Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 22884|Trả lời: 2
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Shortfic] [Shortfic | K] Suỵt! Chúng tôi là một đôi | Hoathachthao28 | Guk-Ji (Busan couple)

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 21-11-2012 17:41:34 | Xem tất
Ôi ôi ôi ooiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii. Phải nói sao về fic này bây giờ nhỉ. Ngày xưa, khi học cấp 3 lũ bạn mình nó suốt ngày đọc fic chưa, đọc fic chưa mà mình chả biết fic là cái gì nữa. Qua rồi 3 năm cấp 3 để chuyển sang đại học thì chả biết gì đến mấy anh lẫn mấy chị hàn xẻng. đi làm thì đúng là, trẻ không chơi, già đổ đốn, rảnh rỗi sinh nông nổi. Thế là bây giờ mình đã biết vì sao ngày xưa hội bạn nó lại phát cuồng vì fic rồi bởi đến giờ mình cuồng lắm rồi ấy, bấn loạn đến điên dại. Phim hết rồi, vc nhà này cũng ít khi thấy xuất hiện với nhau, đọc fic của bạn hồi tưởng lại bao nhiêu cảnh trong phim ấy chứ. trời ơi, sao bạn lại có thể lồng ghép được cả phim lẫn đời thường vào trong truyện được như thế. chỉ mình cách đi.
fic của bạn hay lắm ấy, làm mình nhớ lại bao nhiêu chi tiết trong phim. rồi cả story thêm nữa chứ. iu lắm bé gấu nhà này, giống mẹ y đúc. mà vc nhà này tình cảm thế không biết nữa. ôi ôi, mong sao mọi thứ là hiện thực đi để cho mình đỡ thèm thuồng. iu lắm lắm ấy. hóng phần mới của bạn nhé

Bình luận

ss ơi chap mới  Đăng lúc 26-11-2012 10:23 PM
uhm em . bao giờ có phần mới nhớ báo với ss nhé, vì dạo này ss đang cuồng lắm ấy. đi làm cũng không nổi vì cứ mải mê đến vc quái vật này thôi  Đăng lúc 21-11-2012 09:47 PM
chắc e phải gọi ss rồi, ss thích là e vui rồi, hehe, có story 4 e sẽ gọi ss, vào đọc ủng hộ e nhé, tại e cũng bấn vc nhà này quá nên viết linh tinh cho đỡ bấn =))   Đăng lúc 21-11-2012 06:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 27-11-2012 10:39:59 | Xem tất
Eun Ji cất lời phá tan cái không khí tĩnh lặng ấy, cũng dừng luôn cả điệu valse lại.

-“Tất cả mọi chuyện đã kết thúc rồi. Chúng ta chia tay thôi”

In Guk nhướng cặp lông mày, khẽ nhếch mép cười. Đưa tay cầm lấy tách cà phê thong thả uống một ngụm nhỏ

-“Bây giờ thì chưa thể được”

-“Nếu như anh đã ngoại tình thì ít nhất cũng phải giấu đừng để tôi biết chứ? Tôi không thể chấp nhận chuyện này. Tôi đối với anh...”- Cổ họng Eun Ji như bị ai thít chặt, nghẹn ngào không nói lên lời...-“đối với anh, tôi chưa bao giờ làm gì đáng xấu hổ....Chính mắt tôi...chính mắt tôi thấy...”- Eun Ji không kiểm soát được những giọt nước mắt của mình nữa, giống như cơn mưa bên ngoài, nước mắt trực trào...

-“Tôi xin lỗi..”- Guk lảng tránh khỏi ánh mắt Ji

-“Tôi sẽ nuôi con, tôi làm được”- Cuối cùng Ji cũng cố giữ lấy bình tĩnh để nói ra câu đó. Giống như trút được gánh nặng khỏi hai vai, cô ngẩng cao đầu nhìn thẳng vào khuôn mặt ấy. Người chồng mà cô đã từng hết mực yêu thương, giờ nhìn vào chỉ khiến cô cảm thấy buồn nôn. Kết thúc rồi. Cô đứng dậy, thẳng lưng bước đi không luyến tiếc. Nhưng nước mắt thì vẫn chưa ngừng rơi, giống như để xoa dịu nỗi đau trong trái tim cô, nước mắt vẫn chảy dài trên khuôn mặt..

Ôi cưng ơi, đọc đoạn này ss đau tim mà chết mất. làm sao đến nông nỗi này không biết nữa, ngoại tình ư, lăng nhăng ư??? trời ơi, cái gì đang diễn ra thế này. Trong một phút nông nổi, vào chrome gõ kites, nhận được thông báo fic mới của em ra chap, kích vào và ........ từ đấy đến giờ công việc vẫn để nguyên như thế, không làm thêm được tí nào trong khi chồng giấy tờ è lên ngập cổ. bắt đền em đấy
Nhưng, đọc đến đoạn tiếp theo, phù phù, hoá ra chỉ là đang quay phim. May quá chứ không chắc chết vì đau tim mất thôi. Nội bộ nhà này đang lục đục rồi đây, EJ đang bắt đầu điên loạn vì bị gắn mác người phụ nữ của gia đình rồi đây.
Chỉ có Ji Woo và Ji Eun nãy giờ nấp sau cánh cửa phòng khách là lo lắng cực độ, Ji Eun giật giật ống tay anh trai

-“Oppa, sao mẹ lại đình công? Đình công là sao hả anh?”

-“Chuyện này kinh khủng lắm Ji Eun ạ, mong là mẹ chỉ nói thế thôi.”- Ji Woo ra vẻ hiểu biết vỗ đầu não nề

-“Là tại oppa bị cô giáo mắng mới thế đó”

-“Haizz, ừ là tại oppa, làm sao giờ?”

ss thích đoạn này thế không biết, thích cả 2 anh em nhà này nữa chứ. tại oppa bị cô giáo phat nên mẹ đình công, làm sao giờ. lại ngồi hóng tiếp chap mới của em

Bình luận

chap mới ss nhé  Đăng lúc 1-12-2012 11:58 PM
không ss là ss cũng muốn đau tim vì đôi này lắm vì từ khi xem Dép đã bị như thế rồi mà cưng. mong sao cho bệnh nó đừng tiến triển và như này là tốt rồi  Đăng lúc 27-11-2012 01:35 PM
làm ss đau tim e xin lỗi nhá, hehe, có thế này thì nó mới là real life mà ss, chờ e viết chap sau nhé :xxx  Đăng lúc 27-11-2012 12:59 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
yool_bluespill + 2 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 2-12-2012 22:05:04 | Xem tất
Cưng ơi, chap này hay quá cưng à. vợ chồng thì cũng phải có lúc này lúc kia, phải có thêm gia vị cho cuộc sống hôn nhân không bị nhạt mà mặn quá thì lại *khát nước*. Yêu lắm cái cảnh chồng Guk làm công việc nội trợ để rồi mới thấu hiểu việc này vất vả ra sao. trùi ui, sao mà yêu phiếu quà tặng của cặp này thế không biết. 7 năm, vẫn những tình cảm ấy, hành động ấy và cử chỉ yêu thương ấy. mong sao cp là thật đi để cho ss đỡ thèm thuồng. yêu lắm ấy. 1 cái kết có hậu cả trong lần ngoài thì sao ta? hơi điên rồ rồi đây. ending rồi nhỉ, có fic mới thì mời ss vào đọc nha cưng

Bình luận

e viết rồi nhưng chưa hoàn và định viết lại đây ss ạ, chắc sang năm ms xong, giờ e làm cho ss mê anh ấy đã ^^ Yadech nhé ss,xem hình đi ss: http://i.imgur.com/JEE6Y.jpg   Đăng lúc 2-12-2012 10:17 PM
ss không quan trọng cp nào hết, quan trọng là đọc hay thôi cưng à. thái trung hàn việt, anh nào cũng chơi nha cưng. mà e viết đc nhiều ghê, giỏi thật đấy  Đăng lúc 2-12-2012 10:13 PM
thanks ss đã ủng hộ e nhé, fic về couple khác ss đọc ko ss? về couple Thái mà e thích, Yadech, show Thái khác show Hàn, đóng vs nhau là đóng liền 3 4 bộ, thích lắm ss ạ ^^   Đăng lúc 2-12-2012 10:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách