Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3353|Trả lời: 8
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Lee Seung Gi đã đến thăm bé "Eun Seo diệu kỳ"

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Lee Seung Gi đã đến thăm bé "Eun Seo diệu kỳ"

Thật bất ngờ, tối ngày 28.02.2012, ông Chung Mong Joon đã viết về việc Lee Seung Gi đã đến thăm bé “Eun Seo diệu kỳ” của ngành phẫu thuật cấy ghép Hàn Quốc - cô bé mắc bệnh hiểm nghèo bẩm sinh mà báo giới đã đề cập trước đây về việc cô bé "ước muốn được gặp mặt Lee Seung Gi oppa" sau khi được tái sinh <Xem thêm tại đây> . Đây là một chuyến thăm bất ngờ với cô bé và không có mặt giới truyền thông.

"Lee Seung Gi sshi đã bất ngờ đến thăm cô bé 7 tuổi Jo Eun Seo tại Trung tâm Y tế Asan, Seoul – cô bé hiện đang trong giai đoạn hồi phục sau ca đại phẫu cấy ghép 7 cơ quan nội tạng vừa qua. Và điều Eun Seo mong mỏi nhất chính là có thể ăn được bình thường và được gặp mặt Lee seung Gi ssi. Thế nên tôi đã liên lạc với Lee Seo Jin sshi để liên lạc với cậu ấy. Và ngay lập tức, cậu ấy đồng ý, rất sẵn lòng để gặp mặt bé Eun Seo. Và hôm nay, cậu ấy đã đến thăm bé Eun Seo ^^. Hy vọng rằng cháu bé sẽ chóng được hồi phục.

Lee Seung Gi sshi còn chơi đùa với bé Eun Seo, ôm cháu bé vào lòng, và thậm chí còn tận tay tặng cho bé rất nhiều quà nữa. Và tôi tin chắc rằng đây sẽ là một ký ức thật đẹp trong bé.
Để động viên và cầu chúc cho cháu bé sớm được hồi phục và có thể chơi đùa cùng với bạn bè, tôi đã tặng cháu bé một đôi giày thể thao và một chứng nhận học bổng. Vì vậy, mọi người hãy cùng ủng hộ và cầu chúc cho cháu bé nữa nhé ~"

Mặc dù với lịch trình quay phim dày đặc, thế nhưng Lee Seung Gi vẫn tranh thủ thời gian hết mức có thể để đến thăm bé Eun Seo ngay khi vừa quay phim tại Trung Quốc về.

Và một giám đốc tại Trung tâm y tế Asan – Seoul cũng đã tweet cảm ơn Lee Seung Gi về chuyến ghé thăm này.
"Lee Seung Gi sshi đã giữ đúng lời hứa của mình. Cậu ấy đã đến thăm Eun Seo tại Trung tâm Y tế Asan – Seoul và động viên cô bé nữa. Cảm ơn anh nhé."

Cre: Tryp96 + lsgairenint
V-trans: [email protected]

Chung Mong Joon là một doanh nhân và đồng thời cũng là một chính khách, thuộc đảng Saenuri. Ông cũng là con trai của người sáng lập tập đoàn Hyundai. Chung Mong Joon hiện là cổ đông chi phối của tập đoàn Hyundai, và cũng là Chủ tịch hội đồng quản trị của trường Đại học Ulsan. Đồng thời là phó chủ tịch danh dự của FIFA và cựu Chủ tịch của Hiệp hội bóng đá Hàn Quốc. Trước đây cũng từng là vận động viên thể thao quốc gia tài năng môn cưỡi ngựa và trượt tuyết. Và hiện thời Chung Mong Joon cũng là một thành viên trong Quốc hội Hàn Quốc, đại diện cho Ulsan, từng ra tranh cử Tổng thống (bây giờ vẫn còn).

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 29-2-2012 13:34:44 | Chỉ xem của tác giả
em xin cái sofa :X
Điểm mà em thích nhất ở cụ là tấm lòng của cụ với mọi người quá ấm áp và ngọt ngào
Chắc chắn đối với bé gái đây là kỉ niệm rất rất khó phai . Chúc bé mạnh khỏe nhanh để ko phụ tấm lòng cụ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 29-2-2012 13:49:30 | Chỉ xem của tác giả
em thì xin cái Tần cũng được:D
thích nhất ở Gi cái điểm này...gần gũi với tất cả mọi người
hy vọng bé sẽ nhanh khỏe và sẽ có nhưng kỷ niệm khó quên về Seung Gi::Xx
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 29-2-2012 13:52:05 | Chỉ xem của tác giả
Hành động đẹp, từ trước tới giờ vẫn thích Gi ở điểm này.
Là diễn viên, ca sĩ, MC nổi tiếng nhưng vẫn rất hòa đồng.
Chúc bộ film mới của Gi thành công

P/s: Xem người lại nghĩ đến ta. Buồn vì có khá nhiều sao Việt cư xử quá kém
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 29-2-2012 16:57:30 | Chỉ xem của tác giả
Thật là cảm động khi đọc tin này. Cảm ơn Anh Lee Seung Gi nhé. Chúc Anh luôn khỏe và thành công trong sự nghiệp.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 29-2-2012 17:10:08 | Chỉ xem của tác giả
Gi có trái tim ấm áp và tuyệt đẹp như trái tim của bác Châu chấu ấy

Hết lòng vì người hâm mộ, dành tình cảm và sự trân trọng tuyệt đối với những người ủng hộ mình

Mình cảm thấy chuyến thăm trong im lặng của anh ấy mới đẹp làm sao

Chứ k như một vài người làm từ thiện hay làm điều tốt phải gọi phóng viên đến.

Chán luôn >____<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 1-3-2012 13:15:33 | Chỉ xem của tác giả
Cụ là tuyệt vời nhất..
Cụ đã nói là làm mà
Chắc chắn Eun Seo đã có những giây phút rất tuyệt vời
Em chẳng quan tâm đến gì cả
Em chỉ hình dung ra cụ đã vui như thế nào khi có thể giúp đỡ 1 cô bé
Và hình dung rằng những hồi ức đẹp sẽ là liều thuốc tốt nhất giúp Eun Seo vượt qua bệnh tật..
Eun Seo mau khỏe nhé
---------------------------------
PS: mà cũng thật ghen tị với em quá cơ.. đùa thâu ))))))))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 2-3-2012 01:17:04 | Chỉ xem của tác giả
Gi lúc nào cũng vậy, gần gũi và thân thiện
Mong rằng e bé sẽ sớm khỏe mạnh cùng học tập, chơi đùa với bạn bè
Thật là may vì e đã yêu quý một dv có tấm lòng như anh Gi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 3-3-2012 18:47:06 | Chỉ xem của tác giả
Lee Seung Gi mà