nhiều gien trội của vợ Ji =))))))))))
Cái family này hết mẹ đến con thi nhao hành hạ người đờn ông trụ cột của gia đềnh là như nào :))
cơ mà Ji Woo đã 3 tuổi mà vẫn còn mọc răng àh ?? =))) thật chứ khó đỡ 3 người này =)))
Chỉ tưởng tượng thôi mà đã thấy sướng rơn :x há há mới cóa 2 mẹ con đã hành hạ Guk tàn tạ như nài rồi , sắp tới
Guk sẽ còn được nếm niềm hạnh phúc ngọt ngào khi làm bố của 2 đứa trẻ , làm chồng của một cô vợ đầu gấu như Ji nhé =)))
hehe fic đợt nài toàn cảnh gia đềnh hoàn hảo thế lày , mềnh cũng muốn chống lài ghê mợi =))))))))
Thanks em yêu nhé ^^

Bình luận

ss ơi chap mới  Đăng lúc 26-11-2012 10:23 PM
e đang viết đây ss ^^! cái chap nàycó hơi hướm 18+ ss ơi =))  Đăng lúc 25-11-2012 11:27 AM
@thachthao : ối ối hóng hóng hóng =))) ss hảo ngọt mừ ^^ @jasook : fic của em khi nào xuất xưởng ế ^^  Đăng lúc 22-11-2012 10:17 PM
ôi cái cmt ... s mà nó ngàn trấm thế ss ơi =))  Đăng lúc 22-11-2012 07:51 AM
hị hị, e cũng biết 3 tuổi mà ngứa răng là hơi ko hợp lí, cơ mà để ít hơn thì gia đình này năng suất quá, ss mau chống lầy đê, chap sau còn ngọt nữa ý =)))))))   Đăng lúc 21-11-2012 11:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 1-12-2012 00:28:53 | Xem tất
Troll nhau đến thế là cùng =)))))))) mới đầu cứ tưởng bở hóa ra 2 vc đang quay fim mới ghê chớ ^^
Bị thích cái đoạn :
-“Yeobo, lấy cho anh cái quần đùi đi!”- Tiếng Guk từ trong nhà tắm vọng ra

-“Thật là...sao trước khi đi tắm anh không tìm đi”- Ji đang nấu ăn trong bếp gào lên. Cô tắt bếp rồi đi vào phòng ngủ -“Ji Woo, Ji Eun, hai đứa lại bày tung chăn lên thế này hả? Ra ngoài ngay cho mẹ”- Lại tiếp tục gào lên

-“Chạy thôi, chạy thôi oppa, quái vật xuất hiện!”- Ji Eun cười toe rồi kéo tay Ji Woo mau chóng chạy biến để lại mẹ hai đứa thiếu điều bốc khói trên đầu

-“Lúc nào anh cũng vậy. Em sinh ra để tìm quần cho anh sao? Bận chết nên được lại còn”- Ji cộc cộc vào cửa nhà tắm

-“Dẫu kiếp sau có tái sinh, em vẫn sẽ đi tìm quần đùi cho anh mà thôi ~~~”- Guk hát lên theo nhạc bài All for you rồi ngó đầu ra khỏi cửa phòng tắm. Vừa cầm lấy cái quần, mặt Guk đã đầy cảm thán-“Yeobo, không phải cái này.”

-“Wae, too~?”- Ji chực bước đi lại quay lại

-“Anh đã nói họa tiết kẻ sọc mới hợp với anh. Anh không bao giờ mặc chấm bi đâu. Lấy lại cái khác cho anh đi”

-“A..Em không biết, anh không mặc thì thôi khỏi mặc đi”- Ji phủi tay bước đi

-“Ya, em lấy lại cho anh đi mau lên, mau lên Eun Ji. Ya Jung Eun Ji, ya!”

Đúng là yêu và cưới nó khác nhau ghê gớm , cơ mà đối với cái đôi này không hề cảm thấy shock vì xưa nay bé Ji quen thói " vũ thê " bá đạo từ lúc chưa cưới nên chả trách được :)) Cơ mà nói đi cũng nói lại , từ ngày về theo chồng về dinh làm vợ người ta Ji nữ tính hơn nhiều , hi sinh sự nghiệp cho gia đình nhiều hơn , lần này ủng hộ 100% vợ Ji đình công :)) Chồng Guk thiệt là quá đáng , vô tư cũng một vừa hai phải thôi chứ ai lại vợ đầu tắt mặt tối chồng nằm xem TV rồi còn cười nham nhở như kia ai mà ko nổi nóng =)))) Thương cho Ji Woo bị di truyền cái giọng Busan đặc trưng của bố mẹ :))) hehe thjk cái đoạn "hội thảo" của 2 nhóc Ji Woo & Ji Eun :x rất chi là cute ^^
Chỉ có Ji Woo và Ji Eun nãy giờ nấp sau cánh cửa phòng khách là lo lắng cực độ, Ji Eun giật giật ống tay anh trai

-“Oppa, sao mẹ lại đình công? Đình công là sao hả anh?”

-“Chuyện này kinh khủng lắm Ji Eun ạ, mong là mẹ chỉ nói thế thôi.”- Ji Woo ra vẻ hiểu biết vỗ đầu não nề

-“Là tại oppa bị cô giáo mắng mới thế đó”

-“Haizz, ừ là tại oppa, làm sao giờ?”

Bình luận

chap mới ss nhé  Đăng lúc 1-12-2012 11:59 PM
All for you là Best OST rồi nhá ss, 2 trẻ quá giỏi luôn! Mà vợ Ji đang giận chồng nên bắt chồng ở nhà đi nhận giải một mình thôi à, vụ đình công này nguy hiểm quá!;))   Đăng lúc 1-12-2012 08:22 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
yool_bluespill + 2 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 12-12-2012 22:21:53 | Xem tất
" Coffee Kiss"

"Sofa kiss"

"Kitchen Kiss"

"Hospital Kiss"

"Confirm kiss"

"Door kiss"

"Sorry kiss"
===========>> bấn loạn :-**

Sorry em gái nha , ta nói đọc lâu lắc rồi mà bây giờ mới vào còm mên được :P

Tình hình là ko nỡ chia tay fic nên hôm nay rãnh rỗi đọc lại fic phát hiện ra cái pics của Guk và cậu con trai ta nói cứ tưởng

tượng đó là Ji Woo thiệt :x cute chịu ko nổi luôn :)) Dù đã nghe cả tỷ lần cái bản Our of like this mà lần này nghe lại vẫn cảm

thấy cảm xúc rạt rào ! Love story của Guk-Ji từ lúc mới yêu cho đến khi bước vào cuộc sống hôn nhân vẫn cứ như thế , vẫn

đầy dư vị và sắc màu như thế ... Là những rung động khác thường , yêu nhưng không dám thổ lộ với đối phương , là nổi nhớ

là cảm giác ghen tuông đôi khi là hành động hết sức nhắng nhít nhưng đáng yêu vô cùng :x Để rồi khi đã là của nhau ,

đối mặt với cái xấu lẫn cái tốt của nhau mỗi ngày , cùng nhau chia sẻ công việc và trách nhiệm với gia đình nhỏ của mình

những mâu thuẫn và vấn đề xuất hiện ... chính tình yêu và sự quan tâm dành cho nhau của Guk-Ji trở thành liệu pháp xoa

diệu mọi thứ :) Hết fic òi , hơi tiếc một chút :P Lâu lắm rồi mới ship một couple cuồng nhiệt như zậy , cám ơn Thảo nha :x

Bạn hỏi tình yêu là gì ư? Đó là khóc và cười. Cuộc đời mỗi người đều như một bộ phim. Trong những thước phim ấy có cả hạnh phúc và khổ đau, có cãi vã rồi làm hòa. Và một bộ phim hay là khi nhân vật trong phim cười thì khán giả khóc. Eun Ji lúc này cũng đang cười. Phải, cô đang hạnh phúc với tình yêu của mình. Và...nụ cười ấy có cả nước mắt...

Bình luận

em thử đọc lại đi , ss thấy mấy chap đầu cực dễ thương mà ^^  Đăng lúc 12-12-2012 10:41 PM
Thanks ss nhé, cám ơn đã ủng hộ e từ đầu đến giờ. Nói thật e còn ko có can đảm đọc lại mà ss lại đọc lại hả ss? ;)))  Đăng lúc 12-12-2012 10:37 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
yool_bluespill + 3 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách