[BUIL FILM AWARDS 2020] Một năm bội thu của Lee Byung Hyun - Jung Yoo Mi, Seo Ye Jin vinh dự nhận giải thưởng danh giá

 20:58 22-10-2020| 1K|Nh0kBj
Mới đây, Lễ trao giải BUIL FILM AWARDS 2020 đã chính thức diễn ra với sự tham gia của các tên tuổi ấn tượng làng phim xứ Hàn.

//static.kites.vn/upload//2020/43/1603374593.e3b613fc261ad24a5c53c9e515bc6ff1.jpg

Bộ phim "Tổ chim của ruồi" trình chiếu năm 2019 đã vinh dự giành được giải thưởng Bộ phim của năm tại Lễ trao giải Buil lần thứ 29. Hai diễn viên Lee Byung HunJung Yoo Mi cũng xuất sắc nhận được giải thưởng Nam, nữ chính của năm.

//static.kites.vn/upload//2020/43/1603374587.f1ea780ad31a3e521bfcbe2d0af431ab.jpg

Buổi lễ còn có sự tham gia của đạo diễn Lee Ok Sub (phim "Maggie"), đạo diễn Kim Bo Ra (phim "Tổ chim của ruồi"), đạo diễn Jung Jin Young (phim "Me and Me"),... và các diễn viên Kim Dae Gun, Kang Mal Geum, Seo Ye Ji, Lee Hee Jun, Lee Byung Hun, ...

//static.kites.vn/upload//2020/43/1603374588.c3b2b6df15f7052868149c7d62ddbfa0.jpg


//static.kites.vn/upload//2020/43/1603374590.fa6bd34c5e96515e6c7c85f048b75d92.jpg


//static.kites.vn/upload//2020/43/1603374591.cdeb357b3cfe1106a2111bb97f2c318a.jpg

Ngoài ra, giải Nam diễn viên mới của năm được trao cho nam diễn viên Kim Dae Gun với bộ phim "Clean Up" (2018) và Nữ diễn viên mới của năm thuộc về nữ diễn viên Kang Mal Geum.

Nam diễn viên Kang Dong Won vinh dự nhận được giải thưởng Nam diễn viên được yêu thích nhất với vai diễn trong "Bán Đảo", tuy nhiên anh không thể tham dự lễ trao giải nên đã gửi video cám ơn đến chương trình. Và Nữ diễn viên được yêu thích nhất được trao cho người đẹp Seo Ye Ji với bộ phim "By Quantum Physics: A Nightlife Venture" (2019).

Tổng hợp các diễn viên/tác phẩm đoạt giải tại BUIL FILM AWARDS 2020:
▲ Tác phẩm xuất sắc nhất: "Tổ chim của ruồi" (đạo diễn Kim Bo Ra)

▲ Đạo diễn xuất sắc nhất: Đạo diễn Jung Ji Woo ("Album âm nhạc của Yoo Yeol")
▲ Nam diễn viên xuất sắc nhất: Lee Byung Hun ("The Man Standing Next")
▲ Nữ diễn viên xuất sắc nhất: Jung Yoo Mi ("Kim Ji Young, 1982")
▲ Nam diễn viên phụ xuất sắc nhất: Lee Hee Jun ("The Man Standing Next")
▲ Nữ diễn viên phụ xuất sắc nhất: Ire ("Bán đảo")
▲ Đạo diễn mới xuất sắc nhất: Kim Min Jae ("Tiny light")
▲ Nam diễn viên mới xuất sắc nhất: Kim Dae Gun ("Clean Up")
▲ Nữ diễn viên mới xuất sắc nhất = Kang Mal Geum ("Lucky Chansil")
▲ Nam diễn viên được yêu thích nhất: Kang Dong Won ("Bán đảo")
▲ Nữ diễn viên được yêu thích nhất: Seo Ye Ji ("By Quantum Physics: A Nightlife Venture")
▲ Kịch bản xuất sắc nhất: "Tổ chim của ruồi" (đạo diễn Kim Bo Ra)
▲ Quay phim xuất sắc nhất:  Hong Kyung Pyo ("Cuộc chiến đẫm máu")
▲ Âm nhạc xuất sắc nhất: Yeon Mi Rok ("Album âm nhạc của Yoo Yeol")
▲ Giải thưởng mỹ thuật/kỹ thuật xuất sắc nhất: Lee Geon Moon ("Cuộc chiến đẫm máu")

Bài viết theo Mtstarnews.com

0 bình luận
Sắp xếp: 
Thêm bình luận ...