Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 22870|Trả lời: 12
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Shortfic] [Shortfic | K] Suỵt! Chúng tôi là một đôi | Hoathachthao28 | Guk-Ji (Busan couple)

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 24-10-2012 21:16:58 | Xem tất
*ngó nghiêng* Comment thế này đúng không? Nhảm không bị tính là spam đúng không? Mà comment đầu tiên có được tính là tem tiếc gì không? =))

ss ơi, ghé tai lại em bảo này
"AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA. Viết gì mà yêu quá vậy? :x :x"

Toàn idol em thích thôi ý, ss ơi!!!!!! Viết tiếp nhé, đừng bỏ ngang nhé.
Thực ra đây là lần đầu tiên em đọc fic trong nhà Kites. Trước giờ em chẳng đọc fic ở đây bao giờ nhưng mà nhìn thấy ss quảng cáo bên nhà Rep làm em tò mò quá không chịu được. Định im tiếng ngồi chờ đọc cơ mà ss bảo là không comment thì bị đá đít nên em lục tục vào comment đây.

Bây giờ cho em loi choi nhận xét một tý, em góp ý chân thành nhé:
Nhìn chung thì mới part 1 chưa có gì chuyển biến đặc biệt nhưng mà vừa đủ để tò mò và hóng chap tiếp theo. ss cố lên đừng bỏ nhé.
Chắc do tại party sinh nhật nên đông người quá, thoại nhiều nên hơi rối, nhân vật cũng cần khắc họa nổi bật thêm một chút vì Ji Yeon vs Hoya hơi mờ *dù hình như cũng là "cast" chính đúng không ss?* Những nhân vật phụ họa thì mờ nhạt cũng được, không sao.

Đó, em có vài ý kiến thế đó. Em biết là chap 1 nên còn hoang sơ nên em rất hóng chap tiếp theo đây nhé. Mà em thấy ss đang viết theo kiểu mạch hồi tưởng giống kiểu trong phim. Thế tức là fic này sẽ là Reply 2012 nhỉ? ;))

Tóm lại là em muốn đọc cho đến cùng ss nhé, ss là người đầu tiên kéo em lại vs fic sau một khoảng thời gian bỏ rất dài nên tầm quan trọng là không nhỏ đâu ss nhé. :D

P.s: gọi em là Hyo hay Su cũng được nhé. Em kém ss một tuổi :D

Bình luận

chap mới nhá cưng, cứ com chân tình nhá, vừa giúp ss vừa đc mợ Yool thưởng xèng kìa. Mà tối nay 2 trẻ dắt tay nhau lên SIA, thôi hóng chúng nó trc đã, keke  Đăng lúc 25-10-2012 06:25 PM
bao giờ có chap mới ss hú em một câu. Em lượn ra vào hội Dép suốt ý :)  Đăng lúc 24-10-2012 09:49 PM
ù ôi, yêu thế, thanks cưng, thế này tối nay ta lại mò mẫm ngồi tưởng tượng rồi :xxxxx  Đăng lúc 24-10-2012 09:19 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
yool_bluespill + 5 comt chất lượng

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 25-10-2012 22:20:44 | Xem tất
Trước hết là cảm ơn ss Yool (em gọi không sai đúng không? :D) vì đã tặng xèng cho em *cúi đầu* đây là lần đầu tiên em được tặng nên phấn khích quá ạ :D :))

Còn bây giờ thì đến Author của em đây.
Sau khi hét toán loạn bên nhà chính cũng như xem hết các pha tình cảm của đôi bạn trẻ đang có ý công khai tình cảm ra ngoài thế giới thì em đã lại hạ cánh an toàn ở đây, nơi chốn có người đang tâm huyết viết fic cho em đọc. :)))))
Tuy rằng nhìn xuôi nhìn ngược thì thấy mỗi comment của em là cứ dài ngoằng ra mà em cứ sợ thế này sẽ bị coi là spam thì em phạm tội "chết". Nhưng tại em mọi người thích làm Silent Reader hay sao đó mà chẳng mấy ai lên tiếng cả.

Nếu bạn nào đang đọc fic và đọc cả comment này của mình thì đề nghị là cho vài dòng cảm nhận động viên nhé, chứ áng binh bất động thì ss Bông lại tưởng không ai hưởng ứng đâm buồn chán mà bỏ ngang là phiền to cho chúng ta đấy. Nhé :D

Trước hết, cảm nhận của em khi đọc hết chap 2 là:
Em thấy ss dự kiến là 5 chap. Nhưng nếu mỗi chap cứ hơi "ngắn" như thế này thì em sợ sẽ viết quẩn quanh trong buổi party này thôi đúng không? Ah, ý em không phải là em muốn đòi hỏi đâu, ss đừng hiểu lầm, tội nghiệp em. Ý em là em muốn ss  phát triển thêm cả sự vụ các bạn trẻ đi WGM hay ho thi thú thế nào nữa. Cơ mà short fic mà nhỉ, nên là viết tiếp phần các bạn đi show có vẻ là nhiều đề tài khai thác quá, đúng không?. =)))

Tiếp theo đó,
em thấy tính cách nhân vật bắt đầu hiện ra dần rồi nhé. Theo em hiểu là cứ từng đôi từng đôi ở đây là "có tình ý" với nhau cả rồi đúng không? Kiểu đánh nhau chành chọe như Suzy với L nhé, kiểu hiền hiền ciu ciu như IU và Seulong cũng khá rõ nhé. Xong rồi bạn nào thích bạn nào là thái độ hẳn hoi luôn.

Tuy nhiên điểm trừ này *đọc đừng buồn, em chỉ đóng góp chân thành thôi mà. Hứa là đừng có buồn đấy nhé*
Diễn biến vẫn chưa tiến triển nhiều. Có mở rộng ra về thái độ của nhân vật với nhau cũng như gợi ra được mấu chốt vấn đề là 4 bạn trẻ kia sắp có nhì nhằng với nhau trong WGM. Nhưng vì ss lại nói luôn là em Ji viết tên Seo In Guk nên hình như hơi mất đi tính bất ngờ. Giá như tiết lộ muộn hơn một chút nữa trong một hoàn cảnh bất ngờ sẽ khiến mọi người tò mò hơn *đó là cách câu khách buộc ngta phải xem chap sau để biết sự tình. Cái này em học được từ biên kịch của Reply 1997 đó*

Nhưng điểm cộng cũng không ít.
Tiếng Bee.e.e.e lồng vào rất chuẩn. Cảm giác như đang xem phim ý. ;))
ss ơi, sao tính Ji Yeon lại buồn cười thế. Cứ tưởng tượng ra bạn ý nói mấy câu kia là em đã cười phá lên vì thích rồi. Tính cách...nói sao nhờ....rất cool. Tuy rằng có những khoảng lặng rất sâu trong lòng bạn ý. Aigoo, đoạn kể về tâm trạng của Ji Yeon trôi qua hơi nhanh. Em chưa kịp buồn ss ạ. Đoạn tâm trạng ss viết dãn ra một tý nữa *hoặc xuống dòng thường xuyên ý* thì sẽ chậm chậm hơn một chút ss ah.
Ôi lại được các nàng Apink. Bạn Nam Joo thương anh rể cũng đáng yêu phết. hihihihi

Nhìn chung thì đó, em nghĩ sao nói vậy đó ss ạ.
Hình như nghĩ hơi nhiều và nói cũng hơi nhiều. *không phải em ham hố được thưởng đâu mà vì em không muốn spam những câu nhảm nhí suông thôi :( em muốn giúp ss thực sự vì em hóng fic này lắm mà*
Ss cố lên nhé, em không giục giã ra chap mới đâu. ss cứ từ từ nghiền ngẫm và cho ra đời "siêu phẩm" luôn nhé :D
Có đòi hỏi quá không khi em muốn mỗi chap dài ra 1 tý nữa? :( em cứ thích đọc dài dài ra ý :(

Bình luận

đã có chap 3 nhé!  Đăng lúc 26-10-2012 10:57 PM
Ah, party tàn một cái là ss lại tung ra bao nhiêu chuyện hay ho after party đúng không? ss đừng để 2 bạn say xỉn rồi gây tai họa là được rồi. :) fighting nào :D  Đăng lúc 25-10-2012 10:29 PM
thanks e nhiều nhiều, có lẽ là ko đến 5 chap đâu e ak, hết chap này cũng là lúc cái party nó tàn rồi thấy ko? ss sẽ cố gắng khắc phục mấy điểm trừ, fighting!  Đăng lúc 25-10-2012 10:26 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
yool_bluespill + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 27-10-2012 01:10:50 | Xem tất
Comment mang tên: Ah, thì ra họ đã làm thế trong ô tô.

ss ơi, lần này em chẳng tìm thấy chỗ nào mà kêu ca điểm trừ luôn ý. Hay từ đầu đến cuối luôn ý. {:418:}

Em rất giật mình khi người kéo tay Ji Yeon lại không phải Hoya mà là Guk. Trời ạ, em đã tưởng nàng ý đập loạn xạ tim tủng vì Hoya cơ chứ.
Uiii, em rất chi là thích đoạn Ji Yeon tháo nhẫn đeo vào tay Hoya nhé. Thích lắm luôn ý. Một phong thái rất cool. Hôm nay đôi này nhiều đất diễn quá. Hứa hẹn sau này sẽ đáng yêu chả kém gì đôi kia đúng không?

Còn hai nhân vật chính.
Aigoo~~ ss viết về họ bá đạo quá em chẳng biết nói gì.
Cảm giác rất thú vị khi ss lồng luôn cả chuyện hôm qua đi SIA vào và bonus thêm nguyên nhân về quả đầu không thể đỡ được của Guk. Đọc xong em chỉ biết thốt lên: Ah, thì ra là họ đã làm như vậy trong chiếc ô tô đen kính mờ. )))
Lại cả chuyện mấy bài báo gần đây của hai bạn trẻ cũng được ss lồng vào. Cảm giác đọc rất thật

ss ngày càng khiến em tò mò nhé. Rốt cục tin hồi đáp có phải giống mấy cái tin ngắn cụt lủn mà Si Won hay gửi cho Yoon Jae năm 2005 không nhỉ? Em lại hóng chap tiếp đây. Hihihihihi.
Mà ss tốc độ thật, mỗi ngày một chap dài thế kia thì phải là quá năng suất luôn ý.
Cố lên ss nhé.. ss cắt đúng đoạn hay là nửa đêm em cứ sốt ruột chưa ngủ được đây

P.s: Sao Chorong buồn cười vậy? Thích đoạn kiss nào không thích, lại thích đúng "đoạn đó" )

Bình luận

có chap 4 rồi nhé e  Đăng lúc 29-10-2012 12:12 AM
thì phải học tập anh rể chứ, tâm hồn đen tối chẳng kém anh rể, hồi hộp coi em JI thik đoạn nào, giữa 2 anh c cũng có nhìu đoạn đen tối lắm, khà khà  Đăng lúc 27-10-2012 09:20 AM
keke, nhờ com của e với tin tức của vợ chồng nhà đấy nên ss mới viết nhanh đc thế đấy =))))))  Đăng lúc 27-10-2012 07:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 29-10-2012 01:06:20 | Xem tất
*gãi đầu gãi tai* Giờ sao ta? Em cũng vừa hét lên y chang bạn Guk lúc nhận được tin nhắn vậy đó.
Trí tưởng tượng của ss, thật là, bá đạo đến từng hạt gạo luôn. {:311:}
Em không thể nghĩ được sự hồi đáp nó lại......KHÓ ĐỠ như thế. )
Ôi, thật sự là em chẳng biết nói sao bây giờ nữa. )
Anh đã 30 tuổi rồi....và bây giờ thì anh thực sự muốn kết hôn kinh kinh kinh khủng rồi...

Em thì em cũng muốn anh ý kết hôn kinh khủng luôn đây. Aigoo~~ vậy mà nàng kia nàng đã hiểu cho đâu?
Ah, lần này ss đã viết về nguyên nhân các bạn ý quen nhau rồi đây.

Nhưng mà em nghĩ ss nên viết kĩ hơn một chút. Kiểu như là vì 3 nàng kia đi ăn không make up và mặc đồ bình thường nên ban đầu Ji đã không nhận ra hoặc là vì em Ji đang tức sôi máu ông kia quá mà đã không để ý rằng 3 người kia là tiền bối của mình. Chỉ có Guk ở xa, bình tĩnh để ý kĩ mới nhận ra được. Bởi vì nếu 3 nàng kia xinh như hoa như ngọc cùng đi ăn với nhau thì k có lí nào fan hoặc em Ji lại k nhận ra. *ôi các fan bây giờ dã man lắm. Có không make up hay là khẩu trang kín mít cũng dễ bị phát hiện ý chứ*

Hix, ss ơi, em thích tâm sự trong lòng của Hoya nhưng chuyện của hai bạn buồn quá. Em cứ thắc mắc là Ji Yeon sẽ đối mặt vs Hoya thế nào nữa đây? Thương cả Ji Yeon nữa vì tình yêu thì dù có là người cao thượng đến mấy cũng sẽ ích kỉ. Làm sao để Ji biết được tình cảm của Hoya thì em nhờ cả vào ss nhé.

Còn hai nhân vật chính kia! Ăn với chả uống. Chăm bẵm cho nhau làm người ta phát ghen tỵ lên được. ((
Thiết nghĩ là bạn Guk cứ bad boy thử một lần thì chẳng cần bạn ý nói gì, em Ji sẽ tự bay đến bên cạnh bạn ý ngay. Bad boy luôn có một sức hấp dẫn rất lớn vs phụ nữ mà. ) Bạn Guk cũng nên dành cho bạn Ji ánh nhìn đấy nhiều vào thì đảm bảo sẽ có lúc mặt bạn Ji sẽ tự tố cáo tất cả. Hehehehe

Cố lên ss, mỗi chap lại thắt một nút vào chờ chap sau mới mở làm em rất chi là sốt ruột đấy. Yên tâm, dù vậy em sẽ rất ngoan ngồi đợi, không giục giã gì ss đâu. Cứ viết thật hay, thật bình tĩnh

Bình luận

chap 5 nhá e, ss vẫn chưa kết thúc đc trong 5 chap rồi ;))  Đăng lúc 31-10-2012 12:46 PM
Không sao đâu ss. Chờ gì chứ chờ fic thì em sẵn sàng :D. Thi tốt rồi lại viết thật hay cho em đọc nhé ;)  Đăng lúc 29-10-2012 10:00 AM
thanks e nhá, ss cũng đang ko biết tính sao giờ đây =)). Chỗ bên trên để ss sửa lại, chắc đợt này phải chờ hơi lâu đấy, ss bận thi rồi  Đăng lúc 29-10-2012 07:03 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 31-10-2012 13:06:42 | Xem tất
Tuần này em rảnh rỗi được nghỉ nên ss gọi một cái là em có mặt ngay.
Ơ mà không định thi cử gì hay sao đã lại viết tiếp rồi. Phải thi cho tốt xong tinh thần phấn khích thì viết mới thăng hoa thăng bông được chứ ss này. :D

Ôi Hoya của em....hư hư....làm việc tốt mà thỉnh thoảng vẫn cứ bị "đồ hâm đơ" nào đấy trách oan...
Hoya giống Yoon Hee ở nhiều thứ quá, cả cách khéo léo xử sự để hai người ở lại với nhau nữa.

Cơ mà em không hiểu lắm chỗ đoạn năm 2015
Có phải là Hoya lái xe đưa Eun Ji tới chỗ Guk xong rồi để lại xe cho hai người rồi đi taxi về trước hả ss? Tức là lát sau, nếu cần thì lại đi taxi đến lái xe chở Ji về hoặc là Guk sẽ lái cái xe đó đưa Ji về à?
Với lại đang quay Runningman sao tự nhiên lại ra chỗ Guk? Ah tức là quay xong rồi mới ra đó ý hả?
Ôi, em cứ bị bối rối đoạn này quá *gãi đầu*

Ah ss, em bảo, đôi này sao thích đi hẹn hò với đồ ăn thế? :))) lần nào cũng thấy ăn, giành nhau mà ăn. Em Ji đáng yêu thật ý, tự tay làm cho Guk mà lại cứ bảo là mua, dối lòng thế :))) (tài nghệ nấu ăn của em Ji có lần xem show gì, em thấy Ji còn nấu mì trộn với sữa đun nóng nữa thì biết tài tình thế nào :))) )

Lúc đọc đoạn Ji Yeon tuôn ra một tràng dài như thế...em đã nghĩ đến việc ss lại trêu readers, lại đáp trả Ji Yeon bằng "Thuê bao quý khách vừa gọi hiện không liên lạc được...." =)))
Hóa ra là không phải.
Hix, em mong là kết thúc fic Ji Yeon sẽ được hạnh phúc phải thật là viên mãn vào chứ suốt 5 chap này em xót bạn ý quá :(

Ss, tập trung thi cho tốt nhé ;) rồi về viết tiếp thật hay cho em :D Em chờ được. Cố lên ^^

Bình luận

ss thi lõm bõm tuần 2 môn nên vẫn có tgian, ss vừa sửa lại rồi e xem ổn chưa nhé, có chỗ nào ko đc cứ bảo ss.  Đăng lúc 31-10-2012 06:20 PM
Em thấy cũng hơi khó hiểu một chút. Nếu có thời gian thì ss sửa nhé ;)  Đăng lúc 31-10-2012 03:56 PM
là Guk đang đóng quân ở Busan rồi Ji cũng đến đấy quay Running man luôn nên gặp nhau đấy e, khó hiểu quá ko để ss sửa?  Đăng lúc 31-10-2012 03:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 5-11-2012 20:14:44 | Xem tất
Haizzz, những chàng trai cô gái của chúng ta....Họ cứ xoay vần mãi trong một tình yêu đơn phương hoặc tình yêu song phương chưa hoàn thiện. Ai cũng có những điều phải suy nghĩ, ai cũng phải buồn, ai cũng muốn có được người mình yêu nhưng ai cũng sợ phải làm tổn thương người khác. Mối quan hệ vương vào cả tình yêu và tình bạn là mối quan hệ khó khăn nhất.

Chẳng phải mỗi mình Ji Yeon phải chịu khổ khi chôn chặt tình cảm của mình suốt bao nhiêu năm mà Eun Ji cũng không sung sướng gì khi vô tình biết được điều mà đáng ra Ji không nên biết. Sự dằn vặt lớn nhất là khi Eun Ji không thể hét toáng lên với Guk là "Em cũng thế, em cũng có tình cảm với anh". Cái ngày có lẽ đã đợi rất lâu lại đến vào một thời điểm không thích hợp.

Đừng dừng lại ở đây nhé ss, em đã mường tượng ra quyết định của Ji nhưng em vẫn chờ đợi một bất ngờ xinh đẹp nào đó. Cả bốn người, họ đã phải khổ quá nhiều, dằn vặt mệt mỏi quá nhiều trong tình yêu rồi. Cho họ được hạnh phúc viên mãn sẽ giống như trao món quà xứng đáng cho những người biết yêu, biết hy sinh cho tình yêu và được yêu nữa.

Chà, Ji và Guk, hai bạn đáng yêu quá đi cái lúc
“Oppa, bận kinh khủng”

-“Ầy, đùa gì thế? Không phải em vừa ở studio ra sao?”- In Guk chụm tay ngó qua cửa kính ô tô của Eun Ji rồi cười toe-“Còn không mở cửa ra cho anh!”

Mỗi tội, đoạn tỏ tình nên để chậm hơn một chút, cho Guk lúng túng ngập ngừng hơn một chút ss ah. Xong rồi Ji thấy vậy lại giục giã nói đi thế là chàng hít một hơi, nhìn sâu vào mắt nàng và nói một cách rất chân thành. Đó, em nghĩ như vậy đoạn này sẽ có ý nghĩa hơn. Ah, và đoạn sau nên để Ji nghĩ ngợi một chút đã để Guk chờ đợi câu trả lời rồi hẵng đẩy xuống xe. Em nghĩ thế :D

Mẹ Ji đáng yêu. Công nhận, gọi con rể ngọt xớt. Xong xuôi yên tâm là lại đi ngủ luôn mà chả nghĩ ngợi gì. Bố Ji cũng có phong thái rất nghiêm khắc kiểu hóm hỉnh. ;)) Cách triết lí của bố Ji đúng kiểu một người từng trải mới có thể nghiệm ra điều đó.

Đây chưa phải kết thúc đúng không ss? Mạch truyện đang chùng xuống rồi nên em sẽ chờ chap sau để đoán đợi xem còn một bất ngờ nào nữa.  ss cố lên, em chờ nhé!!! :x :)

Bình luận

chap 7 em nhé!  Đăng lúc 10-11-2012 07:59 AM
ss định chap sau là end rồi em, ko biết có bất ngờ không nữa =))  Đăng lúc 5-11-2012 08:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 10-11-2012 11:14:35 | Xem tất
Có phải cái "kem đánh răng" ss viết cho em không? :o :o ;))

Vừa nhìn thấy END đã hơi buồn vì đã sắp hết rồi, nhanh quá. Nhưng lúc đọc hết chẳng hiểu sao lại chưng hửng chưa ra đầu ra đũa. Kéo lên nhìn lại hóa ra là Part1. Tức là còn part2 nữa. Làm em giật cả mình. :)))

Hoya đẩy Eun Ji ra khỏi cửa rồi chậm rãi bước đến mở ngăn kéo, anh cầm chiếc nhẫn trên tay rồi mỉm cười

Nhẫn, cái nhẫn, cái nhẫn.....cứ nhắc đến cái nhẫn là em lại xốn xang cả người. *nhảy múa*
Đọc xong part 1 thì em phải thú nhận một điều với ss là em đổ bật cả rễ với Hoya rồi. Trời ơi, người đâu cool quá vậy. Cái cách không đủ dũng cảm thú nhận tình cảm trực tiếp mà lại viết thư với những lời lẽ động lòng người thế kia thì nếu em là Ji Yeon, Hoya có bay đi rồi em cũng mua vé bay theo mà tìm cho bằng được ý. Hư hư....Hoya ah~~~~~

Cơ mà Eun Ji khóc. Cũng hơi buồn. Cái con người cứng đầu mạnh mẽ mà cũng yếu đuối ghê. Tại sống tình cảm quá đây mà. Nhưng nhờ thế mà lại thấy được sự thân thiết của Hoya với Eun Ji. Em thích kiểu như vậy, không yêu đương, chỉ là bạn tốt, chăm sóc nhau như những người bạn, người anh em tốt, thân thiết. Cái này cũng đáng ngưỡng mộ không kém gì những tình yêu đơn phương song phương của các nhân vật chính.

Bạn Guk đang có chuyện gì vậy? :o Ji làm bạn ý dỗi thật rồi sao? Kiểu này là không ổn. Quá là không ổn. Nhưng mà thôi, cold boy một chút xong Ji sẽ cuống hết cả cuồng lên như vậy thì chắc trong lòng bạn Guk cũng đang nhảy tango vì sướng ý chứ. Theo tình tình chạy, trốn tình tình theo. Cái thế giới yêu đương nó phức tạp vậy đó.

hị hị. Trả lời xem nào, p.s có phải viết cho em không? Vì thấy cả nhà chả ai tên giống mình nhưng dạo này bận quá nên không biết Hội có mem mới, fic có reader mới nào không nữa. :(

ss..cố lên ^^. không phải nói ss cũng biết là em sẽ chờ nhé. Hix, theo đến cùng luôn, đuổi không đi luôn. Dù sắp ending nên cũng hơi hụt hẫng tý nhưng em vẫn rất hóng những cái "....." kia là gì. :D

Bình luận

part 2 đã xong nhé e ^^  Đăng lúc 11-11-2012 12:22 AM
ò thế mi ko phải tên Hyo à? Thế là Min hay Lee? Vì e bảo chưa muốn kết ngay nên ss ms chia thành 2 part thế này đấy, hehe  Đăng lúc 10-11-2012 05:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 12-11-2012 18:46:01 | Xem tất
Bận rộn mấy hôm giờ mới vào đọc được. Hix, mấy chap đầu toàn em là người com đầu tiên thế mà đến chap cuối cùng thì nhiều reader xông xáo nhanh tay đã không cưỡng lại được sức hấp dẫn nên đã giành vị trí trước cả em.

OK, bây giờ cảm xúc của em thì em phải nói thế nào nhỉ? Biết trước là short fic thì sẽ hết sớm đúng không? Ss cũng cảnh báo với em là sắp hết. Em cũng đã chuẩn bị tinh thần đọc part cuối chap cuối. cơ mà sao vẫn cứ hụt hẫng nhỉ?  Không phải hụt hẫng kiểu "ôi trời sao lại kết thúc như thế?" mà là hụt hẫng kiểu " thế là end fic rồi đấy. Sắp tới biết ngóng gì nữa đây." Em từng nói với ss rồi, vì lâu lắm rồi em mới lại đọc fic nên là cảm giác nó cũng bị kì cục lắm. :D
Dù sao, bắt đầu đọc lại fic nhờ có ss và có fic này thì em cũng không thấy hối hận tiếc nuối gì.

Xem nào, bất ngờ mà ss dành cho em là part cuối khiến em há hốc mồm từ đầu đến cuối như thế này à? ;))
Thế thì không phải bất ngờ nhỏ nữa đâu mà là bất ngờ quá to luôn.
Thực ra thì cái kết, nhìn chung em cũng mường tượng ra một happy ending và em nghĩ ss cũng sẽ không kết lửng lơ con cá vàng hay là sad ending cho những con người  đáng yêu này đâu. Nhưng thực ra thì em ko thể ngờ được là lại có những hiểu lầm đáng ngạc nhiên như thế, có cách giải quyết đáng ngạc nhiên như thế này. ss giỏi quá đi :x :x

Ôi trời, Eun Ji cứng đầu thật đấy, cứng đầu ghê gớm lắm lắm cơ. Ngta không gặp thì nhất định ngồi ngoài cửa. Ngta không nói thì cố thủ trong xe rút chìa khóa ra không cho ngta đi bắt phải nói cho bằng được. Lúc ngta mãnh liệt thì bạn ý cứ mông lung suy nghĩ lan man, lúc ngta đang định bỏ cuộc thì bạn Ji lại mãnh liệt thế. :)) Cũng có lẽ vì cái sợi chỉ đỏ ngay từ đầu đã sắp đặt định mệnh cho hai bạn với nhau.

Bạn Guk, tưởng tượng ra cái mặt đần độn của bạn ý lúc không hiểu gì làm em không thể nhịn được cười. =)))) Nhưng kể ra cũng thương bạn ý quá. Guk lạnh nhạt với Ji, thương Ji một mà thương Guk mười lần. Trong lòng Guk cũng không thoải mái hạnh phúc gì trong quãng thời gian đó. Cũng rất có lí khi mọi lời nói "trêu đùa" của Ji đều lấy Hoya ra làm bia đỡ đạn rồi lại thêm cả chuyện hai bạn ôm nhau lau nước mắt cho nhau lù lù thế kia thì làm sao bạn Guk không hiểu lầm được. Nhưng mà bạn Guk lần sau có nghe lén thì phải nghe lén cho đến hết câu chuyện chứ đừng bỏ đi giữa chừng như vậy. Không nghe đến nơi đến chốn nên nó khổ vậy đó.

Cơ mà ss ơi, có một vài chỗ em không hiểu lắm. Không phải em muốn ss sửa, để kiểu ẩn ý như thế là hay rồi nhưng em chỉ thắc mắc để ss giải đáp riêng cho em thôi *em chậm hiểu mấy cái chuyện tình cảm này lắm*
1.
Mặt Guk càng đần hơn, anh suy nghĩ lại mọi chuyện rồi cuối cùng khi hiểu ra anh ồ lên một câu, rồi quay sang Ji-“Nhưng chuyện đó thì liên quan gì đến chuyện anh ngỏ lời với em?”

Ji nhìn vào mắt Guk, nở một nụ cười bí hiểm rồi nói-“Có đấy, nhưng anh không biết được đâu ^^”

Hix, ẩn ý của Ji là gì hả ss? Cái sự liên quan mà Guk hỏi là gì? Vì không có câu trả lời nên em hơi mơ hồ dù thực ra trong hoàn cảnh này Ji nói như thế là hoàn toàn hợp lí. Chỉ là vì cá nhân em muốn biết thôi.

2.
-“Chà cái anh chàng này”- Eun Ji tặc lưỡi, không ngờ lại chậm hiểu như vậy, cô đành tặng cho anh một “liều thuốc” giúp máu lên não nhanh hơn vậy.

Cái này....:))) em muốn hỏi cái "liều thuốc" đó là gì thôi =))) đầu óc không trong sáng như em liệu có đang nghĩ đúng không nhì? Cái này em muốn ss confirm thôi chứ em hiểu :)))

Ai chà, Hoya và Ji Yeon.....không thể giấu một nụ cười ngoác miệng vì hạnh phúc dành cho hai bạn trẻ này. Yêu thế không biết chứ. Cái tin nhắn kia, quá ngọt ngào luôn. Cuối cùng thì Ji Yeon cũng quyết định bước chân vào con đường đúng, sự lựa chọn này, có thể không hài lòng cảm xúc của Ji Yeon ngay từ đầu vì tình cảm cho In Guk vẫn chưa thể hết nhẵn được mà còn vài vương vấn. Nhưng em tin là ss để Ji Yeon chọn lựa chàng trai nhát gan yêu cô hơn mọi thứ như thế này thì chắc chắn là nàng ý sẽ chẳng còn một ngày nào phải đau khổ nữa đâu. Và tVN sẽ lại là một Nguyệt lão mát tay để rồi sau khi bộ phim kết thúc thì lại một cặp đôi tuyên bố "Chúng tôi là một đôi! Hãy ủng hộ chúng tôi nhé!".

Haizzzz, thế là hết fic rồi ss nhỉ. :D em khá buồn nhưng không dám đòi hỏi ss viết thêm. Đòi gì thì đòi chứ đòi hỏi cái liên quan đến sáng tác thì chắc không được vì cái này liên quan đến ý tưởng và cảm xúc.
Em chưa bao giờ nói cảm ơn ss và cũng không hay cảm ơn ai, nhưng ss biết là em rất vui và rất cảm ơn ss vì đã gián tiếp kéo em lại với công cuộc đọc fic chứ? Em sẽ chờ những fic khác của ss nữa, hoặc là ngoại truyện, hoặc là bất kì một tác phẩm nào ;)) Cứ giữ phong cách viết này nhé bi lụy vừa đủ, đáng yêu vừa đủ, happy ending ngọt ngào vừa đủ, không cái gì bị thái quá. Em rất thích đấy vì vừa buồn vừa vui rất yêu. Lần sau em sẽ chờ một longfic khác của ss để được hóng lâu hơn, dài hơn.
Nhé. :D

P.s: có lẽ là com cuối cho fic này hay sao mà viết dài quá. ss đọc nổi không đấy? ;))

Bình luận

thế hả? ko khách sáo nữa, kaka, ss còn 1 short fic của Seo- HoMin, e có tgian đọc ko? Còn cái long thì dành cho couple Thái Lan ss thích, chắc chắn e ko thích đâu ^^  Đăng lúc 12-11-2012 07:57 PM
được chớ, nhưng đc 1 lần thôi, làm sao ss trả lời e bằng mỗi cái tách cà phê này đc =))  Đăng lúc 12-11-2012 07:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 14-11-2012 22:22:45 | Xem tất
Haizzzz, ss được lắm. Cố tình không cho em dứt ra khỏi đây thật đấy đúng không? =)))
OK, được thôi, đã vậy em sẽ gào mồm đòi ngoại truyện đến cùng.

Đọc cái này á, em cười ngoác cả mồm. =))) *không thể tìm thấy cái emo nào thể hiện được cái sự ngoác mồm của em ngay lúc này nữa*
Đúng là đời không như thơ, tình không như mơ mà. Cảm giác vợ chồng rồi nó rất khác ý. :)))))
Bạn Guk có vẻ thuộc dạng nhàn rỗi, ah không, thực ra bận rộn nhiều mới được một hôm nghỉ nhưng nghe chừng thiếu hơi vợ đâm ra có vẻ ngứa ngáy. Lôi show của vợ từ tỷ đời ra xemmm rồi ré lên cười. Đặc biệt là quả
Guk bị hắt xì một cái đến nỗi mấy viên bỏng ngô trong miệng bắn hết lên màn hình laptop, anh tặc lưỡi rồi nhặt lại chúng bỏ vào miệng. Không thì phí của à, màn hình lap của anh sạch mà.

Bạn này có thói quen hơi bẩn. =)))nhưng không sao, trò liếm ngón tay lau vết bẩn trên má nhau mà cũng được dân tình hú ầm ầm lên là dễ thương trước khi kịp nhận ra sự mất vệ sinh của nó thì chuyện này cũng bình thường thôi :)))
Nhưng đến cái nước độc thoại một mình về trận đấu tâng bóng thì nhất bạn Guk luôn rồi. Hehehe

Bạn này được cái cũng trẻ con lắm. Tặng cho ngta một đống thiếp mời để ĐÁNH DẤU CHỦ QUYỀN. *Sau này em sẽ thử kể cho chồng tương lai của em về người yêu cũ xem nó sẽ gửi cho người yêu cũ của em bao nhiêu thiếp mời. Hehehe, trò này rất thú vị đấy*
Nếu vậy, tôi nghĩ Ji Sung- người từng được Eun Ji ôm chắc phải nhận được cả một thùng thiệp mời mất, haha”

Hay rồi. Thế thì bạn first kiss của Ji chắc nhận được hẳn hoi một xe tải thiếp cưới luôn =)))

ss lại viết theo kiểu lồng thực tế vào truyện rồi. Em thích lắm. Nó rất hiện thực luôn ý. Kiểu khá là ciu ciu và cũng dễ hình dung, dễ hiểu và dễ cười nữa vì em cũng thường xuyên xem Strong Heart *hay thậm chí cả Running Man* và vài show gần đây của Ji mà ss nhắc đến nữa :D
Nhưng ss ơi, em có ý kiến thế này, không biết có bị gọi là đòi hỏi không. hì hì. Đầu óc em nó cũng hơi đen tối, không chong xáng một tý nào. Thế nên em ước ao khát khao được đọc những chi tiết mà nó hơi tối đen một tý ;))) kiểu như là vợ chồng rồi thì skinship cũng thoải mái hơn trước đây ý. Phải đến tận lúc ss cho hai bạn làm vợ chồng rồi thì em mới dám đề đạt ý kiến này đấy ạ. ss xem xét nguyện vọng của em một chút nhé :D

Còn em nghĩ ss nên xử tội bạn Ji bởi vì tuần trăng mật đã bị bạn ý kéo đồng bọn đến làm cho "vỡ mật" luôn rồi. Bạn Guk là thất vọng lắm đây. Nhưng nghe chừng không dám ý kiến ý cò nhiều vì phác họa sơ qua thái độ thì có vẻ chàng là người sợ vợ lắm :))

Suốt ngày bảo là không nhanh mà sao ra ngoại truyện năng suất thế này hả ss? ;))

P.s: bác Yoo Jae Suk là người nhìn trước tương lai =))))) cứ nghĩ show hôm đấy em lại thấy buồn cười

Bình luận

Nghĩ giỏi mà viết ko giỏi đấy e, để ss nghiên cứu đã nhá, hehe  Đăng lúc 14-11-2012 10:58 PM
Vừa htrc thừa nhận đen tối gặp nhau xong =))) ý em là ss cho kiểu Guk cố sấn sổ lấy vợ nhg Ji đẩy ra làm anh nhà hụt hẫng ý :))) vợ chồng skinship là bt mà ;))  Đăng lúc 14-11-2012 10:36 PM
ss ko giỏi viết đen tối đâu e, ss trong sáng mà, :">  Đăng lúc 14-11-2012 10:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 17-11-2012 22:55:22 | Xem tất
Đầu tiên là định comment đặt gach, bảo ss chịu khó chờ để em đọc lại vài lần cho đã đã rồi sẽ comment cho ss một cách đầy đủ tử tế. Nhưng vì mải đọc lại nên đến cái việc comment đặt gạch cũng quên không viết luôn.

ss ạ, ss chiều em, chiều các reader của ss quá. Vừa comment đòi đen tối một cái là ngoại truyện tiếp theo lập tức thi hành luôn. Quá là thần tốc và quá là.....=)))) hahaha, bá đạo từng hạt gạo luôn.

Thực ra đầu tiên, em hơi băn khoăn và bối rối với các nhân vật mới vì xa lạ quá, chả biết ai với ai *mãi sau mới hiểu Soo Jung là Kristal của F(x), bạn này thì em không lại chứ Seung Yoon thì em mù tịt luôn*. Đoạn đó em đọc hơi hoang mang nên mải về sau khi nhìn thấy chú thích của ss em mới hiểu.

Ai chà, bobo này, kiss này, back hug này. Nhiều quá, thích quá, ưng quá!!!!!!!!!!!!!!!
Thế này mới đúng là vợ chồng này, thế này mới là kiểu ngọt ngào này. Dù có mạnh mẽ gai góc đến đâu hay là có cá tính mạnh hay bắt nạt chồng đến thế nào thì Ji cũng mãi là người vợ ngọt ngào chiều chuộng và thậm chí là chủ động lần skinship với chồng. Ầy, ss viết khá là chân thật đấy nhé. ;)))))

Ôi món mì sốt sữa. Cả đời này dù không có được thưởng thức mùi vị thì em cũng sẽ không bao giờ quên cái món ăn mà chỉ mình Ji mới nghĩ ra được.

Quay trở lại vấn đề skinship. Em càng ngày càng ghét các thiết bị điện thoại điện tín. Tốt hơn hết là về đến nhà, hai bạn tắt điện thoại tắt chuông đi cho riêng tư tuyệt đối. Chứ các mẹ cứ làm kiểu đánh úp thế này hại tim các con mà lỡ dở cuộc vui lắm =)))))

Em là em biết cái thuốc hai bạn uống là gì rồi nhé. Hjhjhjhjhj. Thuốc này trong mấy phim Hàn em xem hình như chưa bao giờ có tác dụng cả =)))))) kết quả xinh đẹp của tình yêu chỉ có thể đến khi không mong muốn nhất *kiểu như là tối htrc vừa to mồm bảo bọn em chưa muốn có con thì sáng hôm sau "que kem" hiện hẳn hoi 2 vach đỏ ý =))))*

ss này, cái đoạn bôi đen >"< Ngta tắt đèn thì ss cũng cắt luôn à? Hụt hẫng quá. LẠi mệt não tưởng tượng rồi. Hiuhiu. =))))

ss ah, càng viết càng lên tay rồi. Hihihihi. em thích lắm. Cố lên ss nhé ^^! Em hay bận việc có thể vào muộn, comment chậm và không dài như trước. Nhưng ss còn viết thì em còn vào đọc và comment dài dài. Thế nhé. Cố lên ^^

Bình luận

có story 3 rồi e nhé!  Đăng lúc 21-11-2012 11:06 AM
tại sao không phải là sinh đồi nhỉ? =))) đùa thôi, em nghĩ con 1 đứa con trai thôi, sinh đôi mệt hai vợ chồng lắm ;))  Đăng lúc 18-11-2012 08:10 AM
lại sắp thi nữa mà, ss hiểu ss hiểu, ss biết lúc nào cũng có com của em nên e cứ yên tâm đi, keke, chap sau là 2 bạn đón bây bê luôn e ak, thích trai hay gái hả e? ss chìu   Đăng lúc 17-11-2012 11:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách