Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hoathachthao28
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Shortfic] [Shortfic | K] Suỵt! Chúng tôi là một đôi | Hoathachthao28 | Guk-Ji (Busan couple)

[Lấy địa chỉ]
11#
 Tác giả| Đăng lúc 11-11-2012 00:04:17 | Xem tất
Âu dê!!!!!

Vậy là đã end fic rồi, cảm giác tuyệt vời nhưng vẫn thấy hơi tiếc một chút. Vẫn còn khá nhiều thiếu sót và khiến mọi người khó hiểu.

Thực ra mình không định viết dài đến thế này đâu, dù dự định 5 chap nhưng chỉ đến chap thứ 2 mình đã định sẽ end trong khoảng 4 chap rồi. Sự việc ngoài dự kiến như thế này là nhờ thuốc tăng lực của đôi trẻ nhà mình và các reader nữa đấy, hehe.

Trước hết phải cảm ơn sư phụ mập nào, không lại bị đá đít vì không cám ơn ha. Sau đó là cảm ơn em San, em Hyo cùng các mem nhà Dep đã ủng hộ mình để mình hoàn thành được fic này

Câu chuyện trong fic này thì thực sự đã end tại đây nhưng mỗi khi 2 trẻ có tin gì hot thì tinh thần shiper của mình lại dâng cao nên mình vẫn sẽ tiếp tục fic này bằng ngoại truyện. Các bạn hãy tiếp tục ủng hộ mình với phần ngoại truyện nhé!

Bình luận

fic dừng đang happy ss ạ;)) còn sau này ngoại truyện nó khác thì em không rõ =))  Đăng lúc 11-11-2012 09:40 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
 Tác giả| Đăng lúc 12-11-2012 19:38:40 | Xem tất
minhyolee298 gửi lúc 12-11-2012 18:46
Bận rộn mấy hôm giờ mới vào đọc được. Hix, mấy chap đầu toàn em là người com đầ ...

ss cứ đợi com của e đến nỗi ốm rồi đây này, hic!

Nói thực ss vô cùng cám ơn em, lần đầu tiên ss nhận được những com chất như thế này dù đây không phải fic đầu tiên ss viết, mỗi bài com của em, nói ra thì bảo ss hâm, cơ mà ss đọc đi đọc lại mấy lần đấy, rồi ngồi cười như hâm ý =))

Thực sự là ss cũng đã định end sớm nhưng rồi nhờ com của mọi người và đặc biệt của e, ss lại cứ muốn viết dài ra. Nhưng ss chỉ viết được shortfic thôi e ạ, ss không giỏi viết longfic (Cũng có 1 cái long mà ss đang bỏ dở vì chẳng có ai cảm nhận gì cả đó ;((). Mỗi lần đọc com của mọi người, ss lại nghĩ ra ý tưởng mới, thế là viết và viết.

Có lẽ fic này còn thiếu sót nhiều, cũng còn nhiều thứ vô lí, giống như quyết định chớp nhoáng của Ji Yeon dành cho Hoya vậy, ss cũng chưa tô đậm được In Guk mà chỉ làm cho e đổ Hoya, khúc cuối cũng cố khắc sâu Eun Ji mà chưa hiệu quả cao. Dù sao ss cũng đặt ra tiêu chí là happy ending nên e cứ mặc nhiên chấp nhận đi nhé =))

Trả lời cho 2 thắc mắc của e nhé
1- Cứ để nó bí ẩn cho vui đi e, hehe
2- Ừ, đầu óc đen tối đoán đúng rồi đấy, còn thuốc gì khiến máu lên não nhanh hơn thuốc ấy, keke

Cuối cùng, ss chân thành cảm ơn em nhiều lắm, và này, ss không nghĩ đây là com cuối của e đâu, tuyệt đối ko được. Vì ss còn định viết ngoại truyện mà, ngoại truyện là những gì điên khùng nhất của ss, hứa hẹn nhưng cũng ko chắc sẽ ra sớm, cũng ko chắc khiến em hài lòng, nhưng e là reader chung thân của ss rồi, định ko com á? => treo cây tét đít luôn

Bình luận

hị hị e quên mất. Thế thì ss đuổi em cũng k đi mà sẽ bám chặt lấy ss. :)) bao giờ có hãy cứ gọi em. Và chta đang cảm ơn qua lại hơi nhiều r ss à! Khách sáo quá   Đăng lúc 12-11-2012 07:55 PM
Thi` ra là đầu óc đen tối gặp nhau, chuẩn luôn! ;)) Nhìn chung thì ss ạ, đc đổ Hoya e cũng hài lòng lắm nên đừng băn khoăn nhiều :D À à, còn ngoại truyện,  Đăng lúc 12-11-2012 07:53 PM
*ơ thế hóa ra là được ấn trả lời à? E cứ nghĩ là k đc chứ?* Hix, em ko nghĩ là ss lại mong com của e nhiều đến thế. :(( biết vậy e đã vào sớm hơn rồi  Đăng lúc 12-11-2012 07:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
 Tác giả| Đăng lúc 13-11-2012 22:45:53 | Xem tất
Story 1

CHỒNG TÔI LÀ NGƯỜI NHƯ THẾ

Đây là câu chuyện của tương lai. Dù bạn có tin hay không thì tôi vẫn sẽ kể, haizz, có lẽ bạn không biết đâu. Nhưng nếu không tin, bạn hoàn toàn có thể đi hỏi Yoo Jae Suk, ông ấy là người có khả năng nhìn thấy tương lai mà

Các ban sẵn sàng chưa? Vậy chúng ta bắt đầu nào

>>Tại nhà Guk Ji

-“Không hợp nhau, nhất định là hai người không hợp nhau”- Ông thầy bói nheo mày ngắm nghía bàn tay nhỏ nhắn trước mặt. Ngắm đi ngắm lại rồi lắc đầu lạnh lùng phán.

Ông nhìn hai khuôn mặt đầy háo hức mà dội thêm gáo nước lạnh-“Nếu cậu lấy cô ấy, cậu nhất định sẽ mất tất cả, tiền bạc, mọi thứ, mất cùng một lúc. Hai người không hợp nhau đâu.”

-“Sao lại như vậy được ạ?”- Eun Ji lo lắng hỏi lại

-“Là như thế đấy. Tin hay không tùy các người”

-“Hahahaha”- Một tràng cười phấn khích đến man rợ nổi lên, In Guk vỗ đùi đánh tét rồi lại bốc một đống bỏng ngô nhét vào mồm. Anh cứ ngồi cười ngặt nghẽo trước màn hình laptop.

Guk đang xem lại show của vợ Ji. Giờ thì gọi là vợ Ji được rồi nhé, hehe. Ông thầy bói trong cái show này nói quá chuẩn, biết trước rằng Yoseob với Eun Ji không thể thành đôi, lúc nào anh phải đi tìm ông ta để hỏi xem anh và Eun Ji sẽ có con trai hay con gái mới được. Ấy, mà cần gì hỏi nhỉ, sinh ra rồi khác biết thôi, kaka. Nghĩ đến đây, Guk lại bật cười khoái trá một mình.

Sao lại phải ngồi một mình mà cười thế này ấy à. Vì vợ Ji của Guk đang đi show. Từ ngày hai người đi honeymoon về, báo chí rầm rộ, hết show này đến show kia mời, ngày hôm kia, Guk cũng bận rộn đi hết 3, 4 show còn hôm qua thì hai vợ chồng cùng chụp ảnh cho @star1 đến mướt mải mồ hôi. Lại nói cái honeymoon, phải nói là anh....vô cùng...vô cùng thất vọng về nó.

Haizz- Guk thở dài. Anh cứ nghĩ nó sẽ phải tuyệt vời hay cũng cỡ như tập cuối của Reply kìa, vậy mà cuối cùng cô vợ bé nhỏ của anh...Hic, ăn no đến nỗi cả đêm không làm gì ngoài việc ra vào nhà vệ sinh và than thở về cái bụng. Thế cũng chưa là gì, vì honeymoon những một tuần, anh cứ nghĩ còn những 6 ngày nữa cơ mà, lo gì. Nhưng đời đâu như là mơ, ngay ngày hôm sau, tập đoàn những kẻ phá đám chính hiệu gõ cửa phòng anh. Đó là những ai hả? Thì toàn những cái mặt mốc đã xuất hiện từ chap 1 của cái fic trên ý. Mà vợ Ji của anh cũng thật là...vô tư mời luôn bọn họ ở lại và những kẻ mặt dày đó cũng vô tư mà chia rẽ anh và vợ anh.

Be....ẹ.....ẹ.....ẹ

-“Ackkkk....xì”- Đang “trầm tư suy nghĩ”, Guk bị hắt xì một cái đến nỗi mấy viên bỏng ngô trong miệng bắn hết lên màn hình laptop, anh tặc lưỡi rồi nhặt lại chúng bỏ vào miệng. Không thì phí của à, màn hình lap của anh sạch mà. Nhai nhai nuốt nuốt.-“Ack....xì”- Guk sụt sịt-“Lại nữa à. May mà lần này nuốt rồi. Không biết ai nói xấu mình thế nhỉ?”

>> Trường quay Strongheart

À, vầng, Guk nói y như thần, quả là đang có người nói xấu anh đấy ạ. Ji đang ngây người ra mà ngắm anh chàng MC Dong Wook, giờ cô mới hiểu cảm giác của những người phụ nữ đã có chồng, ôi sao mà cô ghét cái từ ajuma thế >”<. Dù thực ra thì, chẹp, chồng Guk của cô cũng đẹp trai phong độ lắm, ấy là chỉ nhìn trên bìa bóng trong tạo chí thôi, còn sống cùng nhau ấy à, haizz- Ji thở dài.

Mà đàn ông chẳng phải thế sao? Ji nhìn anh chàng MC với đôi mắt sâu hút hồn mà nghĩ thầm-“Có khi anh ta cũng có ôi khuyết điểm ra đấy, chẳng qua là bên ngoài vậy thôi. Biết đâu còn chẳng bằng được chồng Guk nhà mình”. Ôi bắt đầu rồi kìa, Eun Ji tự nhắc mình ngồi ngay ngắn

-“Chúng ta có gì cho ngày hôm nay nhỉ? Bí mật chưa từng được bật mí, những câu chuyện chấn động cần những trái tim khỏe mạnh để lắng nghe. Strongheart tối thứ 3, chào đón cô dâu quốc dân- Jung Eun Ji, thần tượng hoang dã đã trở lại- 2PM Woo Young,  blah...blah...và cuối cùng idol dễ thương bậc nhất Yoseob”- MC Dong Wook nói dài một tràng rồi lại nở một nụ cười rất tươi

-“Chúng ta có Eun Ji, cô dâu mới của showbiz, cảm nhận sau hôn nhân thế nào nhỉ?”- Shin Dong Yub bắt đầu tấn công

-“À...thực ra thì cũng khá là tuyệt ạ”- Ji thỏ thẻ

“Kyaaaaaa~~~~~~~~~~”- Tất cả khách mời gào lên, khán giả cũng hưởng ứng

-“Đấy là vì họ mới lấy nhau có một tháng thôi mà”- Dong Yub kết luận

-“Thực ra em không biết có nên nói điều này không”- Woo Young nổi hứng quay lại phía Eun Ji-“Dù sao đại Hàn dân quốc cũng là một đất nước dân chủ nên em nghĩ mình sẽ an toàn khi nói chuyện này. Thực ra...”- chẹp lưỡi-“Em nhận được những hai cái thiệp mời đám cười từ In Guk hyung. Em không biết có chuyện nhầm lẫn gì ở đây không...”

-“Cậu cũng vậy sao?”- Yoseob ngạc nhiên hỏi-“Da too, hyung  nhận được những 3 cái cơ, hyung nghĩ vậy không phải là nhầm rồi”

-“In Guk oppa lo việc gửi thiệp. Có thể nào anh ấy nhầm chăng?”- Eun Ji cũng khá ngạc nhiên về chuyện này, Ji bênh chồng

-“Xem xét lại quá khứ một chút nào..”- MC Dong Yub bắt đầu phân tích-“Woo Young, tôi nhớ không nhầm thì trước đây cậu có nói cậu là fan của Eun Ji đúng không?”

-“Dạ, phải. Bộ phim gây sốt 5 năm trước- Reply 1997. Sau khi xem nó, em trở thành fan của Eun Ji và cùng tham gia một số show với cô ấy”

-“Cậu có lần nắm tay Eun Ji đúng không?”

-“Đó là show mà, haha”- Woo Young cười ngượng ngùng

-“Còn Yoseob thì khá thân thiết với Eun Ji nhỉ, hai người từng hát chung..”- Dong Wook

-“Vầng, bọn em cùng công ty nên khá thân thiết, có một số show còn được ghép đôi nữa”- Yoseob gật gù-"Nhớ lại, có lần trước đây em và Eun Ji tham gia 1 show, khi đó em phải cõng cô ấy, nhưng vì em nhỏ bé và khá mệt mỏi nên Eun Ji cõng em, sau đó ít lâu khi gặp Guk hyung, anh ấy khá khó chịu với em. Lúc đó em không hiểu tại sao nhưng giờ có lẽ em biết nguyên do rồi"

-“Chà..Vậy thì tôi nghĩ là tôi hiểu nguyên nhân của chuyện này rồi’- Dong Yub nheo nheo mắt-“Chuyện này chắc chắn là cố ý. Đây là cách một người đàn ông chăng gai quanh chiến tích của mình, Yah, giờ cô ấy đã là của tôi rồi nhé, có lẽ đấy là ý mà In Guk muốn nói với các cậu”

-“Nếu vậy, tôi nghĩ Ji Sung- người từng được Eun Ji ôm chắc phải nhận được cả một thùng thiệp mời mất, haha”

Eun Ji giờ mới biết chuyện này, thì ra là anh chồng bé nhỏ của cô cũng làm những chuyện như thế này. Ji tủm tỉm cười một mình, nếu cô nói ra là quản lí của cô quả thực nhận được những 5 cái thiệp mời thì chắc Guk nhà cô không còn chỗ chốn mất. Ai goo~~

-“Quay lại với Eun Ji nào, em có cảm nhận gì về In Guk không? Cậu ta sau kết hôn có thay đổi gì không?”

Thay đổi ý à....Eun Ji nghĩ ngợi, hai người vốn thân nhau từ trước nên không khác biệt gì lắm, chỉ là gần bên nhau tìm hiểu nhau kĩ hơn thôi.

-“Bên cạnh anh ấy em cảm thấy khá vui vẻ hạnh phúc. Mọi người cũng biết, anh ấy luôn muốn thách thức bản thân đúng không ạ. Vì vậy mà ngoài việc ca hát, trong diễn xuất anh ấy muốn thử sức ở những vai khác nhau. Giờ thì em biết ngoài hai lĩnh vực ấy, Guk còn luôn muốn thử thách ở những lĩnh vực khác nữa. Bọn em đến Jeju cho tuần trăng mật, nếu đến Jeju mà không ăn hải sản thì khá là hối hận thế nên bọn em quyết định mua bào ngư và về chế biến. Nhưng đến lúc chế biến thì mới ngớ ra rằng cả hai đều không biết cách làm. Guk oppa đã nằng nặc đòi làm và nói rằng, anh sẽ nghiên cứu và làm ra món này bằng được. Tin ở anh đi nhé! Em đã ôm lấy sự tin tưởng đó suốt 2 tiếng đồng hồ và cuối cùng thì chúng em phải ra quán ăn. Không chỉ có thế, ngày hôm sau, vài người bạn của em xuất hiện và bọn em quyết định cắm trại, Guk oppa cũng rất hứng thú với việc dựng trại và say sưa với đống đồ đó suốt 4 tiếng đồng hồ. Em cũng không biết liệu anh ấy còn hứng thú với điều gì khác nữa không?”

>> Tại nhà Guk Ji

Trả lời cho thắc mắc của Ji nhé, à thực ra thì có đấy.

Guk đang nằm ườn ra sopha xem tivi, nói là xem nhưng thực ra hai mắt anh chỉ cách nhau có 1 mili thôi à. Chán hơn con gián, thứ khiến anh mở to mắt để nhìn nãy giờ không phải TV mà là màn hinh fđiện thoại, để làm gì ư? Đơn giản là để xem giờ. Sao vợ Ji mãi không về vậy?

Guk ngồi dậy, đi loanh quanh trong nhà. Biết làm gì cho khỏi chán đây? Nghĩ tới nghĩ lui, xem đi xem lại mấy chương trình cuối cùng cũng chẳng còn việc gì để làm nữa. Cuộc đời buồn tẻ là khi không có vợ Ji bên cạnh, Guk sống sao đây?

Sau một hồi vặn đầu vặn tóc điên loạn, cuối cùng Guk cũng tỏ ra rằng, vốn 30 năm trước anh vẫn bình thường mà không có cô, vậy mà giờ chỉ vắng cô một ngày sao anh đã trở nên thế này. Làm đấng nam nhi, chuyện này tuyệt đối không thể!

20 phút sau....

“Bịch...bịch....bịch..”- quả bóng lên xuống đều đều trước mặt Guk-“Chà, tốt lắm, tuyển thủ Hàn Quốc Seo In Guk đã tâng được gần 30 quả bóng, các tuyển thủ khác đều đang lo lắng. A...ôi rơi mất rồi, vậy là con số dừng lại ở 34 quả”- Guk ghi kết quả lên bảng trắng

-“Tiếp theo là tuyển thủ Eun Ji nào”- Guk lại một mình tung quả bóng lên bắt đầu tâng-“Bịch...bịch...bịch..”

“Tuyển thủ In Guk, anh nghĩ Eun Ji có vượt qua anh không?”—“Tôi nghĩ là cô ấy cũng khá giỏi, nhưng....cô ấy tuyệt đối không thể vượt qua tôi đâu, haha”- Một màn độc diễn đại tài

-“Thật là không thể vượt qua được sao?”

-“Chính xác là như vậy”- Guk vừa tiếp tục tâng bóng vừa đáp trả câu hỏi, ấy, mà anh đang độc diễn cơ mà, sao lại phải trả lời câu hỏi của ai nhỉ?

Be....ẹ.....ẹ ....

Guk quay lại nhìn thấy vợ Ji đang khoanh tay trước ngực nhìn anh với ánh nhìn hầm hố. Ây da~~

-“Thật ra thì...thể thao không đoán trước được mà”- Guk nhỏ nhẻ chưa lại-“Em về rồi hả? Có thắng cuộc không thế?”

-“Vợ anh đã dành được giải trái tim khỏe mạnh nhất nhé, tada~~~~~”- Ji giơ phần thưởng ra trước mặt rồi vênh vênh lên nhìn Guk

-“Òa, giỏi thật, em kể chuyện gì thế”

-“Cái đó...anh đợi đến lúc phát sóng sẽ biết, keke”

Phải, câu chuyện về chồng Guk đã đem về giải cao nhất cho Ji. Guk mà biết chuyện này không biết Ji sẽ bị xử ra sao. Kệ chứ, đến lúc ấy hãy lo. Mà tại sao nhỉ? Tại sao có người hâm đến như vậy mà cô lại yêu đến thế không biết. Đó..có lẽ là chuyện không thể giải thích ^^

Tobe continued...

Bình luận

đọc mà thích quá ss ơi.  Đăng lúc 14-11-2012 03:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
 Tác giả| Đăng lúc 17-11-2012 00:22:42 | Xem tất
Story 2

KẾ HOẠCH CỦA CÁC MẸ

“Mỗi khi em cười cả thế giới lại tỏa sáng.
Mỗi khi em cười không còn gì trong mắt anh ngoài em
Nụ cười em tỏa sáng còn hơn cả thủy tinh
Nụ cười em tỏa sáng đẹp hơn mọi thứ
Cứ cười lên thế nhé, cười thật đẹp”

-“Thế nào hả? Bài hát như thế nghe có thấy cảm động lòng người không?”

Eun Ji nãy giờ vẫn đang chìm đắm vào bài hát, giờ mới giật mình như vừa tỉnh giấc mơ, cô vội nói vào điện thoại

-“Có, có, hay chết lên được, Seung Yoon à, cậu tuyệt thật đấy, mình mà nhận được bài hát này, đảm bảo mình chết vì hạnh phúc mất thôi. Aigoo~”

-“Thật hả? Hehe, tớ vẫn thấy hồi hộp lắm, tớ muốn dùng bài hát này tặng sinh nhật Soo Jung, không biết thế có ổn không”- Bên kia đầu dây, giọng Seung Yoon tràn ngập sự lo lắng

-“Ầy, tớ mà được chồng tặng cho bài hát cảm động như thế này, chắc tớ khóc luôn tại trận mất, không phải lo đâu”

“Hey, Stupid, anh làm gì vậy? Mau ra mở cửa cho em”- *Tiếng vọng trong điện thoại*

-“Ấy, Soo Jung đến rồi à? Vậy cúp máy nhé, fighting anh bạn, Tạm biệt nhá”

-“Ừ, cám ơn cậu, fighting!”

Chà, tắt điện thoại rồi mà Ji vẫn cứ ngẩn ngơ với bài hát kia, ghen tị thật. Lãng mạn thế không biết!

Rồi cô lại thở dài, cô nhớ lại trước đây Guk cũng từng hát cho cô nghe bài Lucky, nhưng mà đấy là trước đây mà thôi...

In Guk nãy giờ vẫn đứng yên ở bậc cửa chăm chăm lắng nghe cuộc đối thoại của vợ Ji với ai đó. Guk vừa về sau một ngày mệt mỏi, hôm nay là concert của anh vậy mà Eun Ji không những không đến lại còn đang ngồi nhà buôn điện thoại. Vốn cô cũng đã nói là vì bận với chương trình dạy nấu ăn nên không đến được nhưng anh vẫn nghĩ có lễ đến phút cuối cô sẽ đến như một sự bất ngờ. Thế mà ....Thật là nghĩ mà bực chết lên được!

Đã vậy, nãy giờ anh đứng đây mà cô còn không hề hay biết, vẫn một tay cầm điện thoại, một tay vô thức lật giở tạp chí, mắt mơ màng dán vào màn hình TV. Sao anh lại lấy cô ấy về làm vợ không biết?

-“E hèm!”- Cuối cùng Guk cũng phải tự gây sự chú ý cho mình

-“Ồ, yomo, anh đã về rồi sao? Em cũng vừa mới về. Thế nào, concert thuận lợi chứ?”- Ji tặng Guk một nụ hôn nhẹ rồi cởi áo khoác cho anh

Chẹp!- nhờ cái kiss này, Guk tạm tha cho vợ Ji 20% tội lỗi

-“Trên cả tuyệt vời, chồng em là ai chứ. Em vừa nói chuyện với ai vậy?”

-“À, Kang Seung Yoon”- Ji vừa mặc tạp dề vừa nói với ra từ trong bếp

-“Lại cậu ta nữa, dạo này cậu ta có gì mà gọi cho em suốt vậy? Cả Woo Young nữa, có nên lập câu lạc bộ Eun Ji và những người bạn Busan cho em không?”- Guk vừa đi vào bếp mở tủ lạnh lấy nước vừa nói dỗi

-“Soo Jung thích thật, Seung Yoong sáng tác hẳn một bài hát để tặng sinh nhật cô ấy. Ghen tị thật đấy”- Eun Ji vừa nói vừa đổ sữa vào nồi. Đừng thắc mắc sao lại đổ sữa vào nồi nhá, mọi người cũng biết món mì sốt sữa là món kinh điển của Ji chứ?

-“Thế thì có gì mà ghen tị hả? Em đã có anh, người đàn ông phong độ quyến rũ thế này còn gì. Em thích những thứ ủy mị thế sao?”- Guk bước lại ôm lấy Ji từ phía sau-“Mà lại nấu mì nữa hả? Anh muốn ăn cơm cơ”

-“Mianne, muộn rồi, em cũng mệt nữa, thông cảm nhé <3~”- Vợ Ji quay lại tặng cho Guk thêm một cái bobo

Aigoo~ giảm thêm 10% nữa cho vợ Ji vì hành động đáng yêu này, kaka, Guk cười thầm

Cuối cùng thì món mì sốt sữa của vợ Ji cũng đã xong, Guk hơi méo mặt nhìn bát mì nhưng dù sao cũng là vợ Ji nấu cho nên anh ngoan ngoãn nhai nhai nuốt nuốt. Có lần anh không nén nổi thắc mắc hỏi cô sao lại được nhận vào chương trình dạy nấu ăn trong khi cô nấu ăn dở như vậy. Cuối cùng, câu trả lời anh nhận được từ cô vô cùng hồn nhiên

-“Anh không biết sao? Idol xuất hiện trên chương trình nấu ăn không phải nấu mà chỉ cần cắt thái nguyên liệu thôi, mà đao pháp của vợ anh thì đâu phải tầm thường, xoẹt xoẹt xoẹt, tất cả đều thành tăm”

Ừ thì, những gì cô nói cũng đúng thật, có khi nào anh nên kể bí mật bùng nổ showbiz này ra không nhỉ? Nhất định lúc nào được mời đến Strongheart anh phải kể chuyện này ra mới được!

“Sụt”- Guk nuốt thêm một miếng mì nữa, cố tưởng tượng mình đang thưởng thức mì Ý, cũng vì anh đang đói nên việc này không khó khăn gì, anh mau chóng ăn hết sạch cả mì lẫn sữa

Be....ẹ....ẹ....

-“Yomo”- Guk vừa gác đũa lên ngang miệng bát vừa nhìn vợ Ji cười thỏ thẻ

-“Wae?”

-“Trên môi em có bọt sữa kìa, keke. Chúng mình....”- Vừa nói Guk vừa rướn người lại gần vợ Ji, trên mỗi cũng là nụ cười nửa miệng quyến rũ

5 xentimet....

4 xentimet....

2 xentimet....

Ji khẽ nhắm mắt lại....không gian tĩnh lặng...phòng bếp bống chốc phủ toàn một màu hồng, không khí cũng trở nên nóng hơn

Renggggg...........renggggggg.......

Điện thoại của Ji vang lên khiến cả hai cùng giật mình, cảm xúc ngọt ngào bỗng chốc bị tụt xuống mất phân nửa khiến mặt Guk đần ra, Ji cũng trở lên lúng túng, cô vội cầm lấy máy

-“Lại là người bạn Busan nào nữa hả?”- Guk cau có

-“Là mẹ vợ anh đấy ạ”- Ji giơ màn hình điện thoại ra trước mặt Guk rồi vội nghe máy

-“Alo, mẹ à. Có chuyện gì thế ạ”- vợ Ji vừa nghe điện vừa nhanh chóng thu dọn bát đĩa, Guk nhìn mà tiu ngỉu, vậy là lỡ mất màn ngọt ngào rồi. Không sao, lát bù, hehe

Pính poong!....Pính poong!

Guk nghe tiếng chuông liền đi ra mở cửa, đã hơn mười giờ đêm, giờ này còn ai đến được nhỉ? Vừa nhìn màn hình camera, mặt anh đã dài ra, là mẹ anh. Sao mẹ anh lại đến đây giờ này? Guk ngay lập tức quay lại báo động cho vợ Ji

-“Yomo, thu dọn lại mau, mẹ đến, mẹ đến!”

-“Oma?” – Ji ngây người, sao lại thế được, chẳng phải cô vừa nói chuyện với mẹ sao? Rồi như nhớ ra điều gì, cô vội vàng lao ra phòng khách, tay vẫn còn đeo nguyên găng tay rửa bát, mau chóng thu dọn đống báo chí ngổn ngang

-“Sao mẹ lại đến giờ này?”- Ji hốt hoảng hỏi chồng Guk trong khi vẫn đang thu dọn với tốc độ của bão, cô cuốn hết tất cả vào tủ quần áo của mình

Hai phút sau, mọi thứ đều trở nên “tinh tươm” một cách gượng ép, Guk nhìn đâu đấy một lượt rồi mau chóng mở cửa, nở một nụ cười tươi

-“ Mẹ, mẹ có việc gì mà đến muộn thế này?”

-“Vậy chứ không có việc gì thì tôi không được đến thăm con tôi hả?”- Mẹ Guk mắng yêu anh rồi lật đật bước vào nhà, tay còn lịch kịch cầm cả đống đồ

-“Con chào mẹ”- Ji vội cúi người-“Gì thế này mẹ, sao mẹ mang nhiều độ như vậy?”- Ji nhanh nhẹn xách đồ giúp mẹ chồng

-“Mẹ đi ăn đám giỗ ở Seoul về muộn, tiện nên vào chỗ hai đứa ngủ một đêm ở đây, sáng mai về. Eun Ji à, con xem chỗ kimchi với thức ăn, cất vào tủ lạnh nhá. Ấy ấy, không phải túi đó. Sao tủ lạnh lại trống hoác thế này hả con dâu?”- Mẹ Guk vừa ngồi vào ghế lại lật đật chạy vào bếp

-“Cái túi này”- Bà cầm lấy rồi thì thầm vào tai con dâu-“Cái này là để tẩm bổ cho chồng con với con đấy. Cái đó....con hiểu không? Uống luôn đi nào rồi mang một túi ra cho thằng Guk nhá con”- Mẹ Guk cười ý nhị đưa túi thuốc bổ cho Ji rồi đợi đến khi cô uống hết mới thôi

-“Dạ...”- Ji cười méo mó bối rối

-“Thôi muộn rồi, mẹ cũng buồn ngủ rồi. Hai đứa cũng về phòng đi, mẹ ngủ ở phòng cho khách là được”

Cho đến khi vào phòng Ji vẫn còn nghĩ mãi về túi thuốc bổ của mẹ chồng, ây da~ khó xử ghê cơ. Chồng Guk thì chẳng mảy may biết chuyện gì, vòng tay ôm lấy Ji rồi thì thầm bên tai

-“Yomo....Mình bắt đầu lại màn ngọt ngào lúc nãy đi....”- bàn tay anh cũng không còn yên vị nữa..

Nào mọi người, chăm chú nhìn gì vậy? Tắt điện tối om rồi mà
Tự
Tưởng
Tượng
Nhé
Mọi
Người. =))

Bên ngoài cửa, mẹ Guk chăm chú ghé sát tai nghe ngóng, bà mỉm cười thích chí rồi ngay lập tức gọi điện cho bà thông gia

-“Kế hoạch thành công nhá, bà với tôi chuẩn bị lo mà bế cháu, haha”

-“Ghen tị thật, bà được ở đó”

-“Ghen tị gì chứ, lần sau tôi phần bà, được chưa?”

Không biết được là kế hoạch của hai mẹ có chắc chắn thành công hay không. Chỉ biết là...mọi tội lỗi của vợ Ji ngày hôm nay... Đến lúc này...chống Guk hoàn toàn quên sạch...^^

Tobe continued...

P/s: Cho những ai chưa biết về Kang Seung Yoon, là bạn cùng quê với Eun Ji và là á quân supperstar K2, hai người cũng khá thân thiết. Seung Yoon và Krystal- F(x) là một đôi dễ thương trong High Kick 3. Mình xem hết sitcom này và rất thích cặp đôi này, thế nên ship luôn trong ngoại truyện này, hehe

Bình luận

fic em còn lâu lắm mới ra ss ơi ;))  Đăng lúc 17-11-2012 05:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
 Tác giả| Đăng lúc 21-11-2012 00:09:08 | Xem tất
Story 3

TƯƠNG LAI KHÔNG BIẾT TRƯỚC

Một ngày như bao ngày không bình thường khác, nghĩa là ngày mà cả chồng Guk lẫn vợ Ji đều không có bất kì một lịch trình nào cả. Và cả gấu Ji Woo bé nhỏ cũng ở nhà luôn.

À, bạn thắc mắc gấu Ji Woo là ai hả? Cậu nhóc 3 tuổi có khuôn mặt bụ bẫm đang chạy vòng vòng khắp nhà đuổi theo Guk đó, thấy không?

-“Appa, appa.....”- Ji Woo vừa đuổi theo bố vừa đưa hai tay ra trước với với, đôi môi đỏ hồng cứ chu ra mà gọi appa appa bằng được.

Bạn đang tưởng tượng ra viễn cảnh hạnh phúc, bức tranh gia đình ngọt ngào hả? Bùm! Cho nó nổ đi bạn ơi...Vì...Ông bố Guk- người mà Ji Woo đang ra sức đuổi theo cũng đang gào ầm lên, mặt mũi cau có vô cùng khó coi.

-“Eun Ji ơi, yomo yomo mau cứu anh”- Guk vấp phải cái ghế ngã lăn quay ra sàn nhà, thôi thế là toi rồi

-“A, bắt được bố rồi!”- Ji Woo tóm lấy tay áo bố Guk cười toe toét rồi nhe răng ra....cạp cho bố Guk một cái

-“AAAAAAAAAAAA”- Guk nhăn mặt gào lên-“Yomoooooooo”

Beee.........ẹ........ẹ....

Eun Ji lúc này mới chạy vội từ trong nhà tắm ra, tóc vẫn còn ướt sũng nước

-“Sao thế, có chuyện gì thế hả?”

Chồng Guk vừa nhìn thấy vợ liền giơ giơ cái tay còn hằn nguyên vết răng lên ngay lập tức, ít nước mắt hiện ra nơi khóe mắt.

-“Hức! Lại nữa rồi. Ji Woo lại cạp anh nữa rồi”

Eun Ji chẹp lưỡi xót xa nhìn tay chồng Guk rồi lại quay sang gương mặt tròn xoe bụ bẫm vô cùng ngây thơ bên cạnh. Vụ này cô biết xử làm sao? Ji Woo đang trong giai đoạn ngứa răng nên lúc nào cũng muốn cắn mọi thứ xung quanh. Từ ngày phát hiện ra việc cạp appa rất vui, ngày nào thằng nhóc cũng gây ra một vụ cạp người thế này đây. Chỉ tội chồng Guk của cô, hết chân lại đến vai rồi hôm nay là tay, ôi thương mà biết làm sao...?

Ji Woo bé nhỏ rất khoái nhìn vẻ mặt của bố mẹ lúc này, gấu con cười toe rồi đưa ngón trỏ vào miệng xoa xoa mấy cái răng, giương đôi mắt to tròn nhìn bố Guk

-“Appa, con xin lỗi, cực kì xin lỗi appa....con .....cắn....cắn...”- Thằng nhóc lại bắt đầu lân la đến gần bố

Và Guk lại bắt đầu công cuộc chạy trốn thợ săn vô cùng nguy hiểm này. Kể ra thì con trai anh cũng ngầu quá đi, cắn appa xong lại nghênh ngang khoanh tay xin lỗi rồi lại trưng cái mặt ngây thơ ra đòi cắn tiếp. Giống ai thế không biết, aigoo~

-“Phù...phù...”- Guk vừa chui vào nhà tắm vừa khóa cửa thở hổn hển

Vì thằng nhóc này không biết anh phải chịu bao nhiêu khổ cực nữa đây. Từ ngày nó còn trong bụng mẹ đã rất biết cách hành hạ bố nó rồi. Đang giữa đêm đông lạnh giá nó bắt anh đi mua gà chiên về rồi vừa nhìn thấy gà chiên đã lại bắt anh chạy đi mua bánh gạo. Có lúc nó đạp vợ Ji đau đến nhăn mặt nhăn mũi mà y như là dẫm lên trái tim anh vậy. Cả ngày nó ra đời nữa, ít nhất đến vài trăm sợi tóc đã tạm biệt đầu anh, còn chưa kể cái sơ mi hàng hiệu của anh bị túm đến nhàu nát...

Aigoo~ thế nhưng mà mỗi khi nhìn nó nằm ngủ yên lành anh lại không thể không mỉm cười, mỗi khi gấu con chúm chím môi bobo appa rồi lại quay sang bobo omma là mắt anh lại chả nhìn thấy gì nữa, mỗi khi nó cười toe toét rồi túm lấy cà vạt của anh mà dụi dụi đầu vào lòng anh khi anh vừa đi về, bao nhiêu mệt mỏi đều mất sạch...

-“Appa...appa mở của cho con”- Ji Woo nheo nhéo gọi appa bên ngoài cửa

-“Ji Woo ngoan nào, chơi với mẹ nào”- Eun Ji dỗ dành

Guk vẫn cố thủ bên trong, anh đưa tay lau mồ hôi rồi bỗng nhiên mắt anh nheo lại, chăm chú nhìn một vật...

Tạm dừng câu chuyện của gia đình này lại đã nhá, chúng ta đến với một gia đình khác...

Ji Yeon đang ngồi xem sách như nhớ ra điều gì liền quay sang nói với Hoya.

-“Yomo, hôm trước em với Eun Ji đi xem bói, anh biết sao không?”

Hoya đang đeo tạp dề bận bịu trong bếp nói vọng ra

-“Chuyện gì?”

À, nói thêm về đôi bạn này, họ mới cưới nhau được một năm. Tuy cuối cùng là một đám cưới ngọt ngào nhưng chặng đường để nhận ra tình yêu dành cho nhau thì quả là không đơn giản. Thế nên, đến khi vợ chồng Guk Ji, vợ chồng IU và Seulong có hai nhóc con bụ bẫm đáng yêu thì giờ Ji Yeon mới mang bầu bé con đầu tiên. Quay trở lại với câu chuyện của Ji Yeon nào

-“Ông thầy bói ấy nói em có số làm thông gia với bạn thân, anh nghĩ xem, ai sẽ làm thông gia với chúng ta? Eun Ji, IU hay là Soo Jung, có khi lại là Suzy ý nhỉ?”- Ji Yeon vừa xoa xoa cái bụng tròn vừa đăm chiêu suy nghĩ

Hoya mang đĩa hoa quả ra rồi bật cười

-“Còn chưa biết là con trai hay con gái, sao biết được là thông gia với ai, bao nhiêu sự lựa chọn như thế nữa”- Hoya đưa tay xoa xoa bụng Ji Yeon-“Con à, mẹ con đang tính chuyện tương lai kìa”

-“Xem nào....chặc! Nếu là con trai thì hai nhóc nhà Suzy với Krystal có khả năng, còn nếu...là con gái thì khả năng là làm thông gia với Eun Ji hoặc là IU rồi. Nhưng mà...”

-“Sao hả?"

-“Nếu con chúng ta là con gái thì tốt hơn. Yomo, anh nghĩ mà xem, nếu là con gái nó sẽ thừa hưởng tính cách từ em, hơn nữa In Guk và Seulong oppa đều hiền như vậy, đương nhiên con gái chúng ta sẽ nắm thế thượng phong rồi. Anh xem, hai nhóc nhà Suzy và Krystal đều đanh đá giống mẹ cả, nếu phải làm thông gia với hai nhà đấy, con trai chúng ta sẽ khổ thôi”

-"Em cũng biết nỗi khổ của anh cơ à?”

-“Con người này, em bắt nạt anh bao giờ hả?”- Ji Yeon cốc cốc đầu Hoya rồi xiên một miếng dưa hấu bỏ vào miệng – “Cũng may mà vợ chồng Guk Ji không có con gái, lỡ là con gái, với tính cách bá đạo của nhà đấy, nếu con trai chúng ta lấy con gái nhà đấy, ôi...thật không tưởng tượng được”

Ji Yeon à, đời ấy mà, không biết được đâu, hehe. Ji đâu biết rằng sau này cậu con trai của cô lại chết mê chết mệt cô bạn cùng tuổi...À, suỵt! Bí mật của tương lai nhỉ. Cùng quay lại với nhà Guk Ji nhá, đến đâu rồi nhỉ?

À, Guk đang trốn Ji Woo trong nhà tắm thì bỗng nhìn thấy vật gì lạ lạ trong thùng rác. Anh cầm lên xem. Ế, cái này chẳng phải là....hai vạch....vậy nghĩa là....

Chẳng còn để ý đến việc bị Ji Woo cạp, Guk ngay lập tức mở cửa chạy ra ngoài

-“Yomo...cái này...lúc nào vậy hả Eun Ji?”

Ji vừa nhìn thấy vật trong tay chồng thì mặt mũi ngay lập tức đỏ hồng lên, giật lấy từ tay Guk rồi giấu ra sau lưng.

-“Ji Woo đang nhìn kìa, anh thật là....Hình như là được một tháng rồi thì phải...”

-“Yahoo”- Guk ôm chầm lấy Ji rồi cười sung sướng, bỗng nụ cười anh cứng lại-“AAAAAAAA”

-“Con xin lỗi, appa”- Ji Woo lại vừa cạp bố Guk một miếng ngon lành rồi, oh yeah!

Tobe continued...

Bình luận

ồ, em đã hiểu, tks ss.  Đăng lúc 25-11-2012 11:18 AM
thanks ss :X  Đăng lúc 21-11-2012 04:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
 Tác giả| Đăng lúc 26-11-2012 22:16:32 | Xem tất
Story 4- Part 1

TÌNH YÊU Ư...?

Mưa bắt đầu rơi, từng hạt lộp độp đập vào kính trong suốt. Ngoài đường phố, đám người chạy vội vã ngược xuôi, người nhanh chóng tung dù, người cởi áo che đầu, có vài người trú mưa ngay dưới mái hiên quán cà phê.

Chỉ có không khí bên trong khung kính là yên lặng. Hai người ngồi đối diện nhau, hai chiếc tách cũng đặt đối diện nhau, khói trắng khẽ nhảy điệu valse trên không trung...

Eun Ji cất lời phá tan cái không khí tĩnh lặng ấy, cũng dừng luôn cả điệu valse lại.

-“Tất cả mọi chuyện đã kết thúc rồi. Chúng ta chia tay thôi”

In Guk nhướng cặp lông mày, khẽ nhếch mép cười. Đưa tay cầm lấy tách cà phê thong thả uống một ngụm nhỏ

-“Bây giờ thì chưa thể được”

-“Nếu như anh đã ngoại tình thì ít nhất cũng phải giấu đừng để tôi biết chứ? Tôi không thể chấp nhận chuyện này. Tôi đối với anh...”- Cổ họng Eun Ji như bị ai thít chặt, nghẹn ngào không nói lên lời...-“đối với anh, tôi chưa bao giờ làm gì đáng xấu hổ....Chính mắt tôi...chính mắt tôi thấy...”- Eun Ji không kiểm soát được những giọt nước mắt của mình nữa, giống như cơn mưa bên ngoài, nước mắt trực trào...

-“Tôi xin lỗi..”- Guk lảng tránh khỏi ánh mắt Ji

-“Tôi sẽ nuôi con, tôi làm được”- Cuối cùng Ji cũng cố giữ lấy bình tĩnh để nói ra câu đó. Giống như trút được gánh nặng khỏi hai vai, cô ngẩng cao đầu nhìn thẳng vào khuôn mặt ấy. Người chồng mà cô đã từng hết mực yêu thương, giờ nhìn vào chỉ khiến cô cảm thấy buồn nôn. Kết thúc rồi. Cô đứng dậy, thẳng lưng bước đi không luyến tiếc. Nhưng nước mắt thì vẫn chưa ngừng rơi, giống như để xoa dịu nỗi đau trong trái tim cô, nước mắt vẫn chảy dài trên khuôn mặt...

“Cắt! Tốt lắm”- Tiếng đạo diễn hô lên làm bừng tỉnh cả không gian- “Hôm nay đến đây thôi, mọi người vất vả rồi.....bla...bla...”

-“Chà hai người đúng là vợ chồng, đóng phim khiến người ta có cảm giác y như thật vậy đó”- Ông đạo diễn bước đến tấm tắc vỗ vai Guk mà khen ngợi. Biên kịch cũng quả là khéo chọn, giao hai vai chính cho đôi vợ chồng Busan này quả là không nhầm. Bộ phim từ đầu đã thuận lợi rồi. Làm đạo diễn như ông cảm thấy thật mát lòng mát dạ-“Ngày mai là được diễn cảnh ngọt ngào rồi. Với hai người chắc sẽ quay xong nhanh thôi. Vậy nhé!”

Đợi cho đến khi chỉ còn hai người, Eun Ji mới quay sang nhìn In Guk, khuôn mặt tươi cười lúc nãy cũng không còn, cô thở dài

-“Em đi đón Ji Woo và Ji Eun ở trường học rồi ăn ngoài luôn. Em sẽ không nấu cơm nữa đâu nên anh muốn ăn gì thì tự đi mà ăn”- nói rồi cô thản nhiên bước ra xe

-“A..”- Guk  gọi với theo mà không kịp. Anh đến phát điên mất thôi! Nếu cô ấy cứ tiếp tục đình công thế này thì anh thực sự phát điên đấy. Anh nghĩ giờ anh còn thảm hơn cả ông chồng trong bộ phim này nữa. ..Guk vò đầu mình rồi đá tung cái thùng rác. Mà rốt cuộc thì...anh đã làm gì sai chứ?

Anh đã sai từ đâu nhỉ?

>>Chiều hôm qua, một ngày đẹp trời...

-“Yeobo, lấy cho anh cái quần đùi đi!”- Tiếng Guk từ trong nhà tắm vọng ra

-“Thật là...sao trước khi đi tắm anh không tìm đi”- Ji đang nấu ăn trong bếp gào lên. Cô tắt bếp rồi đi vào phòng ngủ -“Ji Woo, Ji Eun, hai đứa lại bày tung chăn lên thế này hả? Ra ngoài ngay cho mẹ”- Lại tiếp tục gào lên

-“Chạy thôi, chạy thôi oppa, quái vật xuất hiện!”- Ji Eun cười toe rồi kéo tay Ji Woo mau chóng chạy biến để lại mẹ hai đứa thiếu điều bốc khói trên đầu

-“Lúc nào anh cũng vậy. Em sinh ra để tìm quần cho anh sao? Bận chết nên được lại còn”- Ji cộc cộc vào cửa nhà tắm

-“Dẫu kiếp sau có tái sinh, em vẫn sẽ đi tìm quần đùi cho anh mà thôi ~~~”- Guk hát lên theo nhạc bài All for you rồi ngó đầu ra khỏi cửa phòng tắm. Vừa cầm lấy cái quần, mặt Guk đã đầy cảm thán-“Yeobo, không phải cái này.”

-“Wae, too~?”- Ji chực bước đi lại quay lại

-“Anh đã nói họa tiết kẻ sọc mới hợp với anh. Anh không bao giờ mặc chấm bi đâu. Lấy lại cái khác cho anh đi”

-“A..Em không biết, anh không mặc thì thôi khỏi mặc đi”- Ji phủi tay bước đi

-“Ya, em lấy lại cho anh đi mau lên, mau lên Eun Ji. Ya Jung Eun Ji, ya!”

Ji thở dài một hơi, sao cô lại khổ thế không biết. Ngày đầu kết hôn với 7 năm sau kết hôn thì không biết tình yêu là cái gì nữa. Càng ngày cô càng cảm thấy mình giống như một bà cô quanh quẩn trong nhà thì đúng hơn. Dù chỉ còn là ca sĩ solo dạo này cô cũng không thể tham gia nhiều show nữa. Guk thì luôn hành động như thể cô hiển nhiên là người hầu của anh. Cô là người nấu ăn, là người trải giường, giặt giũ quần áo, thu dọn nhà cửa rồi thậm chí giờ là lấy quần áo cho anh nữa. Anh được bầu chọn là người đàn ông mặc đẹp nhất của năm còn cô thì giờ không thể xuề xòa hơn được nữa.

Ji cảm thấy quá mệt mỏi rồi, thực sự quá mệt mỏi. Nhưng nhẫn nhịn không phải là điều thứ nhất, điều thứ hai, điều thứ ba,...của đạo làm vợ sao? Nghĩ vậy Ji lại lấy cái quần khác cho Guk. Được, cô sẽ chỉ nhịn hết lần này thôi...

Đã tự nhủ thế nhưng đến tối mọi chuyện lại càng tệ hơn.

-“Yeobo, chuyện này không ổn thật rồi”- Ji ngồi xuống sô pha, giọng đầy lo lắng

-“Ờ, chuyện gì vậy?”- Guk nói nhưng mắt vẫn dán vào chương trình Tv rồi ôm bụng cười ngặt nghẽo

-“Yeobo! Em đang nói chuyện với anh đó”- Ji cầm điều khiển tắt TV cái phụt

-“Em làm gì vậy? Đang hay mà”- Guk giật lại cái điều khiển

-“YA!”- Lần này thì ji bực thật rồi, bùng nổ thật rồi-“Anh có nghe em nói không vậy”

-“Vậy rốt cuộc là có chuyện gì vậy?”- Guk cũng cáu không kém

-“Yeobo, Ji Woo nhà mình bị cô giáo phàn nàn là không sửa được giọng địa phương. Phải làm sao bây giờ?”

-“Thật là..Chuyện này còn không phải tại em sao?”

-“Tại em? Sao...sao lại là tại em chứ?”

-“Em xem đó, em lúc nào cũng nói giọng Busan sao thằng bé lại không nghe mà học cho được. Seung Yoon cũng là nói giọng Busan ở nhà suốt đó thôi nhưng sao thằng nhóc nhà đấy lại nói giọng Seoul trôi chảy vây? Là vì Soo Jung luôn nói giọng Seoul, cô ấy còn nói tiếng anh rất chuẩn nữa nên thằng nhóc nhà đấy giờ còn biết cả tiếng anh nữa. Người làm mẹ là vô cùng quan trọng trong chuyện này không phải sao?”- Guk tiếp tục bật TV lên rồi lại nằm kềnh ra sô pha thoải mái

-“Đó là vì...”- lẽ nào là lỗi tại cô sao. Nhưng... Eun ji lại với lấy điều khiển tắt TV đi-“Anh không thấy em quá bận bịu sao? Anh không thể bớt chút thời gian để cùng em dạy con được sao? Anh cũng là bố nó cơ mà? Lúc nào anh cũng nhàn nhã trong khi em đầu tắt mặt tối, anh thấy vậy cũng được sao? Từ giờ em sẽ không làm gì hết nữa. Em sẽ đình công, anh cứ chờ đấy mà xem!”- Ji nói một tràng dài rồi quay lưng bỏ đi

-“Đình công?”- Guk cười khẩy rồi lại điềm nhiên xem TV tiếp

Chỉ có Ji Woo và Ji Eun nãy giờ nấp sau cánh cửa phòng khách là lo lắng cực độ, Ji Eun giật giật ống tay anh trai

-“Oppa, sao mẹ lại đình công? Đình công là sao hả anh?”

-“Chuyện này kinh khủng lắm Ji Eun ạ, mong là mẹ chỉ nói thế thôi.”- Ji Woo ra vẻ hiểu biết vỗ đầu não nề

-“Là tại oppa bị cô giáo mắng mới thế đó”

-“Haizz, ừ là tại oppa, làm sao giờ?”

Tobe continued...

P/s: Tuần này bận quá nên chỉ viết được 1 phần của story, sorry mọi người nhé, phần 2 sẽ coming sớm, hehe

Bình luận

hahaha , mới đọc xong , tối về cmt dài hơn nhé ^^  Đăng lúc 29-11-2012 05:30 PM
gio` cam? xuc cua em no chua den :( nen phai doi thui ss :((. Ss cung co gang len nhe. Binh tinh ma viet, tui. em doi. dc a  Đăng lúc 26-11-2012 11:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
 Tác giả| Đăng lúc 1-12-2012 23:52:57 | Xem tất
Story 4- Part 2

TÌNH YÊU LÀ KHÓC VÀ CƯỜI

Buổi tối, Guk mệt mỏi về nhà, Ji và hai đứa nhỏ vẫn chưa về. Anh đã gọi điện thoại hơn hai chục lần mà cô không nghe máy. Guk mở tủ lạnh trống trơn mà thở dài thượt một cái. Chà! Chuyện này có vẻ căng rồi đây. Lúc đầu anh cứ nghĩ vợ Ji chỉ nói vậy thôi, vợ Ji vốn dịu dàng thế cơ mà. Anh đã quên mất rằng Eun Ji- cô gái anh yêu là người con gái có khả năng làm anh điên đảo như thế nào. Cô ấy rất ít khi giận dỗi, nhưng mỗi khi giận lên thì hậu quả là không thể tưởng tượng nổi. Cô là người không nể nang gì mà vò tung mái tóc anh chuẩn bị kĩ lưỡng trong đêm trao giải SIA, cô cũng là người sẵn sàng mắng anh ngay trên truyền hình vào đêm trao giải MAMA . Phải, vợ anh vốn là người lợi hại như thế ấy cơ mà.

-“Haizz, lần này phải làm sao đây?”- Guk mút sụt sợi mì tôm nhạt nhẽo thở dài-“Vợ ơi, em đang ở đâu?”

-“Hahaha, cậu làm như thế thật sao?”- Ji Yeon cười phá lên khi nghe Eun Ji kể chuyện cô đình công

Hoya cũng gật gù bái phục cô nàng Eun Ji và lén tặc lưỡi thở dài thương cho In Guk. Guk vốn không thấu hiểu đạo làm chồng được như Hoya, được đằng chân lân lên đằng đầu nên kết quả này là tất yêu thôi.

Trong phòng Ji Ho, Ji Eun và Ji Woo dù đang chơi đồ chơi với Ji Ho vẫn cố gắng lắng tai nghe mẹ chúng nói chuyện.

-“Phải nghe rồi phân tích thật kĩ nhá Ji Eun, như thế mới biết được mẹ có định đình công thật hay không”- Ji Woo nhắc nhở em gái trong khi lắp ghép mấy con siêu nhân

-“Anh phải nghe đi chứ, là tại anh nên mới thế này mà, xí”- Ji Eun le lưỡi với Ji Woo rồi lại quay sang cau mày với Ji Ho-“Ji Ho, cậu không có con búp bê nào à? thật là đáng chán đấy”

-“Vậy chúng mình chơi trò nặn đất sét  nhé Ji Eun, mà bố mẹ cậu có chuyện gì vậy?”- Ji Ho

-“Đành vậy, mẹ tớ định đình công. Không nấu cơm, không giặt giũ, không không và không gì cả nữa, mẹ và bố giận nhau. Và tất cả...là tại anh Ji Woo!”- Ji Eun chỉ tay vào Ji Woo và lườm dài một cái

-“Ồ, ra thế. Thế nên hôm nay cậu mới đến nhà tớ ăn cơm thế này hả?”- Ji Ho lén nở một nụ cười, nếu vậy thì cậu mong dì Eun Ji đình công luôn đi để Ji Eun đến đây chơi với cậu mỗi ngày luôn. Nhưng mà...-“ Liệu có khi nào bố tớ cũng sẽ đình công không nhỉ”- Ji Ho suy nghĩ. Những việc Ji Eun vừa kể ngày nào bố cậu cũng làm cả, bố mà đình công thì sao nhỉ?

-“Suỵt, yên lặng nghe nào”- Ji Woo gắt, tại cậu đang lo quá đấy mà

Ngoài phòng khách, Eun Ji nãy giờ vẫn không ngớt phàn nàn về In Guk còn Ji Yeon thì vừa ăn hoa quả vừa cười ngặt ngẽo
-“Anh ấy không bao giờ mặc quần đùi chấm bi sao? Hahaha”

-“Không chỉ có thế đâu, mình lúc nào cũng phải là sơ mi thẳng tắp không một gợn, đồng hồ cũng phải xếp riêng từng loại. Cậu biết gì không? Anh ấy còn vứt tất lung tung dưới gầm giường nữa đấy, aigoo~~”

-“Vậy lần này em định đình công bao lâu?”- Hoya bao giờ cũng hỏi ít nhưng chuẩn, câu này hai đứa trẻ cũng muốn nghe lắm đây

-“Em cũng không biết nữa. Phải làm tới một lần rồi lấy lại uy quyền mới được. Đàn ông các anh là không thể nhường nhịn được”

-“Đúng đúng, Eun Ji à, lần này mình ủng hộ cậu. Đàn ông ấy à, họ chỉ thích cái cảm giác mơ mơ hồ hồ thật thật giả giả lúc mới yêu thôi. Đến khi có được rồi thì coi chúng ta không ra gì cả. Dù biết vợ là không khí, nhịn thở vài chục giây thì không sống nổi mà vẫn coi như không thấy gì. Cậu phải cho anh ấy biết được giá trị của cậu!”- Ji Yeon cầm lấy tay Eun Ji rồi nói một hồi, cứ như thể cô mới là người bị chồng đàn áp vậy

-“Aigoo~~ dì Ji Yeon thật là!”- Ji Woo vừa nghe xong đã vò đầu bứt tai, cứ thế này thì mẹ Ji sẽ làm thật đấy, huhuhu

In Guk ăn xong rồi đi tắm, phải mất đến 30 phút anh mới tìm ra cái quần đùi của mình và khi anh tìm xong thì cả tủ quần áo lộn tùng phèo hết cả lên. Chậc, kệ vậy!

-“Rengggggggg...rengggggg”- Là điện thoại của mẹ vợ, chợt mắt In Guk sáng lên-“Phải, sao mình không nghĩ ra mẹ vợ nhỉ?"- Mẹ chắc chắn sẽ giúp được anh

-“Alô, mẹ vợ ạ”

-“Ừ, Guk à con, sao mẹ không gọi được cho Eun Ji vậy?”- Đương nhiên mẹ không gọi được, Ji tắt máy mà –“Mẹ định ngày kia sẽ lên Seoul, mẹ không sống nổi với ông già này nữa rồi”- giọng mẹ Ji có phần giận dỗi

Là sao đây? Guk giật mình

-“Có chuyện gì thế hả mẹ?”

-“Đừng hỏi nữa, nếu không vướng hũ tương làm dở, mẹ muốn đi luôn bây giờ rồi. Ông già đáng ghét, sống với nhau mấy chục năn trời chỉ biết ăn no nằm dài, mẹ bỏ đi cho ông ấy biết!”

Lúc này thì cằm Guk rớt dài, sao lại đúng lúc này không biết, hic

-“Dạ....mẹ....dù sao cũng không nên giận bố như vậy”- Guk đỡ lời cho bố

-“Con là không được như ông già ấy đâu nhá, phải đỡ đần vợ con đấy. Thôi, mẹ gọi báo thế”

Guk cúp máy mà nỗi lo trong lòng lại càng lớn dần lên. Vợ Ji vừa về nhà, nghe tin tình báo từ Ji Woo thì vợ Ji định làm căng lần này. Từ lúc về đến giờ cũng làm mặt lạnh với anh rồi lại còn ôm gối sang phòng Ji Eun ngủ nữa. Đến một cơ hội cũng không cho anh, anh biết làm sao nói lời xin lỗi đây?

>> Sáng hôm sau

Guk nhẹ nhàng đưa tay vuốt má Ji, gạt lọn tóc sang một bên rồi nhìn Ji bằng ánh mắt say đắm....sau cùng đặt lên môi Ji một nụ hôn nồng cháy. Không còn nhẹ nhàng như những động tác ban đầu, Guk bắt đầu kĩ thuật hôn cực đỉnh của mình

“Cắt”- đạo diễn hô-“Hai người làm sao vậy? Cảnh này đã quay đi quay lại gần mười lần rồi đấy”- Chính ông cũng không hiểu nổi sao lại thế nữa, hôm trước diễn cảnh giận nhau thì đạt như vậy, hôm nay cảnh ngọt ngào lại bị NG nhiều như vậy. Rốt cuộc chuyện này là sao? Ông thở dài-“Mọi người nghỉ đi, mai quay tiếp!”

Guk bối rối nhìn Ji, vì muốn tranh thủ mọi cơ hội để làm hòa với Ji, cảnh kiss này anh thậm chí còn dồn tâm sức nhiều hơn bình thường. Nhưng cô...

Ji đứng dậy đi uống nước. Chà, người cô thực sự nóng lên rồi đây. Vừa rồi suýt chút nữa cô đã bị nụ hôn của anh làm cho ngây ngất. Vốn trong kịch bản chỉ yêu cầu một nụ hôn thoáng qua mà thôi. Cô tuyệt đối phải nhắc mình nhớ là cô đang giận anh

-“Anh đừng giở trò nữa, chỉ một nụ hôn thoáng qua thôi, anh không diễn nổi sao?”

-“Em chịu nói chuyện với anh rồi sao? Eun Ji à, anh thật..”

-“Hôm nay anh đi đón hai đứa đi, em có việc bận rồi”- Eun Ji chẳng đợi Guk nói hết câu quay lưng bước đi

-“Eun Ji à, Eun Ji, em thực sự định thế này sao?”- Guk cũng nổi điên lên rồi

Hôm nay là ngày thứ ba rồi đấy, đúng ra là hai ngày rưỡi, nhưng anh không chịu nổi nữa rồi. Đón hai đứa trẻ rồi đưa chúng đi ăn ngoài quán, cả ba bố con đều ngồi thừ ra không buồn động đũa

-“Appa~ gọi omma đi appa, con muốn omma cơ”- Ji Eun hai mắt ngấn nước như sắp mếu

-“Appa! con xin lỗi, vì con học không tốt nên omma mới giận appa”- Ji Woo cũng buồn tiu nghỉu

-“Không phải tại các con đâu, mau ăn đi nào”- In Guk nói rồi múc một thìa bón cho Ji Eun, sao mà anh cũng muốn khóc quá thế này?

-“Rengggg....renggggg”- điện thoại của Eun Ji, anh vội nhấc máy-“Eun Ji à...”

-“Anh là Seo In Guk phải không ạ? Chúng tôi gọi từ bệnh viện Seoul, bệnh nhân Eun Ji đang cần làm phẫu thuật, phiền anh đến ngay lập tức ạ!”

-“Sao? Eun Ji...cô ấy có chuyện gì vậy?”- Guk đứng bật dậy rồi gào lên trong điện thoại, hai đứa trẻ cũng ngơ ngác nhìn bố chúng. Mẹ Ji có chuyện gì sao?

.............................

Guk vừa lau dọn nhà xong lại ngay lập tức quay sang rửa mấy cái bát, còn đang dở tay, tiếng chuông leng keng báo thu rác đã vang lên bên ngoài. Cùng lúc ấy, nồi cháo trên bếp vừa sôi trào ra

-"A, nóng quá!"- Guk vừa mở vung vừa tắt bếp rồi nhanh chóng chạy đi đổ rác, vậy mà anh vẫn phải cuống cuồng chạy theo cái xe đổ rác chết tiệt ấy. Mệt bở hơi tai, vừa chống tay thở phì phò vừa đi vào nhà, anh mới nhận ra mấy ajuma cứ nhìn anh chỉ chỏ cười hoài. Là sao ta? Anh có gì lạ lắm sao?

-"Akk"- Guk nhìn xuống người kiểm tra thì mới ngớ ra. Trên người anh, cái tạp dề màu hồng của vợ Ji xộc xệch, tay anh vẫn đang đẹo đôi găng rửa bát còn dưới chân là đôi dép trong nhà. Không biết giấu mặt vào đâu, Guk đành....trơ mặt ra mà cười ngô nghê với mấy bà thím hàng xóm.

Anh vội chạy vào nhà rồi nhanh chóng thay quần áo. Anh phải mang cháo cho vợ Ji mà. À, quên nói với mọi người, vợ Ji của Guk vừa mổ ruột thừa xong nên Guk phải nấu mấy món dễ tiêu cho vợ. Mấy ngày qua phải thay Ji làm việc nhà, Guk mới thấu hiểu vợ Ji phải vất vả thế nào. Vậy mà thời gian qua anh không hề giúp đỡ cô ấy. Lần này làm hòa rồi, anh nhất định phải thay đổi mới được.

Guk mỉm cười rồi xách cặp lồng cháo ra ngoài, nhưng rồi anh lại vội quay trở lại để lấy một thứ. Suýt nữa thì quên...Hôm nay là một ngày đặc biệt mà ^^

-"Yeobo! Anh nấu cháo rồi đây"- Guk vào phòng bệnh giơ cặp lồng rồi cười tươi

-"Ji Eun và Ji Woo có quấy lắm không anh?"- Eun Ji ngồi dậy

-"Ấy, từ từ nào"- Guk đỡ Ji-"Mẹ trông hai đứa rồi, em không phải lo"- nói rồi anh quay ra thay hoa trên bàn.

-"Ha...ha....ha"- Vết mổ khiến Ji cười khó nhọc nhưng cô không thể không buồn cười. Khi Guk vừa cúi xuống, Ji vô tình thấy quần đùi của anh lộ ra một ít. Có tin được không? Toàn là những vòng trong nhỏ màu đỏ, đây chẳng phải quần chấm bi sao?

-"Em sao vậy? Có gì buồn cười lắm sao?"- Guk tò mò

-"Yeobo, anh đang mặc quần đùi chấm bi đó sao?"

-"À, cái đó. Vì mấy ngày hôm nay không kịp giặt quần áo nên..."- Guk gãi đầu

-"Yeobo lại đây đi"- Ji đưa tay vẫy vẫy Guk rồi khi anh lại gần, cô gãi gãi cằm anh-"aigoo~~ ngoan quá đi, ngoan quá!"

Guk vuốt mặt Ji rồi lôi từ túi áo ra một vật, anh cười bí hiểm

-"Yeobo, em có nhớ hôm nay là sinh nhật mình không vậy?"

-"Hôm nay....à, đúng thật nhỉ? Phải đón sinh nhật trong viện sao?"- Ji trề môi ra buồn 5 giây

-"Quà này"- Guk đưa ra món quà của mình rồi tránh ánh mắt cảm động của Ji lén cười mãn nguyện

-"Yeobo!"- Ji đấm đám chồng Guk-"Anh biết là em không thể cười mạnh mà. Cái này là sao đây?"- Ji cầm tập phiếu quà tặng trong tay, trên khung giấy màu xanh, mỗi ô nhỏ đều có dòng chữ nắn nót

" Coffee Kiss"

"Sofa kiss"

"Kitchen Kiss"

"Hospital Kiss"

"Confirm kiss"

"Door kiss"

"Sorry kiss"

Rất nhiều, rất nhiều những ô nhỏ như vậy, Guk nhìn Ji rồi đưa tay miết đôi môi mình.

-"Tất cả là của em, chúc mừng sinh nhật Eun Ji à"

Bạn hỏi tình yêu là gì ư? Đó là khóc và cười. Cuộc đời mỗi người đều như một bộ phim. Trong những thước phim ấy có cả hạnh phúc và khổ đau, có cãi vã rồi làm hòa. Và một bộ phim hay là khi nhân vật trong phim cười thì khán giả khóc. Eun Ji lúc này cũng đang cười. Phải, cô đang hạnh phúc với tình yêu của mình. Và...nụ cười ấy có cả nước mắt...

...

Bình luận

hihi chúc ss năm mới vui vẻ.  Đăng lúc 31-12-2012 09:35 PM
vâng ah, thế là hết fic rùi :(( phim ITWU cũng hết :((  Đăng lúc 2-12-2012 02:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
 Tác giả| Đăng lúc 1-12-2012 23:57:02 | Xem tất
Vậy là lời au nói ở chap 1 của fic thành sự thật một nửa rồi nhé, All for You là Best OST, hehe. Nhưng Ji đi nhận giải có một mình à, hic

Dần dần rồi cùng au kiểm chứng tương lai nhé

Có thể ngoại truyện này sẽ là kết thúc rồi đây

Dạo này au bận quá nên ra chap chậm, cảm ơn mọi người đã ủng hộ au đến giờ phút này nhé, thanks mọi người lắm lắm.

Story này lúc đầu au lấy cảm hứng từ All for you nhưng viết đến cuối lại muốn nghe Our love like this của hai trẻ. Tình yêu của hai người là như thế. Đấy là những gì mình muốn nói sau story này.

Tặng các shipper nhé :xx

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
 Tác giả| Đăng lúc 3-1-2013 11:32:35 | Xem tất
Không biết cái này có gọi là spam không, hôm nay au vừa đọc được một news của WGM

Các bạn còn nhớ bản tin nói WGM bị tẩy chay kịch liệt chứ?

Không đến nỗi là kịch liệt nhưng hình như WGM cũng đang gặp rắc rối đây

Mình có nên dẹp sách vở mở tiệm tiên tri không nhỉ? ;))

================

Nói vài chuyện liên quan đến fic không lại bị tính spam nhỉ?

Busan couple nhà mình tính đến giờ đã ẵm đến 6 cái giải thưởng rồi, đáng ra mình phải thêm nhiều màn đi nhận giải của hai trẻ mới đúng.

Phần ngoại fic chuyện khiến mình cảm thấy dễ viết hơn là phần fic đến nỗi mà còn chưa xong fic mình đã muốn kết nhanh nhanh để chuyển sang ngoại fic.

Thực ra những chi tiết để viết ngoại fic đều ở xung quanh mình. Các bạn còn nhớ bé Ji Woo hay cắn bố Guk hem? Nhóc em mình có tật đấy đấy. Còn chuyện Ji tìm quần đùi cho Guk, đó là câu chuyện thường ngày của bố mẹ mình, haha.

Có người nói đây không phải là ngoại truyện mà nên tách ra 1 fic riếng biệt nhưng vì nội dung nó liên quan phần fic trước đó nên mình cứ để vậy.

Vì mình viết fic dựa trên thực tế mà dạo này 2 trẻ không bên nhau nên khó viết tiếp. Vẫn yêu hai trẻ đến nỗi ngày nào cũng nghe All for you, hic.

Bình luận

:x WGM bị sao thế ss  Đăng lúc 3-1-2013 03:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách