Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hoathachthao28
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Shortfic] [Shortfic | K] Suỵt! Chúng tôi là một đôi | Hoathachthao28 | Guk-Ji (Busan couple)

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 26-10-2012 23:41:01 | Xem tất
hehe
cảm ơn @hoathachthao nha
ngại quá, bây giờ mới vào ủng hộ bạn được
thik cái cách bạn lồng phim và đời thực vào fanfic như thế :D
rất hi vọng bạn viết dài hơn một chút nhưng đọc đến chap 3 rùi, nội dung tuy ngắn nhưng khá súc tích
Cố gắng lên nha bạn, rất hồi hộp coi cái tin nhắn mà em Ji nt cho In Guk như thế nào
hi vọng là đừng phũ phàng như Won dành cho Jae =)))))))))))))))))

Bình luận

thanks b nhá =)))  Đăng lúc 27-10-2012 07:32 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 29-10-2012 12:41:01 | Xem tất
hehe, hay quá đi
chap này mình cũng tim đập chân run theo 2 bạn chẻ, tinh thần fangirl *dâng cao*
em Ji Yeon mình cứ tưởng thích Hoya chứ lại hóa ra thích In Guk, đó cũng là một cách hay để triển khai thêm mạch câu chuyện
Mình rất mong muốn và hi vọng bạn sẽ làm thêm một vài chap nữa, vì còn rất nhiều yếu tố có thể khai thác thêm
à mà @hoathachthao có định lồng ba mẹ của 2 bạn chẻ vô không, vì như những chap mình đã đọc qua thì bạn đã tận dụng rất hay những gì diễn ra ngoài thực tế, vd như báo đăng những suy nghĩ của mẹ Eunji, và những lần In Guk chào hỏi mẹ Eunji qua điện thoại :D
Mình chỉ biết góp ý một chút vậy thôi, bạn cố gắng lên nha^____^
MÌnh rất mong chờ những chap tới của bạn.Fighting!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Pí ẹt: mình thấy hình như thời gian trong fic hơi nhiều, như năm 2012, sau đó đến 2014, 2015 ,2017, có cảm giác hơi mơ hồ về thời gian,nếu có thể bạn cố gắng rút bớt lại thì sẽ súc tích hơn.

Bình luận

mình sẽ xem xét lại nhưng chắc vẫn chỉ là 5 chap thôi b ak, thanks b nhiều nhá, cứ ý kiến thoải mái đi vì mình còn định ham hố ngoại truyện cho đôi trẻ nữa ;X   Đăng lúc 29-10-2012 05:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 2-11-2012 12:15:51 | Xem tất
mạng mẽo mấy ngày nay hư nên bi h mới còm được
xl bạn thao nghen
bây giờ truyện đã vào guồng rồi, sắp đến những đoạn cao trào
chap này mình cũng thấy là hơi mông lung phần Guk đi quân sự và Hoya cùng Eunji đến thăm
đoạn này nên thêm thắt một chút vì 2 anh chị mới nói chuyện mà sau đó đã kết thúc chuyển sang đoạn khác rồi
một số đoạn bạn nên viết đến nơi, vì nếu lơ lửng thì người đọc sẽ cảm giác hơi khó hiểu {:420:}
còn diễn biến câu chuyện vẫn rất hay, ko biết em Eunji biết sự thực là Ji Yeon thik Guk rồi sẽ ra tay dành lại anh chàng như thế nào, cái này bù vào trong phim chứ mình thấy trong phim toàn Guk phải thể hiện tình cảm vs Eunji ko à
Hi vọng sẽ có một màn bá đạo của em Ji, cố gắng lên bạn nha !!!!!!!!!!!!!!!!
thương bạn nhìu nhìu nak, rất mong sẽ sớm được đọc những chap tới của bạn  {:440:}

P/s: mình thấy phần Ji Yeon thik Guk hơi mông lung một chút, bạn nên đưa vào một số đoạn thể hiện tình cảm của Ji Yeon bắt đầu thích Guk như thế nào, nhỏ thôi nhưng sẽ làm rõ hơn mối quan hệ của 2 người này nếu bạn có ý muốn xây dựng chuyện tình tay ba giữa Ji- Guk- Yeon, có thể trong những ngày quay We got married, sự quan tâm dù nhỏ của Guk cũng khiến cho cô bé thích và hiểu Guk hơn trước kia, vì sự thực là ngoài đời bạn Guk nhà ta rất chi là biết cách quan tâm đến con gái, mình nghĩ như thế sẽ rõ ràng hơn, mặc dù là short fic những cũng nên rõ ràng và rành mạch.
hehe, bổ sung thêm vậy thôi, rất mong sẽ sớm có chap mới đọc, fighting !!!!!!!!!!!!

Bình luận

còn đoạn nào mông llung cứ bảo mình nhé, thanks nàng nh lắm :x  Đăng lúc 2-11-2012 06:33 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
yool_bluespill + 2 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 14-11-2012 23:01:52 | Xem tất
“Không hợp nhau, nhất định là hai người không hợp nhau”- Ông thầy bói nheo mày ngắm nghía bàn tay nhỏ nhắn trước mặt. Ngắm đi ngắm lại rồi lắc đầu lạnh lùng phán.

đọc xong câu này cứ tưởng GukJI ko hợp nhau
cơ mà xuống đoạn dưới mới cười sằng sặc  )))))))))))
thì ra là cái show của em JI vs Xốp
khà khà
Guk cười khoái chí thật
Một tràng cười phấn khích đến man rợ nổi lên, In Guk vỗ đùi đánh tét rồi lại bốc một đống bỏng ngô ...........

chết cười vs cái hành động này của ổng, Ji là của riêng ổng mà
làm sao hợp vs người khác được cơ chứ
cơ mà mình đọc đoạn này có cảm giác là em Ji đi làm nuôi chồng hay sao í, mặc dù không phải nhưng cứ có cảm giác đó
bạn @thao rất hợp vs viết fic hài đó nha ))))))))))
cái vụ thiệp mời rất chi là thú vị, lần lượt các anh mon men có liên quan đến vợ Guk là bị Guk *dằn mặt* liền

-“Cái đó...anh đợi đến lúc phát sóng sẽ biết, keke”

hồi hộp trông ngóng chuyện gì mà làm cho Ji nhận được giải trái tim khỏe nhất nhỉ
hi vọng sẽ là những lời ngọt ngào mà Ji dành cho Guk, vì nàng bá đạo quá, chắc không dám thể hiện trước chồng
bạn Guk cứ từ từ mà chuẩn bị tinh thần sướng đi nha ))))))))))))
nói vậy thôi nhưng cả chap thích nhất câu cuối  

Mà tại sao nhỉ? Tại sao có người hâm đến như vậy mà cô lại yêu đến thế không biết. Đó..có lẽ là chuyện không thể giải thích ^^

tình yêu mà, cảm giác bất chợt đến, không biết tình yêu từ khi nào len lỏi trong 2 người
những cử chỉ quan tâm mà Guk dành cho Ji, lần 2 người ngượng ngùng khi trao nhau first kiss
chao ôi là ngọt ngào {:420:}
hóng chap tiếp theo
truyện kết thúc rất viên mãn, mặc dù tiến trình hơi nhanh nhưng vs một shortfic như vậy là ổn rồi
hehe, cảm ơn bạn @thao đã cho fan cuồng nhà Dép như mình lại được dịp cuồng với những gì diễn ra trong cuộc sống sau Dép của 2 bạn chẻ, hi vọng những gì diễn ra trong fic sẽ được tái hiện ngoài đời thì chắc là ngày nào mình cũng cười hạnh phúc vì đôi chẻ quá
<3 ngoại truyện rất dễ thương <3
p/s: mình cũng đồng ý vs e min là sẽ có một chút điên cuồng nếu có gì đó diễn ra trong honeymoon của đôi chẻ, fan Dép nhờ bạn Guk nên mới được dịp tiếp tục đen tối, mong @thao thông cảm ,keke

Bình luận

oh, hi vọng sẽ có đen tối =)))))))))))))))  Đăng lúc 14-11-2012 11:31 PM
T chỉ định dừng thế thôi chứ ko biết Ji nói gì mà đc giải đâu, chap sau t sẽ xem xét đen tối xem thế nào, keke, hài là chính thôi mà b =))  Đăng lúc 14-11-2012 11:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 18-11-2012 12:34:01 | Xem tất

cảm xúc khi đọc chap này là
hehehe
cực kì đen tối ))))))))))
b viết hài quá
cái vụ uống thuốc tăng cường sinh lực cũng có thấy trong phim hàn rồi
bây giờ đưa vào truyện thấy hài dễ sợ
phải nói là 2 vc này cực kì tình cảm cơ
mẹ Guk đã xuất hiện và lợi hại thôi rồi
2 bà thông gia thông đồng nhau để cho 2 đứa mong chóng có baby
mà mình thiết nghĩ cũng ko cần lắm đâu
với "tình iu" của 2 anh chị nồng nhiệt như vậy thì việc đó sẽ sớm diễn ra thôi
b đã khai thác triệt để cái sự đen tối của fan nhà Dep rồi đó, cũng tiếc nụ hôn bọt sữa thật {:438:}
nếu mà cái màn ấy diễn ra thì ))))))))))))))))))))))
hồi hộp ngóng chap mới
mà không biết có vụ em bé không nhỉ
thế thì em Ji lại được dịp vò đầu Guk rồi
hóng quá )))))))))))))))))))

Bình luận

edit mau nàng nhá :xx  Đăng lúc 19-11-2012 03:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 2-12-2012 16:21:06 | Xem tất
Rất muốn viết nhiều
nhưng không hiểu sao lại nghĩ ra những dòng này
có lẽ cảm xúc trong lòng nhiều đến nỗi không thể viết ra thành lời được
Reply 1997 là một trong những bộ phim hay nhất trong cuộc đời mình
và InGuk Eunji là cặp đôi mà mình yêu thích nhất từ trước tới nay
có lẽ không chỉ riêng mình mà có thể còn rất nhiều bạn cũng nghĩ như vậy nên mới ship 2 bạn nhiệt tình như vậy
Sự tự nhiên và cảm xúc chân thật của 2 người đã góp phần làm nên thành công cho phim
Phải nói là rất biết ơn bạn đã viết nên câu chuyện cho cặp đôi yêu thích nhất của mình, câu chuyện tuy ngắn nhưng có đủ cả chính truyện và ngoại truyện, mình phải nói là mình rất rất rất ............ muốn câu chuyện bạn viết thành sự thật ngoài đời cực kì luôn í :)))))))))))))(he he, dĩ nhiên là có thể 6 năm sau như trong phim hoặc lâu hơn, và Guk biết giúp đỡ Ji một chút)
Thực sự rất buồn khi cả fic và phim đã kết thúc và không biết đôi chẻ có còn có cơ hội gặp lại nhau ngoài đời không đây
Thực sự rất hi vọng sẽ có 1 dự án làm phim khác cho 2 bạn đóng chung, như vậy thì thật tuyệt vời, vì 2 người mình nghĩ là rất hiểu nhau và hợp nhau
Mình rất thích cách viết của bạn, trước đây mình cũng có đọc một số fic, cũng có những fic hay và cũng có những tác phẩm câu chữ chưa trau chuốt lắm, cách viết hài hước và gây hứng thú vì có những chi tiết đặc biệt và biết cách mở mang câu chuyện, rất hi vọng bạn sẽ viết thêm nhiều truyện hay ngang ngửa hay hơn nữa thì tuyệt vời
Cảm ơn vì bạn đã đăng kết sau khi cặp đôi của chúng ta được BEST OST, niềm vui như nhân đôi
hihi, hi vọng sẽ sớm đọc được tác phẩm mới của bạn :D
P/s: rất thích cái kết kiss bằng coupon, đây là điều mà chỉ riêng đôi chẻ có mà thôi, ôi bắt đầu mơ mộng những cái kiss nồng cháy và dịu dàng của bạn Guk
tình yêu sẽ hoàn hảo hơn nếu có cả nước mắt lẫn nụ cười ............

Bình luận

thanks b nh nhá, t cũng thích cái quà sinh nhật như thế lắm lắm, đúng là chỉ 2 trẻ nhà mình ms có đc, hehe  Đăng lúc 2-12-2012 09:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách