Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hoathachthao28
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Shortfic] [Shortfic | K] Suỵt! Chúng tôi là một đôi | Hoathachthao28 | Guk-Ji (Busan couple)

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 21-11-2012 18:56:18 | Xem tất
ss ơi *khều khều* em đây, em đã về với ss đây.

Yahhhh, cái này có phải là vì chiều em không mà em đòi hai bạn có con trai là ss viết luôn như ý em thế :x :x *tim bay tung tóe*

Đùa chứ tưởng tượng ra thằng bé con, lon ton khắp nhà, miệng lắp bắp nói mấy câu đơn giản, lú nhú mấy cái răng yêu yêu là em chỉ muốn........cắn cho Ji Woo nhà này một cái thôi ý :x :))
Không yêu làm sao được, bao nhiêu đặc điểm của bố mẹ ăn cả vào cậu con trai đầu lòng. Mà không phải ai cũng có uy lực làm appa của bé sợ xanh mắt mèo như thế kia đâu. ;)))

Thực ra em thích con trai, vì sở thích cá nhân là một phần, phần khác thì em thấy nhiều nơi hay có câu "sến sến" là "Nếu là con trai, anh và con sẽ bảo vệ em. Nếu là con gái, anh sẽ bảo vệ hai mẹ con em". Đó, sến nhưng mà hay. Em được cái thích vế trước hơn một tý nên mới đòi hỏi ss viết là con trai như vậy. :D
Happy family thì em đương nhiên là rất thích rồi. Đọc cứ ngoác mồm ra cười. Nhưng em cũng thích cả những ông bố yêu thương con, nhìn con là quên hết mệt mỏi ý. *nói thẳng ra là em thích chồng em sau này, bố của con em sau này được như bạn Guk ý*

Mà ss nhé, hai bạn này "năng suất" quá thể đi mất. Vừa mới một đứa 3 tuổi, đã lại...nữa rồi. Thực ra chuyện này cũng bình thường. Nhưng hai bạn còn  phải đi làm, còn phải sự nghiệp nên nếu cứ liên tục thế này thì kể cũng vất vả lắm đây. Nhưng không sao, vợ chồng này bá đạo mà, yêu nhau và yêu con thì việc gì cũng qua hết. hihihihihi. Mà đứa sau là con gái đúng không? em nghĩ nếu là con gái thì rất tuyệt vì sau này anh trai sẽ rất chiều em gái *mình có tính hơi xa không?*

Ah, thêm nữa. Bạn Ji Yeon và Hoya. Đang định thắc mắc "người tình thuở trước* của em đâu rồi, đang buồn vui ra sao thì ngay story 3 đã có ngay câu trả lời. Sao thần giao cách cảm thế ;))) Thấy chàng hạnh phúc bên chân mệnh thiên tử, em cũng an lòng *chấm nước mắt* =))))) Chẳng hiểu sao em bị thích cái câu này
-"Em cũng biết nỗi khổ của anh cơ à?”

Thích cả phản ứng của Ji Yeon sau đó nữa. Nó...phải nói sao ta, nó đáng yêu kinh khủng *em không biêt diễn tả thế nào*.

Em đang nghĩ cơ tầm năm mười năm nữa khi các bạn nhân vật từ chính đến phụ kia ở ngoài đời thực đến tuổi dựng vợ gả chồng, các bạn ý có sẽ như thế này không nhỉ? :)))) *lần này nghĩ xa thật rồi*

Nhìn chung là em rất rất rất rất thích story 3 luôn. :x :x Em đang buồn nhiều chuyện nhưng đọc xong thì em thấy khá hơn rồi. ss ra sản phẩm đúng lúc quá. hjhjhj cảm ơn ss nhiều :)
Này, em vẫn chờ tiếp đấy nhé. Đừng nghĩ em chậm comm là em bỏ ss. :D Dành thời gian viết dài viết hay tiếp cho em đọc nhaaaaaa.
Moakkkkkkk :*

Bình luận

được được. Nhìn chung thì đời bình lặng quá đâm không vui. Phải xung đột mâu thuẫn ghen tuông vào. Xong làm lành thì ngọt ngào hơn xưa là cái chắc. Em ủng hộ :D   Đăng lúc 21-11-2012 08:18 PM
tình hình là ss tính chap sau cho 2 đứa nó giận nhau, thấy đc ko?  Đăng lúc 21-11-2012 07:28 PM
là em mà :(((( em k về vs ss sớm ss lại nghĩ em là zombie rồi :((( ss cố lên. Yay \m/ cứ viết là hay rồi, không phải cố đâu ;))  Đăng lúc 21-11-2012 07:24 PM
*giật mình* cứ tưởng zombie nó khều cơ, nhóc này cũng lại đang buồn hả? Thôi thì đọc rồi xả xì trét nhé, ss đang nghĩ ý tưởng cho chap sau, sẽ cố viết hay!   Đăng lúc 21-11-2012 07:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 26-11-2012 23:22:59 | Xem tất
Từ từ, để em hoàn hồn đã, hơi shock quá nên chưa bình tĩnh lại được.
>"< >"<
Phù, ok rồi.

Xem nào. Đoạn đầu ss làm em khá là hoảng hốt. Em biết là ss dụng ý troll reader nhưng mà vẫn sợ quá là sợ luôn. Em tưởng anh nhà này lại cả gan làm trò lăng nhăng đó thật thì dù có thích cách mấy em cũng xin xung phong là người vặn cổ anh ý đầu tiên.
May mà không phải. *vã mồ hôi*

ss đã báo trước cho em là ss sẽ viết đến đoạn hai đứa cãi nhau. Em cũng ủng hộ nhiệt liệt.
Và quả thật không sai, đời sống vợ chồng của đôi bạn đã trở nên chân thật hơn biết bao nhiêu với những lo lắng, cãi cọ vụn vặt mà cũng không đơn giản để giải quyết. Em thấy ngta bảo có yêu nhau mấy thì vợ chồng cũng có lúc cơm không lành canh không ngọt. Phải có những mâu thuẫn thế này nó mới chân thực chứ cứ pink pink cute cute mãi em thấy nó cứ bị ảo tưởng không thật lắm.

Hai đứa bé lần này đất diễn không nhiều lắm, nhìn chung thì truyện muốn tập trung vào các bố mẹ nên các con có thể làm vai trò múa phụ họa thôi. Hjhj. Nhưng mà em cũng muốn ss miêu tả thêm về hai đứa bé với những chi tiết kiểu đáng yêu hay kiểu những câu hỏi rất trẻ con, những câu trả lời kiểu ngây thơ ý. :D

Em biết ss bận nên không dám giục đâu. ss cứ bình tĩnh nhé. Em chỉ sợ ss viết vội, đưa ra mâu thuẫn mà sau này lại không có cách giải quyết hợp lí đâm ra bế tắc thì khó cho ss lắm. :D
Mong là hai bạn sớm làm lành chứ Guk của em *nhầm, của Ji* sắp phát điên đến nơi với trò đình công này rồi. Và em đoán nhé, hai đứa bé kia có phải là Thần làm lành của bố mẹ chúng không?

*kể ra thì không biết bạn Guk mà cả gan đi ngoại tình thì sẽ tan cửa nát nhà thế nào nhỉ?*

Bình luận

Mà mấy đứa com thế này lộ hết hố của ss, hic!  Đăng lúc 27-11-2012 12:00 AM
thấy ss viết sad cũng ok đúng ko, hehe. Nếu anh nhà mà có ngoại tình thì chị nhà cũng sẵn sàng dứt áo luôn đấy, hehe. Lần sau ss sẽ cho 2 nhóc nh đất hơn :x  Đăng lúc 26-11-2012 11:39 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
yool_bluespill + 2 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 2-12-2012 00:44:11 | Xem tất
Em đang định ngủ thì đọc được tin của ss trên Tường nên là chong chong chờ.
Và em thề là em chờ không uổng :D

MỘT CÁI KẾT HOÀN HẢO VÀ NGỌT NGÀO. *tạm chưa bàn đến việc em buồn thế nào khi đây là kết thúc rồi*
     Trước hết, em nói về lũ trẻ con. Trời ạ, sao đứa nào cũng lên "Ji...". Phải chăng vì tên hai mẹ đều có chữ Ji mà 3 đứa đứa nào cũng có chữ Ji trong tên. Nhưng nghe nó gần gũi thân thiết như gia đình vậy. Và cậu bé Ji Ho kia nữa, đáo để đáng yêu lắm nhé. :D Cũng đã có cảm tình với bạn Ji Eun xinh xắn rồi đấy. Cách xây dựng hội thoại của tụi trẻ con cũng rất yêu. Từ cách dùng từ đến cách thể hiện thái độ của chúng, như kiểu mấy ông cụ non bà cụ non ý nhưng cái tầm tuổi này nó đúng là thế :)

BẠn Ji Yeon thật là.....:)) bạn nói toàn những câu như chân lí trong khi "người trong mộng năm xưa" của em - Hoya mới  là người làm tất cả việc nhà và yêu chiều vợ hết mực. Kể ra thì đôi vợ chồng nhà này mà có thêm vài cảnh hơn nữa thì tốt, sẽ rất đáng yêu :D

Chà, còn đôi nhân vật chính rắc rối kia. Lúc cảnh kiss của  hai bạn, em đã dần nhìn ra tiềm năng viết thể loại THIẾU TRONG XÁNG của ss. :))) mặc dù hơi chưng hửng khi đó chỉ là cảnh quay nhưng dừng lại ở đấy là được rồi, chuẩn xác luôn :D Câu chuyện cũng sẽ dễ phát triển hơn khi có đoạn đó. :D Đoạn bạn Ji bị vào viện diễn ra hơi nhanh, hơi chóng vánh. Nếu ss viết kĩ hơn kiểu Guk đã có linh cảm không lành hoặc lúc nghe điện thoại xong Guk tức tốc chạy đến bệnh viện như thế nào thêm chút nữa sẽ ok hơn :D
         Cái kết thì quả thật là em không ngờ đến. Bạn Guk đã bị dạy cho một bài học về tầm quan trọng của vợ. Điều đó là hiển nhiên xứng đáng với tội lỗi của bạn rồi, không bàn cãi nhiều. =))) Nhưng có 2 chi tiết mà em rất không ngờ tới đó là: 1. Bạn Guk mặc quần chấm bi. :)) giờ bạn ý phải mặc rồi nhé. 2. Món quà là một cơ số cái kiss các kiểu của bạn Guk tặng sinh nhật vợ. Trời ạ, đáng yêu kinh khủng. Chung quy cũng chỉ là muốn tiếp tục ngọt ngào mặn nồng với nhau. Nhưng gì thì gì, đề nghị bạn để yên cho BỆNH NHÂN hồi phục đã rồi tính. Nhưng cách bạn Guk hối lỗi thì rất rất đáng yêu. :x :x :x

Em bái phục ss về khoản sáng tạo rồi nhé. :D

Rồi, giờ thì em sẽ nói cho ss nghe.
Lúc fic ghi Story 4 - part 1 em đã linh cảm là part 2 sẽ là ending. Quả nhiên...:( *bởi vì nếu còn dài thì ss sẽ để là story 4 và sau đó là story 5 chứ không chia part làm gì cả*
Thực ra thì lúc hết fic em cũng hơi hẫng nhưng vì còn ngoại truyện nên em vẫn hóng. Giờ ss tuyên bố end rồi, em không phải không có ít nhiều điều....khó tả.
Theo fic ngay từ đầu, chăm chỉ comment, chẳng biết ss thấy em viết hay dở bao nhiêu, có ích thế nào nhưng em không lơ một lần nào và không thiếu comment cho bất kì 1 lần nào.
Em biết ss bận, em cũng bận nên em chẳng đòi hỏi mau ra chap mới mà em cứ im lặng chờ hôm nào có thông báo cái đèn sáng choang xong ss gọi em vào đọc. Khác với kiểu đọc để giết thời gian, em đọc fic đọc ngoại truyện của ss giống như một cách để xả stress và hết buồn trong những lúc em mệt mỏi và tâm trạng nhất.
Haizzzzz, tâm sự để nói thì dài và nhiều lắm. Nhưng em nghĩ cũng có phải chia li biệt xứ đâu mà ss nhỉ. ss còn viết thì em còn đọc. Em biết ss đang viết dở 1 cái, em đang đọc chỉ là chưa com thôi. *đừng buồn em nhé, chỉ là em muốn chuyên tâm với một truyện này thôi đã còn fic kia em chưa quen vì nhiều nhân vật em không biết :)* Xong rồi ra vào Kites sẽ còn đụng mặt nhau ầm ầm. :D

ss à, cứ cố viết thật hay thật nhiều nữa nhé. :) em vẫn sẽ đọc và enjoy như lần này.

P.s: ôi trời, lại là 1 comment thật dài :D

Bình luận

quà sinh nhật như thế EM CŨNG MUỐN =)))))  Đăng lúc 2-12-2012 09:57 AM
OK, no thanks cũng được thôi vì cái comment dài ngoằng của em cũng không có câu cảm ơn nào :))))) Em cứ đọc đi đọc lại cái đoạn kết của ss  Đăng lúc 2-12-2012 09:57 AM
Tự mình khen mình ko biết ngại, nhưng mà 2 trẻ làm ss bấn quá e ạ. Sorry vì xì pam noti của e nhá, tiếp tục ủng hộ ss nhé ;)) ss ko thanks e đâu, thật đấy, no thanks!   Đăng lúc 2-12-2012 09:09 AM
Lúc ss nghĩ về cái kết ý, nửa đêm mà phá lên cười rúc rích, quà sinh nhật như thế thì ai mà không muốn chứ? Guk quá lợi hại luôn, đến băng cũng tan mất, hehe   Đăng lúc 2-12-2012 09:07 AM
đáng ra ss định dừng đoạn Ji vào viện nhưng thế sẽ có part 3 dông dài nữa nen thôi kết luôn. ss ko thanks e nữa đâu vì chúng mình ko khách sáo, ok? :xx  Đăng lúc 2-12-2012 09:06 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
yool_bluespill + 2 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách